"Chưa có bãi đỗ xe thì không thể phạt dân được" - Lại là Đà Nẵng

hanoi beer

Xe điện

SN2204

Xe tải
Thật đáng tiếc cho đất nước nếu bác Thanh k ra trung ương.
E mong sự nghiệp chính trị của bác sẽ tiếp tục đi lên chứ k dừng lại ở ĐN(dù với bất cứ lý do gì)

DuyThanhSNG

Xe tăng
Nghe bác Thanh này phát biểu em lại cứ tưởng ở bên Tây hóa ra nó lại ở VN . Nghe một ông Lãnh Đạo làm và phát biểu mà dân cứ vỗ tay tán thưởng ầm ầm nghe nó kỳ lạ sao sao ấy nhỉ ? có vẻ hơi khác thường chăng??.Em cũng muốn chuyển lên Đà nẵng ở để tận hưởng cái sự khác thường ấy.

IMEV

Xe tăng
bác Thanh quá đà rồi.
em rất ngưỡng mộ ĐN nhưng bác ấy có tính đc chi phí xd một gara là bn ko? 1triệu ô tô cần 1tr gara -> bn tiền? tại sao phải dùng tiền thuế của em xây gara cho các bác? cái gì cũng phải tính khả năng thu hồi vốn. chưa có một chính phủ nào xây gara cho dân cả. dân mua ô tô thì phải tự lo chứ? cq chỉ lo cho số đông thôi, như phương tiện gt công cộng chẳng hạn.
Cụ nói kỳ bỏ mợ! Cái này có sự quản lý thu chi của nhà nước mừ, sau thu lại tiền đó lại vào ngân sách (nếu minh bạch). Cụ nói thế khác nào em thắc mắc mấy ông lấy tiền của em đi đầu tư cho a Sin.

tricoi

Xe buýt
Lại là bác Bá Thanh, bác ý cứ làm thế này thì bao h bác ý mới được ra TW cơ chứ
Bác Thanh mà ra TW thì nhìn chung chỉ có mất chứ không có được:

- Dân ĐN mất nhờ
- Bác Thanh TW sẽ không còn là bác Thanh ĐN - thời thế thế thế thời phải thế

Thôi chi bằng cứ để cho Đn được ngon lành còn hơn chẳng ai được gì. Em nghĩ thế đấy

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt

- Dân ĐN mất nhờ

Thôi chi bằng cứ để cho Đn được ngon lành còn hơn chẳng ai được gì. Em nghĩ thế đấy
Cụ nói chuẩn.

Mà theo em làm tốt ở ĐN chắc gì ra HN hay lên TW đã làm tốt được như vậy, mọi thứ (môi trường, điều kiện, tầm, v.v... và quan trọng là ê kíp) đều khác. Chỉ sợ lại thành anh #'. Em lúc đầu cũng trót đặt nhầm niềm tin vào anh #, cứ nghĩ sẽ có 1 luồng gió mới, ai ngờ...

CR-Vic

Xe container
Cụ nói chuẩn.

Mà theo em làm tốt ở ĐN chắc gì ra HN hay lên TW đã làm tốt được như vậy, mọi thứ (môi trường, điều kiện, tầm, v.v... và quan trọng là ê kíp) đều khác. Chỉ sợ lại thành anh #'. Em lúc đầu cũng trót đặt nhầm niềm tin vào anh #, cứ nghĩ sẽ có 1 luồng gió mới, ai ngờ...
Cụ so sánh bác Bá với anh kia là kập kênh quá!

ngaydoclap

Xe container
Cứ cho lảnh đạo HN vào Đà Nẳng làm thữ vài nhiệm kỳ đãm bão quay lại thời kỳ đồ đá hết, yên tâm đi :))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Được làm dân Đà nẵng thật hạnh phúc.
Xứ ấy quá Văn minh
Thủ đô nên nhìn đấy mà học tập.

dang_tim_xe

Xe điện
Chuyện của Hà Nội với Sì gòn thì cứ kệ m....ịa bác # với mấy cụ nghị ngoài đó. Bác Thanh nói thế này thì hại nhà cháu rồi. Lộ hết cả bí mật của Đà Nẵng. Bây giờ trộm cắp Hà Nội với Sì gòn nó gửi thấy hơi, đổ xô vào Đà Nẵng để vặt gương, gạt nước, bánh xe đậu qua đêm ngoài đường thì bác có đền được không? Hu Hu!

Hóa ra Đà Nẵng giống Tây nhẩy. Xe đậu đêm ngoài đường kg bị mất cắp! :))
Cái này chuẩn ạ.

dang_tim_xe

Xe điện
Nghe bạn em kể, vào đây quen thói CSGT tuýt còi là quay xe chạy, bị đuổi đến nơi đến chốn :))
Đuổi xong nếu là biển tỉnh thì nhắc nhở và hướng dẫn cho đi đúng đường cụ ợ.

dxpac

Xe buýt

- Dân ĐN mất nhờ

Cụ nói chuẩn.

Bác Thanh ra HN hay lên TW chắc không làm việc được,. Nếu muốn vảo BCT, chức BT HCM có vẻ hợp hơn

Biển 30 thì nhắc, biển 75 thì ...thịt. :)) :))
Vì người ở trỏng thì phải hiểu luật ở trỏng, không hiểu thì phạt để phải học, hiểu mà vi phạm thì phạt cho chừa.
Ở ngoài này vô, vi phạm vì chưa quen, vì lơ đãng (nhất là ng tham quan thì lơ đãng là đương nhiên) nên nhắc nhở là chủ yếu.
Ở ngoài này thì càng ngoại tỉnh bố càng phạt cho lòi mắt.
Và quan trọng là trỏng k có phân làn ngu như ở đây, và k có chuyện 1 con đường 1 chiều đổi chiều đến 3 lần trong 1 năm. Cũng k có chuyện làm cái biển báo cấm núp sau gốc cây, hoặc cảnh sát núp sau gốc cây xồ ra.

các kụ khen ông T ít thôi, không lại vạ lây cho ổng.

Captiva555

Xe tăng
Đuổi xong nếu là biển tỉnh thì nhắc nhở và hướng dẫn cho đi đúng đường cụ ợ.
Vì người ở trỏng thì phải hiểu luật ở trỏng, không hiểu thì phạt để phải học, hiểu mà vi phạm thì phạt cho chừa.
Ở ngoài này vô, vi phạm vì chưa quen, vì lơ đãng (nhất là ng tham quan thì lơ đãng là đương nhiên) nên nhắc nhở là chủ yếu.
Ở ngoài này thì càng ngoại tỉnh bố càng phạt cho lòi mắt.
Và quan trọng là trỏng k có phân làn ngu như ở đây, và k có chuyện 1 con đường 1 chiều đổi chiều đến 3 lần trong 1 năm. Cũng k có chuyện làm cái biển báo cấm núp sau gốc cây, hoặc cảnh sát núp sau gốc cây xồ ra.
ĐN hay vậy ợ, mai em vào đó ở

danang194

Xe tăng
Mời các cụ trung tuần tháng 3 này vào ĐN để dự lễ ra mắt chi hội OF Đà Nẵng nhân tiện thử nghiệm ban đêm bỏ xe ngoài đường coi xe ông nào mất trước thì xác nhận đó là xe ngon hơn :)). Em Fun chút chứ dự án xây bãi đổ xe ngầm cho ĐN đã có rồi ah,không phải là xây từng nhà từng cái gara như cụ gì đó nói đâu ah
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/02/da-nang-se-xay-hang-loat-bai-do-xe-ngam/

fuxe

Xe container
các cụ đã nghe câu này chưa :-? "trời của thanh, đất của thanh - con chim trên cành cũng là của thanh"

beefburger

Xe tăng
Em còn nhớ cách đây tầm 3 năm gì đó, hôm đó em đi tour, ngồi trên xe oto nghe cô bé hướng dẫn viên du lịch giới thiệu về thành phố trong đó có một chi tiết em rất chú ý: nhắc về người bí thư của thành phố mình một điều BÁC THANH , hai điều BÁC THANH như điều mà em chỉ thấy người ta hay nói tới là BÁC HỒ.
Ước gì mà bác ấy về trung ương nhỉ!

CR-Vic

Xe container
Em còn nhớ cách đây tầm 3 năm gì đó, hôm đó em đi tour, ngồi trên xe oto nghe cô bé hướng dẫn viên du lịch giới thiệu về thành phố trong đó có một chi tiết em rất chú ý: nhắc về người bí thư của thành phố mình một điều BÁC THANH , hai điều BÁC THANH như điều mà em chỉ thấy người ta hay nói tới là BÁC HỒ.
Ước gì mà bác ấy về trung ương nhỉ!
Hệt như em đi tour sang Thâm Quyến năm kìa, con bé hướng dẫn người khựa cứ lải nhải bác đặng thế nọ, bác đặng thế kia làm em nghe thấy chối tai quá mới bảo nó ngừng ca ngợi tay đặng đấy nữa vì bọn tao không ưa thằng đấy. Thế mà nó sợ phải im đấy! :))