Chống nóng cho xe

adonis

Xe buýt
Em mới lấy xe, gửi xe ngoài trời, mỗi lần đi thấy nóng và bụi thấy xót xa quá, các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với. Cảm ơn nhiều.

ducan

Xe tăng
kinh nghiệm là thuê chỗ gửi có mái che , đắt chút nhưng đỡ xót , nếu kô thể gửi có mái che thì mua mấy tấm phản quang gắn vào các cửa và kính lái , kính hậu để chống sự tàn phá nội thất của nắng , còn sự nóng chắc chả ăn thua nếu đỗ lâu dưới nắng kể cả che , tuy nhiên nên hé 1 chút kính xuống cho kô khí lưu thông thì trong xe kô bị om , nhiệt độ trong và ngoài xe chênh nhau ít

Chỉnh sửa cuối:

nnperav

Xe tăng
Bác cứ để xe nổ, bật điều hòa. lúc lấy là mát ngay mà. :69::69::69: Em té đây

bankymoon

Xe tải
Em cũng phải đi gửi xe như bác vì nhà không cho vào được nhưng không thấy nóng là sao nhỉ? Hay là tại vì em gửi ở dưới hầm nên nó thế ạ. Em cũng té, hé hé:21::21:

kuphuong

Xe buýt
Người OF
cụ mang theo cái bạt che hay mua hai cái ô to để đầu 1 cái mông một cái là ok tạm thời chống kiểu đó cho đỡ tốn ...:21::21::21:hehe

dang_tim_xe

Xe điện
Chời, tuy gọi là vợ 2 (do chúng ta chăm sóc kỹ càng và chi tiết, cẩn thận gần như chăm sóc vợ cả) nhưng cũng chỉ là cái xe, là phơng tiện đi lại. Lúc nắng mưa nó che cho mình. Kiểu gì chả phải chịu nắng chứ. Bác đi trên đường cũng nắng đấy thôi, chẳng qua trong xe bác bật điều hoà thì không nhận thấy nó nóng thôi. Còn lại, bác nên sắm tấm giấy bạc phản quang để che cho nội thất khỏi nhanh bạc màu v.v..
Còn việc xót xe thì những lúc thế này bác nên xót này: phi nhanh quá gặp ổ gà ổ voi, đi ẩu va quệt, không chịu vệ sinh gạt mưa để làm xước kính lái, giữ xe bẩn,...
Đấy là ý kiến em nhá. Hy vọng cụ không quá xót xe mà ra đứng cầm ô che nắng cho nó.:69::69::69:

adonis

Xe buýt
Cũng đành xin làm người hát rong... thanks các cụ đã quan tâm

Liuba

Xe buýt
Có mỗi việc chống nóng ma các bác xì spam ghê... Em cũng bắt chước tranh thủ kiếm bài... Hê hê...

xehoi360

Xe máy
Như bác nói thì hình như xe bác ko đi nhiều vì nếu đi nhiều thì đâu có nóng với cả bụi, còn nếu bác để 1 chỗ lâu lâu mới đi thì bác làm cái bạt phủ vào, nếu lâu nữa mà ko đi thì bác ra giá bán lại cho anh em.

chuotlang

Xe lừa
kinh nghiệm là thuê chỗ gửi có mái che , đắt chút nhưng đỡ xót , nếu kô thể gửi có mái che thì mua mấy tấm phản quang gắn vào các cửa và kính lái , kính hậu để chống sự tàn phá nội thất của nắng , còn sự nóng chắc chả ăn thua nếu đỗ lâu dưới nắng kể cả che , tuy nhiên nên hé 1 chút kính xuống cho kô khí lưu thông thì trong xe kô bị om , nhiệt độ trong và ngoài xe chênh nhau ít
Nếu nắng thì dã man rùi, em có làm theo cách của bác, mở hé ra thì vẫn chênh nhiệt độ nhiều lắm, mở to thì trộm nó thò tay vào. Trong hầm thì dĩ nhiên đóng kín rồi, có lúc hầm 38 độ xe mình vẫn chưa đến 30.
Nóng quá thì em thấy tốt nhất mở cửa xe ra 20s hẵng chui vào cho mùi đỡ khó chịu. Mở hết kính chạy 1 đoạn khoảng 1min rồi đóng vào mở điều hòa là OK

benghe

Xe điện
Vấn đề nhiệt độ trong xe tăng cao là do 02 nguyên nhân chính sau:
- Hiệu ứng nhà kính
- Không khí không được lưu thông trong xe khi xe đỗ

Như vậy, kể cả xe xịn và xe không xịn thì đều không tránh khỏi. Ngoài ra, dán phim chống nóng cũng chỉ đỗ được 10 phút là cùng, đỗ lâu hơn thời gian đó thì xe nào cũng thành hầm lò hết.

Tóm lại, để tránh được xe trở thành hầm lò không có cách gì ngoài việc được che chắn ánh nắng chiếu trực tiếp. Mọi cách khác đều không giải quyết được hoặc không khả thi (ví dụ có bác bảo để mấy cục đá to lên nóc hoặc capô - hay nhưng ai dám làm nhỉ :77:).

Matizcoi

Xe cút kít
Vấn đề nhiệt độ trong xe tăng cao là do 02 nguyên nhân chính sau:
- Hiệu ứng nhà kính
- Không khí không được lưu thông trong xe khi xe đỗ

Như vậy, kể cả xe xịn và xe không xịn thì đều không tránh khỏi. Ngoài ra, dán phim chống nóng cũng chỉ đỗ được 10 phút là cùng, đỗ lâu hơn thời gian đó thì xe nào cũng thành hầm lò hết.

Tóm lại, để tránh được xe trở thành hầm lò không có cách gì ngoài việc được che chắn ánh nắng chiếu trực tiếp. Mọi cách khác đều không giải quyết được hoặc không khả thi (ví dụ có bác bảo để mấy cục đá to lên nóc hoặc capô - hay nhưng ai dám làm nhỉ :77:).
Em suy ra là dán chống nóng cũng chả giải quyết vướn đề gì to tát, may mà em chưa đi dán đấy :))

Chỗ đậu xe nóng thế, kiếm chỗ nào mát hơn mà đậu cụ ợ :^) :21:

HBO

Xe máy
Có cách là cụ gửi xe trong nhà ạ =))

DVD1971

Đi bộ
Như bác nói thì hình như xe bác ko đi nhiều vì nếu đi nhiều thì đâu có nóng với cả bụi, còn nếu bác để 1 chỗ lâu lâu mới đi thì bác làm cái bạt phủ vào, nếu lâu nữa mà ko đi thì bác ra giá bán lại cho anh em.
Cụ để xe ngoài trời nắng không nên che bạt, che bạt làm hấp hơi nóng có thể bị nổ sơn cụ à.

ôtôfun

Đi bộ
Em để xe quanh năm suốt tháng ngoài trời.Lúc đầu thì cũng ngại thật nhưng lâu rồi quen.Mùa hè thì như cái lò bánh mỳ,mùa đông sáng dậy đi làm thì mất gần 10ph cạo tuyết,khỏi động cho nóng máy :6:

Carens2009

Xe điện
Em để xe quanh năm suốt tháng ngoài trời.Lúc đầu thì cũng ngại thật nhưng lâu rồi quen.Mùa hè thì như cái lò bánh mỳ,mùa đông sáng dậy đi làm thì mất gần 10ph cạo tuyết,khỏi động cho nóng máy :6:
Cụ này chắc không ở VN rồi,mà có thì ở trên Sapa thỉnh thoảng mới có tuyết.Xe em cũng gửi xe ngoài trới nhìn trời nắng mà xót xa.Mà cái chỗ đấy nó còn không cho em che bạn nữa chứ .Ở ngoài thì chắc không cần quan tâm,vì nếu xe đi cả ngày thì lúc đi với lúc dừng đều như nhau.Còn bên trong em làm mấy tấm phản quang,nhưng khi mở ra cửa ra cũng nóng lắm

lavie

Xe hơi
nếu bác chủ thớt không ngại bụi vào xe thì hé cửa sổ ra một chút, giảm được hiệu ứng nhà kính. Nhiệt độ trong xe sẽ bằng với nhiệt độ ngoài trời. Còn bác không hé kính sẽ bị hiệu ứng nhà kính, có lúc nhiệt độ trong xe nó lên đến 70 độ đấy. Luộc trứng lòng đào được.

Gcar

Xe container
Em suy ra là dán chống nóng cũng chả giải quyết vướn đề gì to tát, may mà em chưa đi dán đấy :))

Chỗ đậu xe nóng thế, kiếm chỗ nào mát hơn mà đậu cụ ợ :^) :21:
Dán là để khi xe đi qua đoạn mặt trời chiếu nóng thôi, vẫn có tác dụng khi xe đi 1 đoạn nóng rồi 1 đoạn mát.