Chút tâm linh khi lái xe đêm đường dài.

397

Xe tải
Cám ơn kinh nghiệm của bác chủ

XYZ000

Xe hơi
up cho lên đầu. E chưa gặp trường hợp nào, nhưng cũng là kinh nghiệm hay nếu gặp!
:))

lacse_09

Xe tăng
E nghĩ chỉ có đầu óc mình tưởng tượng.
Chứ làm j có áo trắng nào.
E chỉ hay thấy có bóng chân rài thoai.

XYZ000

Xe hơi
sặc!.... của thằng đệ em

thanh.hats

Xe tải
chào bác!khổ quá em đang ctac trong Thanh Hóa!

xe than

Xe tăng
Cụ làm rất nhiều anh em sẽ không dám chạy đấy,với em thì không biết sợ là cái con gì!

Haquanvu

Xe đạp
Em chẳng tin nhưng bây h cũng kiêng thôi. Chuyện em gặp nên em bik, cũng chả bịa ra làm j, chỉ lâu lâu khó hiểu. Chuyện là, năm 2009 thì phải, em đưa con bạn về nhà trọ của nó, mà khu đó cách nghĩa địa lớn khoảng 300m theo đg chim bay. Nói thật lúc ấy mới có 9h mấy tối thôi, đg ngoài thì cũng đông mà quẹo vào khu đó phải đi qua vài cái hẻm tối thui. Lúc đi vào thì chém gió với em nên ko thấy j, lúc đi tra môt mình thì mới gặp chuyện quái. Từ hẻm đi ra cái hẻm lớn hơn thì tự nhiên đang tối thì xung quanh chợt đỏ lên như co đèn chiếu ấy, em nhìn xung quanh chả thấy ai mà nhà nào cũng tắt đèn ngủ hết rồi ấy, em mới nói " bỏ mẹ, gặp mạ h này" thế là kệ đi lun, quẹo tiếp hẻm nữa thì do tối quá mà đèn xe em quét qua hẻm, em thấy có thằng nhóc ngồi thù lu khóc thút thít( quái, h này còn ai để con ở ngoài đg,) êm quay đầu đi quay lại thì thấy đó là cái thùng rác( rỏ ràng nghe tiếng khóc) em nghỉ là lần này gặp thật. Chạy vù lun, đi xe máy nên tiện xoay chở mà. Ấy vậy mà vừa quẹo đầu hẻm ra đg lớn, thì vừa quẹo là thấy một thằng mặc đò Trắng vồ tay lái em, do em chơi thể thao nên phản xạ liền, co giò lên tính đạp, nhìn kỹ lại bỏ mẹ cái bao rác lớn màu trắng treo trên tường, vừa nhìn kỹ lại thì có cái xe ben đi tới, nếu em mà đạp vào bức tường thì chắc em nằm dưới xe ben thật quá. Hú hồn, ngày hôm sau con bé kêu chở về nhất quyết ko chịu, nhờ thằng bạn chở về, tới lúc về nó mới nói " anh có thấy khu đó sao sao ko, em đi thấy có đứa nhóc khuya rồi mà ngồi khóc thấy ghê mà ngó qua ngó lại ko thấy nữa". Thế là báo con bé kia, cỡ 1 tháng sau nó chuyển nhà lun. Chuyệ này em gặp ko phải em xạo, em chỉ thấy là may mắn ko manh động nên mới còn đây. Rút kinh nghiệm là có ma hay ko thì giữ bình tĩnh, cái đầu lạnh sẽ giải quyết đc tất cả.

Haquanvu

Xe đạp
Khu vực em kể là nghĩa trang Bình Hưng Hòa. Các bác có lẽ ko bik đâu

FUGACA

Xe buýt
Em chẳng tin nhưng bây h cũng kiêng thôi. Chuyện em gặp nên em bik, cũng chả bịa ra làm j, chỉ lâu lâu khó hiểu. Chuyện là, năm 2009 thì phải, em đưa con bạn về nhà trọ của nó, mà khu đó cách nghĩa địa lớn khoảng 300m theo đg chim bay. Nói thật lúc ấy mới có 9h mấy tối thôi, đg ngoài thì cũng đông mà quẹo vào khu đó phải đi qua vài cái hẻm tối thui. Lúc đi vào thì chém gió với em nên ko thấy j, lúc đi tra môt mình thì mới gặp chuyện quái. Từ hẻm đi ra cái hẻm lớn hơn thì tự nhiên đang tối thì xung quanh chợt đỏ lên như co đèn chiếu ấy, em nhìn xung quanh chả thấy ai mà nhà nào cũng tắt đèn ngủ hết rồi ấy, em mới nói " bỏ mẹ, gặp mạ h này" thế là kệ đi lun, quẹo tiếp hẻm nữa thì do tối quá mà đèn xe em quét qua hẻm, em thấy có thằng nhóc ngồi thù lu khóc thút thít( quái, h này còn ai để con ở ngoài đg,) êm quay đầu đi quay lại thì thấy đó là cái thùng rác( rỏ ràng nghe tiếng khóc) em nghỉ là lần này gặp thật. Chạy vù lun, đi xe máy nên tiện xoay chở mà. Ấy vậy mà vừa quẹo đầu hẻm ra đg lớn, thì vừa quẹo là thấy một thằng mặc đò Trắng vồ tay lái em, do em chơi thể thao nên phản xạ liền, co giò lên tính đạp, nhìn kỹ lại bỏ mẹ cái bao rác lớn màu trắng treo trên tường, vừa nhìn kỹ lại thì có cái xe ben đi tới, nếu em mà đạp vào bức tường thì chắc em nằm dưới xe ben thật quá. Hú hồn, ngày hôm sau con bé kêu chở về nhất quyết ko chịu, nhờ thằng bạn chở về, tới lúc về nó mới nói " anh có thấy khu đó sao sao ko, em đi thấy có đứa nhóc khuya rồi mà ngồi khóc thấy ghê mà ngó qua ngó lại ko thấy nữa". Thế là báo con bé kia, cỡ 1 tháng sau nó chuyển nhà lun. Chuyệ này em gặp ko phải em xạo, em chỉ thấy là may mắn ko manh động nên mới còn đây. Rút kinh nghiệm là có ma hay ko thì giữ bình tĩnh, cái đầu lạnh sẽ giải quyết đc tất cả.
Em tin vụ này của cụ vì em cũng biết nhiều vụ gần giống cụ. Thật sự ko thể lý giải nổi nhưng ai yếu tinh thần các cụ gọi là yếu bóng vía thì rất hay gặp.

Hungbond

Xe hơi
Công việc các cụ phải chạy đêm nhiều thì cũng nên tâm linh một chút cho lành. Còn như em ít khi phải chạy đêm đường xa, trừ khi có phải cv phải đi. Còn nói thật chứ lái đêm em thấy dễ chịu hơn cái lúc chập choạng tối, quáng gà cực khó chịu.

Lái Lụa

Xe đạp
Ôi nghe cụ chia sẻ mà thấy ghê ghê X_X

matphanh

Xe tải
Trước E còn bị giám đốc lừa lái xe vào giữa nghĩa địa, rồi hắn ta mở cửa đi bộ qoay ra ngoài đường lúc xuống bảo đi xxx ngồi một lúc ko thấy gì E quay đầu xe mà chèo qua ba bốn cái mô đất gì đó ko biết có phải ... giờ nghĩ lại vẫn run, nhưng một số cụ nói rất đúng "chỉ bắt tùy người thôi" em chưa gặp phát nào mặc dù cũng đi đêm nhiều rồi.

laichuanhieu

Xe tăng
Em đọc mà thấy sợ. Em cũng hay chạy đêm 1 mình.

USD.EURO

Xe điện
Nói về địa chí thì có cụ nào đi đêm ở quãng đền Đô cho cảm xúc xem có giống em không nhé!
Đêm hôm đó em ngồi trong xe vừa lái mà vừa run, rẽ ra đến 1B thì lại bình thường.
Em chuyên chạy xe quãng đền đô có thấy gì đâu. Cảm giác của cụ thế nào ạ

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
Có thể nhiều cụ chưa gặp thì chưa biết sợ . Em là 1 thực tế ở đường HỒ CHÍ MINH đoạn nghệ an . Lúc đó 1h30 Em chạy LAND CRUISER đang chạy với tốc độ 120 km đúng đoạn hơi cua vòng ( tý xíu thôi) thì e nhìn rõ có người ngồi gần giữa đường đúng góc cua . (Đoạn này thoáng rộng toàn rừng núi) .Cả xe hét toáng lên ( 5 người trên xe đều nhìn thấy) . Em chỉ kịp láng nhẹ tránh rồi mới phanh chết xe lại . Cả bọn nhảy xuống xe thì k thấy 1 người nào ngồi ở đó cả . lúc đó mọi người trên xe đều khẳng định nhìn rõ 100% . Các cụ gặp 1 lần sẽ biết sợ như thế nào . Từ đó xe nào của em cũng treo khánh phật hoặc đặt tượng phật trên taplo .