[Funland] Chuyện vui ngày Tết: Gia đình có 8 cô con gái

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn nói thế tỷ phú như Bill Gates hay Jeff Bezos chắc phải 20 đứa. Nuôi được một đứa con khôn lớn trưởng thành và có cuộc đời suôn sẻ cho đến khi mình nhắm mắt xuôi tay không phải là một điều đơn giản cứ thêm một đứa là nhân theo cấp số nhân sự khó khăn
Các con của Trump giỏi, rất giỏi. Nhiều con nuôi được vậy ko phải dễ

Mzc

Xe điện
Ngay cái khoa e tầm 20 nhân viên mà có tới 4 đứa sinh con thứ 3 , mùng 2 tết nhận tin đứa chửa đứa thứ 4 . Năm nay lãnh đạo khoa phòng lại ăn chửi sấp mặt .
Còn bệnh nhân thì ko hiếm sinh lần 3 tư vấn cho đình sản mà ko đồng ý vì muốn sinh nữa , ko phải vì chưa có con trai đâu gs ạ . Tầm 29-32 tuổi sinh con lần thứ 4 , thứ 5 tại bv em ko hiếm đâu ạ .
Chắc thu nhập tốt chứ em thấy giờ nuôi trẻ con tốn lắm, ở HN nuôi 1 đứa trẻ ở mức phổ biến đã vào khoảng 10 tr/tháng rồi.
Còn về mặt thống kê thì tỷ lệ sinh đang giảm, khá báo động đấy.

TUCSON9389

Xe điện
Chuẩn nói thế tỷ phú như Bill Gates hay Jeff Bezos chắc phải 20 đứa. Nuôi được một đứa con khôn lớn trưởng thành và có cuộc đời suôn sẻ cho đến khi mình nhắm mắt xuôi tay không phải là một điều đơn giản cứ thêm một đứa là nhân theo cấp số nhân sự khó khăn
à, cụ ấy nói đùa, nhưng đùa qua icon như thế éo ai hiểu được. em thuộc dạng iq thấp thôi
em có thằng cháu họ, nó đẻ 4 đứa, 2 đứa gái và đẻ thêm 2 đứa sau là trai. nhìn mà chán ngán. cu cháu cũng ngoan và chịu khó làm. nhưng đẻ nhiều như thế khác gì tự tay bóp ..ái. lo cho 4 đứa kia nó phương trưởng thì còn nhọc lắm. giờ cu cháu làm nhiều quá thấy thỉnh thoảng kêu bị thoái hóa đốt sống (nó tầm 40 thôi). định bụng bảo thế mày đẻ nhiều làm éo gì, nhưng nghĩ đi nghĩ lại lại thôi ko phũ mồm nữa. nó đẻ nhiều thì nó thấm. éo ai thấm hộ được
giờ thằng em nó đẻ đứa thứ 3 là gái, ko biết nó có cố thêm nữa ko, nhưng kệ nó thôi, éo hơi đâu mà khuyên can. nó làm nó chịu mình có chịu đâu. nhìn thì hơi ngứa mắt nhưng việc của nó mà. mình ngứa mồm làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

TUCSON9389

Xe điện
Giới siêu giàu đẻ nhiều hơn mức trung bình của người thường cụ ạ , vậy là họ có xu hướng muốn có nhiều con rồi .
Giới siêu giàu nó chiếm bao nhiêu % trên dân số hả cụ. nhìn tỷ lệ sinh của TQ và Nhật bản và xu hướng giảm dân số dù CP có khuyến khích đẻ nhưng dân éo chịu thì đủ thấy nó là xu hướng nào phỏng cụ. chứ trích dẫn 1 vài người đại diện cho một vài % dân số này nó chả có ý nghĩa gì đâu ạ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Giới siêu giàu nó chiếm bao nhiêu % trên dân số hả cụ. nhìn tỷ lệ sinh của TQ và Nhật bản và xu hướng giảm dân số dù CP có khuyến khích đẻ nhưng dân éo chịu thì đủ thấy nó là xu hướng nào phỏng cụ. chứ trích dẫn 1 vài người đại diện cho một vài % dân số này nó chả có ý nghĩa gì đâu ạ
E đang nói giới siêu giàu chứ ko phải nói toàn thế giới ... Cụ nên đọc kỹ 1 chút thì thấy hoàn cảnh em nói nó như thế nào

Dr Thanh Bùi

Xe container
Chắc thu nhập tốt chứ em thấy giờ nuôi trẻ con tốn lắm, ở HN nuôi 1 đứa trẻ ở mức phổ biến đã vào khoảng 10 tr/tháng rồi.
Còn về mặt thống kê thì tỷ lệ sinh đang giảm, khá báo động đấy.
Tùy cách nuôi cụ ạ , nhiều người nuôi con khó nhưng cũng có người nuôi dễ lắm