Cho đánh giá về Kia forte sx at 2011

ntt186

Xe hơi
Mua nhanh bác ơi, thực tế đã chứng minh rồi, Forte chạy đầy đường rồi, mà càng đợi xe càng tăng giá (Chưa kể 1/1/2012 lệ phí trước bạ tăng lên 20%, tiền biển tăng lên 10tr)

newbievt

Xe đạp
em mới tậu em kf sx 2011 nói chung với tầm tiền đó thì kf là lựa chọn số một đấy bác. còn chờ gì nữa múc ngay thôi bác

Mr.Chun

Xe tăng
Giá chỗ cụ Chun ngon đấy các cụ ah, hai cụ nhà em ngại đi xa nên ko lên chỗ cụ Chun đc, lại lấy ở gần nhà giá đắt hơn roài.
có xa mấy đâu cụ, nhiều cụ ngại xa ko đi thì có cả vận chuyển giao xe tại nhà mà :D nhiều cụ lấy còn chả biết KIA HÀ ĐÔNG ở chỗ nào nữa :D

kiahanoi

Xe máy
Có bản 2013 nhưng thuế lên mất rồi ! càng ngày càng không sắm nổi cái bốn bánh che mưa che gió.

tommykim

Xe đạp
làm em forte đi bác ơi ! đáng đồng tiền bán gạo kiểu dáng đẹp chạy cũng ỏn không thua gì civic 1.8 đâu :>. em đang đi cerato 2010 của a Hải chạy vẩn ổn không hư hỏng gì cả. mong bác có lựa chọ sáng suốt

lexus_bk

Xe điện
Chả thấy bệnh gì, ghét mỗi cái lốp mỏng. Chém ổ gà dễ bị phồng, đi đg xấu toàn tiếng lốp.

thanhnam711

Xe đạp
Nhà em dung Forte của anh Hải hơn 1 năm rồi đây, dàn mủ cực chán (nhất là dàn mủ phía 2 bánh trước, cầm sờ nhẹ là muốn rớt ra ngoài, đi thỉnh thoảng cứ phải dừng lại rồi gắn lại). Nước sơn cũng chán lắm, từ lúc mua đến giờ sơn lại 4 lần, sơn ở ngoài gara, Trường Hải dưới em chưa có sơn. Cách âm không tốt lắm, giảm sóc cũng chán, đi đường xấu thì cứ xác định. Máy theo đánh giá của em là yếu hơn những em 1.6 khác, lên dốc rất vất vả. Đi đường nào có sỏi thì thôi rồi, lạo xạo điếc cả tai. Ban đầu có vẻ tiết kiệm xăng, càng về sau ngốn càng dữ.
Nếu được chọn lựa lại, em xin chọn Vios. Hic, đánh giá chủ quan của em, bác nào fan của forte gạch em nhẹ thôi ạb-(

Chỉnh sửa cuối:

thai18811

Xe tải
Tìm mãi mới thấy 1 cụ chê ác thế này. Và cũng lần đầu thấy 1 cụ loại forte chọn vios.
Mà cụ ở đâu mà E vẫn chưa hiểu "dàn mủ" là gì?

ktsk80

Xe máy
Tôi cũng phân vân giữa Rio và forte....! Giá cả như nhau, nhưng Rio công suất nhỏ, 1.4... .Tôi thường đi trong phố...các bác cho í kiến với ...

thanhnam711

Xe đạp
Tìm mãi mới thấy 1 cụ chê ác thế này. Và cũng lần đầu thấy 1 cụ loại forte chọn vios.
Dàn nhựa hay dàn vỏ gì đấy, em không chuyên xe nên thấy thế nào gọi thế đấy thôi cụ ạh.
Dạo gần đây còi lại dở chứng, lúc kêu lúc không, nản thật :)

vuitinh_hp

Xe tải
thanhnam711 nói:
Dàn nhựa hay dàn vỏ gì đấy, em không chuyên xe nên thấy thế nào gọi thế đấy thôi cụ ạh.
Dạo gần đây còi lại dở chứng, lúc kêu lúc không, nản thật :)
Em không phải nghi ngờ cụ nhưng có lẽ cụ đang đi xe đã qua đời chủ khác rồi mới đến cụ hoặc là cụ là sale vào đây để ném gạch. Cái xe nó thế nào thì nó thể hiện ở doanh số tiêu thụ ở Việt Nam rồi, em là tin vào chất lượng của xe Forte.

pvhg2001

Xe đạp
Nhà em dung Forte của anh Hải hơn 1 năm rồi đây, dàn mủ cực chán (nhất là dàn mủ phía 2 bánh trước, cầm sờ nhẹ là muốn rớt ra ngoài, đi thỉnh thoảng cứ phải dừng lại rồi gắn lại). Nước sơn cũng chán lắm, từ lúc mua đến giờ sơn lại 4 lần, sơn ở ngoài gara, Trường Hải dưới em chưa có sơn. Cách âm không tốt lắm, giảm sóc cũng chán, đi đường xấu thì cứ xác định. Máy theo đánh giá của em là yếu hơn những em 1.6 khác, lên dốc rất vất vả. Đi đường nào có sỏi thì thôi rồi, lạo xạo điếc cả tai. Ban đầu có vẻ tiết kiệm xăng, càng về sau ngốn càng dữ.
Nếu được chọn lựa lại, em xin chọn Vios. Hic, đánh giá chủ quan của em, bác nào fan của forte gạch em nhẹ thôi ạb-(
"" (nhất là dàn mủ phía 2 bánh trước, cầm sờ nhẹ là muốn rớt ra ngoài)""" chác cụ nói đến cái gầm bánh trước ạ, cái đấy nó chỉ để chắn bùn cho đỡ văng lên trên thôi. Mà cg khuyến cáo cho cụ biết nếu tháo ra là cả 1 rổ vít nở đấy. em vẫn nối dây cảm biến ABS do chuột cắn mà thợ Huyndai Ngọc khánh tháo còn toát mồ hôi.
- Còn máy thì cụ tham khảo lại công suất máy, momen giờ vẫn là đỉnh trong dòng 1.6 thưa cụ.
- Độ ồn thì cụ cg đừng quá cầu thị với 1 xe tầm tiền, nhất là với một xe lốp mỏng như thế, quả lốp đấy có 1,2 củ/quả (Giá ông thợ vá lốp đầu Hoàng Quốc Việt Bưởi hét em thế)
- cụ sơn lại 4 lần cả xe ạ? bạn em sơn lại cả con Camry trên đội cấn 3 năm nay rồi mất 12 củ mà chả sao em thấy cụ xem lại xe cụ nhé, nếu xe nào của anh Hải cũng phải sơn như xe cụ thì mấy thợ sơn ô tô chạy Ngựa hoang với bò tót hết cả.

datmasutoo

Xe hơi
"" (nhất là dàn mủ phía 2 bánh trước, cầm sờ nhẹ là muốn rớt ra ngoài)""" chác cụ nói đến cái gầm bánh trước ạ, cái đấy nó chỉ để chắn bùn cho đỡ văng lên trên thôi. Mà cg khuyến cáo cho cụ biết nếu tháo ra là cả 1 rổ vít nở đấy. em vẫn nối dây cảm biến ABS do chuột cắn mà thợ Huyndai Ngọc khánh tháo còn toát mồ hôi.
- Còn máy thì cụ tham khảo lại công suất máy, momen giờ vẫn là đỉnh trong dòng 1.6 thưa cụ.
- Độ ồn thì cụ cg đừng quá cầu thị với 1 xe tầm tiền, nhất là với một xe lốp mỏng như thế, quả lốp đấy có 1,2 củ/quả (Giá ông thợ vá lốp đầu Hoàng Quốc Việt Bưởi hét em thế)
- cụ sơn lại 4 lần cả xe ạ? bạn em sơn lại cả con Camry trên đội cấn 3 năm nay rồi mất 12 củ mà chả sao em thấy cụ xem lại xe cụ nhé, nếu xe nào của anh Hải cũng phải sơn như xe cụ thì mấy thợ sơn ô tô chạy Ngựa hoang với bò tót hết cả.
Cụ ơi, sơn vết xước và chữa móm vỏ ở đâu thì ngon, ở đâu bảo dưỡng xe ngon hả cụ?

hoatra

Xe điện
Cụ thanhnam711 là dân miền trong rùi, mủ ở đây là nhựa đấy cụ thai8811

dunghaiphong

Xe đạp
Xe Forte chạy bền, kinh tế, đồ thay rẻ, nói chung là em hoàn toàn thoải mái sau 2 năm su dụng.

forte1661

Xe hơi
Em định tậu con xe sx at 2011 của anh Hải. Các bác nào đi rồi thì tham vấn giúp em với. Mà options chi tiết của nó có ở web nào các bác nhỉ? Cảm ơn các bác!!!
Các cụ cho em hỏi khí không phải. Con xe này loại số sàn(MT) đi ồn hơn AT rất nhiều đúng không ạ. Nhất là sau khi đi vài vạn

TheBlue

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi khí không phải. Con xe này loại số sàn(MT) đi ồn hơn AT rất nhiều đúng không ạ. Nhất là sau khi đi vài vạn
Giờ e mới nghe thấy lần đầu, ồn nó ở khung gầm với vỏ xe chứ đâu lại do hộp số.

blueskyqn

Xe đạp
Đọc xong bài này mới thấy mình quyết tâm lấy Forte là chính xác. Nhẹ cả người sợ ném tiền qua cửa sổ rồi cơ

tunglq77

Xe máy
Nhìn ngoài đường thấy KFT nhiều nghĩ cũng khá, không ngờ, không ngờ. Thôi ngâm cứu lại.