Chứng khoán thực ra rất đơn giản.

Em mới đi mở 1 cái tài khoản của công ty chứng khoán (cùng ông anh có cty chuẩn bị lên sàn) , có đăng ký thêm tài khoán chứng khoán của mình và đăng ký ngân hàng của mình, và ko nhớ blogger là ông nào. Hiện tại là 1 cái tài khoản rỗng, và em chưa chuyển tiền vào tài khoản của cty chứng khoán kia. Em chưa biết cách giao dịch như thế nào cả. Em muốn hỏi các cụ cách thực hiện bơm tiền vào, mua, bán như thế nào chứ em ko có tí hiểu biết gì về món này cả. Em cảm ơn các cụ ạ!

sunrise8x

Xe tăng
Em mới đi mở 1 cái tài khoản của công ty chứng khoán (cùng ông anh có cty chuẩn bị lên sàn) , có đăng ký thêm tài khoán chứng khoán của mình và đăng ký ngân hàng của mình, và ko nhớ blogger là ông nào. Hiện tại là 1 cái tài khoản rỗng, và em chưa chuyển tiền vào tài khoản của cty chứng khoán kia. Em chưa biết cách giao dịch như thế nào cả. Em muốn hỏi các cụ cách thực hiện bơm tiền vào, mua, bán như thế nào chứ em ko có tí hiểu biết gì về món này cả. Em cảm ơn các cụ ạ!
cụ mở ơr đâu thì lên vào trang cty đó tìm hiều chuyển tiền thôi. gd cung don gian. chu yeu là chọn mã mới khó

thitde.com

Xe hơi
Nếu cụ giao dịch Internet banking rồi thì dễ hiểu hơn. Tài khoản chứng khoán của cụ, nó giống tài khoản bank của cụ thôi, khác 1 cái là nó chứa được cả chứng khoán, và tiền. Việc chuyển tiền vào ra tài khoản, rồi chuyển từ tiền sang cổ và ngược lại là hoàn toàn online.

Cụ cho em hỏi thêm tí, nếu chứng chưa cho ra rổ ( chưa lên sàn) thì việc mua bán tự thỏa thuận à giữa bên mua và bên bán à? chuyển nhượng cái chứng ấy có phải thông qua sàn cty CK nào hay cần phải công chứng gì ko ạ, vì em thấy có tờ bìa sở hữu thì phải ạ.

thitde.com

Xe hơi
Cụ cho em hỏi thêm tí, nếu chứng chưa cho ra rổ ( chưa lên sàn) thì việc mua bán tự thỏa thuận à giữa bên mua và bên bán à? chuyển nhượng cái chứng ấy có phải thông qua sàn cty CK nào hay cần phải công chứng gì ko ạ, vì em thấy có tờ bìa sở hữu thì phải ạ.
nếu cụ đã có người mua người bán thì lên công ty làm cái xác nhận là xong. không cần qua công ty ck hay công chứng.

thitde.com

Xe hơi
Định sang tuần mới allin nhưng mã thích đã chạy nên phải mua thôi. Allin 10k csv 25.8 gần trần. Danh mục hiện tại :
- 5k C32 52.5
- 10k CSV 25.8

Đóng danh mục và đợi hoặc chôt lời hoặc cắt lỗ tùy cái nào đến trước.

thitde.com

Xe hơi
Định sang tuần mới allin nhưng mã thích đã chạy nên phải mua thôi. Allin 10k csv 25.8 gần trần. Danh mục hiện tại :
- 5k C32 52.5
- 10k CSV 25.8

Đóng danh mục và đợi hoặc chôt lời hoặc cắt lỗ tùy cái nào đến trước.
Quên mất 3k HBC cổ tức, hang chưa về. Như vậy danh mục hiện tại :

- 5k C32 52.5
- 10k CSV 25.8
- 3k HBC, cổ tức, cổ phiếu thưởng.

Exoxet

Xe hơi
tuần này cp nào mua được, các cụ cao kiến nhé