[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

just for fun

Xe lăn
Dòng P mà lái P còn chưa nói năng gì thì các cụ húng vào làm gì cho mệt
just for fun
Cháu thấy dòng P tích lũy khá lâu rồi, các con khác cháu ko rõ nhưng với lái PVD thì khá phũ, trước khi kéo thường nó oánh cho thủng nền rồi mới kéo.
Do đó chơi với lái P thì cứ nhặt từ từ ở nền, nếu 1 -2 phiên nào đó thủng nền thì cứ nhặt nhiều hơn.
Cháu đang chờ phiên về tầm 27.5 đổ xuống để mua mà vẫn chưa mua được.

tự_lực

Xe buýt
Cháu thấy dòng P tích lũy khá lâu rồi, các con khác cháu ko rõ nhưng với lái PVD thì khá phũ, trước khi kéo thường nó oánh cho thủng nền rồi mới kéo.
Do đó chơi với lái P thì cứ nhặt từ từ ở nền, nếu 1 -2 phiên nào đó thủng nền thì cứ nhặt nhiều hơn.
Cháu đang chờ phiên về tầm 27.5 đổ xuống để mua mà vẫn chưa mua được.
Góc độ cá nhân em quan sát thôi nhé: dòng P em ít mua bán trừ đoạn trước bán khống.
Mua P nếu đầu tư kiểu giá nào cũng mua thì em không tính. Còn nếu đầu cơ thì chỉ nên canh sóng, lấy PVD làm mã theo dõi, khi nào PVD thực sự tăng mạnh gây ấn tượng lớn hãy xác định nhày vào. Lúc đó tỷ lệ ăn mới lớn. CÒn nhịp trước cũng như nhịp này vài ba tin chiến tranh, giá dầu tăng giảm để lái P lấy lý do tăng 2-4% rồi lại giảm hoặc giam NĐT chờ cắt bỏ.
CCCM khác tay nhanh, ptkt tốtđánh lướt cònănđược P chứ như em chậm chạp mò vào kiểu gì cũng cắt lỗ. Mua giáđỏ rồi xây kho chờ kéo cònđược, chứ em mà mua khi nó kéo xanh thì hàng về kiểu gì em cũng lỗ. Mà lỗ rồi lại nói đầu tư dài hạn thì sặc gạch
Nên là cứ mợ Just mợấy mua PVD thì ta hãy nên ngó tới nó.
Giang đại tá Kinh nghiệm cá nhân em nhé.

tự_lực

Xe buýt
Góc độ cá nhân em quan sát thôi nhé: dòng P em ít mua bán trừ đoạn trước bán khống.
Mua P nếu đầu tư kiểu giá nào cũng mua thì em không tính. Còn nếu đầu cơ thì chỉ nên canh sóng, lấy PVD làm mã theo dõi, khi nào PVD thực sự tăng mạnh gây ấn tượng lớn hãy xác định nhày vào. Lúc đó tỷ lệ ăn mới lớn. CÒn nhịp trước cũng như nhịp này vài ba tin chiến tranh, giá dầu tăng giảm để lái P lấy lý do tăng 2-4% rồi lại giảm hoặc giam NĐT chờ cắt bỏ.
CCCM khác tay nhanh, ptkt tốtđánh lướt cònănđược P chứ như em chậm chạp mò vào kiểu gì cũng cắt lỗ. Mua giáđỏ rồi xây kho chờ kéo cònđược, chứ em mà mua khi nó kéo xanh thì hàng về kiểu gì em cũng lỗ.
"Ăn mới lớn" k phải là ăn nhiều. Mà tỷ lệ thắng khi đi lệnh mới cao. Còn thắng bao nhiêu tiền lại là tùy từng cá nhân.

just for fun

Xe lăn
CCCM khác tay nhanh, ptkt tốtđánh lướt cònănđược P chứ như em chậm chạp mò vào kiểu gì cũng cắt lỗ. Mua giáđỏ rồi xây kho chờ kéo cònđược, chứ em mà mua khi nó kéo xanh thì hàng về kiểu gì em cũng lỗ. Mà lỗ rồi lại nói đầu tư dài hạn thì sặc gạch
Cháu lâu lắm rồi ko đánh T+ mà xây kho nhặt cổ phiếu ở nền ạ

Mr Lunch

Xe buýt
Lên 125x cũng bình thường mợ ạ. Mai có khi có luôn cũng được.
Mai mà kéo nhà V tiếp + nhóm blue trụ (DGC, MWG, FPT, CTD…) + bank(2 phiên trước đều ATC túm tóc kéo lên) thì có 125x ngay ấy mà.
Theo em quan trọng nhất là nếu kéo lên đó luôn thì nên hành động thế nào ạ.
Nay cháu đi chùa. Chiều về thấy em Ctd đc bay bổng, trong lòng phấn khới. Nhịp này lên 70-71 cháu sẽ trả lại lái.

Giang đại tá

Xe buýt
Cám ơn cụ, con bsr này ngày đầu mới chơi em dã từng cầm nó, sau sợ quá. Đợt rồi vnindex tăng một mạch trăm điểm mà nó đi ngang, 1-2 phiên thấy vol to, em vào 2 lần 18.8 vaf 18.4 thì đều cắt lỗ cả 2. Hôm qua nó kéo vol to như vậy, nay lại xịt em thấy khả năng cao là bị lừa lần 3 rồi.
Lái dầu em biết tiếng đánh tởm rồi, và dõi theo dòng này PVD là anh cầm đèn đi trước, em cũng biết.

phuctapboiphan

Xe tải
Hàng tỷ trọng lớn của em đa phần vẫn đi ngang, loại râu ria kiếm cà phê bún phở thì xanh.
Bây giờ là thời của các cụ cao thủ râu ria bún phở ,cộng vào nhiều đó.Kiểu cháu chơi còn kém nên vẫn giữ các hàng đang kẹp ăn cổ tức ,đợi các cụ hô thị trường thì vào tiếp ạ.

mabu44

Xe tăng
Đợt nay sau khi anh V kéo thì Ck kiểu gì cũng lên, quan trọng mã nào thôi các cụ nhỉ. Qua là anh VIX, nay ko biết đến anh nào??

just for fun

Xe lăn
Mới sáng ngày ra các cụ mua lắm TPB thế, giao dịch 40 phút đã bằng cả phiên qua rồi

kembui

Xe buýt
Mới sáng ngày ra các cụ mua lắm TPB thế, giao dịch 40 phút đã bằng cả phiên qua rồi
Nhịp mới mợ nhỉ, đánh đẹp quá. Nhìn TPB đường còn dài và xa lắm. Trước mắt 20.x cái đã rồi tính
Chúc mừng mợ đầu năm có lộc

kembui

Xe buýt
Vâng, cảm ơn cụ, trước mắt thấy cũng tươi tỉnh quá ạ.
Đầu năm thế là mặt mày nở hoa rồi. Em thì kho toàn V nên giờ nằm im thôi. Hàng tỷ phú không dám đánh như P, cứ nằm im kệ anh ấy vần vò :))

just for fun

Xe lăn
Đầu năm thế là mặt mày nở hoa rồi. Em thì kho toàn V nên giờ nằm im thôi. Hàng tỷ phú không dám đánh như P, cứ nằm im kệ anh ấy vần vò :))
Cháu mấy nay cũng nằm im mà, thấy các cụ khác đầu năm chốt lãi ầm ầm mà đợi mãi con TPB mới bò lên mức 19, chắc lại loanh quanh đây 1 thời gian rồi tụt xuống 18+ thì mới lên 20.x được
Giai đoạn này đánh rang đảo cũng tối ưu được lợi nhuận nhưng đợt này cứ hèn hèn, sợ mất hàng

Chỉnh sửa cuối:

kembui

Xe buýt
Cháu mấy nay cũng nằm im mà, thấy các cụ khác đầu năm chốt lãi ầm ầm mà đợi mãi con TPB mới bò lên mức 19, chắc lại loanh quanh đây 1 thời gian rồi tụt xuống 18+ thì mới lên 20.x được
Giai đoạn này đánh rang đảo cũng tối ưu được lợi nhuận nhưng ko đợt này cứ hèn hèn, sợ mất hàng
Đến vùng này rang đảo không những sợ mất hàng mà không cẩn thận còn kẹp T nếu đảo chiều chỉnh kỹ thuật. Nên em nằm im thôi, cứ kiên nhẫn chờ ngài thị trường ra hiệu lệnh thì hành động

Trạng thái
Thớt đang đóng