[Funland] Chuẩn bị về hưu - chọn Otofun là nơi tái khởi nghiệp

Kitcat

Xe container
Cảm ơn cụ, cho em hỏi, khi ngâm có cần phải đóng nắp lọ vào không?
Dạ có cụ, cụ ngâm bằng chai nhựa đựng rượu hay dầu ăn cũ 5l hay 10l ý, nắp của nó ở dạng cụ vặn nó vẫn xì ra đc tí hơi, đừng ngâm chai lavie nắp chặt quá mỗi ngày lại phải xì bớt hơi. Cụ nhà em bị thích cọ toalet, mà toàn mua hóa chất, ngăn thì k ngăn đc, dấm thì mua về cụ chê cọ hem sạch bằng hóa chất nên e phải ngâm lọ dứa thay. Cụ cứ cho vỏ dứa hoặc đu đủ đều chung loại enzyme nhé. Cọ sạch mà thơm. Đuổi ruồi dấm là tác dụng em không ngờ tới đấy.

Xechaybangcom

Xe điện
Dạ có cụ, cụ ngâm bằng chai nhựa đựng rượu hay dầu ăn cũ 5l hay 10l ý, nắp của nó ở dạng cụ vặn nó vẫn xì ra đc tí hơi, đừng ngâm chai lavie nắp chặt quá mỗi ngày lại phải xì bớt hơi. Cụ nhà em bị thích cọ toalet, mà toàn mua hóa chất, ngăn thì k ngăn đc, dấm thì mua về cụ chê cọ hem sạch bằng hóa chất nên e phải ngâm lọ dứa thay. Cụ cứ cho vỏ dứa hoặc đu đủ đều chung loại enzyme nhé. Cọ sạch mà thơm. Đuổi ruồi dấm là tác dụng em không ngờ tới đấy.
cảm ơn cụ.

trentungcayso

Xe tăng
nhưng có đuổi được con dĩn không, cái con nho nhỏ màu vàng ấy. Con này em thấy nó bám ở quả chanh cắt dở thôi rồi. Không biết kèm theo hoa định hương thì thế nào.
Không đuổi được dĩn cụ ơi. Nhà em cũng đang khổ sở vì dĩn đây, chưa tìm được cách trị, nó đốt ngứa hơn cả muỗi. Nhà cụ ở vùng nào mà cũng có dĩn ạ?

Xechaybangcom

Xe điện
Nhà em trên cao tít, nó bắt đầu xuất hiện khi bạn đối tác bạn í vứt múi bưởi vào gốc hồng để bón cây mà không chôn xuống. Em thì chả quan tâm đến cái đống hồng trồng ban công ấy nên cũng không biết là dĩn nó làm tổ ở đó. Cho đến 1 hôm thấy nhà nhiều dĩn, em mới đi tìm nguyên nhân và phát hiện ra.

Em đã tổng mắng và cấm tiệt việc vứt hoa quả thối ở gốc cây rồi nhưng giờ bọn chúng vẫn lảng vảng ở nhà em mà chưa hết, bực ghê lắm.

tranmanhha

Xe điện
Các cụ tâm lý cứ sợ sử dụng hoá chất.
Chứ thật sự, nếu các cụ tuân thủ quy tắc an toàn khi sử dụng, thì hoá chất sẽ mang lại rất nhiều lợi ích.

tranmanhha

Xe điện
Em xin phép up bài để các cụ tham khảo kinh nghiệm lẫn nhau ạ.

nghienruou

Xe điện
Em hóng xem có trừ đc con dĩn không?

tranmanhha

Xe điện
Em hóng xem có trừ đc con dĩn không?
Em không biết zĩn nhà các cụ thế nào. Chứ nhà em hết luôn. Vấn đề là hoa quả hỏng các cụ vứt đi luôn, chứ cứ để hỏng là zin nó mò đến đậu và đẻ ở đó.

nghienruou

Xe điện
Em không biết zĩn nhà các cụ thế nào. Chứ nhà em hết luôn. Vấn đề là hoa quả hỏng các cụ vứt đi luôn, chứ cứ để hỏng là zin nó mò đến đậu và đẻ ở đó.
Nhà em ở quê nhưng đảm bảo vệ sinh sạch sẽ trong nhà ngoài sân, vậy mà dĩn nhiều vô kể. Ở TP cống rãnh các kiểu, mà tuyệt nhiên không có con dĩn nào luôn mới tài cụ ạ.

Huantran1325

Xe đạp
Ủn cho cụ bán đắt hàng

tranmanhha

Xe điện
Nhà em ở quê nhưng đảm bảo vệ sinh sạch sẽ trong nhà ngoài sân, vậy mà dĩn nhiều vô kể. Ở TP cống rãnh các kiểu, mà tuyệt nhiên không có con dĩn nào luôn mới tài cụ ạ.
Zĩn là trung gian truyền bệnh còn hơn cả muỗi. Nó không đẻ trứng xuống nước, mà lại đẻ ở chỗ nào có mùn như vỏ cây, gốc cây, hoa quả hoai mục ... nên ở quê nhiều là đúng rồi. Nếu cụ có nhu cầu tiêu diệt, em sẽ inbox cụ.