[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 60: Buồn vui đầu tư.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kembui

Xe buýt
Một phiên giao dịch bình yên. Em bán hết HAH kiếm ít lộc đi chơi Noel vs gấu ạ

dvsabk

Xe tải
Hnay bank vẫn gd "rất có vấn đề" tại hỗ trợ trung hạn. Cụ thể STB, 5% STB múc 25.9 sát ATC em bán khớp 26.7, lãi mỏng được bữa lẩu.

dvsabk

Xe tải
Ngon quá cụ, cháu còn ko dám mua thêm
cũng có thế em sai và chốt non mợ ạ. Nhưng đúng kỷ luật hnay e tính nó phải hồi lên ít nhất 27.15. K đạt mục tiêu mà giao dịch vẫn rất mafia nên em buông. Ôm Bank lúc "gà lên chuồng" này thực sự mệt mỏi với T+.

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
cũng có thế em sai và chốt non mợ ạ. Nhưng đúng kỷ luật hnay e tính nó phải hồi lên ít nhất 27.15. K đạt mục tiêu mà giao dịch vẫn rất mafia nên em buông. Ôm Bank lúc "gà lên đèn" này thực sự mệt mỏi với T+.
Đôi khi cháu cứ kiên trì kiểm định lối chơi xem sao, thông qua việc xây kho cháu cũng rút ra kha khá kinh nghiệm.

kembui

Xe buýt
Đôi khi cháu cứ kiên trì kiểm định lối chơi xem sao, thông qua việc xây kho cháu cũng rút ra kha khá kinh nghiệm.
Xây kho có lợi thế T0. Muốn lướt kho mình cần tận dụng lợi thế đó mợ ạ. Nhìn chart những đoạn nhúng mạnh xuống hỗ trợ múc 1 lô, lúc giật ngược lên kê bán gần cản ngắn hạn. Những cổ có biên trong phiên rộng thì 2-3-4% là bình thường ạ. Nhưng mà phải có kinh nghiệm chút thì mua bán mới tự tin và quan trọng là “không tham”. Hàng lướt là lướt. Nếu bắt sai chấp nhận phang luôn lỗ vài line khi thấy có có dấu hiệu bán tháo hoặc giá đi sai kịch bản

just for fun

Xe lăn
Xây kho có lợi thế T0. Muốn lướt kho mình cần tận dụng lợi thế đó mợ ạ. Nhìn chart những đoạn nhúng mạnh xuống hỗ trợ múc 1 lô, lúc giật ngược lên kê bán gần cản ngắn hạn. Những cổ có biên trong phiên rộng thì 2-3-4% là bình thường ạ. Nhưng mà phải có kinh nghiệm chút thì mua bán mới tự tin và quan trọng là “không tham”. Hàng lướt là lướt. Nếu bắt sai chấp nhận phang luôn lỗ vài line khi thấy có có dấu hiệu bán tháo hoặc giá đi sai kịch bản
Cháu đang trong quá trình xây, sắp xong rồi. Đợt này sóng bé quá, TPB giá <17 có vẻ cạn cung rồi nhưng thôi cứ thận trọng xem sao. Dù sao cháu đang lỗ có 4% thì cũng trong tầm pháo, ko đáng lo lắm.

Nhà đầu tư cá nhân không cân được đội nước ngoài rồi.
Ủa vậy ai là người mua

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cháu đang trong quá trình xây, sắp xong rồi. Đợt này sóng bé quá, TPB giá <17 có vẻ cạn cung rồi nhưng thôi cứ thận trọng xem sao. Dù sao cháu đang lỗ có 4% thì cũng trong tầm pháo, ko đáng lo lắm.

Ủa vậy ai là người mua
Tổ chức trong nước mua vào. Tự doanh và nhà đầu tư nước ngoài bán ròng.

kembui

Xe buýt

Ủa vậy ai là người mua
Hôm trước em có xem cái biểu đồ ở đâu đó mà quên xừ rồi, tổng tiền NN bán ròng ~ tổng tiền Cá Nhân mua ròng trong suốt quãng thòi gian dài vừa qua. Bọn TD với tổ chức đi ngang. Hoá ra lâu nay giật lên giật xuống chán chê chỉ để NĐT cá nhân cân cho bọn NN nó bán :(( :(( :((

dvsabk

Xe tải
Bank nắm được nhịp mợ thốc margin thì ăn mới bõ công :)

Trạng thái
Thớt đang đóng