[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

Nguyen.Tuan

Xe hơi
em nghe cụ kể kinh thật nhưng ma không đầu mà bố vợ cụ vẫn nhìn thấy nó đánh răng em cũng kinh hơn là gặp ma, bái phục bố vợ cụ

stone_lamp

Xe điện
Các cụ bớt bịa tí cho em nhờ được không. Ô tô phăn chứ có phải trường Viết Văn Nguyên Du đâu

Fusuke

Xe đạp
Đang có phim The Ward gì gì đấy trên HBO, đoạn đầu cũng thấy ghê ghê + thêm với đọc thớt này là bá đạo.:D

hoabinhauto.com

Xe buýt
Em thấy sợ những chuyện các Bác kể, Em cũng gặp rồi nhưng đến bây giờ em cũng không dám tin là mình đã gặp ma nữa:
Chuyện là thế này:
- Quê em hồi đó thì không có điện đóm gì đâu (năm 1989) buổi tối thì đường xá tối thui, mọi người thường tụ tập ở nhà Bà nội em để sưởi ấm hôm đó khoảng 9h tối, mọi người đi đến nhà Bà nội em rồi, còn em học xong mới đến nên muộn hơn một chút, đường từ nhà em đến nhà Bà em khoảng 500m, trên đường em đi thì qua một vườn chuối rất rộng, trời hôm đó rất tối và không hề có gió hay mưa, khi qua đến nửa vườn chuối thì bỗng nhiên toàn bộ khu vườn chuối nổi gió mà điều lạ là em nhìn sang cây khác ở đối diện bên đường đê lại không thấy gió thổi và kèm theo ngay sau đó là một loạt các tiếng như là đất đá rơi vào lá cây chuối... đến lúc đó thì em chẳng còn định thần gì nữa mà nghĩ với chả ngợi.. chạy thẳng một mạch đến nhà Bà em và tối hôm đó em không về nhà.
Hôm sau, Em có kể chuyện cho Mẹ em thì cụ bảo qua vườn chuối đó có nhiều ma lắm, nhiều người gặp rồi, hôm sau đi đâu buổi tối hoặc buổi trưa thì mang thêm 01 cây Đại Bi (Ở Nghệ an gọi như vậy) theo sẽ không sao!
- Chuyện thứ 2: Cũng vào buổi tối, thời điểm năm đó (em nhớ năm 1989 vì sau trận lụt rất lớn ở quê em là lụt năm 1988) nhưng vào thời tiết ngày hè tháng 7 (âm lich các Bác nhé, ở quê em ngày đó không biết đến lịch dương) trên đường đi từ nhà Ngoại em về, ngược lại với nhà Nội em và cũng đến khu vực gần vườn chuối, phía bên kia đê có 1 cái ngã ba, 2 đường từ đê xuống đường ra bờ sông Lam, thì em gặp một con trâu nằm ngay ngã ba, nó rất to, em nghĩ ở làng mình làm gì có con trâu to thế mà hơn 10h đêm rồi có ai chăn trâu, ngần ngừ một lúc em đi.. được khoảng năm sáu bước gì đó thì em quay lại thì không thấy con trâu đâu cả, mà không hề có cây hay nhà nào che tầm mắt các Bác nhé và em không mang cây Đại bi bên người!
- Còn chuyện thứ 3: Hôm nay em đánh máy mệt quá, hôm sau em sẽ hầu tiếp các Bác!
Bà em cũng kể, ngày xưa chưa có điện khi đi đêm tối về qua gần bụi tre, tự nhiên thấy cây tre đổ ngang qua, săn cây gậy trong tay, cụ già thường chống gậy. Vụt ngang thân tre, bông nhiên cây tre lại dựng lên. Về kể với các cháu khiếp vía

hong2412

Xe buýt
cháu ko ngủ đc rồi huhu......

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Lầm nói:
Cụ nào muốn gặp ma cứ làm thế này: khi ngủ đặt tay lên ngực, chắc chân sẽ mơ thấy ma. Các cụ làm đi, rồi lên đây kể chuyện, nhá
E ngủ hay đặt tay lên ngực gấu thì ai sẽ gặp ma ạ?

XPQ

Xe lăn
Bà em cũng kể, ngày xưa chưa có điện khi đi đêm tối về qua gần bụi tre, tự nhiên thấy cây tre đổ ngang qua, săn cây gậy trong tay, cụ già thường chống gậy. Vụt ngang thân tre, bông nhiên cây tre lại dựng lên. Về kể với các cháu khiếp vía
Vụt thế mà lại dựng lên được ngay thì quá tre thần!Cụ nhể:):):):):)

banana for sale

Xe hơi
em thấy a rể em cũng từng kể gặp trường hợp này. ngày đấy ông ý còn trẻ con nên bước quá và tèn tén ten lên ngọn cây tre chơi 1 lúc. thấy kể nhìn thấy nhà hàng xóm đèn sáng, có người đang xem TV mà gào thét mãi chả ai cứu, được 1 lúc thì cây tre lại tự ngả xuống cho ông ấy đi @-)

wersd

Xe hơi
e nhát ma nên sợ những chuyện thế này .. chỉ dám đọc qua ko dám đọc kỹ :)

hyundai_TC

Xe điện
Em có câu chuyện này góp cùng các cụ. Chuyện thật của nhà em luôn ạ. Sau chuyện này em bắt đầu sợ và tin là có cõi âm.
Năm 2006 ông ngoại em mất sau một đợt ốm nặng, đi viện bác sĩ cho về vì không cứu chữa được nữa ( ông ngoại em bị tắc nghẽn phổi mãn tính, sau mất vì suy hô hấp, suy thận vì dùng nhiều corticoid.). Chuyện sẽ không có gì đáng nói nếu như không xuất hiện những việc lạ lùng xảy ra vào đám tang của ông em.
1. Đầu tiên là đêm trước khi ông mất, mọi người túc trực cạnh ông. Ông thì gần như không cử động được, chỉ còn nhắm mắt thở nhẹ, mọi người đang khóc lóc sụt sùi thì ông bỗng ông mở mắt nói như quát ( ông em lúc còn sống tính gia trưởng) : " khóc cái gì, ta chưa đi được đâu, đến sáng mới có người đón ta đi" giọng ông yếu nên quát cứ thều thào làm cả nhà càng sợ. Ông dặn dò trông cho ông con mèo, lúc ý mọi người chỉ nghĩ ông quý con mèo ông nuôi chứ không hề nghĩ đến ông đang nhắc nhở môt chuyện mà sau này mọi ngượi nghĩ lại vẫn rùng mình. Đến sáng thì ông em mất.
2. Đêm đầu tiên sau khi ông em mất, mọi người cũng mệt sau một ngày tiếp đón khách, chuẩn bị các thủ tục nên thay nhau túc trực bên quan tài, hoặc trải chiếu ngủ luôn bên cạnh. Lúc đó khoảng 2h sáng, mọi người bị đánh thức bởi tiếng ú ớ rồi hét rất to của cậu em ( cậu em ngủ ngay phòng bên cạnh ) tưởng có chuyện mọi người chạy vào phòng thì bỗng " xoảng" một tiếng ở gian giữa, chạy ra thấy con mèo vàng của ông đang đứng trên bàn thờ, bát hương đã rơi xuống đất vỡ tan. Cậu em run lập cập quỳ xuống lạy " con xin bố, con xin bố" ai nấy mặt tái mét. Phải một lúc mọi người mới định thần lại dọn dẹp bát hương. Sau hỏi chuyện cậu em. Cậu em nói nằm mơ thấy ông cầm chổi đuổi mắng " ta đã bảo trông con mèo cho ta, sao lại ngủ" rồi cứ thế đuổi, cậu em giật mình tỉnh thì vừa lúc bát hương vỡ. Ai nghe xong cũng rụng rời, run lập cập ra thay bát hương rồi thắp hương khấn, đêm đó không ai ngủ được nữa.
3. Ông ngoại em có một cháu họ gọi bằng bác kém ông em 5 tuổi, nhà gần nhà ông em, có cỗ bàn gì ông vẫn sang giúp, ngày nào cũng sang chơi. Ngày ông em mất ông cũng giúp chủ trì lo toan mọi việc trong đám tang. Ông em mất được hôm thứ 2, khoảng 10h trưa thì tiến hành niệm ( hay liệm, em không hiểu ý từ này lắm, chỉ nghe mọi người nói thì biết vậy), đang lúc trong nhà mọi người khóc thì ông cháu họ của ông em là người đánh trống để niệm, mới đánh được " tùng tùng " 2 3 cái thì ngã ra đất, người nhà vội sơ cứu rồi đưa đi viện, trên đường đi viện thì mất. về nhà không dám phát tang phải chờ an táng ông em xong hôm sau mới phát tang. Em nghe mọi người nói lúc ông cháu họ ngã thì con mèo cũng đang loanh quanh chỗ cái trống.
4. Mọi người nói nhà em bị trùng tang nên gặp phải nhiều chuyện không may. Sau này em nghiệm lại thấy đúng là năm đó nhà em ai cũng lận đận. bà và các dì, các cậu phải đi cúng bái gọi vong ông, sau mới đỡ. em không nghe cụ thể chuyện gọi vong ông vì không thấy ai nói gì, hỏi mẹ em mấy lần cũng không thấy nói.
Sau vụ ông em mất em bắt đầu tin vào cõi âm, và tín hơn trước.
Mèo nhảy qua quan tài ng chết là điềm ko tốt, nên từ xa xưa các cụ có kinh nghiệm là khi có ng chết thì phải trông túc trực bên quan tài để canh mèo. nghe cụ kể và dựng cả tóc gáy!

bagac_may

Xe tải
Tối qua trời hơi bí gió em vác cái giường gấp ra ngoài hiên ngủ 1 mình. Nửa đêm đang riu riu ngủ, thấy Huỵch một phát....người Nặng trĩu, tay chân chả kịp cử động phản ứng gì. Trong lúc mê mê còn lẩm nhẩm: "Thôi bỏ mịe rồi...lại gặp ma nữa à?" chả buồn mở mắt ra nữa, nhớ đến cách chữa Bóng Đè đã đọc của các cụ trên này: gồng mình, đọc chú Nam mô a di đà phật, rồi thả lỏng....chả thấy xi nhê gì....Mở mắt ra thấy Gấu nguyên con đang đè em các cụ ợ 8-}. Còn vẫn nghĩ mình đang bị ảo giác, hay bị ma mãnh trêu....cho đến khi nghe tiếng: Anh vào nhà, ngủ ngoài này lạnh...em không ngủ 1 mình được :D thì em mới tỉnh hẳn. Bài chữa bóng đè của em trong trường hợp này sớm cuốn gói vào nhà ngủ

hyundai_TC

Xe điện
Tối qua trời hơi bí gió em vác cái giường gấp ra ngoài hiên ngủ 1 mình. Nửa đêm đang riu riu ngủ, thấy Huỵch một phát....người Nặng trĩu, tay chân chả kịp cử động phản ứng gì. Trong lúc mê mê còn lẩm nhẩm: "Thôi bỏ mịe rồi...lại gặp ma nữa à?" chả buồn mở mắt ra nữa, nhớ đến cách chữa Bóng Đè đã đọc của các cụ trên này: gồng mình, đọc chú Nam mô a di đà phật, rồi thả lỏng....chả thấy xi nhê gì....Mở mắt ra thấy Gấu nguyên con đang đè em các cụ ợ 8-}. Còn vẫn nghĩ mình đang bị ảo giác, hay bị ma mãnh trêu....cho đến khi nghe tiếng: Anh vào nhà, ngủ ngoài này lạnh...em không ngủ 1 mình được :D thì em mới tỉnh hẳn. Bài chữa bóng đè của em trong trường hợp này sớm cuốn gói vào nhà ngủ
Nhất cụ! cụ cho các cụ sói trên này mượn Gấu nguyên con để chữa bóng đè nhá.

HoangBoiHuan

Xe hơi
Mẹ chồng của em gái em mất cách đây khoảng 5 năm. Ngày đó là đi xem thì chồng tuổi Tuất, vợ Tuất, mẹ chồng cũng Tuất nốt. Mà cưới thì cũng vào năm Tuất 2006 luôn. Cưới cuối năm 2006.
Ông thầy xem nói là nếu 3 tuổi này về cùng 1 nhà thì phải đề phòng,ko cẩn thận là 1 người phải đi, phải lễ lạt gì đó. Thì cũng làm lễ lạt đầy đủ. Nhưng cưới xong chưa đầy 1 tháng. Cưới vào tháng 12/2006. Thì khoảng mùng 10.1.2007 thì mẹ chồng em gái em ngã từ trên bể bơi xuống chết. Em cho là điều này rất duy tâm nhưng ko biết lý giải thế nào.

Vừa mới đây thì vì hoàn cảnh khó khăn nên 2 vợ chồng nó dọn nhà để chồng đi sang nước ngoài làm ăn. E gái dọn về nhà bà ngoại ở, có 3 mẹ con ở đó thì ko yên tâm khi chồng em gái em ở xa.

Chồng em gái em dọn nhà mới lục lại những phong bì thư từ ngày xưa của mẹ để lại.( Những phong bì này ngày xưa thì sau khi mẹ chồng mất thì mọi người đều dở ra và xem lại, nhớ lại, khóc thương vì mẹ họ chết đi mà trong tư trang để lại cũng chẳng có nổi 1 đồng tiền nào). Phải nói là cách đây 5 năm rất nhiều người lục ra để xem, đọc lại những lá thư (quần áo, rồi tư trang còn lại rất ít), nhưng lại ko ai để ý đến cái phong bì có tiền đựng bên trong.

Thế là trong lúc dọn nhà, rất nhiều người cũng cùng bồi hồi xem lại những kỷ vât đó( E gái chồng, bà dì, con dâu, rể đủ cả). Nhưng chỉ duy nhất chồng e gái vô tình mở phong bì đó ra và thấy số tiền 6 triêu trong đó. Mọi người đều giật mình sửng sốt. Và chồng em gái thì rơm rớm nước mắt nói chắc mẹ biết khó khăn, nên trước khi ra nước ngoài mẹ mới cho số tiền mẹ dành dụm được.

Em thì ko biết có bị tự kỉ ám thị ko mà thỉnh thoảng sang nhà ăn giỗ bà ấy thì lại hoa mắt chóng mặt, rồi như thể sắp có ai đó nhập vào ấy. Sợ kinh khủng, vì ngày xưa lúc còn sống rất quí em. Vậy là em lầm rầm khấn vái xin xỏ thì lúc sau hiện tượng ấy ko còn nữa. Mặc dù em ko hề nghĩ gì đến.

Mấy ngày dọn nhà thì thằng nhỏ nhà em gái nó khóc nhèo nhẹo, cứ như ma làm em quát cho 1 trận xong lúc đó người em lại như quay quay. Em sợ gần chết lượn mất tiêu ra khỏi nhà. Mồm lầm rầm khấn vái như dở hơi. Éo ai nhìn thấy em lúc đó mặt em chắc tái mét, em sợ vãi tè luôn ấy.Hay là em thần hồn nát thần tính???

Đêm qua mấy đứa nhỏ nó đi ngủ hết, người em tự nhiên lai muốn quay đơ ra, xong cứ như thể muốn xông sang phòng mấy đứa nhỏ nói gì đó. Em sợ kinh khủng luôn bèn thắp hương khấn vái xì xụp xong 1 lúc sau ko thấy gì nữa.
Mà nói ra sợ em gái em nó cười cho. Nó lại bảo chắc thần hồn nát thần tính thì bỏ mia.
Em chưa từng bi dư này bao giờ nên khiếp iu chịu được.

Chỉnh sửa cuối:

hong2412

Xe buýt
Mẹ chồng của em gái em mất cách đây khoảng 5 năm. Ngày đó là đi xem thì chồng tuổi Tuất, vợ Tuất, mẹ chồng cũng Tuất nốt. Mà cưới thì cũng vào năm Tuất 2006 luôn. Cưới cuối năm 2006.
Ông thầy xem nói là nếu 3 tuổi này về cùng 1 nhà thì phải đề phòng,ko cẩn thận là 1 người phải đi, phải lễ lạt gì đó. Thì cũng làm lễ lạt đầy đủ. Nhưng cưới xong chưa đầy 1 tháng. Cưới vào tháng 12/2006. Thì khoảng mùng 10.1.2007 thì mẹ chồng em gái em ngã từ trên bể bơi xuống chết. Em cho là điều này rất duy tâm nhưng ko biết lý giải thế nào.
Vừa mới đây thì vì hoàn cảnh khó khăn nên 2 vợ chồng nó dọn nhà để chồng đi sang nước ngoài làm ăn. E gái dọn về nhà bà ngoại ở, có 3 mẹ con ở đó thì ko yên tâm khi chồng em gái em ở xa.

Chồng em gái em dọn nhà mới lục lại những phong bì thư từ ngày xưa của mẹ để lại. ( Những phong bì này ngày xưa thì sau khi mẹ chồng mất thì mọi người đều dở ra và xem lại, nhớ lại,khóc thương vì mẹ họ chết đi mà trong tư trang để lại cũng chẳng có nổi 1 đồng tiền nào). Phải nói là cách đây 5 năm rất nhiều người lục ra để xem ( quần áo, rồi tư trang còn lại rất ít) nhưng lại ko ai để ý đến cái phong bì có tiền đựng bên trong.

Thế là trong lúc dọn nhà, rất nhiều người cũng cùng bồi hồi xem lại những kỷ vât đó( E gái chồng, bà dì, con dâu, rể đủ cả). Nhưng chỉ duy nhất chồng e gái vô tình mở phong bì đó ra và thấy số tiền 6 triêu trong đó. Mọi người đều giật mình sửng sốt.

Em thì ko biết có bị tự kỉ ám thị ko mà thỉnh thoảng sang nhà ăn giỗ bà ấy thì lại hoa mắt chóng mặt, rồi như thể sắp có ai đó nhập vào ấy. Sợ kinh khủng, vì ngày xưa lúc còn sống rất quí em. Vậy là em lầm rầm khấn vái xin xỏ thì lúc sau hiện tượng ấy ko còn nữa. Mặc dù em ko hề nghĩ gì đến.

Mấy ngày dọn nhà thì thằng nhỏ nhà em gái nó khóc nhèo nhẹo, cứ như ma làm em quát cho 1 trận xong lúc đó người em lại như quay quay. Em sợ gần chết lượn mất tiêu ra khỏi nhà. Mồm lầm rầm khấn vái như dở hơi. Éo ai nhìn thấy em lúc đó mặt em chắc tái mét, em sợ vãi tè luôn ấy.Hay là em thần hồn nát thần tính???

Đêm qua mấy đứa nhỏ nó đi ngủ hết, người em tự nhiên lai muốn quay đơ ra, xong cứ như thể muốn xông sang phòng mấy đứa nhỏ nói gì đó. Em sợ kinh khủng luôn bèn thắp hương khấn vái xì xụp xong 1 lúc sau ko thấy gì nữa.
Mà nói ra sợ em gái em nó cười cho. Nó lại bảo chắc thần hồn nát thần tính thì bỏ mia.
ghê thật cụ nhỉ hix.....

QUYNHCHI

Xe buýt

Chồng em gái em dọn nhà mới lục lại những phong bì thư từ ngày xưa của mẹ để lại. ( Những phong bì này ngày xưa thì sau khi mẹ chồng mất thì mọi người đều dở ra và xem lại, nhớ lại,khóc thương vì mẹ họ chết đi mà trong tư trang để lại cũng chẳng có nổi 1 đồng tiền nào). Phải nói là cách đây 5 năm rất nhiều người lục ra để xem ( quần áo, rồi tư trang còn lại rất ít) nhưng lại ko ai để ý đến cái phong bì có tiền đựng bên trong.

Thế là trong lúc dọn nhà, rất nhiều người cũng cùng bồi hồi xem lại những kỷ vât đó( E gái chồng, bà dì, con dâu, rể đủ cả). Nhưng chỉ duy nhất chồng e gái vô tình mở phong bì đó ra và thấy số tiền 6 triêu trong đó. Mọi người đều giật mình sửng sốt.

Mợ kê cao gối mà ngủ đê, không sợ đâu. Vong muốn nhập thì phải hợp mới nhập. Quý và hợp là 2 trạng thái tình cảm khác nhau. Sống sao chết vậy. Không muốn ma nhập thì mợ làm cái ngải theo người là OK

koj.k0ol

Xe tăng
khiếp đến mức ko dám đọc hết... :((

odaiba

Xe tăng
Công ty em có 1 thằng cố vấn là 1 thằng Nhân Sâm đểu, năm nay hơn 40, tuần vừa rồi nó đi khảo sát núi đồi 1 ngày trên Hòa Bình về, tối về nằm mơ thấy ma nữ, xong lên công ty kể, mấy hôm sau về nằm ốm liệt giường, giờ vẫn chưa khỏi, cũng may là chỉ cảm kiếc linh tinh, ko nặng lắm. Nó kể là tối nằm ngủ, mơ thấy có 1 con ma là nữ, tóc dài, nguyên văn nó kể là lady ghost, đầu tiên là kéo chăn của nó, nó giữ mà ko đc, xong bảo là tao người Hàn Quốc, ko phải VN, đừng trêu tao, bọn em hỏi nó là mày nói tiếng gì lúc đấy, nó bảo tao nói tiếng Anh,:D, bọn em bảo lại, không đc rồi, ma nước tao ko hiểu tiếng Anh đâu:D, mày phải học tiếng Việt đi. Nó bảo là ma nữ kéo chăn chán chê, tụt hết chăn xuống đất rồi đến lôi tay với chân nó đi, nó bảo sáng ra thì nó thấy nằm dưới đất thật, :-??, sợ vài tè ra luôn
PS: Nhân tiện kể chuyện học tiếng Việt của thằng này, e kể chuyện hài. Hôm trước phòng bổ quả bưởi cho cả phòng ăn, mấy chị em mang vào cho nó ăn, bảo nó đây là quả Bưởi, lúc sau thấy ông hào hứng đi ra, nói với các bạn trong phòng: Ăn b.uồi đi, ăn b.uồi đi...:D
Em thề chuyện thật 100%.
Nhân tiện em em kể luôn, công ty em đang thuê nhà cho nó ở tập thể 51 Vân Hồ, cụ nào quanh đấy xác nhận xem khu đấy có ma nữ gì không nhé

Thichcuala

Xe buýt
Khiếp! Em đọc thớt mà toàn mùi ám khí! Sợ quá! Em đang phải mở tung cửa phòng ra để hét còn có người nghe tiếng :)