[Funland] Chuyện đi tắm ở bơi chung cư

tieunhupha

Xe điện
Chỗ nhà em có bể bơi, đắt lòi và chả giảm cho cư dân nhưng vì thế nên tất cả đều như nhau và hành xử ngang pheo, bể bơi có tiền nên lúc nào cũng gọn gàng, sạch sẽ và đủ cứu hộ.

Sent from iPhone via OTOFUN

XSim

Xe container
Cụ ấy hỏi so sánh ưu nhược giữa 2 loại hình, tiền không phải yếu tố chính.
Bể fitness thường nhỏ, chi phí trả trước 1 lần nên để tính chi phí 1 lần bơi thì phải hết 1 kỳ thẻ mới biết đắt rẻ ntn. Nếu cụ bơi tốt thì bể fitness chỉ như bể vầy, phải kiên nhẫn khi bơi vì lộn đi lộn lại nhiều. Ưu điểm lớn nhất là sạch từ khu vệ sinh, tắm tráng cho đến tắm lại. Sau khi tắm có thể đi làm, đi tiếp khách cũng được
Bể bơi 4 mùa thì nhìn chung to hơn bể fitness nhưng nhỏ hơn bể tiêu chuẩn, bơi thoải mái hơn, tiện ích cũng không kém nhau là mấy. Ngoài Van Bảo thì có La Thành, Khăn quàng đỏ
Bể tiêu chuẩn thường chỉ bơi 1 mùa, cá biệt có Quán Thánh Q. Ba Đình bơi 4 mùa. Bơi kém thì hơi bị ngợp, vì bơi mãi chưa đến đầu kia của bể. Tiện ích kém hơn.
Vậy nên tùy thuộc năng lực và sở thích người bơi, nhu cầu tiện nghi.. thì cụ lựa chọn.
Em thì thích bơi Quán Thánh hoặc Tiến Đạt (phố Đặng Tiến Đông) vào mùa đông, là 2 bể bơi cân bằng giữa các yếu tố vệ sinh/tiện nghi/độ dài bể. Mùa hè thì đi bể của mấy chú bộ đội, nước sâu và mát; khác hẳn mấy bể nước nông, ít nước nên bẩn hơn, người đứng lố nhố, nước thì nóng.
Cám ơn cụ đã chia sẻ.

Bể fitness thì em thấy có bể này ở Giảng Võ hình như dài 50x20m cơ không phải bé đâu ạ, để hôm nào em qua em thử https://sunfitness.vn/cac-co-so/cs3-138b-giang-vo/ Chỗ này em hỏi qua giá vé thì hình như tầm 10tr/năm

Hôm trước em ra Khăn Quàng Đỏ thì giá vé rẻ, bể rộng nhưng quá đông nên thôi. Chắc Vạn Bảo, La Thành ổn hơn.

Tiện cụ nói bể của mấy chú bộ đội là bể nào ạ? Em nhớ hồi 2001 thì phải, em một lần bơi ở bể chỗ Học viện Quốc Phòng (Hoàng Quốc Việt), sâu đến 4m. Giờ không biết bể đó còn không, mà HN giờ hình như cũng không có bể công cộng nào sâu đến 4m cụ nhỉ?

quavovan

Xe hơi
Cụ ấy hỏi so sánh ưu nhược giữa 2 loại hình, tiền không phải yếu tố chính.
Bể fitness thường nhỏ, chi phí trả trước 1 lần nên để tính chi phí 1 lần bơi thì phải hết 1 kỳ thẻ mới biết đắt rẻ ntn. Nếu cụ bơi tốt thì bể fitness chỉ như bể vầy, phải kiên nhẫn khi bơi vì lộn đi lộn lại nhiều. Ưu điểm lớn nhất là sạch từ khu vệ sinh, tắm tráng cho đến tắm lại. Sau khi tắm có thể đi làm, đi tiếp khách cũng được
Bể bơi 4 mùa thì nhìn chung to hơn bể fitness nhưng nhỏ hơn bể tiêu chuẩn, bơi thoải mái hơn, tiện ích cũng không kém nhau là mấy. Ngoài Van Bảo thì có La Thành, Khăn quàng đỏ
Bể tiêu chuẩn thường chỉ bơi 1 mùa, cá biệt có Quán Thánh Q. Ba Đình bơi 4 mùa. Bơi kém thì hơi bị ngợp, vì bơi mãi chưa đến đầu kia của bể. Tiện ích kém hơn.
Vậy nên tùy thuộc năng lực và sở thích người bơi, nhu cầu tiện nghi.. thì cụ lựa chọn.
Em thì thích bơi Quán Thánh hoặc Tiến Đạt (phố Đặng Tiến Đông) vào mùa đông, là 2 bể bơi cân bằng giữa các yếu tố vệ sinh/tiện nghi/độ dài bể. Mùa hè thì đi bể của mấy chú bộ đội, nước sâu và mát; khác hẳn mấy bể nước nông, ít nước nên bẩn hơn, người đứng lố nhố, nước thì nóng.
Nhà cháu bơi quanh năm, nên toàn bơi bể Hoàng Mai trong Linh Đàm, bể thi đấu nên sạch với rộng rãi bơi thích

haiyen1012

Xe điện
Cám ơn cụ đã chia sẻ.

Bể fitness thì em thấy có bể này ở Giảng Võ hình như dài 50x20m cơ không phải bé đâu ạ, để hôm nào em qua em thử https://sunfitness.vn/cac-co-so/cs3-138b-giang-vo/ Chỗ này em hỏi qua giá vé thì hình như tầm 10tr/năm

Hôm trước em ra Khăn Quàng Đỏ thì giá vé rẻ, bể rộng nhưng quá đông nên thôi. Chắc Vạn Bảo, La Thành ổn hơn.

Tiện cụ nói bể của mấy chú bộ đội là bể nào ạ? Em nhớ hồi 2001 thì phải, em một lần bơi ở bể chỗ Học viện Quốc Phòng (Hoàng Quốc Việt), sâu đến 4m. Giờ không biết bể đó còn không, mà HN giờ hình như cũng không có bể công cộng nào sâu đến 4m cụ nhỉ?
Bể sâu chỉ phục vụ cho nhảy cầu chứ bơi không thì sâu quá làm gì cho tốn nước. Cụ vào cung thể thao dưới nước ở Mỹ Đình chăc mới có bể sâu thế

đen_đá

Xe buýt
Cám ơn cụ đã chia sẻ.

sáng nay em vừa có việc vào KS La Thành đây, đi qua bể bơi mà mùi sực nức ko chịu nổi. Vậy mà khá đông các mẹ đưa trẻ đến bơi #:-s

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
EM hay bơi ở bể LHPN 7 Tôn thất thuyết, nước ccứ mằn mặn
Sau ngó thấy mấy bao muối để ửo góc bể, hehe
Bơi snasg sớm 6h thì có sưởi nước đâm ấm, nay 11h ra bơi thì lại lành lạnh,

Lái xe máy

Xe tăng
Cám ơn cụ đã chia sẻ.

Bể bơi Học viện Kỹ thuật Quân sự 25×50m ,sâu từ 1m đến 3m. Sâu để nhảy xuất phát khi bơi.

tientung000

Xe điện
Cám ơn cụ đã chia sẻ.

Bể bơi Học viện Kỹ thuật Quân sự 25×50m ,sâu từ 1m đến 3m. Sâu để nhảy xuất phát khi bơi.
2001 em cũng bơi bể HVQP, giờ thì chỏ còn HVKTQS. Đều là bể to, rộng, nước nhiều nên mùa hè luôn mát. Ưu điểm khác là chỗ nông nhất vẫn khá sâu nên ít bị người không bơi đứng cản. Nước sâu thì tập lặn cũng hay mà. 4-5m mà xuống được tới đáy cũng là trải nghiệm ko tệ.

cha biet chi

Xe điện
Chung cư em ở có cái hồ bơi rộng 250m, ngày nào cũng đặc người bơi từ sáng đến tối.

Nước thì vẫn xanh thôi nhưng em cảm giác là bẩn khi cả trăm người trút mồ hôi, ghét, bã nhờn và nước tỉu xuống.

Nên tắm k các cụ?
Tắm mát vui vẻ chứ sạch về nhà xả nước mà tắm ạ.

taiadau

Xe điện
Em vừa ra ban công chụp giờ cao điểm, cũng ko đông lắm. Nói chung ở chung cư việc đông tại 1 thời điểm là khó tránh được, nhưng ko phải lúc nào cũng thế, dịch lên xuống 1 chút là thoải mái thôi các cụ ạ. Còn bể bơi muốn cực kỳ sạch sẽ trong mùa hè là gần như ko thể được.

chichihua

Xe buýt
À nhân tiện em hỏi các cụ hay bơi với, tình hình là dạo này em có nhu cầu cho bọn nhỏ, và tiện cả gấu đi nữa, cho khỏe. Em trước nay ít bơi bể lắm, trước nay bơi biển là chính thôi, nên không trải nghiệm nhiều bể bơi ở HN.

Nhà em ở khu Ba Đình nên muốn tìm bể quanh khu này. Em xem thấy ngoài bể bơi công cộng còn có bể của mấy trung tâm fitness. Giá bể công cộng mà ngon tí như khu ngoại giao Vạn Bảo thì phải 2.5tr/tháng trong khi giá bơi ở fitness chỉ chưa đến 1tr/tháng nhưng phải mua cả năm. Em thấy bơi ở mấy trung tâm fitness ít người và sạch hơn, giá lại mềm hơn nhưng chưa thử mua vì họ đòi mua cả năm. Các cụ hay bơi thấy thì thấy hai lựa chọn này có ưu nhược điểm gì ạ? Em tính bơi thường xuyên nên nếu ổn thì mua vé cả năm cũng không vấn đề gì.
E dg bơi ở toà khu thái thịnh, vừa mua trong t7 6tr8 bơi 18 tháng. Nhược điểm là hơi nhỏ so với bể truyền thống, phù hợp với trẻ em.

4banhxequay

Xe điện
Cám ơn cụ đã chia sẻ.

Bể 918 Long Biên 6m welcome cụ

Belat Missan

Xe điện
Chỗ em bể tiêu chuẩn.
Phí đắt lòi nên vắng hoe.

4banhxequay

Xe điện
Nhà cháu bơi quanh năm, nên toàn bơi bể Hoàng Mai trong Linh Đàm, bể thi đấu nên sạch với rộng rãi bơi thích
THấy mấy ông nghiện bơi ca ngợi chỗ này mà xa quá. Có lẽ cũng phải trải nghiệm 1 buổi. Ngồi nhẩm ở HN này em cũng đã từng trải nghiệm hơn 20 bể rồi. Bơi thường xuyên (tính 1 mùa trở lên) cũng gần 10 bể.

pisces_hn

Xe container
Trẻ con các cụ đừng cho nó bơi bể nông, phải bơi bể sâu bắt nó phải bơi chứ ra bể nông toàn nghịch thôi. Tất nhiên phải kèm thật kỹ thời gian đầu.

Euroland

Xe tải
Mỗi lần bơi về em đều bị viêm mũi, do em bị xoang gặp nước có giaven là biết nhau ngay, nhưng do thích bơi nên vẫn tuần 1 - 2 lần

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ nhà em có bể bơi, đắt lòi và chả giảm cho cư dân nhưng vì thế nên tất cả đều như nhau và hành xử ngang pheo, bể bơi có tiền nên lúc nào cũng gọn gàng, sạch sẽ và đủ cứu hộ.

Sent from iPhone via OTOFUN
Làm j có bể miễn phí?
Phí cđt thu khi bán nhà và phí quản lý hàng tháng nộp rồi đấy. Thằng bảo free nó còn thu của cả ng ko bơi ấy, nên đừng bảo thu mới có tiền.

LongLH

Xe điện
Khu nhà em cư dân 40k, khách ngoài 100k. Để kiểm soát thì đọc số phòng và tên là hiện mặt đã đăng kí.
Nhà em bơi từ thứ 2-6 cho vắng, bơi T7-CN đông, T7-CN nhà em chạy bộ.