Chi hội Chương trình 27/7/2012 của chi hội Mazda

Sophieinluv

Xe buýt
Chương trình Đền ơn đáp nghĩa tại Thương Binh Duy Tiên_ Hà Nam

Địa điểm: Trung tâm thươg binh Duy Tiên - Hà Nam
***Phương tiện: xe oto 30 chỗ
***Thời gian:6h sáng, 29-07-2012
***Chương trình: thăm hỏi, động viên, tặng quà cho các cô chú thương binh, thưởng thức chương trình nghệ thuật do CLB các cô chú cựu chiến binh Một thời để nhớ biểu diễn
***Cụ Abbo lại ra tay giúp hội 1 lần nữa làm tấm phông như năm ngoái giùm em nhé ạ, và 1 tấm to để treo lên xe oto to 30 chỗ nữa ạ...

Khách mời: Quỹ từ thiện OF, Công ty VinaMazda, CLB Một thời để nhớ

2. Bóng( sure)
3. Vnn1088
4.Subazu_Thai

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Em góp 1 ý kiến nhỏ là năm nay sẽ không đi quá nhiều xe như năm ngoái, vì mục đích từ thiện là mục đích chính vậy nên diễu hành 20 cái xe trên đường thật sự quá lãng phí . ! Mợ Rô xem ngoài trại thương binh Hà Nam còn trại nào nữa không , nếu được mỗi năm ta ghé qua một nơi , những nơi đã đến ta sẽ trích quỹ 1 phần gửi quà cho các cô chú .

vnn1088

Xe tải
Các vấn đề khác em sẽ góp ý sau, nhưng góp ý trước về option. Theo em là mình tổ chức riêng, hoặc kết hợp với các tổ chức xã hội khác. Ko nên có mặt dịp lãnh đạo nhà nước tới, vì sẽ nặng nề nghi lễ, chắc chắn mọi người sẽ ko thỏa mái.
Trong chi hội, có cụ mợ nào biết rõ ở quê hương mình có những cơ sở cần lòng hảo tâm thì chia sẻ thông tin với BĐH Quỹ để lên chương trình đi từ thiện vào những dịp phù hợp.
Em cũng ủng hộ ý kiến cụ Toy, ai đi cũng dc, càng đông càng vui, nhưng cứ trung bình 1 xe từ 3-4 người.

Toyota Celica

Xe container
Hi các cụ mợ
Như mợ Rôphi bóng bàn
Hiện tại quanh Hà nội có 3 trại thương binh liệt sỹ

1) DUY TIÊN - HÀ NAM : Năm ngoái hội đã đi
2) BẮC NINH : Mợ rô nói bên Agribank vừa làm từ thiện tuần trước 30tr
3) BA VÌ : Hiện chỉ còn vợ con của các chú thương binh , hầu hết các chú đã qua đời

Vậy theo ý kiến các cụ mợ chúng ta nên đi đâu ?
Ý kiến cá nhân em :
Địa điểm 1: Năm ngoái chúng ta đã đi , quay lại cũng tốt vì cả năm các cô chú thương binh chỉ có một ngày ,
Địa điểm 2: Chưa đi nhưng mợ Rô mới đi rồi
Địa điểm 3 : Nên chẳng đi lên Ba vì , kết hợp lên nhà hàng chỗ cụ Long ( bạn anh Dogia ) thăm quan vãn cảnh luôn

Xu hướng em thiên về Địa điểm 3 !
Các cụ mợ đóng góp ý kiến nhé , hôm nay đã là 12 rồi , nếu đi chủ nhật tuần tới ta tiến hành .

Dogia

Xe điện
Em cũng thiên về phương án 3: đi Ba Vì
Chánh tổng Toy bàn với Trưởng ban từ thiện Rôphi và tổng thơ ký Xoắn cùng cụ vnn1088 để chốt đi, bọn em còn thu xếp lên ranh sách ăn theo chứ

vnn1088

Xe tải
Trưa mai, ôi bủ mợ, trưa nay chứ, sang ngày mới rùi mà, e có hẹn với mợ Rô ăn trưa bóng bàn vụ từ thiện, ko còn nhiều thời gian nữa, cần phải chốt ngay để còn thông báo cho mọi người chủ động bố trí thời gian. Vậy trưa nay qua 333 Trần Khát Trân nhé các cụ/ mợ.

Toyota Celica

Xe container
Cụ vn1088 lại bóng bàn tiếp à :) , em tưởng chốt được hôm chủ nhật rồi hehe, okie hi vọng kịp

Dogia

Xe điện
11h30 trưa nay 17/7 mời chi bộ qua bia hơi Đại Dương Fifth Ocean 34 Trần Phú nhá :D

Theo tôi thấy đi Bắc Ninh hơn....nơi các anh chị thương bệnh binh vẫn còn nhiều....đi như vậy hay hơn đi bavi..các cụ các mợ xem tn....:)

Sophieinluv

Xe buýt
Hôm nay, em có gọi điện sang bên Thuận Thành Bắc Ninh để set up cho ngân hàng em sang đấy, ngân hàng em có ủng hộ 1 số tiền khoảng 15tr+ với 10 người bị thương tật nặng nhất bên ấy , mỗi người có phần quà là 500n
Được bác Dư- giám đốc trả lời như sau: tốt nhất là ko nên tặng riêng ai cả, bên cơ quan có thể tặng trung tâm mấy chục triệu, và để trung tâm sẽ tự chia cho các cô chú thương binh...
So với năm ngoái chúng ta đi, thì tặng từng phần quà cho từng người có ý nghĩa và thiết thực hơn phải ko ạ?

Chương trình năm nay, em tự cảm thấy 1 mình em ko quyết đc, em muốn nhờ cụ Đôgia lên chương trình là đi đâu giùm em, còn đi như thế nào, chương trình ra sao, em sẽ lên chương trình nhé ạ.
Còn theo ý kiến cá nhân của em, chúng ta là 1 tập thể nhỏ, hàng năm có 1 nơi để kết nghĩa cũng sẽ tốt hơn là đi khắp các nơi khác nhưng chính ở đó họ cũng không quan tâm tới mình... Em vẫn muốn về Duy Tiên, Hà Nam
Ví dụ , em vẫn đau đáu nhớ về Viện huyết học, năm trước chúng ta đi mà vẫn chưa có dịp quay trở lại...

subazu_thai

Xe buýt
Các cụ mợ chốt xong nơi chưa hnay là t6 rồi, đi Hà Nam thì cũng chỉ mất có 1 buổi sáng CN thôi nếu ai bận chiều vẫn về giải quyết cv đc mà.

vnn1088

Xe tải
Theo em,
1. Tặng từng phần quà có ý nghĩa hơn, thực tế, mọi người đã nhất trí là Ban Từ thiện chủ động và quyết định cuối cùng hình thức này.
2. Vấn đề đi đâu, có 1 số phương án như sau:
- Ban Từ thiện chủ động đưa ra option để mọi người biểu quyết, hoặc
- Ban Từ thiện chủ động quyết, hoặc
- Mọi người góp ý, Ban Từ thiện lựa chọn rồi tự quyết
3. Đi 1 nơi kết nghĩa cũng hay, mà đi nhiều nơi cũng hay, chi bằng ta kết hợp cả 2: có 1 vài nơi kết nghĩa, nhưng vài năm quay trở lại 1 lần, ngoài ra vẫn đi những chỗ mới, để tình thương được lan tỏa rộng khắp, cũng là cơ hội để ta chọn lọc những nơi kết nghĩa.
4. Em chưa đi Duy Tiên lần nào, vì mới vào hội, chủ ý của mợ Rô là vẫn muốn đi Duy Tiên, vậy theo em, ta cứ chốt lần này đi Duy Tiên đi. Sau này có em cùng bàn với mợ Rô sẽ có thêm các option trước mỗi kế hoạch từ thiện để mọi người góp ý, lựa chọn.
5. Đề nghị mợ Rô fix cái lịch và chương trình dư lào thì đưa lên đây cụ thể, để mọi người thu xếp thời gian và chuẩn bị cho công tác tổ chức nhé.
6. Hôm trước anh Đồ có góp ý: Quỹ của Hội cũng ko nhiều, những hoạt động đấu giá từ thiện vừa rồi cũng ko nhiều, vì thế trước mỗi lần đi từ thiện, Ban Từ thiện lên khung kế hoạch chương trình và ngoài quỹ của Hội (hạn hẹp) thì ai tham gia cũng nên có đóng góp riêng. ---> Em ủng hộ góp ý này.
7. Mọi người thực sự quan tâm đến vụ này thì hãy vào góp ý, dù chỉ 1 lần, để có cơ sở chốt lại nhé.
Tks for all!

X-one

Xe tăng
Cả tuần nay em hem dám ho he , nhà em chủ nhật này bựn phục vụ đám cưới , tuần tới và tới nữa thì OK , nếu ngày mai các kụ mợ có đi từ thiện ở đâu em xin một chưn tiễn đoàn xong lại phải về chỗ đám cưới bởi theo chương trình ngày mai xe của em sẽ làm xe râu , bớt một khoản khơ khớ :D

subazu_thai

Xe buýt
Từ khi e vào và đọc các thớt thấy là những nơi đến là đề xuất của các thành viên hội rồi Hội trưởng quyết xong là lên đường thôi có j mà nặng nề đâu sao năm nay ko vẫn thế mà thực hiện đi ợ. Mọi người đã tin tưởng và giao phó trách nhiệm cho Hội từ thiện rồi thì có vấn đề gì phải lăn tăn đâu mà ko quyết nhỉ, đừng trưng cầu ý dân nữa rồi đến bao h, nếu sát ngày quá rồi thì chúng ta đi vào những CN tiếp theo cũng cũng đc mà. Hội chốt ngày lên chương trình các thành viên tham gia là lên đg thôi có j đâu. Mà kể cả 1 xe cũng đi có sao đâu nhỉ, mà kiểu gì chẳng 4, 5 xe nói thế cho nó vuông :D

Chỉnh sửa cuối:

Sophieinluv

Xe buýt
Ngày 26-7, cả nước sẽ thắp nến tri ân ở tất cả các nghĩa trang liệt sĩ... Chúng ta có thể chuyển sang chương trình thắp nến tri ân này ạ

vnn1088

Xe tải
Rô ơi, e cụ thể luôn chương trình đi, rùi mọi ng triển khai thôi. Chuẩn theo cụ Sư Thái là muộn rùi, ko góp ý gì nữa.

Sophieinluv

Xe buýt
Vậy chúng ta chốt đi Duy Tiên , Hà Nam nhé ạ
Em sẽ thuê xe oto to 30 chỗ cho mọi người đi, chúng ta sẽ đi cùng đội ca múa nhạc Một thời để nhớ

***Thời gian:6h sáng, 28-07-2012
***Chương trình: thăm hỏi, động viên, tặng quà cho các cô chú thương binh, thưởng thức chương trình nghệ thuật do CLB các cô chú cựu chiến binh Một thời để nhớ biểu diễn
***Cụ Abbo lại ra tay giúp hội 1 lần nữa làm tấm phông như năm ngoái giùm em nhé ạ, và 1 tấm to để treo lên xe oto to 30 chỗ nữa ạ...

Khách mời: Quỹ từ thiện OF, Công ty VinaMazda

2. Bóng( sure)
3. Vnn1088
4.
5.
....
Mọi người điền tiếp vào giùm em nhé ạ