[Funland] Chờ điểm thi vào lớp 10 Hà Nội 2023

pippo

Xe máy
Năm nay cháu gì thủ khoa toán 10, văn 9,5, anh 10, chuyên 5,25. Ko biết cháu thi chuyên gì chứ nếu ko thi chuyên hóa ams thì trượt hết các chuyên ams còn lại.
(Dù cháu đỗ khtn trước đó rồi).
Thế nên điểm chung cao mà điểm chuyên thấp là tạch
[/QUOT
Cháu học SP đây Bác:

6997

Xe container
Dạ, nếu bọn trẻ lớp 10 thì đi xe máy hơi 50cc biển hai chữ là được rồi Cụ.
Tiện em đang dư con 82-89 có đề do cháu lớn không dùng đến, cụ nào có nhu cầu thì em nhượng.
Cháu bé thì nó chọn xe điện mới vì nó là con gái, nó không đi xe cũ của anh.
Cụ cho em thông tin cái xe với ạ!
Cháu nhà em đợt rồi thi không được tốt lắm, nhưng cũng đạt chỉ tiêu.
Cháu nhà cụ không dùng thì để cho cháu nhà em đi học, với cả thi thoảng đưa đón bọn em :)
Em cảm ơn cụ trước ạ!

thecuongxd3

Xe tải
Con em hnay đã chốt lại trở lại trường tư, nhường lại suất Lê Quý Đôn - HĐ cho bạn khác.

6997

Xe container
Việt Đức có tốt không các cụ.
Về chất lượng giáo dục thì cũng ở mức kha khá thôi, chứ thành tích nổi lên những cá nhân tiêu biểu thì chỉ dừng lại mức vừa vừa, ko lấy làm nổi trội trong các kỳ thi cấp TP hay quốc gia. Hồi F1 nhà cháu học ở đây, có 1 bạn cùng lớp đạt giải nhì TP mà cô giáo CN đã tự hào lắm rồi, họp phụ huynh cô ca ngợi bạn đó suốt, nhờ bạn đó mà thành tích của lớp đứng đầu toàn trường, liên tục giữ cờ thi đua luân lưu. Qua F1 thì nhà cháu thấy học lực của hs tương đối đồng đều, top dẫn đầu chỉ vài ba cháu còn lại nhàng nhàng như nhau. 1 số suất ngoại giao, nhập trường lớp sau học kỳ 1 năm đầu tiên thì đúng là khá kém, top 2-3 bạn này trong 3 năm đều lẹt đẹt ở cuối. Không rõ các bạn này có đỗ ĐH không, nhưng tỉ lệ đỗ ĐH của lớp F1 nhà cháu khá cao, như F1 nhẩm tính trong 50 hs thì chưa đến 10 bạn trượt (sau có vài trường hợp nó biết thì năm sau thi lại đã đỗ), như vậy tỉ lệ phải trên 80% đỗ cao đẳng, ĐH.
Trường này thì các hoạt động ngoại khoá, VHVN, TDTT khá sôi nổi. Nhớ năm đầu tiền nhà cháu phát bực vì lớp suốt ngày tập vhvn để chào mừng đủ các ngày vừa ta vừa tây.
Do các hoạt động tập thể liên tục nên quỹ PH đóng khá nhiều. Tuy là công lập thôi, nhưng chi phí hàng tháng cũng tương đối phết, tất tần tật các khoản học phí, hoc thêm (trong khuôn khổ của trường thôi, chưa tính ngoài) các loại quỹ lớp, trường ...vv nhà cháu nhớ mang máng cũng tầm 4-5 củ. (F1 nhà cháu vào 2017 ra 2020).
Em xin phép bổ sung thêm 1 ý mà cụ Pumzen không đề cập tới. Đấy là nữ sinh VĐ rất ...xinh!

Em thấy từ mẹ ny em (giữa 6x, cỡ tuổi cụ Pumz) mà đến giờ vẫn đẹp, lại hát hay. Mấy bà chị em, bạn em, rồi bạn gái em, ny em, rồi đám bạn F1 nhà em - tuổi trải dài từ 7x đời sâu sâu tới GenZ học ở VĐ cũng đều nhiều người xinh cả!

Với em, đôi khi những thứ nhỏ nhoi như vậy lại là động lực hàng ngày tới trường ấy cụ ạ :D

Batman

Xe điện
Người OF
Chắc cụ ý quên tính môn chuyên x 2 ạ
May năm nay F1 nhà em không nghe bố xúi dại mà thi chuyên, không có đi mất công, toàn 38 điểm mới qua thì gắt quá.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép bổ sung thêm 1 ý mà cụ Pumzen không đề cập tới. Đấy là nữ sinh VĐ rất ...xinh!

Em thấy từ mẹ ny em (giữa 6x, cỡ tuổi cụ Pumz) mà đến giờ vẫn đẹp, lại hát hay. Mấy bà chị em, bạn em, rồi bạn gái em, ny em, rồi đám bạn F1 nhà em - tuổi trải dài từ 7x đời sâu sâu tới GenZ học ở VĐ cũng đều nhiều người xinh cả!

Với em, đôi khi những thứ nhỏ nhoi như vậy lại là động lực hàng ngày tới trường ấy cụ ạ :D
Cháu em đang học lớp 11 ở đó, nhìn khác hẳn nữ sinh trường khác, từ cái áo hở nửa khoảng bụng phía trước =))

khtn

Xe tải
Các cụ cho hỏi Bản kê khai thông tin tài khoản đăng kí tuyển sinh năm học 2023 - 2024 do Trường THCS cấp trên hệ thống của Sở Giáo dục Đào tạo Hà Nội đối với học sinh tốt nghiệp tại Hà Nội có lấy đc trực tuyến ko ah

phuongan

Xe điện
Các cụ cho hỏi Bản kê khai thông tin tài khoản đăng kí tuyển sinh năm học 2023 - 2024 do Trường THCS cấp trên hệ thống của Sở Giáo dục Đào tạo Hà Nội đối với học sinh tốt nghiệp tại Hà Nội có lấy đc trực tuyến ko ah
Cái này lớp F1 nhà em cô trả kèm cùng học bạ, hồ sơ... cuối năm học rồi bác. Có tài khoản + mật khẩu của con luôn.

Mr.Alo

Xe lăn
Tầm này chắc liên hoan liên tục rồi nhỉ , lớp f1 em đã có lịch cô chủ nhiệm mời cả lớp liên hoan vì tuổi đời 20 năm nghề lần đầu full lớp đỗ hết chuyên và công lập :)

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Trường công thì học trên lớp 30% thôi. 70% cày ngoài. Em thấy KĐ học sinh cũng ngoan mà
Trường nào cũng cày ngoài như % cụ tính thôi
Kim liên thì ko so với PHC được. Đứa thứ hai nhà em NV2 KĐ nhưng em xác định PHC hoặc MC luôn! Mặc dù KĐ cách nhà em mấy chục mét!
Cái trường PHC mấy năm trước dành cho học sinh trung bình học C3. Bây giờ vác lên so sánh cả Kim Liên thì level tăng kinh thật (ý cụ là PHC hơn KL) :D

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cẩn thận cũng là 1 “tài năng” cụ ạ :D
Em đùa chứ. Em đi làm hai chục năm nay, em chứng kiến có những người thông minh, chuyên môn tốt nhưng ẩu và liều nên trong quá trình làm việc hay gặp rắc rối và sai phạm. Nếu làm trong các lĩnh vực liên quan đến tài chính hay luật pháp thì rất nguy hiểm. Người cẩn thận có thể giải quyết vấn đề chậm chạm hơn 1 chút, máy móc hơn chút, và làm việc với họ nhiều khi cũng ức chế nhưng có vẻ an toàn.
Tuy nhiên cái gì cũng tương đối thôi, cẩn thận nhưng tư duy kém đôi khi cũng ko giải quyết đc vấn đề và cũng gặp sai phạm. Nói chung, để hài hoà đc giữa tư duy lanh lợi và sự cẩn thận là tốt nhất
Người này cụ giao việc mới (khác chút), áp tiến độ theo như những người khác và trách nhiệm thì 90% tự xin nghỉ việc hay chậm tiến độ. Vì bản chất người cẩn thận làm việc không sáng tạo, chỉ làm những việc theo tư duy lối mòn (việc sẵn có). Có việc khác là sợ không làm nổi :D

m58668

Xe điện
Trường nào cũng cày ngoài như % cụ tính thôi

Cái trường PHC mấy năm trước dành cho học sinh trung bình học C3. Bây giờ vác lên so sánh cả Kim Liên thì level tăng kinh thật (ý cụ là PHC hơn KL) :D
Không, ai lại thế cụ ơi. Em nói hơi ngược tý :D

hungeverest

Xe điện
Tầm này chắc liên hoan liên tục rồi nhỉ , lớp f1 em đã có lịch cô chủ nhiệm mời cả lớp liên hoan vì tuổi đời 20 năm nghề lần đầu full lớp đỗ hết chuyên và công lập :)
Đúng vậy cụ, năm trước lớp f1 nhà e cũng vậy, khi có kết quả, cô chủ nhiệm vui quá vì năm đầu tiên có nhiều e đỗ chuyên. Cô nt mời cả lớp đi ăn buffer, chi phí cô chịu, kkk

thanhvd

Xe tăng
TL điểm chuẩn 41. Người nhà e thi được 44, tưởng đâu cũng chắc suất lớp chọn tier 2,3,4 gì đó. Giờ xem phổ điểm của trường thấy hơi choáng 😭