Chứng Khoán tháng 1/2010 : Trứng Chim Cút nở Khủng Long

Trạng thái
Thớt đang đóng

JamesB

Xe buýt
Đọc các cụ phân tích xong em vẫn quyết định 50% tiền và 50% cổ. Nhưng mà em nào cứ FL liền 2 phiên là em lại thêm tiền để ôm tiếp và đảm bảo 50/50 :'(.

doremonmattich

Xe tăng
Chã pót bài ghê quá. Đã thế em xử lý dữ liệu của chã ngay:

em cộng luôn các yếu tố lại như sau:

Tiêu cực ngắn hạn + trung hạn = 13 + 7 = 20

Tích cực ngắn hạn + trung hạn = 14 + 8 = 22

22 > 20 -> Vậy là TT tèo -> cầm tiền tốt hơn cầm cổ :)) :))

N-DESIGN

Xe tăng
RAL về
mai té ATO
lỗ lòi:)):))
Không bán, em nhất định k bán :21::21::21: (lại làm nhà đầu tư bất đắc dĩ)

Chã pót bài ghê quá. Đã thế em xử lý dữ liệu của chã ngay:

em cộng luôn các yếu tố lại như sau:

Tiêu cực ngắn hạn + trung hạn = 13 + 7 = 20

Tích cực ngắn hạn + trung hạn = 14 + 8 = 22

22 > 20 -> Vậy là TT tèo -> cầm tiền tốt hơn cầm cổ
Thế bơm thêm tiền có được k anh? Lại phải chơi trò cưa cắt, em đi mò cua mà toàn thọc tay vào hang ....rắn!!!:mad:

Chỉnh sửa cuối:

fotocopy

Xe tăng
Cạc cạc

Thống kê hôm nay:
- SBS mua 120 tỷ, bán 76 tỷ
- SSI mua 280 tỷ, bán 165 tỷ
- TLS mua 129 tỷ, bán 245 tỷ
- KLS mua 108 tỷ, bán 80 tỷ

Thăng long Sc lắm cổ thế bán mãi chưa hết :))
mịe ko biết có bán hàng kẹp của mình ko :))
http://blog.cafeviahe.info/?p=597

Chỉnh sửa cuối:

N-DESIGN

Xe tăng
Cạc cạc

Thống kê hôm nay:

Anh lấy số liệu ở đâu mà hay thế????

RB68

Xe máy
@Buggy: Bọn làm giá giờ tởm cực. Khi oánh lên thì nó đẩy vượt ngưỡng một đoạn, thế là cụ nào chơi kiểu qua ngưỡng thì vào một range mới lại đứt bóng. Giống như SFI hôm trước, nó đẩy qua 41-42, RAL đẩy qua 33 thêm 5% nữa, các con trời lao vào đều ôm bom hết.

Còn khi oánh xuống, nó cũng đẩy cho qua ngưỡng một cách bất ngờ nhất. Hiện nay em có 2 con oánh theo cách của cụ, nghĩa là xuống mua dần, lên bán dần (hiện đang có hiệu quả), một con mua xong để đấy, không bán (chờ xem sau 1 năm thế nào). Còn món võ gia truyền của em thì suốt đợt từ trên 600 lao xuống đến giờ chưa có điều kiện áp dụng phát nào. Món này chắc một năm chỉ sử dụng được 1 hoặc 2 lần không thể hơn
Thế nên nhiều cụ bị kẹp trên 63x (trong đóa có iem) :102:

doremonmattich

Xe tăng
Cạc cạc

Thống kê hôm nay:

- Doremonmattich mua 1 triệu bán 200k

http://blog.cafeviahe.info/?p=597
Lấy ở đâu ra , :)). Rất có khả năng lấy luôn cổ của cụ đem ra chợ bán :))

Chỉnh sửa cuối:

N-DESIGN

Xe tăng
ối trời một nắm nhỏ của cụ này chiếm 90% giao dịch của một mã đới :21:

@Buggy: Bọn làm giá giờ tởm cực. Khi oánh lên thì nó đẩy vượt ngưỡng một đoạn, thế là cụ nào chơi kiểu qua ngưỡng thì vào một range mới lại đứt bóng. Giống như SFI hôm trước, nó đẩy qua 41-42, RAL đẩy qua 33 thêm 5% nữa, các con trời lao vào đều ôm bom hết.

Còn khi oánh xuống, nó cũng đẩy cho qua ngưỡng một cách bất ngờ nhất. Hiện nay em có 2 con oánh theo cách của cụ, nghĩa là xuống mua dần, lên bán dần (hiện đang có hiệu quả), một con mua xong để đấy, không bán (chờ xem sau 1 năm thế nào). Còn món võ gia truyền của em thì suốt đợt từ trên 600 lao xuống đến giờ chưa có điều kiện áp dụng phát nào. Món này chắc một năm chỉ sử dụng được 1 hoặc 2 lần không thể hơn
Thầy biết vậy mà sao lại xui em vào giá 31??????? :'(:'(:'(:'(:'(

bizviet

Xe điện
hehehe, tại chú cứ xung phong ATC ăn ngay quả giá CE đấy chứ, anh cũng bị một ít :77:. Đây là tai nạn. Cái này anh rút kinh nghiệm.

@Buggy: Quả SFI này cũng một phần tại em làm cho bác tăng thêm phần tin tưởng. Quả này theo bác thì phải khớp 500k thì mới có khả năng tèo, em thì thấy nó qua 41~42 rồi mà vẫn chưa khơp 500k, thì cũng nghĩ là nó đi tiếp. Thôi cứ gọi là tai nạn nghề nghiệp, có ai tránh khỏi đâu. Lần sau vừa phân tích vừa xin cô giống cụ Son tí ty ấy nhở!
Thầy biết vậy mà sao lại xui em vào giá 31??????? :'(:'(:'(:'(:'(

bes

Xe lăn
Em cũng nghĩ giống cụ.

Hai mức 520 và 485 được nhắc đến rất nhiều. Ai cũng nghĩ VNI vượt 520 là confirm uptrend nên nó kéo lên trên 530 mới xả. Bây giờ phá 485 nhiều người nghĩ là nó sẽ xuống sâu, theo em chưa chắc đã như thế.
Hì hì, nếu ai cũng nghĩ như cụ thì có thể bị mất cơ hội khi nó lên thật và xuống thật :21::21::21:
Chi bằng cụ cộng thêm 1 khoảng an toàn như em đã làm, 540-550450-460 thì chạy lên hay chạy xuống ta đều tóm được.
BB có thể vẽ chart ngày (~500tỷ/ngày) chứ khó vẽ chart tuần (~2.500tỷ/tuần) và không thể vẽ chart tháng (~10.000tỷ/tháng)
Các cụ xem chart tuần trong khoảng 1 năm trước trở lại chưa?

M&M

Xe điện
Hì hì, nếu ai cũng nghĩ như cụ thì có thể bị mất cơ hội khi nó lên thật và xuống thật :21::21::21:
Chi bằng cụ cộng thêm 1 khoảng an toàn như em đã làm, 540-550450-460 thì chạy lên hay chạy xuống ta đều tóm được.
BB có thể vẽ chart ngày (~500tỷ/ngày) chứ khó vẽ chart tuần (~2.500tỷ/tuần) và không thể vẽ chart tháng (~10.000tỷ/tháng)
Các cụ xem chart tuần trong khoảng 1 năm trước trở lại chưa?
Hôm nọ em ngồi nghe hớt.
Cái thể loại 100 tỷ (Cá nhân nhỏ lẻ :21::21:) mà ở HN thì không thể đếm được (chỉ trong phạm vi chứng khoán đấy nhé)
Các công ty dựa vào cổ quỹ của các đại gia, vốn khách hàng, Tiền ngân hàng, uy tín công ty. Chỉ cần đánh xuống bằng mồm thôi cũng đã đủ chết rồi. Điển hình đánh 80% bằng mồm là TSC :69::69::69:. Em nghĩ để đánh lên đánh xuống thì chỉ cần 1000 tỷ trong 1 tuần là ổn.
Cãi thử cái cho nó xôm không thớt dạo này nhạt quá.
Sau thớt này em nghĩ nên đề nghị đổi lại là Chứng chim cút nở ra bò sát "Thạch sùng" :)):)):))

buggy

Xe tăng
@Buggy: Quả SFI này cũng một phần tại em làm cho bác tăng thêm phần tin tưởng. Quả này theo bác thì phải khớp 500k thì mới có khả năng tèo, em thì thấy nó qua 41~42 rồi mà vẫn chưa khơp 500k, thì cũng nghĩ là nó đi tiếp. Thôi cứ gọi là tai nạn nghề nghiệp, có ai tránh khỏi đâu. Lần sau vừa phân tích vừa xin cô giống cụ Son tí ty ấy nhở!
Hehe, thiệt hại thì ko phát sinh, nhưng mâm cỗ ngon quá mà mình xơi mỗi món khai vị thì cũng phí.

Thực ra mình chủ quan, nếu KLGD toàn TT lớn thì mới nghĩ tới con số 500k, KLGD toàn TT nhỏ mà vẫn ko thay đổi target thì là dở. Già rồi lẫn cẫn tý:21:.

Mai em với bác cá độ tý, cái cục 66.66 nằm đâu? Em nghĩ nếu nó gan lắm thì nằm CE.(b)

buggy

Xe tăng
Hôm nọ em ngồi nghe hớt.
Cái thể loại 100 tỷ (Cá nhân nhỏ lẻ :21::21:) mà ở HN thì không thể đếm được (chỉ trong phạm vi chứng khoán đấy nhé)
Các công ty dựa vào cổ quỹ của các đại gia, vốn khách hàng, Tiền ngân hàng, uy tín công ty. Chỉ cần đánh xuống bằng mồm thôi cũng đã đủ chết rồi. Điển hình đánh 80% bằng mồm là TSC :69::69::69:. Em nghĩ để đánh lên đánh xuống thì chỉ cần 1000 tỷ trong 1 tuần là ổn.
Sau thớt này em nghĩ nên đề nghị đổi lại là Chứng chim cút nở ra bò sát "Thạch sùng" :)):)):))
Em nghĩ có lẽ chuyên gia đánh giá hơi cao về rân chơi ck.

Cái thể loại nhỏ lẻ mà vốn chủ sở hữu 100 tỷ xoay vòng liên tục là hơi bị ít. Và nhà đầu tư bác học như lão Biz càng ít nữa. Chính vì thế mà chúng ta còn kiếm chác dc.

bes

Xe lăn
Hôm nọ em ngồi nghe hớt.
Cái này thì toàn ước đoán em cũng chịu thôi, cá nhân cỡ 100 tỷ riêng chứng khoán không có nhiều đâu (mấy cụ làm ở cty chứng khoán đếm thử hộ em xem có bao nhiêu khách>100 tỷ ở cty mình), họ cứ phóng đại thế thôi. Vả lại không ai bỏ hết ra để đánh 1 canh bạc đâu, nhỡ con cá to khác nó nuốt thì bán mạng luôn à.
Trường hợp "báo mồm", không phải là vô hạn, nó chỉ trong số tiền (hoặc số CP mà cty có sẵn) chứ không thể quàng của ông khác vào đâu. Thực chất là cty đứng ra cho cụ vay tiền hay cổ để đánh nhanh. Đến hạn nó vẫn phải thanh toán (nếu bị kẹp không giải phóng được)
Tranh luận cho vui chứ quan trong nhất là thị trường nó chạy thế nào, đoán già đoán non chỉ để tự tin thêm trong quyết định của mình. Cũng chỉ có 2 trường hợp Lên và Xuống thôi, trúng ăn sai tạch.

HKM

Xe tải

Còn khi oánh xuống, nó cũng đẩy cho qua ngưỡng một cách bất ngờ nhất.
Cái này em cũng nghĩ như bác bes,cần có một ngưỡng an toàn riêng cho bản thân. Tiêu cực mà nói nếu thị trường có thằng làm giá thường xuyên thật thì cũng được vài quả hoặc vài chú cụ thể. Chứ tình trạng này còn của cả thị trường và của nhiều mã khác nên hơi khó nói. Hay em tạm mượn lời sách vở luận là cái đó là những quả "bùng nổ bất thành",hoặc một vài câu đại loại thế.

Em ví dụ luôn với mã NTL tháng 11 ngay cả khi vượt đỉnh cao nhất với khối lượng và giá thuyết phục thì vẫn có thể quay đầu giảm sâu. Tuy nhiên với phiên tăng điểm thứ 3 khối lượng xâp xỉ 1,2 triệu đơn vị cũng coi như chỉ báo bán ra. Vậy nếu mua ngay hôm vượt đỉnh hoặc hôm sau thì cổ về đến nơi vẫn lỗ.

tranhainam

Xe điện
Đừng khuếch đại nhiều quá làm thị trường hoảng loạn, 0 mấy ai dám vác vài trăm tỉ ném phát vào 1 canh bạc đâu ( tất nhiên có thể có nhưng e nghĩ 0 đến nỗi 0 đếm được)
th tr còn lừa lọc nhau kinh lắm, thằng này đổ bô thằng kia, nhất là mấy ông vn
thôi các cụ đừng nhìn xa xôi, cứ gần gần mình mà chiến
e cũng 0 nghĩ là nhiều tay siêu tập hợp lại vẽ chart đâu, nhiều nhiều thứ phải làm lắm, có phải như họa sĩ đâu mà vẽ là được, họa chăng là thừa gió bẻ măng, tát nước theo mưa thôi

HKM

Xe tải
Cái này thì toàn ước đoán em cũng chịu thôi, cá nhân cỡ 100 tỷ riêng chứng khoán không có nhiều đâu (mấy cụ làm ở cty chứng khoán đếm thử hộ em xem có bao nhiêu khách>100 tỷ ở cty mình), họ cứ phóng đại thế thôi. Vả lại không ai bỏ hết ra để đánh 1 canh bạc đâu, nhỡ con cá to khác nó nuốt thì bán mạng luôn à.
Trường hợp "báo mồm", không phải là vô hạn, nó chỉ trong số tiền (hoặc số CP mà cty có sẵn) chứ không thể quàng của ông khác vào đâu. Thực chất là cty đứng ra cho cụ vay tiền hay cổ để đánh nhanh. Đến hạn nó vẫn phải thanh toán (nếu bị kẹp không giải phóng được)
Tranh luận cho vui chứ quan trong nhất là thị trường nó chạy thế nào, đoán già đoán non chỉ để tự tin thêm trong quyết định của mình. Cũng chỉ có 2 trường hợp Lên và Xuống thôi, trúng ăn sai tạch.
Cá nhân 100 tỷ mà chỉ là dân buôn chứng không có đâu các cụ ơi,trừ khi kèm luôn vai trò xếp bự trong công ty niêm yết. Có vài pha thì cả nhóm chung nhau thôi.Hay có bác trong đây 100 tỷ mà em ngu dân lại phán thế thì chết :77::77:

Còn quả bôi đậm ở trên bác nói thế lại dọa bà con đang hoang mang roài. Đúng ăn nhiều sai tạch ít bác nhỉ!(b)(b)

tranhainam

Xe điện
Trước e hay ngồi với 1 bác tay mơ trên sàn vc, lúc nào bác ấy cũng chỉ ra được 1 tay to đang thao túng thị trường, dìm xuống, đẩy lên, các cụ biết là ai 0, đó là NÓ, lúc nào cũng là NÓ, thế mà nó là ai, đến bây giờ, bác ấy cũng chả biết, chỉ nghe nói qua vài ông bạn kể lại :))
có khi có thế lực siêu phàm nào đang điều khiển ttck keke

Trạng thái
Thớt đang đóng