[Thảo luận] Chú ý khi từ Hà Nội đi qua Cầu Đuống

youngchan

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cầu Đuống - một cây cầu không nên đi qua

Thưa các bác là cơ quan em ở Từ Sơn, BN nên em thường phải di chuyển từ Hà Nội qua Cầu Đuống nhưng em can các bác nên hạn chế đi qua cầu này vì các lý do sau:

1. Tắc cầu: thời gian gần đây hay bị tắc nghẽn khi lên cầu do mặt cầu xấu, hẹp mà có 3 hướng xe đều có nhu cầu lưu thông qua (hướng từ TT Hà Nội+hướng từ Đông Anh sang+hướng dọc đê). Các phương tiện (chủ yếu là xe tải) di chuyển rất khó khăn và thường đè, chèn nhau và nhất là xe tải chèn xe con để được qua cầu trước.

Hôm nay em vừa qua cầu thì thấy có chú Toyota Altis biển 30M bị méo 1 bên đầu (phía lái) và đang phải thay lốp dự phòng vào, em dự đoán bác xe xấu số này là nạn nhân của việc chèn đè nhau để qua cầu Đuống.

2. Đường xấu: nhất là đoạn từ Chùa Dận đến Từ Sơn đang làm đường.

3. Cầu xấu: Nếu các bác hay đọc báo hay xem TV, nghe đài thì đều biết Cầu Đuống đang trong tình trạng "chờ sập" và không biết sập lúc nào nên các bác cũng đừng nên mạo hiểm khi đi qua đây. Thân cầu thì bị lệch đế, lan can xộc xệch và hỏng, bề mặt các thanh thép thì gỉ và chưa thấy sơn lại... Nói thật với các bác là mỗi lần phải qua cầu này lúc bắt đầu lên cầu em cố tình đi chậm lại để không cho các xe khác vượt lên và các xe phía trước em đi cách xa em (mục đích là không muốn nhiều xe đi trên cầu cùng lúc với em cho cầu "đỡ nặng").

Giải pháp của em là từ Cầu Chui rẽ phải đi ra đường 5 rồi vòng lên đường 1B, tuy có xa hơn 4-5km và mất vé cầu đường nhưng đường đẹp và thông thoáng (trừ việc bắt buộc phải đi qua).

Vậy theo em các bác xe đẹp, xe xịn hoặc xe đang chở đông người mà phải đi qua đoạn này thì nên đi đường 5 để tránh điểm đen cầu Đuống, ngoài ra tránh đường xấu Còn nếu các bác ưu mạo hiểm có thể thực hiện các chuyến đi qua cầu này nhưng nhớ là phải biết bơi và mở sẵn cửa kính xe nhé. ;) Năm ngoái có bác xe chở rác chả phi xe qua lan can cầu lặn cả người cả xe không thấy tăm hơi đâu đấy.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

duongbin

Xe hơi
Cám ơn bác, mà bác khuyên anh em đi cầu Phù đổng để cho cầu Đuống đỡ tắc để cho bắc lên cơ quan nhanh chứ giề?. Đoàn tầu hỏa nặng hàng trăm tấn còn chưa sập xe của bác nặng mấy tạ mà bác cứ lo thế. tự tin lên.

Bô-lăng

Xe máy
Nhà em ở Yên Viên nhưng em không đi qua cầu Phù đổng :D..đừng cẩn thận quá

Keineem

Xe buýt
Ông nào đi bon chen bị đâm cho rách môi , cụt chân cũng là bình thường thôi bác ạ , bon chen cũng phải có nghệ thuật , còn không thì mời bác nhường đường , đi đúng làn cho em nhờ.

Taxi.Driver

Xe tải
Sắp tới có cầu phao rồi đó. Tất cả các phương tiện sẽ đi qua cầu phao để cầu Đuống sửa chửa :))

cantona

Xe container
Sắp tới có cầu phao rồi đó. Tất cả các phương tiện sẽ đi qua cầu phao để cầu Đuống sửa chửa :))
Sửa chữa làm gì cho mệt ạ, lịch sử ư? Theo e đập đi xây lại mới cho nó lành

xetaybac

Xe tăng
Sửa chữa làm gì cho mệt ạ, lịch sử ư? Theo e đập đi xây lại mới cho nó lành
tiền xây mới còn phải đi uống bia với cả oánh te lít buổi chiều cụ ạ.
tạm thời cứ sửa vá đi tạm vài năm nữa,khi nào sập hẵng hay ạ.x-(

tamtommy

Xe tăng
đi qua cầu cứ đong đưa chỉ sợ sập :D

youngchan

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhà em ở Yên Viên nhưng em không đi qua cầu Phù đổng :D..đừng cẩn thận quá[/QUOTE

Bác ở ngay Yên Viên thì chả sát chân cầu Đuống là gì, bác vòng qua cầu Phù Đổng thì mua thêm độ 20km đường à? Với lại em đoán là từ nhỏ bác hay ra bơi ở Sông Đuống nên không sợ khi đi qua cầu Đuống nhẩy? Nhà bác gần Cầu Đuống vậy hay là em với bác chung nhau mở công ty chuyên sắp xếp các tour mạo hiểm bố trí cho khách đi qua cầu, tạo cảm giác mạnh.b-)

Em khuyên chân thành những tình huống sau không nên đi qua "Cây cầu chờ sập" này là:
1. Bác chưa biết bơi hoặc bơi kém.
2. Bác chở theo gia đình hoặc nhiều người (cũng đều chưa biết bơi).
3. Bác đi xe xịn.
4. Bác yếu bóng vía, hay chóng mặt (vì lúc bác bị tắc trên cầu chả khác gì bác đang ngồi võng)

Đấy là em chưa nói đến hướng từ Đông Anh lên cầu ngày trước xe công ten nơ hay đi đến chỗ cua rồi ngã oạch, nằm ngang ra đường (nguyên nhân là cua gấp mà đường lại không nghiêng vào khiến mất lực li tâm nếu các lái xe phóng nhanh), các bác cứ tưởng tượng nó ngã vào mình thì thành chả thịt người...@-)

namlieu102vnn

Xe điện
e đi bắc ninh thì toàn đi cầu phù đổng thui , đi đường cầu đuống vừa đông lại qua cái cầu không bít nó có sập lúc nào hay không nữa thì nghê nghê . cụ nào mà cần đi từ doạn từ sơn hắt về bắc ninh tốt nhất là đi cầu phù đổng cho lành không bị tắc đường mấy .

Keineem

Xe buýt
Tốt nhất là ai tiện đường nào thì đi đường đấy . Xin hết ạ .

Thuxe

Xe tải
Vừa tét hôm trước, nếu từ nhà cháu đi cầu Thanh trì - Phù Đổng so với Chương Dương - Cầu Đuống thấy chênh 7 km ạ.
Cũng không tệ lắm đâu cụ. Hay thường phải đi nên quen đường >:D<

manhktqd

Xe hơi
Thưa các bác là cơ quan em ở Từ Sơn, BN nên em thường phải di chuyển từ Hà Nội qua Cầu Đuống nhưng em can các bác nên hạn chế đi qua cầu này vì các lý do sau:

1. Tắc cầu: thời gian gần đây hay bị tắc nghẽn khi lên cầu do mặt cầu xấu, hẹp mà có 3 hướng xe đều có nhu cầu lưu thông qua (hướng từ TT Hà Nội+hướng từ Đông Anh sang+hướng dọc đê). Các phương tiện (chủ yếu là xe tải) di chuyển rất khó khăn và thường đè, chèn nhau và nhất là xe tải chèn xe con để được qua cầu trước.

Hôm nay em vừa qua cầu thì thấy có chú Toyota Altis biển 30M bị méo 1 bên đầu (phía lái) và đang phải thay lốp dự phòng vào, em dự đoán bác xe xấu số này là nạn nhân của việc chèn đè nhau để qua cầu Đuống.

2. Đường xấu: nhất là đoạn từ Chùa Dận đến Từ Sơn đang làm đường.

3. Cầu xấu: Nếu các bác hay đọc báo hay xem TV, nghe đài thì đều biết Cầu Đuống đang trong tình trạng "chờ sập" và không biết sập lúc nào nên các bác cũng đừng nên mạo hiểm khi đi qua đây. Thân cầu thì bị lệch đế, lan can xộc xệch và hỏng, bề mặt các thanh thép thì gỉ và chưa thấy sơn lại... Nói thật với các bác là mỗi lần phải qua cầu này lúc bắt đầu lên cầu em cố tình đi chậm lại để không cho các xe khác vượt lên và các xe phía trước em đi cách xa em (mục đích là không muốn nhiều xe đi trên cầu cùng lúc với em cho cầu "đỡ nặng").

Giải pháp của em là từ Cầu Chui rẽ phải đi ra đường 5 rồi vòng lên đường 1B, tuy có xa hơn 4-5km và mất vé cầu đường nhưng đường đẹp và thông thoáng (trừ việc bắt buộc phải đi qua).

Vậy theo em các bác xe đẹp, xe xịn hoặc xe đang chở đông người mà phải đi qua đoạn này thì nên đi đường 5 để tránh điểm đen cầu Đuống, ngoài ra tránh đường xấu Còn nếu các bác ưu mạo hiểm có thể thực hiện các chuyến đi qua cầu này nhưng nhớ là phải biết bơi và mở sẵn cửa kính xe nhé. ;) Năm ngoái có bác xe chở rác chả phi xe qua lan can cầu lặn cả người cả xe không thấy tăm hơi đâu đấy.
Em đồng ý với cụ. Xe không xịn nưng cũng vài trăm triệu, mạng không đáng nhưng cũng còn vợ con,các cụ nhỉ. Tiếc gì tý xăng với 10.000. Biết đâu đấy rồi lại đến ngày cây cầu này lại được lên báo và bản tin buổi tối. Cứ cẩn thận tránh nhưng chỗ nguy hiểm cho thành thói quen các cụ ợ.

HobbyDriver

Xe tăng
tiền xây mới còn phải đi uống bia với cả oánh te lít buổi chiều cụ ạ.
tạm thời cứ sửa vá đi tạm vài năm nữa,khi nào sập hẵng hay ạ.x-(
Cụ cứ lói thế. Mấy năm nữa lại sửa nữa chứ. Đâm ra lại tạo công ăn việc làm.;)

toanvinh_forever

Xe điện
Cám ơn bác, mà bác khuyên anh em đi cầu Phù đổng để cho cầu Đuống đỡ tắc để cho bắc lên cơ quan nhanh chứ giề?. Đoàn tầu hỏa nặng hàng trăm tấn còn chưa sập xe của bác nặng mấy tạ mà bác cứ lo thế. tự tin lên.
em định nói y cụ này mà cụ đã nói mất :))

youngchan

Xe tải
Website
www.facebook.com

Các cụ lưu ý cho là tàu nó đi làn giữa còn anh em mình đi 2 bên cánh gà nhé.

Các cụ muốn biết cánh nó như thế nào thì vào đây mà ngó http://www.tinmoi.vn/ldquoRun-ban-ba...-04152455.html
http://dantri.com.vn/c20/s20-322960/nut-dam-cau-duong-un-tac-keo-dai-4km.htm

Chỉnh sửa cuối:

Taxi.Driver

Xe tải
Em dự nếu có sửa lại thì chắc là cũng chỉ chát thêm tý vữa vào những chỗ bị nứt vỡ. Dải thêm tý nhựa đường cho mới + quét sơn lan can. Xong công đoạn này nhìn như mới ngay. Ngon bổ rẻ. vài tháng sau hỏng ta lại làm lại như thế. Công nhân cầu đường không sợ thất nghiệp:))