Chưa có autolock cho xe Mazda...???

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
À đúng ạ thế thì đành phải chơi mạch điều khiển riêng, hôm qua em vừa làm cho cụ Airport hộp autolock chơi chung được Civic, Mazda cũng chỉ cắm mấy dây vào giắc có sẵn là ngon.
Hehee...cụ cắm vào cho e chạy đc ngay thì tốt, cho e cái bo mạch về e chả biết đấu đá thế nào đâu, mà lên cụ ở đâu đc nhỉ ?

Công Nông

Xe điện
Any Vu nói:
Hehee...cụ cắm vào cho e chạy đc ngay thì tốt, cho e cái bo mạch về e chả biết đấu đá thế nào đâu, mà lên cụ ở đâu đc nhỉ ?
Cắm vào chạy luôn cụ ợ ko can thiệp gì đến hệ thống điều khiển sẵn có của xe, thế thì em làm mạch in lắp sẵn nguyên hộp cho cụ, tuần sau em về HN ới cụ đến off với hội Cầu Giấy cho xôm nhá (c)

Gia_Khanh

Xe điện
Mazda 3 2010 mà cũng ko có auto lock nhỉ, thế thì con M3 - 2005 của e cũng chả mong lắp đc !

FOCUS-1

Xe tăng
Cuối tuần cụ qua em mời em ly cafe em biếu cụ mạch chỉ cắm dây lên xe đóng cửa nổ máy vào số cầm vào vô lăng khởi hành là auto lock, tắt máy unlock.
ah, cao thủ đây rồi. cụ nói rõ hơn về bộ autolock của cụ đc ko ợ? các điều kiện cần để lock? em cũng đã mất rất nhiều time nhưng vẫn chưa ưng ý. em đã ship 1 bộ autolock của khựa cho mazda, 25km/h tự đóng cửa nhưng nó hơi chuối là phải chạy ở vận tốc đó vài giây mới lock.

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn

hoang chinh

Xe điện
À đúng ạ thế thì đành phải chơi mạch điều khiển riêng, hôm qua em vừa làm cho cụ Airport hộp autolock chơi chung được Civic, Mazda cũng chỉ cắm mấy dây vào giắc có sẵn là ngon.
Airport có phải là Bác Thưởng Dầu Khí không nhỉ? Bác này cũng là người đam mê công nghệ .

Gia_Khanh

Xe điện

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn
Món này có pải cắt dây đấu vào gì ko hay chỉ việc cắm vào dùng hả cụ !
chắc cụ phải nghiên cứu, nhà cháu chỉ search giúp thôi ợ, nhà cháu chỉ nghiên cứu Yaris thôi ợ

thangtech1

Xe hơi
Các cụ cho em số của cụ nào lắp AUTO LOCK cái với, em đang tìm ợ!

thangtech1

Xe hơi
E tìm đc rồi, cụ ỷing gia Vo Thi Sau ợ

teoauto

Đi bộ
Chào các bác!
Em thấy đấu , cắt dây kiểu song song thì có ảnh hưởng gì đến xe đâu ạ.... Lắp cục adapter vào cổng DLC OBD của xe đều như nhau chỉ khác là thời gian nhanh hơn thôi.... em làm vụ này 2 năm rồi thấy ổn định mà....
- Còn vụ mở lock khi có tai nạn thì được xem là hy hữu, nhưng theo thống kê các vụ tai nạn dẫn đến không thoát ra được của nước Mỹ thì số vụ tai nạn liên quan đến sự sống còn của con người về cái lock cửa quá nhiều nên họ yêu cầu bỏ cái auto lock khi xe vào nước Mỹ những năm gần đây để giảm nguy cơ về vụ hy hữu này ( ngày trước một số dòng xe Ford trang bị công nghệ khi va chạm mạnh dẫn đến bung túi khí thì các lock cửa sẻ tự unlock cưỡng chế khi nào hệ thống SRS được thay thế thì hệ thống lock cửa mới lock lại bình thường... nhưng khi một chiếc xe lao xuống sông hồ thì túi khí không bung ra dẫn đến không Unlock chốt cửa...). nên công nghệ này nhanh chống bị gạt bỏ đi...
- Đó là nước Mỹ, còn Vn thì nhiều lý do lắm... em làm mấy cái này cho nhiều người và ý kiến, mục đích mỗi người khác nhau ( chống trộm, cướp, trẻ em...). Em cũng nghĩ ra rất nhiều tình huống để sử lý vụ auto lock thì phải có auto unlock khi có sự cố hy hữu... Nhưng điện tử mà làm sao mà giám tinh tưởng giao tính mạng của mình cho mình cho nó được... máy bay nó hiện đại đến mấy mà còn té ầm ập thế kia thì nói gì đến 1 cái mạch điện lắp ráp bằng những người Sinh Viên mới ra trường được... :D. " thôi thì có bao nhiêu cách để Unlock khi sự cố sảy ra thì mình làm bấy nhiêu vậy... " Dù sao có còn hơn không...
- Còn về lắp đặt có ảnh hưởng gì đến hệ thống trên xe hay không?! Em thưa là có đó... ( một chiếc xe không có auto lock speed mà chúng ta đã làm cho nó có auto lock speed thì dù với hình thức nào nó cũng đã can thiệp vào phần cưỡng chế của xe rồi còn gì ).
- Cho nên người thông minh thường chờ xem chuột bạch rồi quyết định, người kinh doanh thì tìm chuột bạch... Sau vài tháng lắp đặt ổn định hệ thống được đưa vào đại trà... ( nhưng vẫn không tránh được vài trường hợp lỗi này nọ... ). Nhưng có một điều em thường thấy là các thiết bị điện tử về option hiện nay của TQ qua 18 tháng sử dụng là nó có vấn đề... có khi mới lắp vào có 2 tuần nó đã hành rồi... chịu thôi...
- Riêng em thì cùng 1 Kỹ sư mới ra trường nhưng biết lập trình tí tí về điện tử kết hợp làm ra vài cái mạch lắp thành công thì đến giờ đã 2 năm chưa thấy chủ xe ý ới ( do chọn linh kiện tốt sử dụng )...
- Cho nên em thấy lắp auto lock hay không lắp auto lock điều do nhu cầu thôi... chứ không phải là bắt buột. Còn về đảm bảo an toàn cho hệ thống điện trên xe là do người thợ lắp đặt có sơ đồ mạch điện xe đó để lắp hay không thôi.
--- Chúc các bác vui vẻ năm mới nhé ----

hoacvxd

Xe tăng
Rất nhiều xe có sẵn chức năng này nhưng vì lý do nào đó đã bị vô hiệu hóa, nếu vào hãng hoặc gặp thợ xịn có thiết bị kích hoạt lại là được.
Còn chế thêm các mạch thì cũng ổn thôi, không vấn đề gì, em dùng mạch lắp thêm được hơn 2 năm rồi vẫn ngon.