Chống ồn cho focus

HamLong3.0V

Xe điện
Hai cái post này đọc sao nó cứ ngược ngược nhau thế nào! :))
Ếch ộp em thấy cách âm cũng là tạm được đối với xe LD rồi bác.
Lâu lắm mới thấy bác Maz xuất hiện nhỉ :D
Cá nhân em thấy Ếch chạy hơn vạn ồn lắm, Cụt của em cũng bắt đầu thấy lào xào rồi dù chưa đến 1 vạn.

vnr_82

Xe điện
Hôm nay e định làm cho nó gọn mà trong e mưa to như trút, buổi sáng lúc mưa còn nhỏ e tranh thủ ngó nghiêng khoản vật liệu thi công thấy cái miếng xốp bảo ôn, tương tự xốp nhưng dẻo như cao su, 1 mặt dán giấy bạc, độ dày của nó khoảng 0,6cm, có thể dùng keo chó,keo silicon dán vào bề mặt khác, nhẹ như xốp, ko bị hút nước (vì tương tự như cao su + xốp)... có vẻ phù hợp nhất với tiêu chí e đặt ra. Giá đâu có 35k/1m2 :D, ko khéo rẻ nhưng được việc cũng nên, e cứ chuột bạch cái xem sao, cũng đơn giản, rẻ tiền nên ko có gì phải ngại :))
E dự định sẽ ốp, che chắn khu vực 4 lốp, giảm âm vọng vào cabin từ lốp, dán kín nhất có thể, cần thiết dán cả khu vực khoang máy đến cabin luôn.
Chiều tạnh mưa e tiến hành luôn, nếu không hẹn hôm khác :D :D :D

Dân Nghệ

Xe tăng
Hôm nay e định làm cho nó gọn mà trong e mưa to như trút, buổi sáng lúc mưa còn nhỏ e tranh thủ ngó nghiêng khoản vật liệu thi công thấy cái miếng xốp bảo ôn, tương tự xốp nhưng dẻo như cao su, 1 mặt dán giấy bạc, độ dày của nó khoảng 0,6cm, có thể dùng keo chó,keo silicon dán vào bề mặt khác, nhẹ như xốp, ko bị hút nước (vì tương tự như cao su + xốp)... có vẻ phù hợp nhất với tiêu chí e đặt ra. Giá đâu có 35k/1m2 :D, ko khéo rẻ nhưng được việc cũng nên, e cứ chuột bạch cái xem sao, cũng đơn giản, rẻ tiền nên ko có gì phải ngại :))
E dự định sẽ ốp, che chắn khu vực 4 lốp, giảm âm vọng vào cabin từ lốp, dán kín nhất có thể, cần thiết dán cả khu vực khoang máy đến cabin luôn.
Chiều tạnh mưa e tiến hành luôn, nếu không hẹn hôm khác :D :D :D
Chú làm về anh xem được thì giao xe nhờ chú làm luôn nhé :D

vnr_82

Xe điện
Chiều đi mà 2 chỗ quen đều kín xe, ko còn cầu nào để leo cả nên đành về.
Mai không biết có tranh thủ đi làm được không đây, đã chuẩn bị vật liệu sẵn rồi :D ??? Muốn đi làm cái cho thoải mái, dù hiệu quả hay không cũng nhằm giải quyết khâu tư tưởng :))

Loipham

Xe buýt
Lốp F lắp lốp gai ngang và to (giầy khủng bố) để cho xe chạy địa hình tốt hơn. Hôm em đi thủy điện Huana - Quế Phong - Nghệ An, Tất cả Mẹt, Toy, Huynh, Ká... đều nằm chờ qua suối (do vừa lũ xong suối đầy bùn và trơn khủng khiếp), em liều cài số 1 chạy thử... Bùn tràn vào cabin....thế mà xe em qua được một cách ngon lành và an toàn...còn các cụ khác đồng hạng cứ há mồn chữ A, mắt chữ O...he, đúng là em bỏ CRV để mua Escape 2011 xứng đáng... Nếu các cụ đi địa hình rừng núi nhiều và đường Trường nhiều thì mới thấy sự quý giá của F và lốp F các cụ ạ.^#(^

Fordvietnam

Đi bộ
Kính cụ! Xe Phò có 1 cái đặc điểm là vỏ dầy, khung sườn chắc chắn! Các cụ có thể kiểm chứng điều này bằng cách so sánh trọng lượng bản thân của xe Phò với các xe cùng phân khúc là thấy ngay xe Phò nặng hơn. Còn lốp cũng là 1 nguyên nhân của ồn nhưng nếu là lốp nguyên bản của xe và còn ngon thì không ồn đâu cụ ạ! Cảm ơn các cụ đã tin dùng xe FORD.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Kính cụ! Xe Phò có 1 cái đặc điểm là vỏ dầy, khung sườn chắc chắn! Các cụ có thể kiểm chứng điều này bằng cách so sánh trọng lượng bản thân của xe Phò với các xe cùng phân khúc là thấy ngay xe Phò nặng hơn. Còn lốp cũng là 1 nguyên nhân của ồn nhưng nếu là lốp nguyên bản của xe và còn ngon thì không ồn đâu cụ ạ! Cảm ơn các cụ đã tin dùng xe FORD.
Lốp nguyên bản là lốp theo xe phải không cụ? vì nó theo xe nên chưa ai muốn bỏ đi để thay Mit chứ làm sao mà có chuyện ngon và êm như Mit. Xe Ford nổi tiếng là cắt giảm Option trong đó có lốp để giảm chi phí sản xuất thế mà cụ lại bảo lốp nguyên bản không ồn. Về tổng thể xe thì độ ồn chấp nhận được (do vỏ dầy)... so với xe cùng phân khúc, chứ cái lốp thì hết sức BÌNH THƯỜNG

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Còn ngon chỉ lúc mới thôi cụ, chứ đi ngoài 1 vạn bắt đầu ồn hơn lúc mới tương đối, lốp cứng có cái hay của lốp cứng, nó phù hợp với đường xá việt nam và lâu hỏng hơn, nhưng ngược lại có nhược điểm là ồn, lốp Mit cũng êm nhưng đi không cẩn thận hay bị vỡ lốp, còn lốp BS của Nhật thì đáp ứng được nhu cầu vừa êm vừa ko bị mềm quá, nhưng hơi khó mua .

puremoon

Xe buýt
Cụ Sơn giờ chuyển nghề rồi hả ? Không bán High tec nữa ạ ?

Duongunin

Đi bộ
Thưa các cụ em thấy thế này:
Xe em FF 1.8 MT sau khi đi được khoảng 2,5 vạn thì bắt đầu thấy ồn (không phải cảm giác đâu mà ồn thật sự) có thể do lốp theo xe lão hóa nó cứng hơn lúc còn mới nên em thay cả 4 quả Mit. Xin thưa các cụ là giảm được tiếng ồn một cách mỹ mãn. Riêng làm chống ồn cho xe (thợ dán dán cái của nợ gì đó) thì đúng là phí tiền.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thưa các cụ em thấy thế này:
Xe em FF 1.8 MT sau khi đi được khoảng 2,5 vạn thì bắt đầu thấy ồn (không phải cảm giác đâu mà ồn thật sự) có thể do lốp theo xe lão hóa nó cứng hơn lúc còn mới nên em thay cả 4 quả Mit. Xin thưa các cụ là giảm được tiếng ồn một cách mỹ mãn. Riêng làm chống ồn cho xe (thợ dán dán cái của nợ gì đó) thì đúng là phí tiền.
E cũng đồng ý với cụ, xe em đi hết khấu hao lốp e cũng chuyển sang dùng Mít, chứ làm chống ồn lát hết xe, hiệu qua không cao.. Thay lốp vừa có lốp mới đi vừa đỡ ồn... nhất cử lưỡng tiện...

30zet

Xe tải
Túm lại thấy một vấn đề ồn là do Lốp (đã sử dụng nhiều, lão hóa) + mặt đường thô xấu nên gây ồn. E chẳng thấy đi xe nào trên đường nhám, thô xấu lại êm cả. Diện tích tiếp xúc mặt đường càng nhiều, càng ồn. Em chạy FF gần 2 vạn, thấy không khác biệt mấy, mặt đường mịn êm ru...xe đầm. E toàn bơm lốp ở 2.4~2.5 không giống như thiết kế do: đi qua ổ gà thấy ko sót như ở 2.2kg như tiêu chuẩn, lái cũng thấy nuột hơn. Ý cá nhân em là thế

Sonbh

Xe tăng
Cụ Sơn giờ chuyển nghề rồi hả ? Không bán High tec nữa ạ ?
Keke, em vẫn làm nghề chính là xây dựng các dự án về CNTT, còn vụ này là em làm thêm cụ ah, năm nay kinh tế khó khăn quá :D.

Sonbh

Xe tăng
Túm lại thấy một vấn đề ồn là do Lốp (đã sử dụng nhiều, lão hóa) + mặt đường thô xấu nên gây ồn. E chẳng thấy đi xe nào trên đường nhám, thô xấu lại êm cả. Diện tích tiếp xúc mặt đường càng nhiều, càng ồn. Em chạy FF gần 2 vạn, thấy không khác biệt mấy, mặt đường mịn êm ru...xe đầm. E toàn bơm lốp ở 2.4~2.5 không giống như thiết kế do: đi qua ổ gà thấy ko sót như ở 2.2kg như tiêu chuẩn, lái cũng thấy nuột hơn. Ý cá nhân em là thế
Mùa này cụ bơm thế còn được chứ mùa hè nóng, mặt đường nóng cộng với ma sát giữa lốp và mặt đường sẽ tăng nhiệt độ, sẽ hay gây nổ lốp do quá áp suất, em khuyên cụ cứ nên bơm theo đúng khuyến cáo của nhà sản xuất cho an toàn cụ ah.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Focus của em thì lốp chạy tầm 1,5 Vạn dạo này cũng thấy ồn, do Ford lắp lốp cứng nên chỗ nào mặt đường xấu vọng vào thấy rõ luôn :) , mặt đường đẹp thì lại êm ru chả vấn đề, cụ Ngọc Phan mua lốp BS Japan ở đâu đấy, cho em cái địa chỉ để nghiên cứu cái .
Em mua của cửa hàng lốp đầu ngõ nhà em còn họ lấy ở đầu nậu nào thì em chịu! Đắt lòi pha!X_X

Em là Thượng Đế nên em kêu còn người bán thì phải khen chứ!:P

Khi mới lấy xe thì cái lốp Goodyear mà Ford lắp cho Ếch nó còn mới nên chưa ồn lắm (nhưng đã rất tệ so với BS Japan em thay sau này)!

Tầm 1,5 vạn km đổ lên thì thôi rồi lượm ơi! Nó ồn ở bất kể đường xấu hay đẹp, bất kể tốc độ nào! Chạy nhanh tầm 100km/h còn đỡ vì lúc đó cái gì cũng kêu chứ chạy tầm 2-30km/h mà đường mịn đẹp thì cực khó chịu bởi cái âm thanh grừ grừ của lốp vọng lên! Hình như cái lốp GY này nó xuống cấp nhanh và không đều nên có cảm giác như chạy lốp méo mặc dù vẫn tròn xoe và cân bằng động ngon lành!

Lúc này ngồi trong xe cứ có cảm giác hay là vỡ bi ở vòng bi nào đó, hoặc là hộp số có vấn đề!!!

Sau khi thay nguyên dàn 4 quả BS Japan đúng kích cỡ 215/70/R16 vào thì xe êm ái hẳn! Đến giờ em chạy hơn 2 vạn rồi BS vẫn êm ru!

JimBo

Xe tải
Không nên làm chống ồn cụ ạ! Chẳng chống được bao nhiêu mà chỉ làm be bét sàn gầm xe ra.
Sao cụ không giới thiệu về mình tý nhỉ?
Để anh em OF biết chỗ cậy nhờ các vấn đề của Ford!

puremoon

Xe buýt
Em thấy cái BadYear đúng là chuẩn đấy ạ. Em đi đường Kim Giang >> Cầu Giấy thường xuyên mà tới giờ mới phải vá 4 phát vào 4 lốp sau 1 vạn ạ.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Mùa này cụ bơm thế còn được chứ mùa hè nóng, mặt đường nóng cộng với ma sát giữa lốp và mặt đường sẽ tăng nhiệt độ, sẽ hay gây nổ lốp do quá áp suất, em khuyên cụ cứ nên bơm theo đúng khuyến cáo của nhà sản xuất cho an toàn cụ ah.
Lốp Focus nếu đi 1 người, lốp trước bơm 2,1kg, lốp sau 2,4kg. Nếu đi đủ 5 người + hành lý, bơm lốp trước 2,4kg, lốp sau 2,8kg. Em xem cái tem bên cửa xe ghi thế.

HamLong3.0V

Xe điện
Lốp Focus nếu đi 1 người, lốp trước bơm 2,1kg, lốp sau 2,4kg. Nếu đi đủ 5 người + hành lý, bơm lốp trước 2,4kg, lốp sau 2,8kg. Em xem cái tem bên cửa xe ghi thế.
Ui, có lần em đi 4 người bơm 2,5 cảm giác như nẩy tưng tưng trên đường. Em giờ để ổn định ở 2,2 kg thôi, chở mấy người em mặc kệ :D