Cho em xin ý kiến về CRV- RAV4, KIA SPORTAGE- TUCSON

xe goong

Xe đạp
Rav4

Kụ chủ thớt hãy lấy rav trong 4 em e đó nha

djokotom

Xe hơi
em cũng có suy nghĩ lăn tăn giống bác chủ thớt :D nhưng mà thời gian để được mua xe chắc xa hơn bác :( nhưng theo em thì bác nên mua CRV là chuẩn nhất

kukon

Xe tăng
Bác mua Rát pho đi, option 2 mới là CRV.

hondacivic1978

Đi bộ
[FONT=&quot]Kinh nghiệm của Em: năm 2010 Em ăn được mấy quả BĐS, thế là vợ cả cao hứng cho phép lấy thêm vợ 2 (4 bánh), lúc đầu Vợ cả nghe hội ở cơ quan tán "nhất định làm con HD i ba chục cho ló máu" về sau mềnh nghĩ đi mua đất thì cũng phải có tư vấn (gọi là cò đất), thế là lên OTO FUN, nhưng thấy vào rum TOY, thì TOY nói hay, vào rum HD thì HD nói phải, KIA thì thấy cũng hợp lý, thế là như "đẽo cày giữa đường", vợ cả thì giục giã, còn dọa nếu không mua thì sẽ đem gửi tiết kiệm cho Bố con ông (F1 mới có 2 tuổi) đi xe máy dài dài"; loay hoay mãi, nhờ bác lái xe cơ quan, lúc đầu hỏi 1 bác nói như đinh: chỉ có TOY, HONDA hoặc NISAN (vì vợ cả chỉ cho kinh phí từ 600 - 800 củ) vẫn chưa thấy yên tâm hỏi thêm 2 bác nữa cũng nhận câu trả lời tương tự (bên cơ quan em là PMU nên có hầu hết các loại xe từ mec, toy, honda, niss, huyndai, ford...); về bàn với vợ cả, bị gạt phăng ngay mới đau, may có Ông Em vợ đang đi cam tán vào thế là quyết định TOY hoặc HONDA, cuối cùng bàn đi tính lại quyết múc CIVIC 1.8AT vào tháng 10/2010, với giá 670 củ ở Honda GP, vừa rồi định bán trả nợ (do BĐS đi xuống) thế mà mấy thằng cơ quan vẫn vật nài đòi trả 550 củ; Cạn nghĩ nếu lúc đấy mà nghe lời vợ cả múc I ba chục thì giờ may ra được 450 củ (100 củ bằng 1 năm tiền lãi ngân hàng của vợ chồng em)[/FONT]
[FONT=&quot]Trên đây là ngu ý của Em; Em cũng chẳng dạy khôn gì các Bác; vì nếu Em khôn thì Em đã không múc vào BĐS để giờ khổ thế lày[/FONT]

drgetz

Xe tải
Cụ không phải thanh minh đâu ợ, bằng chứng là em mua cerato 9/2010 bao nhiêu (tiền việt) thì bây giờ vẫn bán được bấy nhiêu
[FONT=&quot]Kinh nghiệm của Em: năm 2010 Em ăn được mấy quả BĐS, thế là vợ cả cao hứng cho phép lấy thêm vợ 2 (4 bánh), lúc đầu Vợ cả nghe hội ở cơ quan tán "nhất định làm con HD i ba chục cho ló máu" về sau mềnh nghĩ đi mua đất thì cũng phải có tư vấn (gọi là cò đất), thế là lên OTO FUN, nhưng thấy vào rum TOY, thì TOY nói hay, vào rum HD thì HD nói phải, KIA thì thấy cũng hợp lý, thế là như "đẽo cày giữa đường", vợ cả thì giục giã, còn dọa nếu không mua thì sẽ đem gửi tiết kiệm cho Bố con ông (F1 mới có 2 tuổi) đi xe máy dài dài"; loay hoay mãi, nhờ bác lái xe cơ quan, lúc đầu hỏi 1 bác nói như đinh: chỉ có TOY, HONDA hoặc NISAN (vì vợ cả chỉ cho kinh phí từ 600 - 800 củ) vẫn chưa thấy yên tâm hỏi thêm 2 bác nữa cũng nhận câu trả lời tương tự (bên cơ quan em là PMU nên có hầu hết các loại xe từ mec, toy, honda, niss, huyndai, ford...); về bàn với vợ cả, bị gạt phăng ngay mới đau, may có Ông Em vợ đang đi cam tán vào thế là quyết định TOY hoặc HONDA, cuối cùng bàn đi tính lại quyết múc CIVIC 1.8AT vào tháng 10/2010, với giá 670 củ ở Honda GP, vừa rồi định bán trả nợ (do BĐS đi xuống) thế mà mấy thằng cơ quan vẫn vật nài đòi trả 550 củ; Cạn nghĩ nếu lúc đấy mà nghe lời vợ cả múc I ba chục thì giờ may ra được 450 củ (100 củ bằng 1 năm tiền lãi ngân hàng của vợ chồng em)[/FONT]
[FONT=&quot]Trên đây là ngu ý của Em; Em cũng chẳng dạy khôn gì các Bác; vì nếu Em khôn thì Em đã không múc vào BĐS để giờ khổ thế lày[/FONT]

hungchay-CRV

Xe đạp
Tầm 1 tháng nữa e đi rước xe về, e mới 21t, chưa có kinh nghiệm lái xe chứ đừng nói là xe, nhà e chỉ có 3 mẹ con thôi nên chỉ chọn xe 5 chỗ , mà nhu cầu là bức bách rồi, để e còn đi HN-Phú Thọ chứ 2 bánh đi mùa đông này thì chịu, e thích SPORTAGE vs TUCSON vì giá hợp lí+ trẻ trung +thể thao nhưng mẹ e thì chỉ nghĩ mua làm gì xe hàn quốclàm e cũng lung lay nhưng mẹ e bảo mua VENZA thì e nhất quyết ko chịu vì nó già lắm nên đưa 2 con CRV RAV4 vào danh sách
nói thế thôi chứ nó cũng là cảm tính nên e muốn hỏi các bác cho chính xác, nếu mà CRV ,RAV4 mà nó tốt hơn nhiều thì tất nhiên là khác chứ :D về vận hành, chi phí bảo dưỡng..... tất tần tật các bác giúp e
Các bác có kinh nghiệm rồi thì góp ý giúp em, xem xe nào thì ok nhé, về giá thì e không lo vì tầm 2 tỷ< thì nhà e quyết được nhưng e còn trẻ nên cũng muốn nghĩ xa , up vợ 1 lên ver 2 3 (em đã có ng yêu đâu nên e này là vợ cả)
các bác nên xét cụ thể và công tâm dùm e nhé (đừng ném đá em)
e cũng đã lập topic bên KIA để khảo sát, đang ngày ngày tổng hợp ý kiến các bác, cũng sát ngày rồi nên mong các bác nhiệt tình giúp e nhé:>
nếu gia đình mình không lăn tăn về tiền nong thì em khuyên chân thành là bác nên mua ngay venza đi ak,bác đi đường phố thì chả phải nghĩ ngợi gì, venza thì đi sướng như lex bác ak, bác muốn trẻ trung thì mua CRV, đừng mua RAV4 làm chi, em cũng tầm tuổi bác, đang chuẩn bị cưới em CRV về :)) các xe bác đang lăn tăn em đi cả rồi :)) chả con nào thích bằng venza.

SmallRiver

Xe điện
Nếu thêm CX5 vào danh sách thì em vote cho CX5.

viendu

Xe tải
Mức giá dưới 2 tỷ, em sẽ mua ngay GLK không đắng đo