[Funland] Chung cư 5 tỷ cho thuê dòng tiền 20tr/tháng, xin cao kiến các cụ

truongvoky1981

Xe buýt
Đồng quan điểm với cụ. Cùng 1 số tiền bỏ ra k ai muốn quản lý 1 mớ lộn xộn đấy, cho thuê cc cho nhàn đầu. Còn cụ gì ở trên gạ bán kèo thơm thế thì cụ giữ lại mà cho thuê bán làm gì phí
Em đặt tình huống xấu có xe máy tầng 1 nó cháy ko dập kịp thì ai chịu trách nhiệm. Lúc đó cơ quan chức năng sẽ phải làm rõ chủ nhà cho thuê hay ông đi thuê lại rồi kinh doanh chịu. Cứ cho là ông đi thuê lại chịu trách nhiệm đi thì ông đó có tiền mà đền ko? Hay líc đó chủ nhà lại mất cả chì lẫn chài

E nói thế thôi chứ ai cunhx cẩn thận như e thì làm quái có tiền. Em có ông anh họ cũng chuyên đi thuê lại rồi cho thuê giầu lém

dangkimai

Xe buýt
5 tháng trc bỏ chưa đến 5 tỉ ra dc 19 củ/1 tháng. Chia 2 căn 1pn. Giờ phải bỏ ra 6tỉ. Chắc vẫn chỉ 19/1 nếu muốn nhanh. Chia sẻ của em tại gamuda các cụ nhé.

civic7117

Xe tải
Chào các cụ, em đang cần mua 01 căn hộ 2pn cho thuê lấy dòng tiền tầm 20tr/tháng, ngân sách 5 tỷ. Nhờ các cụ biết khu vực nào đầu tư cho thuê đạt tiêu chí trên thì chỉ giúp em với. Vodka em sẵn ạ.

P/s: 1 số cụ nhắn em mua 2 căn cho thuê thì được 20tr/tháng, em bổ sung thêm thông tin là em chỉ mua 1 căn để tiện quản lý và sau có thể sẽ ở nên chỉ muốn mua 1 căn. Khu e ở hiện tại 5 tỷ 2pn chỉ cho thuê đc 15 củ/tháng, ngắm đi ngắm lại thấy là bài toán khó nên hỏi các cụ trên này & cũng là thêm thông tin cho cac cu khac co nhu cau giong em.
em chưa thấy căn nào 5 tỏi mà cho thuê dc 20 triệu cả ? @@ để hóng thêm

Tomtep1

Xe tải
Đồng quan điểm với cụ. Cùng 1 số tiền bỏ ra k ai muốn quản lý 1 mớ lộn xộn đấy, cho thuê cc cho nhàn đầu. Còn cụ gì ở trên gạ bán kèo thơm thế thì cụ giữ lại mà cho thuê bán làm gì phí
Cụ Có nhất thiết phải cmt thẳng ko ? Người ta đang lùa ....gà kkkk

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
43tr thì có gì nhiều, vì lúc sửa e lười không muốn mất tgian sửa thang bộ đi bổ sung thang máy mất thêm khoảng 5-600tr, thêm 1 tầng nữa thì tháng còn được khoảng 55tr
Ngon vậy sao bán rẻ vậy cụ

Tiêu kiêu

Xe tải
Cụ làm căn hộ dịch vụ có dòng tiền đều mà đất vẫn lên giá:
Cần bán CHDV 6 tầng thang bộ ở ngõ 162 Đội Cấn, hơn 51m2, 11p, 2 mặt thoáng, đang cho thuê tổng 43tr/1 tháng, cách đường Đội Cấn khoảng 80m, ngõ xe máy. Giá 8,7ty
Ngõ xe máy là cái món khó lên giá nhất trong các loại bđs. Bảo dòng tiền đều thì đúng chứ còn bảo dễ lên giá thì sai. chưa kể giờ món này bị pccc nó soi kĩ lắm, ko may cháy phát thì chủ nhà còn đi tù.

Làm món này chỉ ngon nếu đất sẵn của mình, chỉ bỏ tiền xây lên cho thuê thì ok chứ đi mua lại căn xây sẵn rồi vận hành thì ko ăn thua, có khi còn lỗ so với các tuỳ chọn mua đất khác vì giá nhà xây sẵn bán cả căn bây h rất cao chứ ko có thấp.

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
Ngõ xe máy là cái món khó lên giá nhất trong các loại bđs. Bảo dòng tiền đều thì đúng chứ còn bảo dễ lên giá thì sai. chưa kể giờ món này bị pccc nó soi kĩ lắm, ko may cháy phát thì chủ nhà còn đi tù.

Làm món này chỉ ngon nếu đất sẵn của mình, chỉ bỏ tiền xây lên cho thuê thì ok chứ đi mua lại căn xây sẵn rồi vận hành thì ko ăn thua, có khi còn lỗ so với các tuỳ chọn mua đất khác vì giá nhà xây sẵn bán cả căn bây h rất cao chứ ko có thấp.
Nếu căn cùng diện tích, cùng ngõ mà ko xây kiểu cho thuê thì dc bao nhiêu bác nhỉ

Tiêu kiêu

Xe tải
Nếu căn cùng diện tích, cùng ngõ mà ko xây kiểu cho thuê thì dc bao nhiêu bác nhỉ
Ngõ xe máy, 50m2 mà nhà đẹp lung linh chắc cho thuê đc 20tr là căng tay còn nhà bình thường thì chắc 15 là kịch. Cao tiền hơn thường ngta ko chọn vào ngõ xe máy thuê.

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
Ngõ xe máy, 50m2 mà nhà đẹp lung linh chắc cho thuê đc 20tr là căng tay còn nhà bình thường thì chắc 15 là kịch. Cao tiền hơn thường ngta ko chọn vào ngõ xe máy thuê.
Ý em là giá bán ấy, khu đội cấn này

Xin_chao

Xe buýt

Chung cư cho thuê đc 15tr - mua đã hơn 7ty; nhà đất căn hộ dịch vụ giá cũng khoảng 8ty - cho thuê được 43tr, đất ngõ xe máy trong mấy quận nội thành cũ giá loanh quanh cũng khoảng 100trieu/1m2; tiền xây 6t đầy đủ nội thất ~ 2,5ty; Đây la đang so sánh với nhà chung cư CÙNG MỨC TIỀN (nếu tính lãi ngân hàng tại thời điểm này thì thuê nhà còn đc tốt hơn).
- PCCC thì đã đầy đủ, đây là nhà đang cho thuê rồi; mà cho 1 bên thứ 3 thuê tổng, minh không làm gì cả, chỉ đến tháng thu tiền thôi (KD thế nào là việc của họ)
- Nếu rủi ro có cháy nổ thì bên cho thuê kia hoàn toàn chịu trách nhiệm, minh không liên quan - it nhất là về mặt hình sự !!!
- Mấy cụ ở trên chém gió lăng nhăng: nào thì lùa gà, nào thì tốt sao không để thuê mà bán đi,… xin thưa với các cụ rằng giá thuê, người thuê, tiền thu được rõ ràng mấy năm rồi, có gì mà lùa gà ở đây; còn e bán đi để mua căn cao tiền hơn, nhiều phòng hơn, giá thuê cao hơn (e có mấy căn như thế, chứ không phải 1 căn)

thongnv

Xe điện
Chung cư cho thuê đc 15tr - mua đã hơn 7ty; nhà đất căn hộ dịch vụ giá cũng khoảng 8ty - cho thuê được 43tr, đất ngõ xe máy trong mấy quận nội thành cũ giá loanh quanh cũng khoảng 100trieu/1m2; tiền xây 6t đầy đủ nội thất ~ 2,5ty; Đây la đang so sánh với nhà chung cư CÙNG MỨC TIỀN (nếu tính lãi ngân hàng tại thời điểm này thì thuê nhà còn đc tốt hơn).
- PCCC thì đã đầy đủ, đây là nhà đang cho thuê rồi; mà cho 1 bên thứ 3 thuê tổng, minh không làm gì cả, chỉ đến tháng thu tiền thôi (KD thế nào là việc của họ)
- Nếu rủi ro có cháy nổ thì bên cho thuê kia hoàn toàn chịu trách nhiệm, minh không liên quan - it nhất là về mặt hình sự !!!
- Mấy cụ ở trên chém gió lăng nhăng: nào thì lùa gà, nào thì tốt sao không để thuê mà bán đi,… xin thưa với các cụ rằng giá thuê, người thuê, tiền thu được rõ ràng mấy năm rồi, có gì mà lùa gà ở đây; còn e bán đi để mua căn cao tiền hơn, nhiều phòng hơn, giá thuê cao hơn (e có mấy căn như thế, chứ không phải 1 căn)
Em có mảnh 53m2, cách oto tránh 10m
Giờ xây 6 tầng thang máy để cho thuê thì thuê thợ ở đâu cụ nhỉ

thongnv

Xe điện
Gần nhà e, khu đây càng nhiều thợ xây, nhưng xây dựng bgio đắt cụ cứ chuẩn bị tầm 8trieu/1m2
Vị chi 1 tầng 53m2, 5 tầng là 250m2 đi, tròn 2 tỷ. Ghê răng phết. Thôi em để tiền mua thêm cái chung cư còn hơn là xây

Xin_chao

Xe buýt
Căn 55m2 ở 987 Tam trinh 2,5 tỷ, cho thuê đc 7tr
Em mua cái này hay hơn xây nhà lên
Cụ xây hết 2,5ty nhưng thành nhà 6-7 tầng thang máy full nội thất nó thành ra khác, nha lại bán được 9-10ty