[Thảo luận] Chống người thi hành công vụ

yeswrong

Xe buýt
Nó là hậu quả của bức xúc xã hôi đang dâng cao các cụ ạ, em dự là tới đây còn hơn thế nữa ấy chứ, sau này không khéo là "bòm, bòm" luôn ấy chứ

Lực lượng hành pháp đã mất đi tính uy nghiêm và hợp pháp rồi, giờ trong mắt người dân cứ thấy áo vàng áo xanh là nghĩ đến ăn chặn và bố láo, chính quyền thì không giải quyết nhu cầu chính đáng của người dân là chỗ đậu xe. Tức nước thì vỡ bờ thôi,... rơi vào ai người ấy chịu
Em cũng nghĩ như bác này

newdrive

Xe tải
Cứ nói đến áo vàng la thấy hình ảnh thường xuyên thế này:

Làm sao dân chúng còn tin tưởng vào cái bọn này, kẻ ăn cắp lại đi chỉ dạy người lương thiện ? có xã hội nào như thế này không ?

28A

Xe hơi
Em xem lúc chiều, nhận xét chỉ 2 chữ : CON ĐIÊN.
Em chẳng thấy điên tẹo nào cả. Em thì nghĩ đấy là: Thằng Điên. May mà chưa có vodka, có rồi thì thôi lên nóc cabo rồi lên nóc tủ ăn đu đủ.
Em thấy xe đỗ chỗ đó thoáng, có ảnh hưởng đến ai đâu. Có lẽ cậu ý vừa đỗ tạm tí thì bị dính.

simba_2005

Xe hơi

Làm sao dân chúng còn tin tưởng vào cái bọn này, kẻ ăn cắp lại đi chỉ dạy người lương thiện ? có xã hội nào như thế này không ?
Nhìn cảnh này muốn nghĩ tốt cho chúng nó cũng .éo được, mà cụ lái mới rình có lâu không đới??????

kirby 173

Xe buýt
đi tù như chơi! éo thể nào mà dung tha cho cái thể loại này :(

Equus

Xe buýt
Cụ này nhận xét chuẩn. Chả ai tự nhiên muốn lằng nhằng với hệ thống pháp luật hiện tại. Chẳng qua là hậu quả của các nhận định bức xúc trong một thời gian dài chịu đè nén. Tư tưởng không coi bọn áo vàng là đại diện cho phía đúng của luật pháp và có tư cách đã ăn sâu vào máu người dân rồi.
Nó là hậu quả của bức xúc xã hôi đang dâng cao các cụ ạ, em dự là tới đây còn hơn thế nữa ấy chứ, sau này không khéo là "bòm, bòm" luôn ấy chứ

Lực lượng hành pháp đã mất đi tính uy nghiêm và hợp pháp rồi, giờ trong mắt người dân cứ thấy áo vàng áo xanh là nghĩ đến ăn chặn và bố láo, chính quyền thì không giải quyết nhu cầu chính đáng của người dân là chỗ đậu xe. Tức nước thì vỡ bờ thôi,... rơi vào ai người ấy chịu

chinhmu

Xe máy

em xin trả lời cụ là xã hội chủ nghĩa nó như thế đấy ah

tu.haq

Xe đạp
nói thật là xxx xứ lý quá ngu, nó mà đạp ga 1 phát nhỉ, chán Việt Nam quá, xử lý 1 cái o tô như thế, kiếm được mấy đồng, nhưng mà làm ảnh hưởng đến bao nhiêu người khác.
Nhưng mà thả cho ông ý chạy rồi sau bác tài nào cũng muốn chạy thì nhiều người vô tội bị đâm lắm bác ạ .