Chọn xe pickup???

Baby Drifter

Xe hơi
Sắp tới công việc của bố cháu phải đi công trình nhiều, bố đang đi làm hằng ngày bằng em Civic, giờ e nó chạy đc 150k, thấy nó nát quá nên bố định đổi sang pickup luôn. Cháu lại rành xe hơn bố nên bố bảo cháu tìm hiểu dùm, nhưng từ trước đến giờ cháu mù tịt về pickup ợ :D, nên các bác chỉ giúp cháu nên mua e pickup nào ở VN, vừa kinh tế, vừa chất lượng, lại phù hợp công việc hằng ngày. Quan trọng là khả năng ọp ẹp ợ. :D Vì xem các bác ọp ẹp cháu cũng mê lắm, với lại các bác là những offroader lão luyện nên mọi thứ mà 1 chiếc xe có đc cháu nghĩ sẽ ko ai hiểu bằng các bác. Hi vọng các bác giúp cháu cháu thành thật cám ơn ợ!;) Cháu còn nhỏ nên chưa đủ trình độ để ọp ẹp, đến khi có thể đi lam và nuôi đc gđ thể nào cháu cũng gia nhập hội của các bác! :-bd

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Bảo bố cháu đọc bài này
http://www.otofun.net/threads/144878-triton-hilux-ranger-dmax-cac-bac-se-chon-em-nao-vi-sao

Xong rồi đọc thêm bài này
http://www.otofun.net/threads/208894-them-1-lua-chon-pickup-cho-cac-cu-mau-offroad-nissan-navara-chinh-hang-ban-tai-vn

Sau khi chốt hạ rồi thì đọc lại toàn bộ các bài trong box này để độ nhé :)

Đùa 1 chút nhưng bảo bố phải có yêu cầu rõ hơn 1 chút nữa. Thứ nhất thích số sàn hay số tự động, thứ 2 dự định mua tầm bao nhiêu xèng, thứ 3 thích thương hiệu nào nhất, thứ 4 thích đẹp để đi phố hay thích offroad ....

Trả lời được 4 câu hỏi trên thì sẽ biết đích xác là bố cháu nên mua xe gì.

Baby Drifter

Xe hơi
Đùa 1 chút nhưng bảo bố phải có yêu cầu rõ hơn 1 chút nữa. Thứ nhất thích số sàn hay số tự động, thứ 2 dự định mua tầm bao nhiêu xèng, thứ 3 thích thương hiệu nào nhất, thứ 4 thích đẹp để đi phố hay thích offroad ....

Trả lời được 4 câu hỏi trên thì sẽ biết đích xác là bố cháu nên mua xe gì.
Cháu có xem qua những box của bác noza rồi ạ! Cháu không hiểu sao bố cháu thích Dmax (lúc sáng nghe bố cháu gọi điện bảo là thấy bề ngang lốp to như Land Cruiser) :(, Nhưng cháu thì thích nhất là Hilux giống bác Noza ợ, nhìn đẹp mà chất lượng, chế độ bảo dưỡng của toy thì khỏi chê. Cháu chỉ lăn tăn về e Triton tý vì xem các clip offroad cháu thấy Triton hãi quá, nhìn cũng đẹp đẹp nữa. Cháu biết bố cháu thích các tiêu chí là chạy bốc (Vì bố cháu cầm xe thì chạy hãi lắm :D), thứ hai là ít sốc, đi êm ái 1 tý, thứ ba là nhìn manly ạ, bố cháu cũng thích offroad vì bố có mang con Land Cruiser đi bừa vài lần, nhưng công việc nhiều nên cũng ít ạ! Nói thêm là bố cháu chỉ thích máy xăng thôi. Còn tiền thì bố cháu không lo đâu vì nếu mua 1 chiếc xe vừa ý thì cao 1 tý cũng ko sao ạ! Con Hilux của bác Noza có độ hệ thống giảm sốc lại chưa ợ, bác thấy đi thế nào ợ? ( Nếu có thể bác so sánh hộ cháu Hilux so với Land Cruiser cho dễ hiểu ạ:D) Lúc sáng bố gọi điện cho cháu cháu cứ điếc tai thôi! :D

khactrong

Xe máy
Hay là cháu bảo bố cháu gạ bác Noza để lại cái Hilux của bác ý. Thế là chuẩn luôn! :-bd

Drifter

Xe buýt
Cháu bảo bố cháu gọi cho bác Noza hỏi mua lại luôn xe của bác ý là chuẩn nhất đấy :))

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Nói thêm là bố cháu chỉ thích máy xăng thôi.
Máy xăng thì bố cháu chẳng có lựa chọn nào khác ngoài triton
Nói thêm là bố cháu chỉ thích máy xăng thôi. Còn tiền thì bố cháu không lo đâu
Vậy thì bảo bố cháu mua cái này mà đi cho sướng

nó đáp ứng đủ các tiêu chí của bố cháu luôn
bố cháu thích các tiêu chí là chạy bốc (Vì bố cháu cầm xe thì chạy hãi lắm :D), thứ hai là ít sốc, đi êm ái 1 tý, thứ ba là nhìn manly ạ

Ng.Hoai

Xe buýt
Nissan Navara \:D/

Baby Drifter

Xe hơi
Máy xăng thì bố cháu chẳng có lựa chọn nào khác ngoài triton

Vậy thì bảo bố cháu mua cái này mà đi cho sướng

nó đáp ứng đủ các tiêu chí của bố cháu luôn
Đây là mơ ước của 2 cha con cháu ạ, hum trc cháu đi hỏi giá thì e nó là 175k, túi tiền lại có hạn nên gác lại giấc mơ bác ạ! :D

Baby Drifter

Xe hơi
Cháu bảo bố cháu gọi cho bác Noza hỏi mua lại luôn xe của bác ý là chuẩn nhất đấy :))
Cháu ko mua Hilux của bác Noza đâu, vì cháu muốn 5 năm nữa học xong ĐH, nếu bố mua Hilux thì cháu sẽ mang Hilux nhà cháu ra Bắc đọ với bác Noza ợ :D Cháu máu hơn bố cháu mà, bác Noza đừng ném đá cháu nhé! ;)

khanhtung

Xe tải
hummer h2 SUT không đủ, bác tham khảo thêm con F150 cho nó máu bác à !bán ở mẽo tầm 30k thôi !

Ng.Hoai

Xe buýt
F150 đem ra đọ với Phè ra rí đc đấy =))

Cháu có xem qua những box của bác noza rồi ạ! Cháu không hiểu sao bố cháu thích Dmax (lúc sáng nghe bố cháu gọi điện bảo là thấy bề ngang lốp to như Land Cruiser) :(, Nhưng cháu thì thích nhất là Hilux giống bác Noza ợ, nhìn đẹp mà chất lượng, chế độ bảo dưỡng của toy thì khỏi chê. Cháu chỉ lăn tăn về e Triton tý vì xem các clip offroad cháu thấy Triton hãi quá, nhìn cũng đẹp đẹp nữa. Cháu biết bố cháu thích các tiêu chí là chạy bốc (Vì bố cháu cầm xe thì chạy hãi lắm :D), thứ hai là ít sốc, đi êm ái 1 tý, thứ ba là nhìn manly ạ, bố cháu cũng thích offroad vì bố có mang con Land Cruiser đi bừa vài lần, nhưng công việc nhiều nên cũng ít ạ! Nói thêm là bố cháu chỉ thích máy xăng thôi. Còn tiền thì bố cháu không lo đâu vì nếu mua 1 chiếc xe vừa ý thì cao 1 tý cũng ko sao ạ! Con Hilux của bác Noza có độ hệ thống giảm sốc lại chưa ợ, bác thấy đi thế nào ợ? ( Nếu có thể bác so sánh hộ cháu Hilux so với Land Cruiser cho dễ hiểu ạ:D) Lúc sáng bố gọi điện cho cháu cháu cứ điếc tai thôi! :D
Bố cháu thích nhiều thứ quá, vừa thích offroad, vừa thích đi xe êm ái, lại thích máy xăng, lại thích bốc nữa ... tiền thì ko lo nhưng cũng ko đủ để mua cái xe mà bố cháu thích :) .... Cháu khuyên bố cháu thích ít thứ thôi thì mới dễ mua ...

So sánh giữa Land Cruiser với Hilux thì ko so sánh được, đơn giản là vì nó khác nhau về mục đích sử dụng, và tiền nó cũng khác nhau nên chả biết so sánh thế nào.

Tốt nhất là bảo bố chọn bừa trong mấy loại Pickup đang có là xong .... để dư 1 ít tiền nữa để độ nhé

HONDARIDGELINE

Xe hơi
Bác mua con Ridgeline giống em đi.

Baby Drifter

Xe hơi
Bố cháu thích nhiều thứ quá, vừa thích offroad, vừa thích đi xe êm ái, lại thích máy xăng, lại thích bốc nữa ... tiền thì ko lo nhưng cũng ko đủ để mua cái xe mà bố cháu thích :) .... Cháu khuyên bố cháu thích ít thứ thôi thì mới dễ mua ...

So sánh giữa Land Cruiser với Hilux thì ko so sánh được, đơn giản là vì nó khác nhau về mục đích sử dụng, và tiền nó cũng khác nhau nên chả biết so sánh thế nào.

Tốt nhất là bảo bố chọn bừa trong mấy loại Pickup đang có là xong .... để dư 1 ít tiền nữa để độ nhé
Ý cháu nói là "độ êm" giữa Hilux vs Land ạ! :) Còn xe chỉ cần bốc, êm và nhìn "ngầu" thôi là đc ạ! Vì bố cháu cũng bận nên ko có thời gian để off đâu ạ, còn cái "ọp ẹp" ấy là ý cháu định 5 hay 6 năm gì nữa cháu xin lại chiếc xe độ lên để ra Bắc off với mấy bác ạ! :D Mặc dù cháu mới 20 nhưng cháu mê off-road quá chừng! Ngồi xem hình bác off mà cháu cứ "nẩy" cả lên :D

saigonvw

Xe tăng
@ Xe-lam : Cháu là âm binh của nhà nào thì cứ khai thật ra
Chú không tin một ông Bố có đủ điều kiện như Bố của Cháu mà hỏi ngô nghê thế :)) :))

Baby Drifter

Xe hơi
@ Xe-lam : Cháu là âm binh của nhà nào thì cứ khai thật ra
Chú không tin một ông Bố có đủ điều kiện như Bố của Cháu mà hỏi ngô nghê thế :)) :))
Bác ơi sao ngô nghê ạ? Bố cháu với cháu ko biết gì về xe pickup thật mà!

Baby Drifter

Xe hơi

Bác noza ơi, cháu báo với bác 1 tin mừng là bố cháu đã quyết định chọn Hilux 3.0 màu bạc y như xe của bác ợ! :D Nhờ cháu góp ý mãi bố mới nhận lời, bác vote cho cháu nhé! :D Nhưng có vấn đề là toyota bảo tháng 6 mới có xe :( Bố cháu đang nhờ ng lục cả toy miền Nam để tìm cho ra còn sót chiếc nào ko ợ, @@! để bố cháu kịp lấy biển 67A-001.99 trong 2 ngày nữa. Cháu cũng mong trời phật thương cho bố cháu có xe sớm, cháu chụp ảnh hầu các bác :D. CÒn nếu tháng 6 mới có xe thì ko chừng bố cháu cũng ko mua luôn ợ :(. Cháu cám ơn bác noza nhiều ạ!