Chung cư giá rẻ kiểu cụ Thản có kinh khiếp ko?

Thực ra kiếm nhiều hơn cụ thớt cũng đầy, trên OF cũng ko thiếu, nhưng kiểu nói chuyện của cụ thớt là em đóe tin :))

dqv.ctu123

Xe máy
Website
www.facebook.com
Dự kiến là 2 năm nữa cụ làm bạn anh Quyết rồi sau đó phải xuất ngoại chứ VN hết ông nào để chơi với cụ được

BumCar

Xe hơi
Chuyện này các cụ có tin không ợ.
Năm hai đại học bán xe máy, đi theo một nhóm buôn thuốc lá lậu về hn.
Ra trường làm cho một doanh nghiệp lương cỡ 10 củ một tháng, chưa vợ chưa con nên để dành mua đc một mảnh đất 54m.
May mắn là cưới vợ xong giá đất lên. Bán mảnh đã mua đc 900tr @@. Thế là quất nhà trên phố (trong ngõ).
Và sau khi đẻ f1-2 mua đc con xe ghẻ để đi. Năm nay tròn 35.

cuongnc79

Đi bộ
Website
www.chungcutuliem.com
cụ làm mảng gì mà kiếm ác thế :D

lum..zzz

Xe điện
Việc cho thuê nhà chỉ là một ví dụ nhỏ, có tính tương đối. E còn biết có những cửa hàng phố cổ có giá thuê cỡ 5tr/m2 ợ. Tuy ko nhiều.
Theo thống kê công bố của bọn Forbes, VN có khoảng gần 14K triệu phú $ có tài sản 1tr trở nên. Ước lượng khoảng 40% ở HN thì cũng đã có gần 6K. Để hình thành nên lớp này thì thu nhập ròng mỗi năm ít nhất 1.5 tỷ/năm. Vậy 6.000 người là ít hay nhiều ?
Ví dụ điển hình là đứa em em. Học ko hết cấp 3, cũng từ phú thọ, hình thức ko có. Tiền, quan hệ chẳng có tí gì luôn, chỉ được cái chăm chỉ và lăn xả. Chủ thương chỉ cho mánh sản xuất 1 dụng cụ điện cầm tay mà cực ít người để ý vì ít người dùng. Nó lăn vào làm, mỗi tháng làm ra 5K cái. Mỗi cái nó lãi 30-50K. Đổ trực tiếp cho chợ trời bán. 3 Năm nay từ lúc vợ sinh con, nó hết mua đất rồi xây nhà, làm xưởng nhỏ. Nhẩm tính cũng khoảng 4 củ to.
Thế mà cụ ko thuê nhà em, nhà em khu xã đàn mới mởi Có 2 nhà cho thuê giá mà dc như mặt xã đàn to nhỉ? Em fun thôi vì đã có 1 cái cho offer ở rồi

HenryFord

Xe điện
đa cấp vào gây bão mà min mod cũng để yên à. Cụ chủ giỏi, cụ đi chỗ khác kiếm ăn đi, để chỗ OF cho chúng em chém gió tý.

DuongHL

Xe container
Trên of nhiều cụ gato với cụ chủ quá. Nhỡ đâu cụ ấy giỏi món sác xuất thống kê thì sao. Vào dây đỏ thì chỉ cần vài ngày là mua được căn nhà của anh Vượng chứ nhà anh Thản tuội gì!
Đúng 2 ngày từ 1 triệu trở thành gần 5 tỷ, xóm em đầy :))

mr_bigger_89

Xe hơi
Lương em 8 củ, sau 3 năm chăm chỉ làm việc, xin thêm bố mẹ 3 tỷ, giờ em có căn chung cư và con GLC các cụ ạ =))

Binh Nguyen

Xe buýt
Nếu chỉ kể mà không có bằng chứng dư nầy e chỉ cần kể mình trúng Vietlot xong ngồi gọi anh Vova -Vượng với anh Hải trường đến nói chuyện trong phút mốt. Chả cần vài năm với bank biếc giề!
Em người Việt nên tính Gato cao lắm, cụ chủ đừng kể là cụ giỏi hơn em nhé.:-@

u6868

Xe buýt
Nghe ra 2VC cụ kiếm cũng kha khá vì mua xong trả cái vèo, thế mà cụ lom dom nhà cụ Thản làm dề cho nó mệt ak, chơi ngay nhà mặt đất hoặc CCCC mà ở cho sướng cái thằng c u :D

Pilota

Xe điện
Thếà ko gặp cụ sớm, cu em em có căn hơn 60m tầng 39 full đồ đang cho thuê 3tr/tháng. Để em bảo nó phá hợp đồng rồi nhờ cụ nhoé

Cụ bảo cu em phá hợp đồng đê. Cu em của em sắp cưới vợ, tìm nhà loanh quanh khu vực này mà mãi vẫn chưa tìm được. Hơn nhiều thì em không biết. Nhưng loanh quanh 4tr/ tháng là nó múc ngay. :)

Girl_kute_tpb

Xe buýt
với mức thu nhập của 2 vợ chồng nhà thớt thì đi thuê ở nhà a Vượng sau mua biệt thự cũng dc chứ tội gì phải liên quan đến a Thản làm gì cho mệt

Mì tôm trứng

Xe tăng
Em mua nhà phải vay 20 năm mới trả hết bây giờ vẫn đang trả, cụ vay gì 1- 2 năm đã trả xong thì có lẽ cụ không nên vay, cụ tiết kiệm lại mua luôn một thể vì tiền lãi chênh cũng không hề nhỏ cụ ạ.

dunglangha

Xe buýt
Từ Thản lên được Vượng, thật quá nể cụ, chắc cụ trúng nhiều quả đậm

vih0702

Xe tải
Hy vọng cụ chủ là anh hùng thời kỳ đổi mới ah

Bò lốp

Xe lăn
Cụ bảo cu em phá hợp đồng đê. Cu em của em sắp cưới vợ, tìm nhà loanh quanh khu vực này mà mãi vẫn chưa tìm được. Hơn nhiều thì em không biết. Nhưng loanh quanh 4tr/ tháng là nó múc ngay. :)
Để em bảo no xem dư lào, nếu mất phí phá hđ thì ko biết dư lào. Cụ cho em sdt em báo nó gọi lại

lum..zzz

Xe điện
Em 1 thanh niên tỉnh lẻ( Phú Thọ) xuống thủ đô và lấy vợ HN.2 năm trước đang thuê nhà ở ngon lành( OCD) đùng phát chủ nhà tuyên bố lấy trong vòng 1 tuần. Choáng hơn nữa vợ tuyên bố: Phải mua nhà. Em lắp bắp hỏi: Tiền đâu, gấu ko thèm trả lời. Nghĩ hay vợ găm tiền rồi cũng thấy sướng sướng.

2 hôm sau vợ bảo đã tìm đc nhà anh đến xem đi.
Kim Văn Kim Lũ các cụ ạ. Lúc đầu nhìn cũng hơi nhếch nhác sau nghĩ có nhà riêng cũng khoái.
Đến khoản tiền, hoá ra vợ em đếch có riêng, 2 vợ chồng có vài trăm lại lấy cái 1 tỷ 2. Vậy phải kiếm anh bank. Cái gói 30k tỷ chém quá thủ tục bó tay. Em đành tay bo bank.
Đang OCD náo nhiệt về đường tối om nghĩ nản, nhưng ở thời gian thấy quá hợp lý với người ít tiền. Nhiều cụ trên này chém thang máy 30 phút, các thứ nọ kia kinh khủng lắm. Có lẽ góc nhìn khác. Với em mới lập nghiệp là cực ổn.

Trả nợ hết, em nghĩ ngay đến ôt. Lần này thì vợ tuổi gì quyết định. Em phang ngay CX5( vay bank gần hết). Bọn MB lúc đầu từ chối em vay mặc dù em show khả năng trả nợ. Cuối cùng cũng xong khi em triển bank ít tên tuổi NCB.
2 năm sau, nghĩa là hôm nay khi biết tin vợ có bầu em lại lên OCD. Nhà anh Thản cho thuê dễ hơn em tưởng. Kết hôn với anh Thản công nhận may mắn.
Và hôm nay sau khi đã trả gần hết cái xe. Em lại nghiên cứu kết hôn anh Vượng ở Giảng Võ, lại phiền đến bank thôi.

Đôi dòng hơi lê thê cho các cụ trẻ sắp lập nghiệp tại đất này. Hihi.
Em tin là cụ có thành công thật và chuyện mua Vin là bình thường đôi khi kể cả hơn nữa. Nhưng Cụ chủ em cảm nhận là để vợ quyết là chủ yếu, mọi việc và kể cả kinh tế em nghĩ 90% là vợ làm ra. Cách cụ hành văn là rõ chỉ là kể ra thôi chứ các việc lớn là do vợ quyết. Thôi thì chúc cụ có đc Gấu giỏi nhớ là phải giữ cẩn thận không thì mất đấy

Pilota

Xe điện
Để em bảo no xem dư lào, nếu mất phí phá hđ thì ko biết dư lào. Cụ cho em sdt em báo nó gọi lại

Ok. Cụ cứ hỏi cu em của cụ trước. Trưa nay ngồi ăn cơm em sẽ nói với cu em của em. Rồi sau đó em sẽ in bốc số đt cho cụ.

Cám ơn cụ!