[Thảo luận] Chú ý QL 1A đoạn Cầu Giẽ - Đồng Văn rất nguy hiểm

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Các bác đi QL 1A đoạn từ Cầu Giẽ về Đồng Văn cần hết sức chú ý chỗ bắt đầu của dải phân cách cứng (bằng bê tông) đầu tiên không có biển báo và không được sơn trắng, nên rất khó nhìn thấy, nhất là trong trường hợp trời tối.

Đêm hôm qua em đi chợ Viềng qua đó thấy rất nguy hiểm, đến sáng về thì đã thấy 1 em Hyundai trèo lên nằm trên dải phân cách, hộp số vỡ rơi xuống đường.

Đoạn này cách cuối đường cao tốc khoảng 2Km, các bác đi chú ý giảm tốc độ để quan sát nhé.

Chúc các bác lái xe an toàn.

Bắc Âu

Xe điện
Các bác đi QL 1A đoạn từ Cầu Giẽ về Đồng Văn cần hết sức chú ý chỗ bắt đầu của dải phân cách cứng (bằng bê tông) đầu tiên không có biển báo và không được sơn trắng, nên rất khó nhìn thấy, nhất là trong trường hợp trời tối.

Đêm hôm qua em đi chợ Viềng qua đó thấy rất nguy hiểm, đến sáng về thì đã thấy 1 em Hyundai trèo lên nằm trên dải phân cách, hộp số vỡ rơi xuống đường.

Đoạn này cách cuối đường cao tốc khoảng 2Km, các bác đi chú ý giảm tốc độ để quan sát nhé.

Chúc các bác lái xe an toàn.
Bác tienna vừa đi chợ Viềng về à, em cũng vừa về tới nhà đây ạ. Em đang định post bài về chú Santafe biển 30F-xxxx mầu bạc ghếch bụng lên giải phân cách thì bác đã pót rồi. Lúc đó trời mưa + đi tốc độ cao quá nên em ko thể dừng lại cờ hụp được. Nhìn chú đấy đang đứng thế chó *** bờ rào hài lắm ạ.:21:

biahoihanoi

Xe lăn
Đoạn này khó nhìn vì dải phân cách không có đèn báo hoặc đèn đường nên phơi bụng cũng dễ hiểu.

Tacoma

Xe tải
Bác tienna vừa đi chợ Viềng về à, em cũng vừa về tới nhà đây ạ. Em đang định post bài về chú Santafe biển 30F-xxxx mầu bạc ghếch bụng lên giải phân cách thì bác đã pót rồi. Lúc đó trời mưa + đi tốc độ cao quá nên em ko thể dừng lại cờ hụp được. Nhìn chú đấy đang đứng thế chó *** bờ rào hài lắm ạ.:21:
Lúc đầu nhìn xa tưởng Kia Soul lại gần thấy Huyndai Veracruz màu bạc bị chùn nắp capo, nghếch bụng lên giải phân cách, ruột gan thì long ra trông thảm quá. Đang buồn ngủ mà tỉnh hẳn . Sợ quá

EZdong

Xe điện
Thanks cụ! Hôm qua em đi Chùa Bái Đính cũng thấy đoạn í rất nguy hiểm, các ụ bê tông cho dải phân cách chưa lắp xong hết, hy vọng sau Tết họ lắp xong, sơn hẳn hoi mới giảm thiểu được TNGT các cụ nhể?

HobbyDriver

Xe tăng
Thanks cụ! Hôm qua em đi Chùa Bái Đính cũng thấy đoạn í rất nguy hiểm, các ụ bê tông cho dải phân cách chưa lắp xong hết, hy vọng sau Tết họ lắp xong, sơn hẳn hoi mới giảm thiểu được TNGT các cụ nhể?
Em cũng thấy, kinh quá. Khổ thân bác Vera.
Luật GT toàn quy định lái xe phải làm gì, chả thấy quy định GTCC phải làm gì. Chán.
Thôi đành đợi bộ luật mới, khi nào QH họp

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Lúc đầu nhìn xa tưởng Kia Soul lại gần thấy Huyndai Veracruz màu bạc bị chùn nắp capo, nghếch bụng lên giải phân cách, ruột gan thì long ra trông thảm quá. Đang buồn ngủ mà tỉnh hẳn . Sợ quá
Trước đoạn này, em chạy sau 1 bác đi Mercedes R350, em xin vượt mãi không được. Nhưng sau khi đi qua thấy em Vera như thế, bác Mer tụt lại cho em vượt luôn.

Đoạn Nam Định - Phủ Lý, ngay sau khi ra khỏi thành phố Nam Định, cũng có 2 điểm đầu của dải phân cách có biển báo, nhưng nằm trong khúc cua, nếu các bác chạy bám theo dải phân cách thì rất dễ va vào đầu dải phân cách khi đi vào ban đêm, các bác chú ý chạy bám theo vạch sơn phía bên phụ sẽ an toàn hơn.

Sáng nay các bác đi Nam Định - Phủ Lý có thấy 1 em sedan mầu đen nằm nghiêng trong khe thoát nước giữa đường bộ và đường tầu không? Bác tài xe này chắc buồn ngủ quá đây, các bác chạy đêm cẩn thận nhé.

xe chua lua

Xe tải
đã vote cụ rồi đới

hoangduy

Xe đạp
Website
www.datnungcuaha.com
Trước đoạn này, em chạy sau 1 bác đi Mercedes R350, em xin vượt mãi không được. Nhưng sau khi đi qua thấy em Vera như thế, bác Mer tụt lại cho em vượt luôn.

Đoạn Nam Định - Phủ Lý, ngay sau khi ra khỏi thành phố Nam Định, cũng có 2 điểm đầu của dải phân cách có biển báo, nhưng nằm trong khúc cua, nếu các bác chạy bám theo dải phân cách thì rất dễ va vào đầu dải phân cách khi đi vào ban đêm, các bác chú ý chạy bám theo vạch sơn phía bên phụ sẽ an toàn hơn.

Sáng nay các bác đi Nam Định - Phủ Lý có thấy 1 em sedan mầu đen nằm nghiêng trong khe thoát nước giữa đường bộ và đường tầu không? Bác tài xe này chắc buồn ngủ quá đây, các bác chạy đêm cẩn thận nhé.
================================================================
Ơ thế xe Bác chỉ cách xe e có 100m thôi à!?
Bác nào có thông tin thêm về em Vera ko nhỉ? E chỉ thấy đổ nghiêng sang hẳn 1 bên đèn xi nhan vẫn bật!
Về gần đến Cầu giẽ có thêm e Santafe mầu ghi yên vị trên giải phân cách! Hai túi khí nổ - Két nước vỡ tung...Vu này chắc chắn ko có thương vong.
Tổng kết hãi thật - Cả đi lẫn về có 3 vụ xảy ra tất cả!..
Tóm lại : Cứ nhẹ nhàng ta đẩy xe hàng - Không đi đâu mà vội .

Bắc Âu

Xe điện
Ơ thế đêm hôm qua họ nhà OF đi chợ Viềng đông thế nhỉ.:21:

khoavq

Xe điện
Đêm qua cháu cũng vừa chạy từ Phủ Giày về.

Tắc đường 5 tiếng, kinh hãi thế tục,

các cụ nhà mình bị tắc đường thành ra khi ra được đám tắc thì mát ga cũng là lẽ thường tình,

nhưng các cụ từ HN xuống Chợ Viềng đi kinh khủng thật.

Đêm qua cháu phanh hẳn lại nhường cho 2 cụ vượt nhau trên đường. Sợ hết vía!!!

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73

em qua đó thấy vẫn nằm lúc 4h sáng
30T

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Đêm qua cháu cũng vừa chạy từ Phủ Giày về.

Tắc đường 5 tiếng, kinh hãi thế tục,

các cụ nhà mình bị tắc đường thành ra khi ra được đám tắc thì mát ga cũng là lẽ thường tình,

nhưng các cụ từ HN xuống Chợ Viềng đi kinh khủng thật.

Đêm qua cháu phanh hẳn lại nhường cho 2 cụ vượt nhau trên đường. Sợ hết vía!!!
Em đi chợ Viềng bên Nam Trực, còn gọi là chợ Chùa, không bị tắc đường như các bác đi chợ bên Vụ Bản năm nào cũng tắc đường.

SANHSDIEU

Xe hơi
Cảm ơn thông tin của cụ chủ thớt!

Bẩm các cụ, đi Nam Định nhà cháu hãi nhất là đoạn này! Hồi tháng 8 đến tháng 10 năm 2008 nhà cháu chạy dự án dưới Nam Định đoạn đường này đang làm, cháu đã được chứng kiến nhiều bác hôn dải phân cách và xe lu làm đường lắm! Cọc tiêu biển báo thì không có...

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
Sáng qua em đi Thái Bình cũng gặp 2 vụ này, chiếc sedan ở đoạn Bình Lụcl lúc em qua đã được cứu họ móc lên nhưng em thấy nóc bẹp dúm dó, xe mới nhìn tiếc quá. đường mưa chơn và xương mù mà cứ mát ga thì dính là đương nhiên roài.
Chia buồn với các cụ chủ xe trên.

luv

Xe tải
Quả Vera có 4 người trên xe (2 vợ chồng và 2 con nhỏ) hành trình Pleyku - hanoi - Pleyku. 2 vợ chồng bác tài ngồi trước, 2 con nhỏ ngồi sau, xảy ra tai nạn khi trên đường từ hanoi quay lại Pleyku. 3 người đều thắt dây chỉ có vợ ngồi phía trên bên phụ là không cài dây thì bị gãy xương bả vai, còn lại đều an toàn. Một lần nữa nhắc nhở các cụ chạy đường xa thì nhớ cài đủ dây nhé.

kuphuong

Xe buýt
Người OF
Quả Vera có 4 người trên xe (2 vợ chồng và 2 con nhỏ) hành trình Pleyku - hanoi - Pleyku. 2 vợ chồng bác tài ngồi trước, 2 con nhỏ ngồi sau, xảy ra tai nạn khi trên đường từ hanoi quay lại Pleyku. 3 người đều thắt dây chỉ có vợ ngồi phía trên bên phụ là không cài dây thì bị gãy xương bả vai, còn lại đều an toàn. Một lần nữa nhắc nhở các cụ chạy đường xa thì nhớ cài đủ dây nhé.
may quá kụ nhỉ ko có thiệt hại lớn về người (b)

vm_phuong

Xe đạp
Chiều CN, em đi lấy xe thấy bác Vera này đang nằm trong Hyundai Giải Phóng. Nát hết cả đầu, tới tận hộp số, túi khí bung hết. Nhân viên showroom đồ rằng sửa xong cỡ 200 triệu.