Thảo luận Chuẩn bị lấy CRV e HEV

Carthage

Xe tải
tai cụ thính nhỉ, em chẳng nghe gì cả, êm ru :)
Các cụ đang trong tình yêu đẹp nên dễ tha thứ thôi. Trước em cũng chạy lốp Mít từ đầu. Ngày mới lấy nó em cũng thấy nó êm lắm luôn.
Hôm kia chở con gái đi cái xe đang chạy, hỏi nó bảo còn nhớ xe ngày xưa không, nó bảo xe này êm hơn nhiều bố ạ, xe cũ đi cao tốc ồn lắm.
Nhưng CRV mà cải thiện được điểm ấy thì quá ngon, dù gì cái cảm giác lái của nó vẫn thích, hơn cái xe em đang chạy.

• Vodka
Reactions: tka
Các cụ đang trong tình yêu đẹp nên dễ tha thứ thôi. Trước em cũng chạy lốp Mít từ đầu. Ngày mới lấy nó em cũng thấy nó êm lắm luôn.
Hôm kia chở con gái đi cái xe đang chạy, hỏi nó bảo còn nhớ xe ngày xưa không, nó bảo xe này êm hơn nhiều bố ạ, xe cũ đi cao tốc ồn lắm.
Nhưng CRV mà cải thiện được điểm ấy thì quá ngon, dù gì cái cảm giác lái của nó vẫn thích, hơn cái xe em đang chạy.
Tất nhiên là độ ồn có cải thiện cụ ạ. Nhưng cải thiện được nhiều hay không thôi. Em đi Civic chung nền tảng với CRV nhưng ồn hơn CRV vì lốp mỏng hơn nhưng em chẳng làm chống ồn. Em chạy quen kiểu chân bé (để tiết kiệm xăng) nên cũng giảm ồn ít nhiều và nghe nhạc để chuyển từ ồn này sang ồn khác dễ chịu hơn (cao tốc ít khi vượt quá 80, trừ khi thích thử ga lên 120).

tka

Xe tải
Chuẩn rồi cụ, xe mới đi êm hơn nhiều so với chính nó đã đi 3 năm trở nên. Thứ nhất là lốp mới cao su còn đàn hồi tốt đi êm mướt; thứ hai là các chi tiết vật liệu nội ngoại thất còn kín khít, chưa bị lỏng lẻo, rung lắc; thứ ba là động cơ cũng chưa rão tiếng tròn, êm; thứ tư là dây đai động cơ, dây đai điều hòa chưa bị nhão nên tiếng ồn, ù cũng ít hơn nhiều. Xe cũ em đi hơn 4 vạn là thay lốp mới, bảo dưỡng điều hòa thay dây đai đi êm hơn hẳn.
CRV đời mới, nhất là bản ehev đi êm và đỡ ù hơn nhiều các bản trước cụ nhé mặc dù tiếng ồn vẫn có nhưng nghe nó vẫn dễ chịu hơn khi đi vào đường xấu.

Linhviet.vn

Đi bộ
Mấy ngày đầu đi 2 người toàn ăn dưới 4 lít các cụ à.

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

qhhp

Xe điện
Xe em ko phải lốp Mít :)

nguyenvanuoc

Xe hơi
Tổng thiệt hại bao nhiêu thế cụ

Ẹc cụ đi cao tốc à, 4l/100 là dưới cả mức test NSX
Hybrid lợi xăng khi đi phố chứ đi tốc độ cao thì nó tốn hơn xăng thuần. Còn chuyện ăn ít xăng hơn công bố không hề lạ. Vì vừa kĩ năng lái thượng thừa (ga lên nhẹ, đều, phanh rất ít)+ăn may (thoáng đường). Ngoài ra còn thêm tải, sức gió, bảo dưỡng đủ.

tka

Xe tải
Hybrid lợi xăng khi đi phố chứ đi tốc độ cao thì nó tốn hơn xăng thuần. Còn chuyện ăn ít xăng hơn công bố không hề lạ. Vì vừa kĩ năng lái thượng thừa (ga lên nhẹ, đều, phanh rất ít)+ăn may (thoáng đường). Ngoài ra còn thêm tải, sức gió, bảo dưỡng đủ.
Em vừa làm chuyến HN-Thanh Hóa-HN hầu hết cao tốc, đường thoáng đẹp về thấy báo trung bình 5,4l/100km cụ nhé. Em đi 3 tháng nay chưa khi nào báo lên 5,8l/100km kể cả hỗn hợp, em phần lớn di chuyển trong nội đô mà đổ đầy bình chạy đến mấy lần điều chỉnh giá xăng mà vẫn chưa phải bơm thêm xăng :)

Em vừa làm chuyến HN-Thanh Hóa-HN hầu hết cao tốc, đường thoáng đẹp về thấy báo trung bình 5,4l/100km cụ nhé. Em đi 3 tháng nay chưa khi nào báo lên 5,8l/100km kể cả hỗn hợp, em phần lớn di chuyển trong nội đô mà đổ đầy bình chạy đến mấy lần điều chỉnh giá xăng mà vẫn chưa phải bơm thêm xăng :)
Hybrid đi phố chấp mọi thể loại giá xăng. Đấy mới là hev thôi. Chứ phev còn tiết kiệm nữa vì pin to hơn.
Nhưng đi đường cao tốc thì hybrid tốn hơn xăng thuần. Nếu Hà Nội đi Thanh Hoá 2 chiều vớ được đường thoáng thì con civic em chạy chỉ tầm 4 lít nhỉnh thôi.
Nhưng hev có ưu thế là pin nó sử dụng năng lượng từ xăng đốt và phanh tái sinh để nạp nên không cần trạm sạc như phev. Cho nên hybrid dạng hev phù hợp hơn phev.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: tka

bmwp0wer

Xe tăng
Bản này đỡ ồn, ù hơn so với bản đời trước nhiều. Tuy nhiên nó cũng phụ thuộc rất nhiều vào mặt đường nữa, em đang đi trên đường vành đai 2 trên cao hoặc Minh Khai mới làm êm ru nhưng sang đường Láng phát là ồn hơn nhiều luôn, hoặc đang đi đoạn dốc Vĩnh Tuy gặp đoạn mấy hôm nay mới thảm lại mặt đường đi cực êm ko nghe tiếng ồn luôn. Cho nên ở nước ngoài vẫn xe này đi ko ồn ù như ở mình vì đường đẹp đi rất êm.
Hôm nay em đi lấy xe chỗ dán ppf họ còn làm cách âm cho cả LX570 form mới chứ không phải đời 2015 trở về trước mà trông xe rất mới luôn. Em ngạc nhiên hỏi xe này đi êm lắm sao lại đi làm cách âm họ nói anh chủ bảo đi chậm hoặc đường đẹp thì cực êm, nhưng đường xấu hoặc đi cao tốc HN-HP thì vẫn rất ồn nên làm cách âm đi cho đỡ ồn.
Vậy nên, chắc chỉ có RR là không ồn ù thôi các cụ ạ!
Cái món âm thanh này nếu ồn quá thì hé cửa đảm bảo hết ồn.

Ranfer

Xe buýt
Đi xe mấy tháng hôm qua mới phát hiện có tính năng cảm biến đồ vật trên ghế phụ mà không để ý các cụ ạ. Đó là tối qua em để xe tại sân đỗ Nội Bài vội vào đón người nhà nên xuống xe tắt máy đóng cửa đi luôn vì thấy đèn đã tắt cứ nghĩ như mọi khi xe sẽ tự lock, đến khi ra xe ngạc nhiên cửa không khóa vì nhìn từ xa gương chưa cụp, kiểm tra lại thì phát hiện túi đi làm để trên ghế phụ (em để máy tính bảng, một số đồ lặt vặt và ví trong túi xách khoảng hơn 2kg) nên cửa ko tự khóa.
Cái này quan trọng, vì nhiều khi vội theo thói quen tắt máy đóng cửa là đi luôn mà để đồ trên ghế phụ là xe ko tự lock đâu các cụ nhé.
Em cũng bị nhưng do quên 1 chìa khoá trên xe! em để chìa thẻ trong ví, lại vứt 1 chìa trên xe, phản xạ bấm khóa xong đi luôn, quay lại mới thấy chưa khoá. Cũng có cái hay là ko quên khoá trong xe mà vẫn lock như 1 số xe khác

khoa.le

Xe máy
Ước mơ gần nhất của em cũng là CRV-RS, hic hic

linhbogiong

Xe tăng
Đi đường vành đai 3 của Hà Nội cụ ơi, nói chung loanh quanh trong phố hay tốc độ trung bình 50 thì khoảng 4 lít thôi.
NGon quá cụ nhỉ em có tiền cũng đổi xe này đi cho tiết kiệm

linhbogiong

Xe tăng
Con này mua thêm cái lốp dự phòng đi chơi xa nữa thì bá đạo.