Chuẩn bị học lái xe!

mynn020484

Xe tải
Học lý thuyết có phần mềm. Một đêm làm khoảng 20 lần là mai thi tối

tinhco2212

Xe máy
Ngay truoc em luoi hoc ly thuyet lam cac Cu ah?Cha doc 405 cau hoi gi ca?Lam ly thuyet tren may toan dc 26 Cau,thih thoang moi dc 28 cau dung ma hoi do em thi C cac Cu ah.

lymdym

Xe tăng
Học thì cứ học để lấy kiến thức ra đường thôi chứ theo em cứ chống trượt 1t đi cho chắc, bây giờ trung tâm nào chả thế. Chứ thi lại mệt mỏi lắm!

BMW3se

Xe tải
Kinh nghiệm của em là cứ phải thực hành nhiều. Hồi em học, em toàn chiến ngoài đường, phải tranh thủ lúc có thày đạp phanh và chỉnh lái hộ.

Thế nên lấy bằng xong là em làm phát Hà Nội-Thái Nguyên-Tuyên Quang ngon choét

hakaraoke

Xe tăng
Số 2 ngách 124 Văn chương, Đống đa, Hà nội
Ngày trước thi lấy bằng B2 dễ như óc chó. Trước khi thi luật 1 ngày, giáo viên hỏi cả lớp học viên nào chống trượt thì nộp 100k (học phí năm 1995 nộp cho trường là 1,2tr), còn ai không nộp thì thi tay bo, chỉ có 10 câu thôi, thi trên giấy. Luật em học của 1 thầy ở Trần Xuân Soạn quá vững rồi nên không cần phải chông trượt. Em thấy mấy học viên nộp chống trượt được các thầy chỉ chỉ có khoảng 10s là xong (công nhận giáo viên dạy lái xe kiếm tiền dễ thật). Sau khi thi luật xong, những học viên nào đỗ ra xe của lớp hoặc tự đi xe máy thẳng tiến lên Sơn tây để thi tay lái. Thi tay lái hồi đó là một bãi rộng, nền em thấy lổn nhổn sỏi nhỏ như sỏi cát vàng, bài thi như thế này: tiến chữ chi, lùi chữ chi, lùi xe vào chuồng, đi bánh xe bên phụ qua phần xếp sẵn, nếu ok hết thì ra đường trường đi thêm 1 đoạn là hết bài (đoạn đường trường là lúc học viên đóng tiền để cho các thầy và hội đồng chấm thi chia nhau, hết 50k/hv). Toàn bộ hình được giáo viên cắm những cột sắt và buộc dây thừng vào chân cột để tạo thành hình, nếu học viên đi mà đè lên dây là bị lỗi nhẹ, làm đổ cột lỗi nặng, cứ như vậy 1 lỗi nhẹ thì bị cảnh cáo, 2 lỗi nhẹ thành 1 lỗi nặng và dừng thi, chờ đợt sau thi lại. Còn chống trượt thì ngoài lỗi chẹt dây lần đầu thì cứ chẹt dây lần tiếp theo là 100k, làm đổ cọc là 200k, đổ cọc thứ 2 thì dừng thi. Xe hồi đó sử dụng là Gatz 69 nên các học đều phải có sức khỏe chút thì mới đủ sức vần tay lái, đến chỗ cua là phải đánh lái thật nhanh không thì chẳng chẹt dây cũng làm đổ cọc.....
Có vài lời ôn lại hồi ức ngày đi học lái xe

khucdaodau88

Xe tải
Lý thuyết 2 ngày chắc được từ 28-30 điểm (trừ người chậm phát triển trí óc) - e học 2 ngày được 30 điểm cả hai lần thi.
Thực hành phải học cẩn thận, càng thực hành nhiều càng tốt. Lúc thi thì tâm lý ăn 70%, cụ nào run quá rất dễ trượt đoạn đề pa hoặc lùi chuồng.
Lấy bằng xong kiếm một xe (đi thuê matiz có hơn 300k/ ngày), đi lại một vòng những cung đường mà thầy đã dậy, sau đó mất khoảng 2 ngày chạy đường dài (về quê chơi) đảm bảo tự tin hơn hẳn.
Thú thật: em mới lấy bằng lái thứ 6 tuần trước, hôm nay làm con Jolie 7 chỗ đưa cả nhà về quê. Đi được 500m gặp đèn xanh - đỏ bị XXX tít vì sai làn, giả quyết nhanh vì còn vội về quê ăn cưới mất 3 lít (ịc mẹ tụi XXX- vẫn cay). Lúc đi chết máy 3 lần và mất 2 tiếng mới đi về tới nơi (cách nhà 65km). Lúc về tự tin hơn hẳn nhưng (ịc mẹ xxx lần nữa) lúc về bị xích sai làn đường (lại sai làn đường) ở chân cầu Vĩnh Tuy nhưng không mất xiền vì giơ tay chào kiểu điều lệnh thằng Trung úy từ trên xe (thằng này nhìn thấy chào vậy có khi chột dạ và thây mặt e cũng khó ăn (nếu có ăn chắc cũng mất 1 tiếng cãi nhau) và còn 4-5 cái nữa đang chờ (nhân đây em cũng gửi lời cảm ơn sâu sắc đến các cụ OFF vì sau khi đóng tiền ngu vì sai làn em lên otofun.net cầy nát cách cãi sai làn đường và tự tin nếu hôm nay mấy thằng xxx bắt em sai làn đường em sẽ cho nó biết thế nào là OFF của các cụ).
Tổng kết lúc về không chết máy phát nào, thời gian đi còn 60p tròn. Cảm thấy vui vì đã thấy có tác dụng của sự chăm chỉ học của mình.
Em cảm ơn các cụ đã đọc bài của em.
Em thấy cụ có năng khiếu lái xe =))

tankeugl

Xe buýt
các cụ cho em hỏi học lái xe ở Hanoi chỗ nào rẻ nhất ko ạ ? em ở gia lam bên này toàn chỗ 8 củ cho bằng B2

AlexAltis

Xe hơi
Các bác chỉ cần để ý đề pa, tăng tốc là ok thôi.
Nhưng thi là một chuyện, quan trọng là bác thực hành nhiều, va chạm nhiều tình huống sẽ hữu ích cho bác sau này thôi.
Em ngày xưa đi học không sợ gì. Nhưng khi thực tế thì đi thẳng không sợ, mỗi lùi, đường hẹp và đông người là kinh. Bây giờ chẳng sợ bố con thằng nào vì đi nhiều thành quen.

Ob3xuT

Xe điện
Buổi đầu tiên mà thầy giáo đã cho ra đường rồi thì em phục thầy giáo của cụ quá. Buổi đầu tiên em mất hai ngày số nguội đây này cụ ạ
Lái xe bằng mồm cũng được mà cụ
Thật ra ngày trước em đầu giờ sáng tập số nguội xong sang bãi, cuối giờ lái xe về trường luôn... Chỉ có điều mấy cụ kia lần đầu mà vít đến 80km/h thì em cũng ạ luôn :))))

haiyendsql

Xe hơi
đi học thì có thầy rồi lo gì, quan trọng là phải chịu khó nghe thầy, học hỏi và đôi khi lái xe nó cũng phụ thuộc ở cái năng khiếu

thanhquyet

Xe điện
Website
www.maychieutoancau.com
học lái xe cũng như đi hoc bình thường thôi, tại sao người ta giỏi, phải vắt óc ra suy nghĩ là tại sao. Đi học thì đã có thầy rồi, cứ làm theo những gì thầy bảo là ok

linhnn61

Xe đạp
Đi đường thì các bác cứ đi nhiều là ngon, về lý thuyết thì các cụ tải phần mềm về máy tính và ngồi thi thử, cài cả vào máy ở cơ quan nữa, tranh thủ được lúc nào lại vào thi thử , vài hôm là lý thuyết ngon ngay, 30 điểm dễ mà.

linhnn61

Xe đạp
Học lý thuyết em nghĩ rất quan trọng, ra đường các bác tự tin nhận biết được biển, đi đúng luật và tự tin chấp hành pháp luật

0915966996

Xe tải
em ngày trước học trên sơn tây bên trung tâm gì í,cạnh bên PCCC,có thời gian thì học cả tuần cũng đc,vì trọn gói có hơn 5 củ,học thoải mái k mất tiền gì ngoài tiền nhậu buổi trưa,ngày nào cũng say ngất ngây :))....ở đây cho học bùn cười vãi,đi sa hình liên tục,ông nào kém lắm thì mới trượt đc,thầy dậy nhiệt tình k cần phong bì,xăng xe k mất,chạy liên tọi,thích chạy đường trường thì làm chuyến riêng,k thì thôi,k ép phải đi... lần này mà cho gấu nhà e đi học e sẽ cho học ở đây luôn

Usename

Xe tải
ai có kinh nghiệm gì trong bài thi sa hình thì chỉ bảo anh em với. ví dụ thời điểm đánh lái lùi chuồng. đánh nhanh hay chậm. rồi qua đèn đỏ...đề pa. tăng tốc nói chung là ai đã thi rồi mà ngộ ra được điều gì hay thì bày cho ace vs