Chộp được mấy phát ở Singapore

Mazspeed

Xe container
Em muốn thuê phòng KS ở Sing vào đầu tháng 6, có kụ nào giúp được em không?

chuotlang

Xe lừa
Bác chụp trên đường từ sân bay về KS à, đẹp quá nhỉ, sao bác không chụp thêm mấy cái ảnh hầm chui của nó nhỉ. Nói chung Việt mình còn học tập Sing nhiều nhiều
Thất học từ bé rồi, em sợ học mãi cũng chẳng vào :))

nhimphich

Xe điện
Bác mới ở đấy 2 tuần nên thấy vậy thôi, e ở đấy 2 năm có lẻ nên e thấy sing chán lắm bác ạ, ví dụ ở vn bác còn có Tây Nguyên, chán Tây Nguyên bác đi Tây Bắc, chán Tây Bắc bác đi Tây Ninh... blah blah blah chứ ở Sing bé lắm bác ạ, muốn đi đâu chơi cũng nghĩ nát cả óc, quanh đi quẩn lại toàn building vs office vs mall vs wateva j j đấy, chưa kể dân tình cứ mở mồm ra là lah với cả meh với cả loh :77::77::77: ở lâu các bác thấy ngán ngay í mà
Các cụ ạ, sân bay sing không to như sân bay HK được nhưng có nhiều nét độc đáo như họ trồng lan, thác nước trong sân bay...
Bọn Sing sang mình nó nhìn VN mình nó nói nước Viet mình thật đẹp, nó nói mơ ước có được vịnh Halong, Camranh, Phuquoc... Mơ ước có được Văn hóa, lịch sử như mình đấy các cụ ạ. Ở sing vài ngày thôi, ở lâu nó như cái vườn hoa thôi ạ, chán chết.
Việt nam mình mà biết bảo ban nhau, lãnh đạo quản lý, xây dựng đất nước cho tốt thì sướng biết bao. Em chỉ mong dân mình chăm chỉ, cẩn thận, sạch sẽ, có trách nhiệm, lãnh đạo sáng suốt, yêu nước thì VN mình chẳng kém ai. Các cụ sang Sing, Mã, Thái nhìn người họ không sáng láng như người mình đâu, trông họ tối tối, vậy mà họ quản lý đất nước rất tốt...

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Việt nam mình mà biết bảo ban nhau, lãnh đạo quản lý, xây dựng đất nước cho tốt thì sướng biết bao. Em chỉ mong dân mình chăm chỉ, cẩn thận, sạch sẽ, có trách nhiệm, lãnh đạo sáng suốt, yêu nước thì VN mình chẳng kém ai. Các cụ sang Sing, Mã, Thái nhìn người họ không sáng láng như người mình đâu, trông họ tối tối, vậy mà họ quản lý đất nước rất tốt...
Cụ có giải pháp gì cho mấy ý tưởng cụ vừa đưa ra không ạ? Em hỏi thật đấy, 1000 năm Thăng Long gần đến sát xxx rồi :((
Em cũng vừa về, xin góp ít ảnh cho có tính thời sự. Đầu tiên là mấy cái về đường sá:

Và xe:

Vova

Xe container
Sau nữa là Nhà quốc hội:

Với xe của các đại biểu quốc hội :)

giuvung

Xe hơi
Việt nam mình có 100 năm nữa cũng chẳng được giống như Sin đâu. Buồn.

Vova

Xe container
Đi lại ở Sing em thấy cứ MRT, tiện và rẻ hơn nhiều so với taxi. Từ Orchard qua Sentosa thiệt hại có 1.6 SGD MRT với 1 SGD đi bus (Nếu đi monorail thì cũng chỉ tốn hơn tẹo)

Theo em Sentosa nên đến khoảng 3, 4h chiều, mua package lên mấy chỗ viewpoint cao cao ngắm cảnh. Hoặc là từ Tiger tower:

Hoặc là leo lên đầu chú Merlion này:

Vova

Xe container
Các trò chơi trong Sentosa thực ra em thấy khá đắt & cũng không quá hấp dẫn. Ít nhất là kém hơn nhiều so với Universal Studio theme park ở Hollywood. Hy vọng khu Universal sắp mở cửa cũng trên đảo Sentosa cũng sẽ hấp dẫn như anh chị của nó bên US. Đi buổi chiều có ưu điểm là chơi xong nán lại để xem cái show nhạc nước Song of the Sea. Có hai suất diễn, vào 7h30 và 8h30, suất sớm có vẻ đông hơn, giá vé là 10 SGD:

Cả câu chuyên của cái show đó đại loại là về một chú hát rất hay cứu một cô công chúa rất xinh :">

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
bao giờ Việt Nam mình mới được như Sing nhỉ cùng ở ASEAN cả đấy mà họ quy hoạch đẹp làm sao nhìn ảnh bên họ nhìn lại mình mà nản luôn

danngoc

Xe tăng
Bạn hiền, tớ đi lang thang không phải là nhiều nhưng so với dân lang thang xứ người thì cũng có thể xem là có nhiều. Tớ thấy chẳng đâu bằng ở Sài Gòn xứ mình đâu. Mà cho bạn sống ở Sing vài tháng là bạn chán ngay thôi, trừ phi bạn chẳng có thú vui nào khác ngoài shopping.

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Mượn thớt của bác Pitt, em xin góp 1 câu chuyên, một kỷ niệm ở Sing rất khó quên.
Noel 2005, em đi 1 tour Sing. Hôm đó là ngày cuối cùng ở Sing để hôm sau về Hà Nội, em gợi ý cả đoàn nhậu nhẹt tại khách sạn nơi cả đoàn ở để coi như lời tạm biệt, nhận được sự thống nhất luôn (vì đoàn đi toàn thanh niên mà), đồ ăn được mua về tập kết tại phòng, còn thiếu duy nhất một thứ ...là rượu. Em xung phong đi. Đi bộ khá xa mới thấy 1 cửa hàng Seven Eleven gì đó, em vào tìm rượu, mãi mới thấy 1 chai whiskey gì đó em ko nhớ chính xác có giá khoảng 160 đô Sing. Xách chai ra quầy tính tiền, lục túi còn đúng 100 đô Sing. Em đề nghị cô bán hàng cho thanh toán bằng đô Mỹ nhưng cô ấy nhất định ko đồng ý, em đứng năn nỉ một hồi khá lâu cô ấy vẫn ko lay động, nếu đi bộ về lấy tiền thì mất thời gian quá, trong khi đó mọi người đang ngồi nhà chờ rồi. Em quay về phía cô ấy năn nỉ lần cuối trong thâm tâm nghĩ nếu ko được thì phải cuốc bộ về khách sạn lấy tiền. Bỗng một cái vỗ vai nhè nhẹ, em quay lại trước mặt là một cậu bé khoảng hơn mười tuổi nhưng to béo lắm, mặc chiếc áo phông đỏ chìa tay ra đưa cho em 60 đô Sing. Em thật sự ngỡ ngàng và bất ngờ, chưa kịp nói lời nào thì cậu ấy nói với em 1 cậu, 1 câu thôi và bây giờ em vẫn nhớ như in " Enjoy yourself" rồi cậu lững thững bước đi, em chỉ kịp nói lời "thanks" rồi nhìn dang bệ vệ của cậu ấy khuất vào cuối phố!
Cầm số tiền đó vừa đủ thanh toán cho chai rượu và được thối lại 1 đồng xu lẻ em ko nhớ là mấy cent nữa và cất vào ví làm kỷ niệm được mấy năm thì em bị mất mất. Hơi tiếc!
Về kể lại cho ae trên phòng, mọi người cũng thấy vui và bữa rượu đó thật ngon!
Cám ơn người bạn Sing béo nhỏ!
Nói thật em ứ tin chuyện của cụ đâu. Tiền chứ có phải vỏ hến đâu mà cho nhau dễ thế.
Giờ cụ vào quán 1 loại quán ăn bình dân kiểu 7-11 - ở VN là cơm bình dân ăn suất 20K, cụ có chịu bỏ ra 600K để cho 1 thằng lạ mặt không? Em nghĩ là ngu gì phỏng?;))

Vova

Xe container
Bạn hiền, tớ đi lang thang không phải là nhiều nhưng so với dân lang thang xứ người thì cũng có thể xem là có nhiều. Tớ thấy chẳng đâu bằng ở Sài Gòn xứ mình đâu. Mà cho bạn sống ở Sing vài tháng là bạn chán ngay thôi, trừ phi bạn chẳng có thú vui nào khác ngoài shopping.
Cái này em đồng ý với cụ, giờ cho em đi đâu dưới một tháng thì còn thích thú, cứ nghĩ đến một thời gian dài ở đất khách quê người là sợ lắm ạ.
Ngoài ra em post thêm cái ảnh shopping minh họa cho comment của cụ :)

P.S Em chụp ở giữa 2 tower của Takashimaya trên Orchard Rd., toàn Lacoste với Benneton ... down hơn 50%, may mà toàn đồ của gấu :P

Vova

Xe container
Chắc là Chelsea vô địch rồi, trận finale Nadal vs Ferrer lại hoãn vì mưa, chán quá em ngồi post tiếp mấy cái ảnh ở Sing vừa chụp. Một trong những nơi đáng đến, nhất là vào buổi tối, ở Sing là Clarke Quay:

Dọc theo con phố dọc bờ sông và mấy con phố nhỏ ở trong là các hàng quán san sát, cực kỳ thích hợp để ngồi uống bia & tán ngẫu và ngắm gái đẹp tung tăng :)

Vova

Xe container
Cái chỗ mấy cái cột sáng sáng là chỗ để nhảy bungee jumping. Khác với nhiều chỗ bungee jumping khác, do có nhiều cột nên có thể có nhiều cách nhảy khác nhau. Thường nhất là họ kéo xe mình ngồi lên trên cao rồi thả xuống, ngoài ra cũng có thể ngồi vào ghế kéo căng xuống dưới rồi được bắn thẳng lên trên. Mấy em Nhật xinh tươi này chọn chơi theo cách thứ hai:

Sau khi được bắn lên & xoắn đi xoắn lại thì khi xuống các em trông tơi tả thế này:

Nói vậy thôi, chẳng hiểu các cụ OF nhà mình thế nào, chứ em chắc phải làm kha khá bia rồi thì mới dám chơi cái trò bắn lên bắn xuống này :)
Thôi, em đi xem MU tiếp, có cụ nào đi ngang qua cho em xin ít rượu mai em chiến tiếp ạ :)

Vova

Xe container
Ở post trang trước em có thấy cụ nào nhắc đến Jurong cùng Geylang, thực ra em thấy hai khu đó khác hẳn nhau, ở Jurong thì chỉ có birds thôi ;) Em nghĩ nếu đi chơi cả gia đình thì nên qua đây, trẻ con chắc sẽ rất thích khi vào được công viên như thế này (chắc chắn là hơn Thủ Lệ nhiều :) )

Nói chung là đủ các loại chim với các kiểu màu sắc khác nhau, từ chim bé

Chim hơi to:

Đến chim rất to (Lúc chụp em em chẳng zoom gì cả nên chỉ sợ chú đấy tợp một cái là xong cái máy ảnh... )

thang-fx

Xe hơi
singapore thì thu nhập bình quân gần nhất châu Á rồi, nên cơ sở hạ tầng nó cũng phải gần nhất

congnong82

Xe hơi
Bao giờ mình bằng được Sing Cụ nhỉ

otophans

Xe hơi
Chúng ta phải bao nhiêu năm nữa mới theo kịp Sing đây cụ

Rivervt

Xe máy
Ở post trang trước em có thấy cụ nào nhắc đến Jurong cùng Geylang, thực ra em thấy hai khu đó khác hẳn nhau, ở Jurong thì chỉ có birds thôi ;)
Cụ phán chuẩn , 2 khu đó hoàn toàn khác nhau , Jurong birds park thi chỉ có birds thôi , còn Geylang có cả birds lẫn butterflies , mà toàn là loại tạm nhập một thời gian rồi tái xuất . :-"

Chỉnh sửa cuối: