Cho em xin ý kiến về KIA SPORTAGE- TUCSON- CRV- RAV4

athenachu

Xe đạp
Tầm 1 tháng nữa e đi rước xe về, e mới 21t, chưa có kinh nghiệm lái xe chứ đừng nói là xe, nhà e chỉ có 3 mẹ con thôi :( nên chỉ chọn xe 5 chỗ , mà nhu cầu là bức bách rồi, để e còn đi đi về về HN-Phú Thọ chứ 2 bánh đi mùa đông này thì chịu, e thích SPORTAGE vs TUCSON vì giá hợp lí+ trẻ trung +thể thao nhưng mẹ e thì chỉ nghĩ mua làm gì xe hàn quốcb-(làm e cũng lung lay nhưng mẹ e bảo mua VENZA thì e nhất quyết ko chịu vì nó già lắm nên đưa 2 con CRV RAV4 vào danh sách~X(
Các bác có kinh nghiệm rồi thì góp ý giúp em, xem xe nào thì ok nhé,về vận hành, chi phí bảo dưỡng..... tất tần tật các bác giúp e, về giá thì e không lo vì tầm 2 tỷ< thì nhà e quyết được nhưng e còn trẻ nên cũng muốn nghĩ xa , up vợ 1 lên ver 2 3:P (em đã có ng yêu đâu :(( nên e này là vợ cả)
các bác nên xét cụ thể và công tâm dùm e nhé (đừng ném đá em)

Chỉnh sửa cuối:

tung lavi

Xe tăng
cụ bằng tuổi em mà có điều kiên thế, em đang đi xe đạp đây.... cụ múc SPORTAGE đê

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ sướng nhỉ mới 21t mà đã có điều kiện cưới vợ 2 rồi.Theo em Cụ nên làm em RAV4 ý,sẽ không phải thất vọng đâu.

Chỉnh sửa cuối:

balongo5

Xe tải
Chủ Thread viết " loằng ngoằng " khó hiểu quá !!! Ít tuổi , có điều kiện như vậy , thì cứ ý Mình thích mà chơi thôi .

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Em nghĩ tầm này cụ mua GLK 4Matic chắc là có gấu ngay
Còn muốn tiết kiệm cho gđ thì mua Sportage rất trẻ trung và đẹp ợ

TuaBin

Xe tăng
nếu cụ có điều kiện thế thì em nghic cụ nên chạy em CR-V đi cho nó rộng rãi , trẻ trung , máy bốc, cảm giác lái tốt

toan1477

Xe điện
nếu cụ có điều kiện thế thì em nghic cụ nên chạy em CR-V đi cho nó rộng rãi , trẻ trung , máy bốc, cảm giác lái tốt
Em cũng nghĩ cụ nên chọn CR-V của Honda cho trẻ trung...
Các cụ tư vấn thế thì em chịu rồi. Hu hu CR-V mà trẻ trung cái gì, đi trông như ông già.
Trong 4 em này thì Rav4 là ok, cụ chủ thớt cứ thế mà múc

NN minhchau

Xe tăng
em nghĩ CR-V chuẩn nhất ợ, tiếp sau là túc sơn của HD

athenachu

Xe đạp
các bác chứ nói thế e ngại :
Cụ chủ sướng nhỉ mới 21t mà đã có điều kiện cưới vợ 2 rồi.Theo em Cụ nên làm em RAV4 ý,sẽ không phải thất vọng đâu.
Chủ Thread viết " loằng ngoằng " khó hiểu quá !!! Ít tuổi , có điều kiện như vậy , thì cứ ý Mình thích mà chơi thôi .
:(
em nói thật, điều kiện gì đâu, chẳng là bố e mất sớm, giờ chỉ có e cùng mẹ và 1 đứa em gái nhỏ, phải có xe để đi lại và đưa đón mẹ e, ko mấy ngày tết thấy 3 mẹ con kẹp nhau xe máy khổ lắm, e thì e ko rõ về xe, nên e phải hỏi cho kĩ kàng mọi điều, chứ e ko có ý khoe mẽ gì hết, các bác ném gạch e nhẹ thôi, có gì thì các bác góp ý xem xe gì, đi thế nào rõ rõ hộ e nhé, thanks các bác :D

Chỉnh sửa cuối:

athenachu

Xe đạp
vâng, bác nói cũng xuôi ý em đấy ah. vì 2 e KIA SPORTAGE- TUCSON ngang nhau nhưng e nghĩ huynhdai nó vẫn hơn chứ nghe KIA e thấy nó hơi làm sao ý :(, có j k đúng thì các bác góp ý

congnamv3

Xe tải
Em thì lại khoái Sport hơn Tuc,đầu đuôi thấy nuột hơn Tuc,chắc tại Tuc chạy nhiều quá nên chán rồi

phuongtv_76

Xe container
Có đk cứ Rav4 và CRV mà múc, nếu ko chạy tạm túc túc

Mới 21t em nghĩ bác chạy Sportage là đẹp nhất, lấy em màu trắng thì thôi rồi luôn. Còn thích sang hẳn thì bác làm luôn con Mẹc GLK hoặc VW Tiguan ấy. Tuc thì em ko thích phần đầu cho lắm, còn CR-V thì bác chờ mẫu mới 2012 ấy, mẫu đang bán ở VN là mẫu cũ chả đẹp mà chỉ riêng cái hộp số 5 cấp không có chế độ chạy số tay đã cho thấy là em nó chỉ phù hợp với các bác U50 rồi. Rav4 thì nội thất em ko thấy hấp dẫn nhưng được cái nó có bản 7 chỗ nên rất đa dụng. Em mà là bác thì em chơi ngay VW Tiguan trắng nõn nà.

bet

Xe máy
dại lắm. Cụ mới trẻ tuổi, chắc tài mới đúng không? Thế thì mua xe đắt tiền làm gì đi va quẹt cho nó đau. Vẫn biết là đk đấy, nhưng thời buổi kinh tế khó khăn tiết kiệm với tính xa xa tí. Làm chiếc túc túc vừa tiền, đi tiết kiệm mà lại lành. 21 tuổi thế là khóa biết bao nhiêu anh rồi (riêng về khoản tán gái). Còn tiền để đầu tư làm việc khác. E thì e ủng hộ phương án túc túc vì e có cảm giác kia nó vẫn không bằng hyundai. E thấy máy móc Kia đi khoảng 1,2 năm có vẻ nhanh xuống và không êm bằng Hyundai. Còn nội thất thì chuẩn, khỏi chê rồi. Ý kiến góp ý riêng của e, có j k phải các bác bỏ quá cho

hanoicuatoi

Xe máy
rav4 thì 7 chỗ cụ ạ, nếu mà cụ chỉ cần 5 chỗ thì nên nghía crv, tucson, hay sportage.. và cụ nên mua xe nhập khẩu 100 %. (( không nên mua xe ráp trong nước)..

Còn về chất lượng thì giữa Kia và Hyndai thì e nghĩ nên mua Hyndai,

E thì chưa dùng thử hai dòng hàn quốc trên, nhưng mà đọc trên otofun thì có vẻ nhiều bác đi Kia hay phàn nàn hơn (( ví dụ nóng hổil: là có một cụ đi kia Forte, mới có 1 vạn 4, xe nhập khẩu 2011, mà xe lại bị lỗi, cứ ở trong chỗ nóng, hoặc dưới ánh nắng một thời gian, là không đề được, và phải đề mấy lần dài thì mới ăn --> vô cùng khó chịu khi có việc gấp))

Mấy lời góp ý chân tình.

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
dại lắm. Cụ mới trẻ tuổi, chắc tài mới đúng không? Thế thì mua xe đắt tiền làm gì đi va quẹt cho nó đau. Vẫn biết là đk đấy, nhưng thời buổi kinh tế khó khăn tiết kiệm với tính xa xa tí. Làm chiếc túc túc vừa tiền, đi tiết kiệm mà lại lành. 21 tuổi thế là khóa biết bao nhiêu anh rồi (riêng về khoản tán gái). Còn tiền để đầu tư làm việc khác. E thì e ủng hộ phương án túc túc vì e có cảm giác kia nó vẫn không bằng hyundai. E thấy máy móc Kia đi khoảng 1,2 năm có vẻ nhanh xuống và không êm bằng Hyundai. Còn nội thất thì chuẩn, khỏi chê rồi. Ý kiến góp ý riêng của e, có j k phải các bác bỏ quá cho
Cụ chả biết gì về máy móc của Hyundai với Kia cả.

HMH79

Xe hơi
vote cho CRV, xe hàn mất giá lắm.