[Funland] Chung cư Tân Hoàng Minh D'Capitale ở có ổn không các cụ?

taiadau

Xe điện
Sau khi được các cụ tư vấn e đã xuống tiền một căn hộ bên toà C6 view bể bơi, ban công hướng Bắc nhìn về phía BV Thu Cúc. Diện tích nhỏ xinh đủ cho hai cụ ở thoải mái. Tầng thấp nhìn xuống bể bơi cũng vui mắt

Chúc mừng cụ, 70 triệu so với các khu khác tương đương thì còn rẻ hơn ạ. Căn này của cụ thông thủy bao nhiêu m2

quangxe

Xe tải
Khu này hành lang nhỏ với e thì lại là lợi thế vì không bị tận dụng làm sân chơi trẻ e hoặc khu sinh hoạt chung của một số hộ. Cụ nào đã từng ở khu có hành lang rộng bị tận dụng rồi sẽ thấy.

taiadau

Xe điện
Căn này nhà em 2 PN thông thủy 70m2
Các cụ ở đây quá tuyệt rồi ạ. Nội khu khá nhiều tiện ích, cây xanh và đường đi dạo, lại gần hồ công viên, buổi tối lên đèn trong cũng lung linh lắm. So với đâu em ko rõ, nhưng so với "tai tiếng" của chính nó thì nó ổn hơn rất nhiều ạ :D

Loss1982

Xe buýt
Em mua gần 70 triệu/m2 thông thủy, nhà full nội thất (Mức trung bình khá, có thể ở được luôn nếu không quá cầu kỳ)
Giá này quá chát. Chỗ này ở ồn, bụi, hành lang siêu nhỏ, trần siêu thấp, cầu thang thoát hiểm vừa hẹp, vừa dốc, mật độ cư dân/thang máy cực đông, vật tư hoàn thiện bình thường.

nguyentoan.uct

Xe điện
Khu này hành lang nhỏ với e thì lại là lợi thế vì không bị tận dụng làm sân chơi trẻ e hoặc khu sinh hoạt chung của một số hộ. Cụ nào đã từng ở khu có hành lang rộng bị tận dụng rồi sẽ thấy.
Cụ lại mang CCCC ra so sánh với CC bình dân

holland

Xe tăng
Tôi vừa có 2 tuần ở thuê tại toà C7, căn hộ số 04, 2ngủ, 2VS.
Dưới con mắt của 1 khách du lịch thì có vài nhận xét thế này:
- Thang máy khá nhanh, 6 thang nên không lúc nào phải đợi lâu quá. Thang có điều hoà, chạy êm và nhanh.
- Tiện ích thì có bể bơi ở tầng 6. Dưới chân toà nhà là Vincom Center và một loạt các cửa hàng, đối diện bên kia đường là BigC nên cần gì cũng dễ mua. Ngay cạnh là công viên có hồ. Ăn nhậu thì cách đó vài trăm mét ra khu Trung Hoà Nhân Chính đầy quán.
- Cư dân thì có vẻ khá đông người Hàn Quốc. Dưới bể bơi hầu như chỉ gặp mấy cô vợ người Hàn đưa con xuống bơi chứ ít gặp chị em người Việt.
- Về độ ồn, nếu căn hộ quay ra đường Trần Duy Hưng thì phải nói là kinh khủng. Khi mở cửa sổ hoặc cửa ban công ở tầng 12 hay tầng 35 đều thấy tiếng ầm ầm của xe cộ đi lại vang lên cả ngày lẫn đêm.
Tiếng còi xe nữa cụ ạ, hồi em lên tầng 28 hay 29 gì đó mở cửa ra cái choáng luôn, xe cộ ầm ầm còi xe liên tục. Thế này phải đóng cửa cả ngày cũng chán.

Loss1982

Xe buýt
Cụ khen hành lang nhỏ giống cư dân Royal và times khen phòng ngủ tịt ngày xưa nhỉ 🤣🤣🤣

Nhật Minh 2003

Xe tải
Giá này quá chát. Chỗ này ở ồn, bụi, hành lang siêu nhỏ, trần siêu thấp, cầu thang thoát hiểm vừa hẹp, vừa dốc, mật độ cư dân/thang máy cực đông, vật tư hoàn thiện bình thường.
Em cũng thấy chát nhưng cần thì vẫn phải mua. Lúc bắt tay đi tìm nhà rồi mới thấy giá nó tăng khủng khiếp. Những căn 60-65 triệu thì view bị chắn, nhà cũ nát về phải sửa lại cũng mệt. Mấy căn view hồ thoáng đẹp mà trả giá dưới 75 triệu sale còn không buồn dẫn đi xem vì chắc chắn chủ nhà không bán.

taiadau

Xe điện
Em cũng thấy chát nhưng cần thì vẫn phải mua. Lúc bắt tay đi tìm nhà rồi mới thấy giá nó tăng khủng khiếp. Những căn 60-65 triệu thì view bị chắn, nhà cũ nát về phải sửa lại cũng mệt. Mấy căn view hồ thoáng đẹp mà trả giá dưới 75 triệu sale còn không buồn dẫn đi xem vì chắc chắn chủ nhà không bán.
Cụ nghe cũng nên có chọn lọc và tất nhiên cứ trải nghiệm cụ thể mới rõ được. Những người hàng ngày sống và sinh hoạt ở đó ít nhất cũng có giá trị thông tin hơn nhiều là đá ném trên mạng cụ ạ. Giá CC giờ cao thật, nhưng nhiều khu CC kém hơn Dcap mà giá còn cao hơn đấy cụ, dù sao Dcap giá thấp đi cũng bởi có khá khá "tai tiếng" trên mạng, đó cũng là 1 chút lợi thế cho người mua.
Em sống ở vài khu CC rồi (level ngang cấp), và với mức giá hiện tại (khu CC trung cấp) thì giá trị của khu này mang lại là xứng đáng cụ ơi.

Loss1982

Xe buýt
Giá 70 thì thiếu gì chung cư , tha hồ chọn.
Dcapital ở vào mới thấy cực kỳ ồn, dù mất cứ hướng nào. Ồn nhưng hệ cửa kính lại lởm, ko cách âm, cách nhiệt.
Hành lang siêu hẹp, ko đủ tiêu chuẩn hạng C, chứ đừng nói cao cấp này nọ. Ko phải tự dưng Bộ XD có tiêu chuẩn độ rộng hành lang khi phân loại chung cư A, B, C. Hệ lụy hành lang hẹp là vận chuyển đồ khó, pccc khó...
Trần thấp nhìn bí. Thang máy cực đông, phải đến 120 hộ / thang máy (ko gồm thang hàng). Tiêu chuẩn chung cư hạng A chỉ 50 hộ/ thang máy thoai.
Thiết bị điện, vệ sinh, cửa, bếp thấp cấp. Điều hoà cục, ko phải âm trần của Daikin hay Mitsu.
Thang máy Hyundai tàm tạm.
Thang bộ thoát hiểm chán đời, hẹp và dốc kinh.

taiadau

Xe điện
D'capitale phần lớn là bán hoàn thiện, ko có điều hòa, ko có bếp, ko có trần, thiết bị vệ sinh Kohler, thiết bị điện em ko rõ (tối về xem lại) độ rộng hành lang 1,47m (ko phải khu vực thang máy). C1 có 418 căn hộ và 6 thang máy(5 + 1 thang hàng, người đi bình thường). Đây là thông tin từ cá nhân em đang sống tại C1.
Chỉ cần ngước mắt lên trên là các cụ thấy thông tin trên mạng nó kinh khủng ntn rồi đấy, vậy cụ Nhật Minh 2003 cứ an tâm mà ở nhé, đừng lo lắng mà làm gì, với số tiền bỏ ra cho 1 khu CC trung cấp, em nghĩ cũng ko có gì phải lăn tăn cả đâu ạ :)

Nhật Minh 2003

Xe tải
D'capitale phần lớn là bán hoàn thiện, ko có điều hòa, ko có bếp, ko có trần, thiết bị vệ sinh Kohler, thiết bị điện em ko rõ (tối về xem lại) độ rộng hành lang 1,47m (ko phải khu vực thang máy). C1 có 418 căn hộ và 6 thang máy(5 + 1 thang hàng, người đi bình thường). Đây là thông tin từ cá nhân em đang sống tại C1.
Chỉ cần ngước mắt lên trên là các cụ thấy thông tin trên mạng nó kinh khủng ntn rồi đấy, vậy cụ Nhật Minh 2003 cứ an tâm mà ở nhé, đừng lo lắng mà làm gì, với số tiền bỏ ra cho 1 khu CC trung cấp, em nghĩ cũng ko có gì phải lăn tăn cả đâu ạ :)
Em mua cho các cụ nhà em ở. Sau khoảng 10 ngày dọn về thấy các cụ nhà e phấn khởi vui vẻ thế là em yên tâm rồi. Trước các cụ nhà e ở Time city, chuyển về đây gần con cháu cho tiện.

taiadau

Xe điện
Em mua cho các cụ nhà em ở. Sau khoảng 10 ngày dọn về thấy các cụ nhà e phấn khởi vui vẻ thế là em yên tâm rồi. Trước các cụ nhà e ở Time city, chuyển về đây gần con cháu cho tiện.
Vâng, các cụ vui là tốt rồi, lại gần con cháu thì càng thuận lợi hơn. Chúc mừng cụ và gia đình.

black9397

Xe máy
Chúc mừng cụ đã mua được căn nhà ưng ý. Bên này giá chát quá cụ nhỉ?

KeanuR

Xe tăng
Khu Dcap này thì vị trí đẹp nhất khu TH NC rồi, tiện tích đầy đủ toàn diện
Điểm trừ chỉ là cách ông THM xây dựng thôi và do vị trí đẹp nên ồn ào tứ phía + tắc đường
Nhà ông em em ở tầng 3x C6 view sang trường Toronto / Mandarin dc coi là view đẹp nhất, nhưng lần nào e vào chơi nói chuyện vẫn phải đóng cửa, ko thì nghe toàn tiếng xe tiếng còi

Chỉnh sửa cuối:

Nhật Minh 2003

Xe tải
Vâng, các cụ vui là tốt rồi, lại gần con cháu thì càng thuận lợi hơn. Chúc mừng cụ và gia đình.

Cám ơn cụ. Cụ là thổ dân ở đấy cụ cho em hỏi tổ dân phố khu này phân chia thế nào cụ nhỉ?
Khu D'Cap này có những nhóm cư dân chính thức nào không? Em vào mấy nhóm mà toàn thấy môi giới rao bán và cho thuê nhà. Không thấy nhóm cộng đồng của cư dân D'Cap

taiadau

Xe điện
Cám ơn cụ. Cụ là thổ dân ở đấy cụ cho em hỏi tổ dân phố khu này phân chia thế nào cụ nhỉ?
Khu D'Cap này có những nhóm cư dân chính thức nào không? Em vào mấy nhóm mà toàn thấy môi giới rao bán và cho thuê nhà. Không thấy nhóm cộng đồng của cư dân D'Cap
Có đầy đủ cụ à, ngoài 5,7 nhóm linh tinh thì chính thống sẽ có 2 group FB (Cộng đồng và chợ). Ngoài ra có ít nhất 2 group zalo ( BQT và Tổ dân phố) cho các hoạt động hàng ngày.
C6 thuộc tổ 23B cụ nhé. Để em tim các đường link inbox cho cụ (tất nhiên admin sẽ ktra và xác nhận cho cụ vào nhóm)

khanhnguyen09

Xe container
Khu này mua cho thuê thôi vì vị trí nó trung tâm. Còn ở thì đông đúc và ồn.

Loss1982

Xe buýt
Khu này mua cho thuê thôi vì vị trí nó trung tâm. Còn ở thì đông đúc và ồn.
Vị trí tưởng đẹp mà lại ko, ồn định tai nhức óc, dù bất cứ tầng nào , hướng nào cũng vậy. Nhìn sàn gạch lát hành lang các tầng và sàn nhà rõ chán đời, đến gạch lát cũng thấp cấp 🤣