cho em hỏi về lý lịch tư pháp

congnongdaudoc

Xe tải
do có việc nên em cần bản xác minh tiền án, tiền sự. Nhưng khi hỏi công an (vì cứ liên quan tới tiền án, tiền sự là em nghĩ ngay đến xxx) thì xxx bảo là không có mẫu đấy ở công an mà phải lên Sở Tư Pháp ở Hà Đông thì phải.Cụ nào biết chỉ bảo cho em là cái xác minh tiền án tiền sự thì có phải là cái lý lịch tư pháp không ạ.*-)*-)*-)

coral

Xe tải
do có việc nên em cần bản xác minh tiền án, tiền sự. Nhưng khi hỏi công an (vì cứ liên quan tới tiền án, tiền sự là em nghĩ ngay đến xxx) thì xxx bảo là không có mẫu đấy ở công an mà phải lên Sở Tư Pháp ở Hà Đông thì phải.Cụ nào biết chỉ bảo cho em là cái xác minh tiền án tiền sự thì có phải là cái lý lịch tư pháp không ạ.*-)*-)*-)
Cách đây khoảng 2 năm em cũng xin 1 cái lý lịch tư pháp, hồi mà Sở Tư pháp còn ở chỗ Quán Sứ ấy. Cái đoạn tiền án tiền sự, em không nhớ rõ nguyên văn, nhưng đại loại là "theo thông báo của công an HN thì ông/ba xxxx chưa thấy có dấu hiệu tiền án, tiền sự".

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ra Hà Đông đấy cụ ạ. Em làm nhớ hình như mất đâu 150k hay 200k gì đó.

30U6261

Xe hơi
E mới làm cách đây mấy tháng, đại loại họ ghi là tính đến ngày xx tháng yy năm zz, ông bà abc k có tiền án tiền gì. Đấy gọi là Lý lịch Tư pháp. Cái này làm hơi lâu, đợi chờ mất cả tháng, k có làm dịch vụ đâu bác ạ. Bác vào Hà Đông nhé

tranhainam

Xe điện
Làm chính ngạch thì rẻ nhưng trong vòng 1 tháng
Làm nhanh có đấy, thật, vài ngày đến 1 tuần
Bắt buộc qua sở tư pháp, giờ nằm dưới hà đông

hvn.estih

Xe đạp
Tình hình là e cũng muốn xin cái giấy này để có chút việc. Nhưng sự việc của em là thế này:
+ Cách đây 5 năm em có dính phát tiền án. Nhưng lỗi nhẹ không nghiêm trọng,không ảnh hưởng đến ai.Chỉ chết vì cái hành vi là đi theo rồi dính thôi.
+ E được án treo 3 năm và thử thách 5 năm. Tính đến giờ thì hết án rồi chỉ còn thời gian thử thách thôi.
+ Vậy các bác cho em hỏi là khi đi xin giấy thì nó có ghi án vào đó không? Hay là nó ghi án hết hạn chỉ còn thử thách? Có cửa nào chạy được không ạ? Nhờ CA Khu vực xác nhận có được không?
+ E muốn hỏi các bác cho chắc chứ đi làm mà nó ghi đúng như những gì mình có thì mất tiền lại mất thời gian chờ.

lookati

Xe tải
Năm ngoái em cũng xin Lý lịch tư pháp. Địa chỉ đúng là ở dưới Hà Đông, cụ thể thì em ko nhớ địa chỉ, bác hỏi 1080 nhé.
Về mặt quy trình, sau khi mình khai tờ khai và nộp ở dưới Hà Đông thì bên đó sẽ chuyển hồ sơ cho bên Công an, bên Công an sẽ cử cán bộ xuống phường nhà mình để xác nhận thông tin. Em nghĩ là tiền án của bác cách đây 5 năm đã bị Công an phường lưu giữ và sẽ cung cấp cho cán bộ xác minh của bên Tư pháp. Bác có thể hỏi rõ về vấn đề này tại công an phường của bác.

Công an khu vực xác nhận được hay ko thì còn tùy vào yêu cầu công việc của bác nữa chứ, bác hỏi hay thế :^)

tranhainam

Xe điện
Muốn làm nhanh, em nghĩ ra nhờ tư pháp phường, hoặc vp luật hay liên quan bên sở tư pháp, họ làm hộ.
Trước em cũng có nhờ vả vài nơi, nhưng lâu 0 làm nên không giúp các bác được, các bác cứ ra mấy dịch vụ, chắc là nhanh hơn bình thường

Dogia

Xe điện
Tình hình là e cũng muốn xin cái giấy này để có chút việc. Nhưng sự việc của em là thế này:
+ Cách đây 5 năm em có dính phát tiền án. Nhưng lỗi nhẹ không nghiêm trọng,không ảnh hưởng đến ai.Chỉ chết vì cái hành vi là đi theo rồi dính thôi.
+ E được án treo 3 năm và thử thách 5 năm. Tính đến giờ thì hết án rồi chỉ còn thời gian thử thách thôi.
+ Vậy các bác cho em hỏi là khi đi xin giấy thì nó có ghi án vào đó không? Hay là nó ghi án hết hạn chỉ còn thử thách? Có cửa nào chạy được không ạ? Nhờ CA Khu vực xác nhận có được không?
+ E muốn hỏi các bác cho chắc chứ đi làm mà nó ghi đúng như những gì mình có thì mất tiền lại mất thời gian chờ.
Theo Kụ trình bày thì Kụ mới hết thời gian chấp hành án 3 năm, còn 5 năm thử thách. Kụ phải qua đẹp hết 5 năm thử thách này, sau đó làm thủ tục xóa án tích, đến khi đó Kụ mới lại trở thành công dân "ko có tiền án".
Cái này là em hay đọc giải đáp pháp luật trên báo chí, em nhớ vậy thôi. Kụ có thể tham khảo thêm.

DVG

Xe điện
Trước em cũng xin xác nhận lý lịch tư pháp để đi học thì họ nói là qui trình thế này :
Khi mình nộp đơn xin xác nhận tư pháp tại sở tư pháp thì sở sẽ chuyển qua Công an cấp thành phố hoặc tỉnh, từ đó lại rót xuống phường, phường xác nhận xong mới trả kết quả ngược lên. Theo đúng trình tự đó thì mất 1 tháng. Nếu bác có cửa ở CA Tỉnh or thành phố, giục ngay từ khâu này, nó có thể gọi điện xuống phường là ok. Vì khi kết quả đã về đến CA thành phố là họ có thể giàn xếp với sở tư pháp trả kết quả ngay.