Chuyện đi mua Mondeo 30L

Bimbim_bb

Xe hơi
Khổ thân bác, thế mà bác k tạt qua vuờn đào hay chùa Dận cho anh em nghỉ ngơi tí . Sau đó làm bữa chim trời bét nhè coi như đỡ mất công đi.

artmedia5881

Xe container
may cho cụ đấy, gặp mấy bố xe cẩu lên = dây để kiểm tra hỏng hết xe thế này chắc con xe cũng nát tươm vì không biết tí gì về chăm xe cả!
Em cũng động viên cụ ấy thế, nên cũng đã nguôi ngoai phần nào :))

vinhvuhd

Xe hơi
cụ xem trêb sàn đang có 3 em mon giao banys cụ tham khảo
1 em mon 2.0 2v
1 em 2.5 2v
1 em 2.5 1v
chúc cụ sớm tìm đc vk 2 mon to

haomeo

Xe tăng
Em là lính mới, viết bài đầu tiên trên này chia sẻ với các cụ câu chuyện của em vừa hôm nay xong. Đến giờ em vẫn không tin được các cụ ạ.

Số là em kiếm Ford Mondeo, thì em tìm loanh quanh tự nhiên thấy có cảm giác thích 1 em, biển 30L-5681. Lý do đơn giản là:
- Nó rẻ hơn thị trường 1 chút
- Em thích biển 4 số, nghe hơi củ chuối cơ mà em thích
- Không rao nhiều nơi, chỉ có ở chotot và banotore, vậy là không phải thợ

Hôm qua em gọi điện hỏi, xe ở Từ Sơn, Bắc Ninh. Nghe giọng thì chủ xe cũng lớn tuổi, công chức nhà nước, kiểu khó tính, không tiếp thợ, không cho mang xe về HN check. Rồi, thế em lại càng yêu, vì theo logic, một người khó tính như thế thì đồ nó cũng phải...ra gì đấy.

Yêu rồi, chẳng hẹn được thợ nào vì xa quá, em đành nhờ 2 anh bạn đi cùng (2 ông anh đương nhiên nghe thấy cũng oải, nhưng vì thằng em, thế là sáng nay lên đường).

Đường xa vạn dặm, cuối cùng cũng tới nơi. Ông chú giới thiệu là giáo viên trường Tiên Du 3, xe đỗ trước cửa nhà. Ông anh em ngó qua, đề, ga, coi máy móc... độ 10ph và bảo muốn chạy thử. Ông chú bảo "nếu xác định lấy được thì hãy chạy, không thì đánh ra lùi vào mất công, giá không giảm được nhiều". Em bắt đầu không hiểu logic ở đây là gì, tụi em mất công từ HN qua, mất cả tiếng chạy xe cơ mà? Nhưng mà em vẫn nghĩ là ông chú khó tính kiểu xem tụi em có phải thợ thuyền gì không thôi.

Thế là 3 anh em thảo luận thì phương án là vẫn có thể mua được, dù anh bạn em lăn tăn 1 chút vì thấy máy hơi gằn, báo lỗi ABS nhưng bảo: cái này đi thử thì nhận định được ngay. Xong xuôi, em vào hỏi chuyện thêm 1 chút, trước ông chú bảo "mua xe được mấy năm rồi, chủ thứ 2", giờ chi tiết hơn "trước tôi đi Matiz, sau có tiền đổi con này, khoảng 2 năm, giờ nhà đông người muốn mua Innova. Xe này mỗi ngày chạy chục cây đi làm thôi".

Đến đây mới là đoạn hài nhất. Đoạn đối thoại đại khái là:
- Cháu thực sự muốn mua, nếu xe đúng như thế này, chạy thử ổn thì cháu không trả giá nữa
- Đấy, xe ngon lành, cứ xác định mua thì hãy chạy thử, máy này còn chê cái gì
- Vâng, còn gầm và xem đã ngập nước chưa, anh bạn cháu không kiểm tra được. Chú cháu mình mang ra gara nào gần đây, kiểm tra lại gầm và không ngập nước thì cháu chắc chắn mua
- Kiểm tra gầm thì trải chiếu ra mà xem, cái xe thế này thì bị làm sao. Cái sườn xe đẹp thế kia, mang ra gara treo xe lên, xước hết sơn chứ còn gì.
- Dạ không, gara họ nâng xe lên ạ
- Nâng lên thì cũng phải móc vào chứ, hỏng hết gầm

Đọc tới đây thì các cụ cũng hiểu kết quả rồi đấy. 3 anh em đi về trong ê chề và hậm hực, đằng sau là tiếng "thế mà cũng đòi đi mua xe, cái xe người ta như thế mà đòi mang ra gara cẩu lên, không biết có mua không. Các anh mua bán thế thì chẳng bao giờ mua được xe đâu".

Mẹ (em xin phép các cụ cho em chửi cái), đúng là lần đầu em đi xem xe thật, nhưng em chưa bao giờ nghĩ ra được cái ca này, mua xe không cho chạy thử, không cho mang vào gara check lại còn chửi thằng mua xơi xơi. 2 ông bạn em thì cũng đổi qua 3,4 đời xe rồi mà cũng không hình dung ra được ca này. Ổng mà bán giá sắt vụn thì em mới xanh chín được, đằng này có rẻ đâu.

Má (chửi phát nữa đi), em nghĩ xe của người trung tuổi thì được chăm sóc cẩn thận, nhưng nghe ông bảo "treo xe lên, xước sơn" là em biết cả đời cái xe này ở với ổng là không biết mùi bảo dưỡng luôn. Ổng đã vậy, thằng con vợ con đàng hoàng rồi mà cũng không kém "xem thế rồi mà không biết xe tốt, xe này chẳng có gì để chê nữa", thì em cũng chịu.

Em xin cảm ơn và xin lỗi 2 ông anh đã vất vả, đi hơn trăm cây, xuống xem cái xe được đúng 15ph (thảo luận là chính, còn sờ vào xe chắc 5ph, toàn đứng ngoài sân, chẳng được mời vào nhà uống nước luôn). Niềm tin "ông chú giáo viên" chẳng đủ để em xanh chín xuống tiền mua kiểu này được. Thợ còn sợ chứ mình.

Đến giờ em thấy vừa bực, hậm hực, buồn cười, khó hiểu... với ca bán xe kiểu bất hợp tác này, mặc dù hôm nay em ăn mặc đứng đắn vkl ra, quần jeans, áo t-shirt chứ có đùa đâu. Em khai bút OF bằng bài này kể cũng hơi buồn, cơ cụ nào có gặp con đó do đồng chí chú ở Từ Sơn bán thì em nghĩ nên rút lui cho đỡ mất thời gian ạ.
Con này đúng ko cụ :D?
http://banxehoi.com/xe-ford-mondeo-ha-noi/ban-25at-doi-2003-mau-den-so-tu-dong-aid744225
Con này em thấy rao mấy tháng nay rùi có bán được cho ai đâu :D

nguyen_kia

Xe điện
Hơ, mua mà thái độ thế nhỉ, lại còn mua mới cho thử, pó tay với kiẻu mua bán này, chạy chê còn ko chắc đã mua.

bibeo8x

Xe hơi
Chia buồn vì cụ mất công quá nhỉ.nhưng chúc mừng cụ có thêm kinh nghiệm... ;)).Chủ xe chắc chẳng bán được cho ai đâu với cái tính như vậy :)).Inova còn xa vời lắm :-"

Thái Phiên

Đi bộ
Sâu là khoảng bao nhiêu chai rượu thì ổn hả cụ
Mấy nay e bận quá, giờ mới vào ngó đc, e cũng k biết là còn k, cụ vào bonbanh.com xem, theo e cụ chỉ trả 320tr thôi nếu còn xe, hôm trc e ướm thử tí thì a ta bảo 335tr, đưa thêm cho mình cái kính chắn gió mới về thay, vì cái ở xe bị dạn bằng hạt ngô

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dự là chủ xe tiếc nên ko nhiệt tình bán. Ngẫm cũng phải, cái xe hơ hớ như thế mà bán được có hơn hai tăm. Rẻ nhất trong các loại rẻ mà lái Mondeo thì ...

Không hiểu sao em nó bị hắt hủi thế :)

Mon cũng còn nhiều con chất lắm cụ a. Tuy có hơn hai tăm nhưg đẳng cấp ngang em gần tỷ ))))

nguyenthuanbg

Xe tải
Em là lính mới, viết bài đầu tiên trên này chia sẻ với các cụ câu chuyện của em vừa hôm nay xong. Đến giờ em vẫn không tin được các cụ ạ.

Số là em kiếm Ford Mondeo, thì em tìm loanh quanh tự nhiên thấy có cảm giác thích 1 em, biển 30L-5681. Lý do đơn giản là:
- Nó rẻ hơn thị trường 1 chút
- Em thích biển 4 số, nghe hơi củ chuối cơ mà em thích
- Không rao nhiều nơi, chỉ có ở chotot và banotore, vậy là không phải thợ

Hôm qua em gọi điện hỏi, xe ở Từ Sơn, Bắc Ninh. Nghe giọng thì chủ xe cũng lớn tuổi, công chức nhà nước, kiểu khó tính, không tiếp thợ, không cho mang xe về HN check. Rồi, thế em lại càng yêu, vì theo logic, một người khó tính như thế thì đồ nó cũng phải...ra gì đấy.

Yêu rồi, chẳng hẹn được thợ nào vì xa quá, em đành nhờ 2 anh bạn đi cùng (2 ông anh đương nhiên nghe thấy cũng oải, nhưng vì thằng em, thế là sáng nay lên đường).

Đường xa vạn dặm, cuối cùng cũng tới nơi. Ông chú giới thiệu là giáo viên trường Tiên Du 3, xe đỗ trước cửa nhà. Ông anh em ngó qua, đề, ga, coi máy móc... độ 10ph và bảo muốn chạy thử. Ông chú bảo "nếu xác định lấy được thì hãy chạy, không thì đánh ra lùi vào mất công, giá không giảm được nhiều". Em bắt đầu không hiểu logic ở đây là gì, tụi em mất công từ HN qua, mất cả tiếng chạy xe cơ mà? Nhưng mà em vẫn nghĩ là ông chú khó tính kiểu xem tụi em có phải thợ thuyền gì không thôi.

Thế là 3 anh em thảo luận thì phương án là vẫn có thể mua được, dù anh bạn em lăn tăn 1 chút vì thấy máy hơi gằn, báo lỗi ABS nhưng bảo: cái này đi thử thì nhận định được ngay. Xong xuôi, em vào hỏi chuyện thêm 1 chút, trước ông chú bảo "mua xe được mấy năm rồi, chủ thứ 2", giờ chi tiết hơn "trước tôi đi Matiz, sau có tiền đổi con này, khoảng 2 năm, giờ nhà đông người muốn mua Innova. Xe này mỗi ngày chạy chục cây đi làm thôi".

Đến đây mới là đoạn hài nhất. Đoạn đối thoại đại khái là:
- Cháu thực sự muốn mua, nếu xe đúng như thế này, chạy thử ổn thì cháu không trả giá nữa
- Đấy, xe ngon lành, cứ xác định mua thì hãy chạy thử, máy này còn chê cái gì
- Vâng, còn gầm và xem đã ngập nước chưa, anh bạn cháu không kiểm tra được. Chú cháu mình mang ra gara nào gần đây, kiểm tra lại gầm và không ngập nước thì cháu chắc chắn mua
- Kiểm tra gầm thì trải chiếu ra mà xem, cái xe thế này thì bị làm sao. Cái sườn xe đẹp thế kia, mang ra gara treo xe lên, xước hết sơn chứ còn gì.
- Dạ không, gara họ nâng xe lên ạ
- Nâng lên thì cũng phải móc vào chứ, hỏng hết gầm

Đọc tới đây thì các cụ cũng hiểu kết quả rồi đấy. 3 anh em đi về trong ê chề và hậm hực, đằng sau là tiếng "thế mà cũng đòi đi mua xe, cái xe người ta như thế mà đòi mang ra gara cẩu lên, không biết có mua không. Các anh mua bán thế thì chẳng bao giờ mua được xe đâu".

Mẹ (em xin phép các cụ cho em chửi cái), đúng là lần đầu em đi xem xe thật, nhưng em chưa bao giờ nghĩ ra được cái ca này, mua xe không cho chạy thử, không cho mang vào gara check lại còn chửi thằng mua xơi xơi. 2 ông bạn em thì cũng đổi qua 3,4 đời xe rồi mà cũng không hình dung ra được ca này. Ổng mà bán giá sắt vụn thì em mới xanh chín được, đằng này có rẻ đâu.

Má (chửi phát nữa đi), em nghĩ xe của người trung tuổi thì được chăm sóc cẩn thận, nhưng nghe ông bảo "treo xe lên, xước sơn" là em biết cả đời cái xe này ở với ổng là không biết mùi bảo dưỡng luôn. Ổng đã vậy, thằng con vợ con đàng hoàng rồi mà cũng không kém "xem thế rồi mà không biết xe tốt, xe này chẳng có gì để chê nữa", thì em cũng chịu.

Em xin cảm ơn và xin lỗi 2 ông anh đã vất vả, đi hơn trăm cây, xuống xem cái xe được đúng 15ph (thảo luận là chính, còn sờ vào xe chắc 5ph, toàn đứng ngoài sân, chẳng được mời vào nhà uống nước luôn). Niềm tin "ông chú giáo viên" chẳng đủ để em xanh chín xuống tiền mua kiểu này được. Thợ còn sợ chứ mình.

Đến giờ em thấy vừa bực, hậm hực, buồn cười, khó hiểu... với ca bán xe kiểu bất hợp tác này, mặc dù hôm nay em ăn mặc đứng đắn vkl ra, quần jeans, áo t-shirt chứ có đùa đâu. Em khai bút OF bằng bài này kể cũng hơi buồn, cơ cụ nào có gặp con đó do đồng chí chú ở Từ Sơn bán thì em nghĩ nên rút lui cho đỡ mất thời gian ạ.
Mạn phép có mấy lời bàn cùng các cụ:

1. Nghe câu chuyện quả thực rất buồn cười và bực mình thay cho cụ chủ, người bán xe kia đúng là quá chuối [-X.

2. Nhưng... lại nhưng, các cụ biết rằng bây giò thợ thuyền đều có kiểu nhờ người quen đứng ra bán giúp (kiểu như "ông chú", bán hộ chị gái, bán cho anh họ,.vv... nữa). Nếu là thợ 100% và muốn lừa gà bán con xe bị lỗi thì đương nhiên phải tìm mọi cách "chăn": Không cho đi thử, không cho ra gara check,... trong khi cố ra vẻ là người bán... khó tính (thói thường là thợ thì phải chèo kéo :D).

3. :-? Các cụ thử nghĩ, nếu đúng là 1 người có xe bán thật mà mỗi ngày có quá nhiều cú điện thoại gọi đến trả giá, ép giá... thì có ức chế không? Thậm chí thợ thuyền còn huy động nhiều người, dùng nhiều số ĐT khác nhau để dèm pha, ép giá, tung hỏa mù này nọ,vv...
Trong trường hợp này thì người kia cũng có phần thông cảm được.

vinhvuhd

Xe hơi

xe của cụ nào đây, cụ nào biết em mông mẩy này xin chỉ giáo.

artmedia5881

Xe container
Dạ vâng. Cụ tinh ý quá. Nhà e cũng đang phấn đấu làm em đi lại cho tiện công việc nhưng còn khó khăn lắm cụ ạ. :D
Chúc cụ nhanh cưới được một em về làm vợ cho thõa ước nguyện nhé