[Funland] Chuỗi siêu thị Auchan của Pháp rời khỏi Việt Nam giảm giá 50% các mặt hàng

Esse blue

Xe tải
Chửi thì chúng nó bảo tinh thần tự nhục sao lên cao thế?
Thôi đành khuất mắt trông coi, dạy con cháu mình sống làm người đàng hoàng thôi.

Dê già 79

Xe hơi
Vẫn là ý thức cả. Không phải thiếu thốn nhưng nhiều người luôn có suy nghĩ chả tội gì không sài khi nó là của chùa, mất tiền mua mâm thì đâm cho thủng...
Tự nhiên em lại nhớ một TV show của Bobby Chinn về thử thách mở nhà hàng ở VN - không biết có cụ nào xem không. Xem ông ý tỏ thái độ chán nản và bực mình với người VN mà tự cảm thấy xấu hổ. NV thì ăn mặc lôm nhôm, ngta đào tạo thì thái độ cười cợt, người làm rèm thì chậm tiến độ, hệ thống hút mùi đầu tư hoành tráng thì không hút được mà gọi chủ đầu tư đến thì quây cả một lũ vào đo đạc tính toán số má mà không có phương án gì, tuyển nv mới thì CV nói đã làm việc ở Mandiv nhưng không biết gì về các từ chuyên môn... Túm lại là ý thức kém, giấu dốt và không có tư tưởng tìm tòi để khắc phục gì. Haizzz

td lines

Xe điện
Nói các cụ không phải thì đừng tự ái , dân Việt không ( chưa ) xứng đáng hưởng văn minh tiến bộ nhân loại , bảo sao chợ cóc nó tồn tai lâu thế
Thôi nhé , từ nay cư dân mạng bức xúc điều gì đó về xã hội hay con người thì cũng đừng vội cho đó là để hướng tới điều tốt đẹp hơn bởi thực tế đang chứng minh họ chỉ là anh hùng bàn phím ,

Chỉnh sửa cuối:

Hn07

Xe tăng
Chất lượng giáo dục thực tế ở đây ! Đất nước có nhiều giáo sư tiến sĩ nhất thế giới !
Đấy là chưa kể cái bảng thành tích đọc cả tiếng đồng hồ vào mỗi dịp khai giảng và bế giảng ở các cơ sở đào tạo từ mầm non đến đại học

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chất lượng giáo dục thực tế ở đây ! Đất nước có nhiều giáo sư tiến sĩ nhất thế giới !
Đấy là chưa kể cái bảng thành tích đọc cả tiếng đồng hồ vào mỗi dịp khai giảng và bế giảng ở các cơ sở đào tạo từ mầm non đến đại học
Vấn đề vn dạy dc chữ nhưng ko dạy đc lòng tự trọng, liêm sỉ và trách nhiệm.

sakai_yo

Xe lăn
Em đề nghị check lại camera giám sát trong siêu thị và bêu mặt những đối tượng có hành vi như vậy cho mn chiêm ngưỡng. Có thế mới chừa

thợ xây

Xe buýt
Càng ngày càng nhiều những con Thú trong Thành Phố .

thợ xây

Xe buýt
Người thân em, bẩn bựa em vẫn chửi.

Còn loại dân Việt em biết, khá nhiều thế này

Trông cái video của Cụ , Cháu thấy giống hệt đàn sư tử , lao vào từ mọi phía chuẩn bị xẻ thịt con mồi .

gacan

Xe buýt
Ăn cắp vặt thì dân tộc này đứng thứ 2 thì không dân tộc nào dám đứng thứ nhất. Cái tính mọi rợ đó mang luôn sang Sing, Thái, Nhật, Đài, Hàn....

Em biết "ta chỉ là chiếc lá - việc của mình là xanh" nên chỉ dạy dỗ mấy nhóc tuyệt đối không mang gì ko phải là của mình về nhà. Hay ra ngoài đường thì phải bỏ rác đúng nơi...xã hội giờ thấy cái ác diễn ra trước mắt cũng ko dám phản đối :D
E nghĩ bọn mọi Phi hoặc bọn Ấn vẫn bựa hơn cụ!

bangnvbka

Xe đạp
2002 tôi vào Cora Đồng nai làm việc liên quan đến hệ thống thanh toán của họ. Nghe mấy ae siêu thị kể dân chúng địa phương ăn cắp kinh hoàng. Có cả thông đồng giữa nguyên đội bảo vệ và dân để tuồn hàng ra. Tụi trực đêm thì cứ thấy gì ngon là lấy ăn luôn trong ca trực. Sau đó tôi tận mắt chứng kiến cảnh dân mặc đồ bộ bế trẻ con vào lấy xúc xích, hoa quả, bánh kẹo bóc ăn. Sữa thì cứ tu xong là nhét hộp vào gầm kệ hay phía sau quầy. Đi dép rách vào rồi đi giày hay sandal ra....
Vậy thì bó tay rồi. Bái bai là phải thôi.

thanh_hung90

Xe máy
Website
bit.ly
em nói thật với các cụ là dân mình ko về văn minh và có ý thức gì cả, ko cần đến auchan mới thấy, các cụ có thể ghé Aeon hoặc emart để tận mắt xem, lũ đầu tôm đó ngang nhiên bóc đồ ăn cho con ăn tại chỗ, đi hết quầy này qua quầy kia vẫn bóc cho con ăn, mà toàn ăn loại mắc tiền, nhắc nhở thì trợn mắt lên nhìn bảo lát ra tính

thichduthu28

[Tịch thu bằng lái]
Chuỗi siêu thị này ngoài hà nội không thấy có các cụ nhỉ

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Một số cụ phiến diện và có cái nhìn hằn học cực đoan quá
Mặc định gán cho những hành động không đẹp ấy là từ những tầng lớp người nghèo trong xã hội, là công nhân, nông dân, người lao động...... toàn là những tầng lớp thấp trong xã hội dễ bị thiệt thòi tổn thương và tiếng nói yếu
Xin thưa nhầm rồi, họ có thể nghèo khó ít học nhưng lòng tự trọng và trách nhiệm ý thức với cộng đồng của họ còn đáng trân trọng hơn nhiều kẻ tự cho mình là hơn người đấy
Xem thử những hình ảnh xấu của người Việt khi ra nước ngoài họ là những ai ??? người nổi tiếng, doanh nhân, đại gia...... không ít đâu.
Mãi mới có còm trung lập. Ở đây mọi người đổ riết mà chửa có ai tính xem trong đám hôi của đó có bao nhiêu người nghèo, bao nhiêu người trung lưu, bao nhiêu người "có tiền". Em tin là những người bán vé số ko có mặt trong đám này đâu.

Siêu thị này ở HN ko có đúng ko các cụ ?
SG cụ ạ! HN thì đã comment đã khác rồi :))

Còn ý thức dân Việt thì cứ đi ngoài đường là biết thôi. Lấn làn đối diện, vượt đèn đỏ, đi vào đường ngược chiều chỉ để tiết kiệm vài chục mét, đầy ra đấy. Từ người đi xe bãi tới SH, từ xe máy tới ô tô xịn. Đủ cả!

tôi yêu ô tô

Xe container
Bọn này bán đồ ngon, đồ nhập châu âu cũng nhiều, tuy nhiên giá thì lại hơi cao (có lẽ vì là đồ nhập từ EU) nên khó cạnh tranh dc với đội khác. Kể rút cũng hơi tiếc!