Cho em hỏi lý do em bị xóa bài và hạn chế comment trong thread Nga và Ukraina.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Em mạo muội hỏi các mod về lý do em bị xóa bài và hạn chế comment trong thread Nga và Ukraina, để lần sau em còn rút kinh nghiệm. Cũng biết rằng diễn đàn có nội quy, nhưng nhiều khi mải tranh luận nên cũng không để ý, thành ra vi phạm. Nhưng em tìm lại các bài viết cũ thì không thấy mod nào nhắc nhở hay chỉ rõ cho em biết là em vi phạm điều gì.

Em cảm ơn và xin lỗi vì đã làm phiền ban điều hành diễn đàn.

Em vừa kiểm tra, hầu như các thớt về Nga - Uk, thớt nào bác cũng bị hạn chế không được đăng viết bài trong thớt. Nên việc bác bảo bác không biết vì sao hoàn toàn không chính xác. Sau những lần bị hạn chế, bác buộc phải đọc kỹ nội quy diễn đàn, cũng như quy định của thớt. Nếu bác đọc kỹ quy định của thớt, ngay trang 1 đoạn cuối thì em tin là bác sẽ không mở thớt này.
Còn trường hợp cụ thể của bác, em không theo dõi nên phải nhờ bác hungalpha trả lời bác và xử lý theo quy định của thớt. Trân trọng!

Trả lời cụ hoviba

Một số bài viết của cụ bị xoá trong thớt: Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine) do vi phạm điều 2.2 Quy định của thớt:
2.2 Bình luận mơ hồ suy diễn cảm tính, mang tính áp đặt, võ đoán, không có dẫn chứng cụ thể hoặc dẫn chứng sai, ngụy tạo..

- Đây không phải lần đầu cụ vi phạm, bản thân em đã từng trực tiếp trao đổi, hướng dẫn cụ phải còm thế nào để không vi phạm trong những thớt trước
- Ngoài ra Quy định của thớt cũng ghi rõ:
Tất cả các mọi yêu cầu đòi thay đổi quy định của thớt, thắc mắc về việc xử lý vi phạm của BĐH sẽ không được chấp thuận, người thắc mắc sẽ bị ban nick mà không cần báo trước.

Với việc cố tình vi phạm và vi phạm nhiều lần, cụ bị ban nick 15 ngày với lỗi Cố tình thắc mắc sai quy định khi lập thớt này và cụ có tên trong Danh sách không được vào viết bài ở các thớt tiếp theo.
Sự việc dừng ở đây, mọi thắc mắc khiếu nại sẽ không được chấp nhận.

Em đang thảo luận trên quan điểm khách quan của em, nghĩa là vùng Donbas thuộc Ukraina, nên việc Ukraina bằng mọi giá giữ vững vẹn toàn lãnh thổ là điều cần phải làm. Có trách thì trách chính phủ Liên Xô trước đây đã tự coi thường giá trị nước Nga, mà đem đất Tổ cho lung tung.
Nếu chiến dịch phản công của Ukraina thành công thì Nga có thể buộc phải sử dụng vũ khí hạt nhân. Đúng là không có chữ thua nào cả. Nhưng theo ý này thì cũng có thể hiểu là nếu Nga thua trong chiến dịch phản công của Ukraina, thì Nga sẽ phải sử dụng vũ khí hạt nhân để đánh trả.

Em cũng chỉ tham gia thảo luận cùng mọi người trong này, chứ cũng chẳng công kích ai cả. Còn nếu cụ cảm thấy như vậy là em nhét chữ vào miệng nước Nga thì cụ cứ suy nghĩ vậy đi. Cũng chỉ là thảo luận với tranh luận trên diễn đàn thôi mà, ai cũng có quan điểm riêng của mình cả.
Em trả lời thêm về vấn đề người Việt mình tại Nga. Nếu để ý thì ai cũng thấy người Việt mình ở nước ngoài luôn biết cách xoay sở khi xảy ra bất ổn. Như thập kỷ 90 thế kỷ trước, nhờ Liên Xô tan rã mà Việt Nam mình mới có tầng lớp tinh hoa tỷ phú đô la từ Nga về góp phần xây dựng đất nước. Nên nếu Nga xảy ra bất ổn, rất có thể sẽ sản sinh ra một thế hệ Việt Kiều Nga tỷ phú nữa đấy ạ.

Sau khi bị ban nick 15 ngày, thành viên hoviba tiếp tục PM, kéo Mod vào cuôc tranh luận vô bổ và không có hồi kết với mình.

Xét thấy việc vi phạm của thành viên trên có tính cố tình và mang hệ thống, BĐH quyết định tăng thời gian ban nick lên 06 tháng để hoviba có thêm thời gian tìm hiểu đầy đủ Nội quy, Quy định của Diễn đàn.

Trạng thái
Thớt đang đóng