Civic côn kêu cót két - Cảm ơn cụ Vietvoiz

Harmony_Civic

Xe hơi
Chào các cụ,

Chả là con vợ Civic 1.8 MT của em cứ cót két rên rỉ bao lâu nay. Em là em bực lắm, mang đi mấy nơi nhưng không chữa được, lại nghe 1 số cụ đồn là Civic số sàn thì côn kêu là bệnh kinh niên, đến mang vào hãng cũng thế. Thôi thì số mình nó vậy, lấy phải con vợ hay cằn nhằn thì đành sống chung với lũ (em tự nhủ vậy).
Run rủi thế nào mấy lần em qua cụ Vòi để làm cái máy lạnh. Cụ hứa sẽ chữa bệnh cằn nhằn của vợ 2 em nhưng em cũng chửa tin lắm, lại mấy lần cụ hẹn nên em cũng không hy vọng.
Đến lần vừa rồi, lại qua bảo hành cái máy lạnh. Trong cái rủi có cái may các cụ ạ, cụ Vòi lại mang côn ra để xử lý cho em. Cụ nói thêm 1 số chi tiết gì đó vào thì sẽ khắc phục được, đại ý thế.
Trộm vía từ hôm mang vợ 2 về không thấy nó cằn nhằn nữa các cụ ạ, cũng được gần 1 tháng rồi. Mấy lần trước em xử lý dầu mỡ xong mấy hôm là nó lại cằn nhằn. Không biết lần này đã khỏi hẳn chưa hay khỏi tạm thời. Nhưng 1 thời gian không nghe nó cằn nhằn em cũng dễ chịu.
Vậy em lập thớt này với 3 mục đích:
1/ Trước hết em xin cảm ơn cụ Vòi. Em nhớ có hứa với cụ là khỏi bệnh này sẽ có thưởng, vậy để em thu xếp hôm nào qua xem cụ muốn thưởng gì nhé.
2/ Em xin chia sẻ với các cụ có cùng cảnh ngộ là vợ 2 cằn nhằn như em.
3/ Em còn nghe là vợ cả cằn nhằn đưa qua cụ Vòi cũng chữa. Các cụ ngâm cứu nhé.
Em xin cảm ơn.

@cụ Vòi: Máy lạnh xe em vẫn chạy, dưng mà đôi khi vẫn thấy nó yếu yếu. Chắc vẫn phải theo dõi thêm xem sao.

bagiahuhu

Xe buýt
...Trong cái rủi có cái may các cụ ạ, cụ Vòi lại mang côn ra để xử lý cho em...
3/ Em còn nghe là vợ cả cằn nhằn đưa qua cụ Vòi cũng chữa....
Cụ này thật thà quá cơ, cụ vòi đã phải đút lót cái vụ cằn nhằn của V2 rùi mà cụ còn khai ra đây :((

Cụ chuột bạch vụ vợ cả của cụ đi xem sao, nếu tốt báo cáo để ae đưa vợ cả sang để cụ vòi còn...chữa giúp =))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bẩm, em nghĩ là đã sửa xong cái chân côn cột kẹt rồi, lý do là các cụ nhìn hình nó có các bạc nhựa, xe của hãng nó làm caí bạc này mỏng bằng hoặc mỏng hơn cái phần sắt của chân côn nêu khi đạp thì sắt nó nghiến nhau cọt kệt, cho mỡ thời gian nó lại cột kệt. Em tiện các bạc nhựa khác có chiều dày hơn phần sắt khoảng hơn 1mm

Cúi xuống gầm là tháo được cái cụm này ra, các cụ nhìn hiểu ngay, ai hay nghịch ngợm là tự chiến tốt

Chỉnh sửa cuối:

Nomore198x

Xe hơi
Bẩm, em nghĩ là đã sửa xong cái chân côn cột kẹt rồi, lý do là các cụ nhìn hình nó có các bạc nhựa, xe của hãng nó làm caí bạc này mỏng bằng hoặc mỏng hơn cái phần sắt của chân côn nêu khi đạp thì sắt nó nghiến nhau cọt kệt, cho mỡ thời gian nó lại cột kệt. Em tiện các bạc nhựa khác có chiều dày hơn phần sắt khoảng hơn 1mm

Cúi xuống gầm là tháo được cái cụm này ra, các cụ nhìn hiểu ngay, ai hay nghịch ngợm là tự chiến tốt

Có kn mới nghịch được chứ cụ.Ko lại chữa lợn lành thành lợn què thì chết :)

08150

Xe hơi
Em bị cằn nhằn máy năm nay rồi. Của đáng tội, hôm nào không được nghe lại thấy nhớ

vietnvtn

Xe buýt
Ý bác nói là cái nhựa màu vàng ấy á. Bác tiện được cái bằng nhựa ấy ở đâu?

anhtho

Xe ngựa
Em mời vodka bác vòi vì đã có tinh thần sáng tạo. Thực ra các hãng SX họ cũng ko thể nghĩ hết cho được, phải từ phản hồi của người sử dụng rồi mới cải tiến dần. Ví dụ như hồi 09, cơ quan em có cái Vivant, sau mấy k km thì điều hòa hỏng. Vào hãng, thợ phán ngay ko phải nghĩ: bệnh này là gioãng... hở, 10 con bị cả 11. Một cái gioăng như vậy mà họ không biết làm cho tốt. Thợ thay cho em 1 cái của xe Toy vào là ngon suốt luôn.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Ý bác nói là cái nhựa màu vàng ấy á. Bác tiện được cái bằng nhựa ấy ở đâu?
cái nhựa trắng chỗ cái lỗ nhoe nhoét mỡ kìa bác, ở gần chợ trời có những nơi chuyên gia công đồ cho các gara, thợ của em đem đi làm nên em cũng không rõ ở đâu, nếu bác cần thì em hỏi địa chỉ cho bác

Huy08

Xe buýt
Chào các cụ,

Chả là con vợ Civic 1.8 MT của em cứ cót két rên rỉ bao lâu nay. Em là em bực lắm, mang đi mấy nơi nhưng không chữa được, lại nghe 1 số cụ đồn là Civic số sàn thì côn kêu là bệnh kinh niên, đến mang vào hãng cũng thế. Thôi thì số mình nó vậy, lấy phải con vợ hay cằn nhằn thì đành sống chung với lũ (em tự nhủ vậy).
Run rủi thế nào mấy lần em qua cụ Vòi để làm cái máy lạnh. Cụ hứa sẽ chữa bệnh cằn nhằn của vợ 2 em nhưng em cũng chửa tin lắm, lại mấy lần cụ hẹn nên em cũng không hy vọng.
Đến lần vừa rồi, lại qua bảo hành cái máy lạnh. Trong cái rủi có cái may các cụ ạ, cụ Vòi lại mang côn ra để xử lý cho em. Cụ nói thêm 1 số chi tiết gì đó vào thì sẽ khắc phục được, đại ý thế.
Trộm vía từ hôm mang vợ 2 về không thấy nó cằn nhằn nữa các cụ ạ, cũng được gần 1 tháng rồi. Mấy lần trước em xử lý dầu mỡ xong mấy hôm là nó lại cằn nhằn. Không biết lần này đã khỏi hẳn chưa hay khỏi tạm thời. Nhưng 1 thời gian không nghe nó cằn nhằn em cũng dễ chịu.
Vậy em lập thớt này với 3 mục đích:
1/ Trước hết em xin cảm ơn cụ Vòi. Em nhớ có hứa với cụ là khỏi bệnh này sẽ có thưởng, vậy để em thu xếp hôm nào qua xem cụ muốn thưởng gì nhé.
2/ Em xin chia sẻ với các cụ có cùng cảnh ngộ là vợ 2 cằn nhằn như em.
3/ Em còn nghe là vợ cả cằn nhằn đưa qua cụ Vòi cũng chữa. Các cụ ngâm cứu nhé.
Em xin cảm ơn.

@cụ Vòi: Máy lạnh xe em vẫn chạy, dưng mà đôi khi vẫn thấy nó yếu yếu. Chắc vẫn phải theo dõi thêm xem sao.
Em thấy bài này viết cũng lâu lâu, giờ hỏi lại xem chân côn xe bác có bị kêu nữa không? Xe em giờ mới bị, đang tìm chỗ sửa, trong Honda thì họ chịu rồi. Hix

Huy08

Xe buýt
Bệnh này em mang vào HDMĐ đã sửa được. Nguyên nhân là do khi đạp côn, chân côn bị lắc ngang nên pit tông bị cọ. Họ lắp thêm 1 thanh thép không cho chân côn lắc ngang, chỉ di chuyển dọc. Nếu có vấn đề gì em sẽ phản hồi.

Harmony_Civic

Xe hơi
Bệnh này em mang vào HDMĐ đã sửa được. Nguyên nhân là do khi đạp côn, chân côn bị lắc ngang nên pit tông bị cọ. Họ lắp thêm 1 thanh thép không cho chân côn lắc ngang, chỉ di chuyển dọc. Nếu có vấn đề gì em sẽ phản hồi.
Em bây giờ chơi bài khác, xịt loại dầu chuyên dụng hơn. Vài tháng mới bị kêu lại. Xịt tiếp.

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com

E cũng bị hiên tượng đó.nhưng cứ rỏ cr7 là đi được 1 thơi gian

Huy08

Xe buýt
Đấy là xe bác bệnh chưa bị nặng, chứ xe em thì bôi cả mỡ mà chỉ được 3 hôm lại kêu. Còn RP7 có tác dụng chống rỉ sét chứ k phải bôi trơn nên dùng RP7 em nghĩ là k hợp lý.

civic1.8 7426

Xe buýt
Tình hình xe cụ thế nào rồi có ổn không chỉ giáo cho anh em với!

Tienautopro

Xe máy
Ôi có những điều thật giản đơn vậy mà ta không biết được bao nhiêu càng học lại cảm thấy mình càng ngu các cụ ạ nhưng không giám chán.Hôm nó ít việc em ra rửa cái xe cho khách sướng thằng chủ em nó bảo rửa xe gì mà lâu thế nó rửa chỉ 3 đến 5 phút thì xong em bảo em phải rửa 15 phút mới xong được thế là nó nói em các cụ ạ.em điên quá em bảo nó vào mà thử để em học thì nó=P~

Tienautopro

Xe máy
Ôi có những điều thật giản đơn vậy mà ta không biết được bao nhiêu càng học lại cảm thấy mình càng ngu các cụ ạ nhưng không giám chán.Hôm nó ít việc em ra rửa cái xe cho khách sướng thằng chủ em nó bảo rửa xe gì mà lâu thế nó rửa chỉ 3 đến 5 phút thì xong em bảo em phải rửa 15 phút mới xong được thế là nó nói em các cụ ạ.em điên quá em bảo nó vào mà thử để em học thì nó=P~ à mà các bác oi em hỏi tý nhé rủa xe liệu 3 đến 5 phút co xong không ạ

Tuấn Tâm

Xe tăng
Tóm lại là tổn thất hết bao nhiêu và thời gian mấy giờ đồng hồ để e đến .

trananhtuan23

Xe máy
Bẩm các cụ vợ 2 em cũng là Civic 1.8MT nó cũng bị kêu cọt kẹt khi đạp và nhả côn, em mang ra Honda Mỹ Đình xử lý thấy hết luôn.

Phamnamanh

Xe hơi
Em thì mang vào honda long bien thay lá côn trong hãng , vẫn bị kêu và nặng nên bán luôn , giờ đổi em số tự động đi cho nhàn