Chộp được mấy phát ở Singapore

engger

Xe tải
Em đi đi công tác ở Sing, chộp mới phát khoe cùng các bác...xem cho vui.

Sân bay đẹp và lịch sự nhất Châu á. Nó ngang ngửa với sân bay Hồng Kông

[URL="http://img367.imageshack.us/img367/6580/img2723nr8.jpg"][URL="http://img367.imageshack.us/img367/6580/img2723nr8.jpg"][/URL][/URL]

Máy bay 737-800 Bon động cơ....không bao giwof sợ hỏng động cơ nhá.
[URL="http://img367.imageshack.us/img367/135/img2722gd6.jpg"][URL="http://img367.imageshack.us/img367/135/img2722gd6.jpg"][/URL][/URL]

Sân bay toàn lót thảm...Nó mà cháy kiểu như vụ cháy Tân Sơn Nhất thì có mà dập....cái con khỉ:))

[URL="http://img370.imageshack.us/img370/3751/dsc00038vq5.jpg"][/URL]

Chờ em tí[/quote
theo e nhìn hình như cái máy bay bác chụp là 777. Bởi động cơ của 737 nó bẹp chứ ko tròn như thế. Với Sing hình như ko có 737. Động cơ sao bác biết ko bao h hỏng:77:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Mấy cái điểm thu phí cụ nói là thu phí trong giờ cao điểm thì phải cụ ợ, giờ cao điểm đường đó đông cụ đi qua nó kêu tít 1 cái, thế là tính phí, còn giờ bình thường thì nó không tính.

Phí đó cũng không nặng lắm, em nghe nói phí thường niên đóng cố định mới là dã man, mỗi năm để cho cái xe của mình lưu hành thì phải đóng phí cả chục ngàn mẽo. Nhưng mà xe bus của nó quá tiện dụng, cụ đi đâu cũng được, vừa rẻ vừa nhanh tội quái gì phải đi xe riêng :P
Thích thu phí tự động thì mua thẻ, VN cũng có rồi đấy, đi dọc đường QL 13 , mấy cai thu phí của CII đeều có cả, tại các bác ít mua và ko thích ứng trước tiền nên vẫn bon chen mua vé lượt thôi
Cứ từ từ, muôn nhanh là phải từ từ cho đồng bộ
Cứ thử cho mấy cụ ở đây lên làm thủ tướng đi, đâu phải cứ ra quyết định gì đúng mà cũng ăn ngay được đâu. Ở trong 4R này mình cứ nghĩ những người thuộc hạng như mình thì đông, nhưng thật ra thì nhầm to đấy, nông dân vẫn chiếm 70% dân số VN đấy các bác ạ *-)

5491

Xe tải
Ôi bác này đẹp chai quá ! E yêu bác rồi đớiiii... (l)(l)(l) Ồ thế bác có vợ chưa nhể ???:)):)):)):))

Concept S

Xe buýt
Phí đó cũng không nặng lắm, em nghe nói phí thường niên đóng cố định mới là dã man, mỗi năm để cho cái xe của mình lưu hành thì phải đóng phí cả chục ngàn mẽo.
Phí thường niên gì mà đến chục ngàn mẽo hả cụ? Không phải cái gì người ta nói cũng đúng đâu.

hiep.economic

Xe buýt
đẹp...đẹp...đẹp...đẹp...đẹp...đẹp...đẹp...đẹp...đẹp...:^)

Concept S

Xe buýt
Hệ thống thu phí đường của Singapore, gọi tắt là ERP (em chẳng nhớ viết tắt của cái gì). Khi tham gia lưu thông, bất kể là xe máy hay ô tô, các bác bắt buộc phải lắp một thỉết bị đọc thẻ trên xe. Trên đó cắm một cái thẻ trả trước (nạp tiền vào trong thẻ từ trước). Khi đi qua bên dưới hệ thống này thì nó sẽ gửi tín hiệu tự đồng trừ luôn số tiền tương ứng trong thẻ. Nếu bác không có thẻ, hoặc thẻ hết tiền, khi đi bên dưới, nó có một dàn camera trong tích tắc chụp luôn được biển số của bác. Khi đó nó sẽ gửi giấy phạt đến nhà và số tiền phải nộp sẽ gấp nhiều lần (nếu em không nhớ nhầm thì là 75 đô Sing, bình thường đi qua ERP trả từ 0.8 đến 1.5, 2 đô Sing gì đó).
Không đến 75 đô đâu cụ. Mất $10 + tiền ERP thôi.

polo_united84

Xe tải
Taixi em thấy toàn chạy con Toy 3.0. Nó xơi xăng ác chiến....thế mà giá taxi cũng không đắt đâu các cụ ạ. Phải nói giống này bền thật. Và có khoảng 500 con mec C200 chạy taxi ạ, em quên chộp.

Và xe tải chở người là chuyện bình thường...chứ không như ở mình. Nhưng chỉ công nhân thôi nhá.

[/quote]

Bác ơi, nó là E200 bác ạ. không phải C series.

series3

Xe tăng

Cài thằng này mà chạy ở HN cũng chả sướng đâu bác ạ, chạy đến đâu đứt dây điện với dây viễn thông đến đó, mà em nghĩ nó qua thế quái nào được gầm cầu Long Biên bác nhỉ :)):)):))

21Bis

Xe tải
Không phải là tự nhiên mà thế giới phải công nhận Sing là đất nước sạnh nhất. Tuy nhiên theo em trước khi muốn được gọi là đẹp thì phải làm sao cho sạch cái đã, khi mọi thứ đã sạch sẽ rồi thì đương nhiên cái đẹp nó sẽ đến,Sing đã thực hiện được điều đó một cách hoàn hảo mà ở ta thì cái vụ "sạch" như thế nào thì ai cũng thấy rồi, thì đến bao giờ mới đẹp cho được. Túm lại muốn sạch đẹp được như Sing thì cũng phải tìm được những "cái đầu sạch" ợ.

DREAM II

Xe máy
Vấn đề là nó biết khai thác hình ảnh đất nước. Ỏ Orchard road hay các khu trung tâm, bác rơi ví có khi không mất nhưng nếu ở Bugit, nơi có chợ trời như mình thì đa số các gian hàng đều có biển cẩn thận móc túi hoặc ở nơi mà hồi trước dân Vit mình hay tới là Mustapha thì không có biển nhưng cũng vậy. Tất nhiên là luật của nó rất nghiêm và nhiều lúc cũng rất củ chuối, cây xanh mọc trong vườn nhà mình nhưng nếu bác muốn chặt thì phải đi xin phép rất mệt. Tất nhiên là ở những khu mà khách du lich hay và sẽ tới thì tuyệt vời, sạch sẽ, văn minh nhưng còn ở những chỗ kia thì cũng nhếch nhác, bẩn thỉu (tất nhiên là so với nó thôi chứ cũng hơn nhiều nhà ta), cờ bạc bịp ngoài đường, gái vẫy...

croak

Xe hơi
Taixi em thấy toàn chạy con Toy 3.0. Nó xơi xăng ác chiến....thế mà giá taxi cũng không đắt đâu các cụ ạ. Phải nói giống này bền thật. Và có khoảng 500 con mec C200 chạy taxi ạ, em quên chộp.

Và xe tải chở người là chuyện bình thường...chứ không như ở mình. Nhưng chỉ công nhân thôi nhá.

[URL="http://img385.imageshack.us/img385/2522/img2640gf0.jpg"][/URL]

Bác ơi, nó là E200 bác ạ. không phải C series.[/quote]

Chủ yếu là Toy Crown hoặc Nissan VIP làm taxi cỏ vì có cốp to, còn Merc E200 hoặc E240 làm Limo Taxi pác ợ

Vekeu

Xe tải
Bác ơi, nó là E200 bác ạ. không phải C series.
Chủ yếu là Toy Crown hoặc Nissan VIP làm taxi cỏ vì có cốp to, còn Merc E200 hoặc E240 làm Limo Taxi pác ợ[/quote]

Chính xác là E200 taxi số sàn, ngồi êm phết, nhưng ở Sing xe cỏ nhiều phết, chứ không phải như bác nào nói là toàn hàng chiến đâu nhé, mặc dù thuế chạy xe trên đường khá chát, chạy con nào thuế cũng như nhau - xe cũ còn bị nhiều thuế khác oánh cao hơn - nhưng dân tình vẫn không tranh đua thể hiện lắm

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Phí thường niên gì mà đến chục ngàn mẽo hả cụ? Không phải cái gì người ta nói cũng đúng đâu.
Có khi còn hơn đấy cụ ợ, chứ xe bên đấy rẻ bèo à, nó không thu phí cao ai cũng làm 1 - 2 cái như Việt Nam mình thì lấy đâu ra đường cho cụ đi

tiendat

Xe tải
Sân bay Sing thì được cái sạch sẽ và đẹp, nhưng không to bằng sân bay Hồng Kông hay Suvarnabhumi (BKK) được
Em thì chưa được đi nhiều, nhưng cảm thấy là sân bay Charle De Gaule ở Paris, Pháp là to nhất. Transit mà đi xe bus mãi, hay đi bộ tìm cửa vào cũng mệt chết luôn. May là 2 lần được đi đúng vào ngày khánh thành sân bay mới, một là Suvarnabhumi (khi sang thì đi Don Muang vào sát ngày nó đóng cửa, về là ngày khai trương cái mới) và ngày khai trương cái T3 của Singapore

Tây Độc

Xe điện
Nói chung so sánh sân bay thì các bác phải chia ra làm phần sân bay và phần nhà ga (terminal). Thằng Charles De Gaule em công nhận to thật, máy bay chạy è è mãi mới vào đến nơi. Nhưng nhà ga nó cũng thường, em thấy chật chội.

Trong khu vực có thằng Mã sân bay KLIA của nó cũng rộng kinh. Còn terminal dạng shopping này nọ thì có vẻ mấy thằng châu Á vẫn ác chiến hơn cả.

Red_Evil

Xe buýt
Em đi đi công tác ở Sing, chộp mới phát khoe cùng các bác...xem cho vui.

Máy bay 737-800 Bon động cơ....không bao giwof sợ hỏng động cơ nhá.
[URL="http://img367.imageshack.us/img367/135/img2722gd6.jpg"][URL="http://img367.imageshack.us/img367/135/img2722gd6.jpg"][/URL][/URL]

Chờ em tí
Cái này mà cụ bảo là 737-800 thì em :77: cụ luôn. Đây là B777-200 cụ ạ. Tuyến HAN-SIN-HAN tuyền loại này.