Tin tức Chủ nhân VinFast VF8 nói gì

cocsku

Xe cút kít
Khách quan mà nói thì tôi thấy cụ mãnh liệt và có niềm tin cũng như sự ngưỡng mộ thực sự với VF và a V. Nó như tín ngưỡng cá nhân dựa trên quan điểm sống của cụ và mọi người không nên dè bỉu, châm chọc và ngược lại thì cụ cũng ko cần bắt người khác phải theo tín ngưỡng của mình. :)
Theo quan sát và thông tin phân tích của cá nhân tôi thì VF đúng là có năng lực thiết bị sản xuất, cơ sở hạ tầng khủng cho ngành oto nhưng chưa (thì tương lai nhé, còn đến lúc nào thì tùy VF) thực sự có những công đoạn sản xuất lõi của oto như thiết kế R&D, động cơ, hộp số v.v. để có dấu ấn của một nhà sản xuất oto truyền thống (nếu các cụ bảo sx bây giờ là outsourcing hết thì tôi chịu). Các phần này vẫn phải đặt và mua về (có "tinh chỉnh") từ các nhà sx khác (mà các cụ trong này vẫn gọi là 5 cha 3 mẹ đấy, nghe nặng nề quá) và quan trọng là dòng tiền vẫn đổ ra nước ngoài cho những cái "lõi" này. Ngoài việc dập vỏ, hàn, sơn, lắp ráp v.v. thì có lẽ VF đang tập trung vào tự phát triển phần mềm (nên rất hay lỗi và vá dần), cũng như cũng cố infortainment giải trí (cái này trước giao cho 1 bạn Viện trưởng từ Vinsmart sang, có gốc từ Samsung nhưng giờ cũng quit rồi). VF cũng đầu tư nhiều vào chuỗi 3S cũng rất cam kết phục vụ thượng đế dù nhiều lúc đông hoặc nhiều lỗi khó fix nhưng không phủ nhận sự nhiệt tình, tận tâm của họ mà chính cụ cũng trải nhiệm. Tôi túm lại mấy ý như vậy không biết có sát thực tế không để các cụ đỡ cãi nhau về xếp hạng "sản xuất", cứ hiểu bản chất đang diễn ra là được, gọi gì thì gọi và tương lai thì nó phụ thuộc vào ý chí của ông chủ VF cũng như niềm tin của các thượng đế.
Giờ xe xuất khẩu mà bọn nhập nó cứ gọi là xe việt nam, chứ nó gọi là xe nước nào? Cãi nhau làm gì cho mệt.

Kiên Khùng

Xe điện
Đã tranh luận thì đàn ông đàn bà người lớn trẻ con ai cũng thích thắng cụ ạ . Và cụ cũng không ngoại lệ đâu...
Mình đưa được Bằng chứng rõ ràng không thể chối cãi là VF chẳng có chi tiết nào liên quan đến Động cơ rồi đấy , cụ có Bằng chứng nào là VF có sản xuất các chi tiết chủ yếu trên car thì đưa ra cho mọi người tâm phục khẩu phục đi cụ . Chứ cụ đừng đưa những bài thuần túy quảng cáo tràng giang đại hải , chẳng có thông tin bằng chứng nào ra cụ nhé ...kkk
Cụ khẳng định cụ muốn thắng trong tranh luận. Tốt.
Và cụ thua.
Bởi vì từ ngày Vinfast công bố thông tin về việc họ tự gia công 1 phần động cơ của các Lux đến nay "gia công các đầu động cơ, thân động cơ và trục khuỷu của động cơ" như một link điển hình bên dưới thì không còn là chuyện chạy quảng cáo vớ vẩn.
Bất cứ đối thủ cạnh tranh nào có thông tin ngược lại chỉ cần tung ra là Vinfast hầu toà vì tội gian dối ngay.
Có rất nhiều bài viết như vậy. Trong những bài viết đều có những khảng định mang tính pháp lý mà chỉ cần 1 chi tiết sai là Vìnast ốm đòn rồi.
Vì thế việc cụ không tin Vinfast gia công động cơ của xe Lux là chuyện riêng của cụ. Nhung cụ muốn độc giả tin lời cụ thì cụ mới là người phải tìm bằng chứng chứng minh rằng động cơ Vinfast không do Vinfast gia công.
Dễ mà phải không cụ?
Tranh luận với cụ đi vào ngõ cụt là vì vậy.

Kiên Khùng

Xe điện
Khách quan mà nói thì tôi thấy cụ mãnh liệt và có niềm tin cũng như sự ngưỡng mộ thực sự với VF và a V. Nó như tín ngưỡng cá nhân dựa trên quan điểm sống của cụ và mọi người không nên dè bỉu, châm chọc và ngược lại thì cụ cũng ko cần bắt người khác phải theo tín ngưỡng của mình. :)
Theo quan sát và thông tin phân tích của cá nhân tôi thì VF đúng là có năng lực thiết bị sản xuất, cơ sở hạ tầng khủng cho ngành oto nhưng chưa (thì tương lai nhé, còn đến lúc nào thì tùy VF) thực sự có những công đoạn sản xuất lõi của oto như thiết kế R&D, động cơ, hộp số v.v. để có dấu ấn của một nhà sản xuất oto truyền thống (nếu các cụ bảo sx bây giờ là outsourcing hết thì tôi chịu). Các phần này vẫn phải đặt và mua về (có "tinh chỉnh") từ các nhà sx khác (mà các cụ trong này vẫn gọi là 5 cha 3 mẹ đấy, nghe nặng nề quá) và quan trọng là dòng tiền vẫn đổ ra nước ngoài cho những cái "lõi" này. Ngoài việc dập vỏ, hàn, sơn, lắp ráp v.v. thì có lẽ VF đang tập trung vào tự phát triển phần mềm (nên rất hay lỗi và vá dần), cũng như cũng cố infortainment giải trí (cái này trước giao cho 1 bạn Viện trưởng từ Vinsmart sang, có gốc từ Samsung nhưng giờ cũng quit rồi). VF cũng đầu tư nhiều vào chuỗi 3S cũng rất cam kết phục vụ thượng đế dù nhiều lúc đông hoặc nhiều lỗi khó fix nhưng không phủ nhận sự nhiệt tình, tận tâm của họ mà chính cụ cũng trải nhiệm. Tôi túm lại mấy ý như vậy không biết có sát thực tế không để các cụ đỡ cãi nhau về xếp hạng "sản xuất", cứ hiểu bản chất đang diễn ra là được, gọi gì thì gọi và tương lai thì nó phụ thuộc vào ý chí của ông chủ VF cũng như niềm tin của các thượng đế.
Cám ơn cụ đã có quan sát và nhìn nhận về Vinfast kỹ hơn.
Mình đồng ý vói cụ rằng ai cũng có niềm tin riêng. Giữ riêng mà tin thì không sao.
Tuy nhiên một khi đã đưa dù chỉ 1 câu để khẳng định 1 điều gì đó trên 1 chỗ công cộng thì chắc chắn đó phải là nhằm thuyết phục người đọc tin theo mình.
Muốn thuyết phục thì phải có lập luận và chứng cứ. Nói suông vô ích. Phản biện 1 ý mà không có chứng cứ cũng vô ích.
Trong tất cả những gì tôi nêu dù dài hay ngắn thì đều rất thận trọng và đều có lý lẽ, logic, chứng cứ. Tôi biết tôi đã viết gì. Cho đến nay, không cụ nào ở đây phản biện mà có đủ logic chặt chẽ phủ nhận được các lập luận của tôi cụ ạ.
Vì có 1 thứ cơ bản mà tôi mời các cụ ấy làm nhưng rất tiếc là rất khó cho các cụ ấy, đó là chứng minh được ràng Vinfast cung cấp thông tin sai cho khách hàng.
Họ (Vinfast) cung cấp rất nhiều thông tin đấy. Cụ hỏi xem có cụ nào rảnh rỗi, bóc phốt giùm đi. Tôi không nói theo kiểu tín ngưỡng gì cả. Tôi chờ xem có cụ nào chứng minh được dù chỉ 1 thông tin của Vinfast cung cấp cho báo chí là sai.
Trong khi chờ đợi, thì cứ phải chấp nhận họ thông tin đúng cụ ạ, cho đến khi chứng minh được là nó sai.
Logic nó thế thôi cụ.

Dark Man

Xe buýt
He he , không cần phải so cũng biết E34 hơn đứt Ioniq cụ nhé . Ioniq có cờ lê 10 thần thánh không ? kkk
Có cái ảnh cụ up đi up lại mấy chục lần thế? Ko có món gì mới hay hơn ah?

sorciere_vn

Xe buýt
TMSD tặng cụ này, vật nghi giống VF8
e không biết làm thơ, e chế slogan vậy: Bật nắp ca pô, bật tung mãnh liệt :))

View attachment 7409474
Cụ yên tâm nhoé, kiểu gì cũng khen và nổ được =)).

Trong bức ảnh này sẽ là ôi dịch vụ siêu chuẩn chỉnh, gọi là xe cứu hộ vinfast tới ngay. các anh cứ rít thuốc, còn lại xe để bọn em lo

Trada_thuoclao

Xe buýt
BẬT NẮP CA PÔ , TUNG HÔ MÃNH LIỆT :
Giữa đường xe bỗng ì ra
Giống VF8 lắm mà , giống ghê
Chuyện này không phải vấn đề
Cọc âm bình tháo ok ngay mà
Tìm cờ lê , sực nhớ ra
Sáng đi quên mịa ở nhà , thật cay
Đúng là xe lộn như chày
Mới tinh mà đã lăn quay giữa đường.
Thấy em hiện lỗi anh thương
Đuổi ngay hành khách xuống đường đứng ngay
Capo bật nắp loay hoay
Làm thân chuột bạch đắng cay muôn phần…
kk tiếp đi cụ sún dai.

Doubleqn

Xe buýt
Mình không phải fan của Santafe nên không quan tâm cụ ạ , mà tầm tiền E34 cũng chỉ với được con XL7 , Xpander thôi cụ ...kkk
vậy lấy tiền mà mua con E34 đi cụ à, tiền mua cle cũng rẻ mà

Doubleqn

Xe buýt
Mua E34 để nâng cao kĩ năng bật nắp ca pô hả cụ ? của cụ tất đấy , à mà cờ lê là kèm theo xe cụ nhé . Mình làm con XL7 hoặc Xpander xe nhập lại còn 7 chỗ ngon hơn ...kkk
Thấy cụ quan tâm VF quá nên em mới bảo thế chứ cụ mua 2 xe kia đi yên tâm hơn nhiều, vậy cụ lo làm gì, ai mua nấy chịu. Tính ra thấy các cụ tạm gọi là anti còn quan tâm tìm hiểu về xe điện hơn các cụ tạm gọi là Fan

Doubleqn

Xe buýt
Vâng , đúng rồi đấy cụ . Đã vào đây thì đương nhiên phải thích oto ( cả xăng và điện ) . Đã thích là phải tìm hiểu ưu , nhược điểm của các loại xe . Mà muốn hiểu sâu về dòng xe nào thì nên tìm hiểu sâu về Nhược điểm của nó cụ nhé . Nhược điểm mà nhiều hơn Ưu điểm thì mình né và vạch rõ cho mọi người cùng né thôi cụ ...kkk
vâng cụ, em ngưỡng mộ cụ quá, cụ cố gắng tìm các lỗi mới rồi post lên nhé chứ cụ mà cứ dùng đi dùng lại 1 lỗi là các cụ khác có ý kiến đấy, mà thớt lại bị loãng nữa

haipvg

Xe tăng
Đây cụ...thế này
đã gọi đươc là nhiều lỗi mới chưa cụ ? và tất cả các lỗi này các cụ trong hội E34 đều khuyên nên bật nắp ca pô dùng cle 10 tháo cọc bình cụ nhé ...kkk

Cụ mở hẳn 1 cái hớt tổng hợp lỗi đi chứ đừng post đi post lại cả chục lần 1 ảnh thế này, phản cảm mà lại tốn tài nguyên diễn đàn.

Doubleqn

Xe buýt
Đây cụ...thế này
đã gọi đươc là nhiều lỗi mới chưa cụ ? và tất cả các lỗi này các cụ trong hội E34 đều khuyên nên bật nắp ca pô dùng cle 10 tháo cọc bình cụ nhé ...kkk

cụ thật là...., cụ post cái mới chứ để cụ kia vừa ý kiến kìa cụ, hết ảnh rồi hay sao, để em úp cái khác nghe, cho ra đường luôn
Xe dien.jpg

Doubleqn

Xe buýt
Thú thật mình cũng không nhớ nổi đã post ảnh nào , bao nhiêu lần , nhưng có thể cụ xem rồi , nhưng cụ khác chưa xem cụ nhé . Mà lỗi nó cũng chỉ quanh quẩn chừng đó thôi , chẳng nhẽ mình phải cắt ghép tạo lỗi cho vừa ý cụ ?
cụ đấy nói đúng đó cụ, post nhiều ảnh trùng lặp lại khó tìm thông tin lắm lại bị loãng nữa, khi nào có lỗi mới cụ post cho mọi người cùng biết với nhé.

Doubleqn

Xe buýt
Thì như cái ảnh con xe giống VF8 đỏ nằm đường cụ secrets đăng ( ở tầng 15 ) đấy , cụ biết nó lỗi gì không ? lỗi thì chắc chắn là mới rồi ( vì xe mới ra ) , mình cũng không biết nên chỉ căn cứ vào nắp ca pô đã bật lên mà suy đoán là chủ xe bật ca pô lên để dùng cờ lê 10 tháo cọc bình thôi ....kkk
Em thì nghĩ bị sôi nước cụ à

Doubleqn

Xe buýt
Vâng , đấy là cụ nghĩ thế chứ không phải chắc chắn thế . Thế còn con E34 ( ảnh mình đăng ở tầng 15 ) nằm giữa lối lên khỏi hầm chung cư , cũng bật nắp ca pô đấy , cũng sôi nước hả cụ ? ...kkk
Chắc là vậy cụ à, chắc mấy ông đi xe điện cậy xe có nhiều điện nên đun nước pha trà, nước sôi nên phải dừng lại chứ không nước nó đổ vào người, đó là e nghĩ thế

Huthasa

Xe container
cụ đấy nói đúng đó cụ, post nhiều ảnh trùng lặp lại khó tìm thông tin lắm lại bị loãng nữa, khi nào có lỗi mới cụ post cho mọi người cùng biết với nhé.
Cụ biết rồi thì trật tự cho cụ nào chưa biết xem nhé.