Chi hội CLB Ford EcoSport

bcad

Xe buýt
bản 2 túi khí là ở trên volang và mặt trước của ghế phụ có chữ air bag, còn bản 7 túi khí thì cụ nhìn trên ghê lái và ghế phụ có hiển thị thêm 2 cái ở bên cạnh, và 2 cái nữa là ở chỗ khung chữ A cũng có nữa, còn 1 cái để bảo vệ đầu gối cho cụ, cứ chỗ nào có chữ air bag là có túi khí ở vị trí đó cụ nhé, còn trên hợp đồng thì có phân biệt bằng titanium Pack là bản 7 túi khí, còn N-Pack là bản 2 túi khí, hoặc ghi trực tiếp trên hợp đồng là bản 7 túi với 2 túi, cụ cẩn thận khéo bị lừa nhé, nếu cụ nào cần thông tin gì thì cứ alo cho em
Ý em là phân biệt thế nào ý ạ, nếu giống hệt nhau thì chỉ khi nào túi khi bung ra mới biết ạ. Hay là nó sẽ có thêm cái tay nắm ở bản 2 túi. Hôm trước em đi xem thì thấy sales bảo bản Titan có mỗi lựa chọn thôi, trong hđ thì chỉ ghi là bản Titan thôi chứ ko ghi rõ là mấy túi khí. Các cụ ký hđ rồi xem có ghi rõ ko ợ. Cứ kiểu này thì còn cắt giảm ối thứ để giảm giá cho xem.

BigBear

Xe hơi
Em nhớ trước đây có cụ Sale nào vào confirm là bản Titan chỉ có một loại 7 túi khí, trên Web của Ford bản Titan cũng chỉ có một loại, giá 681 triệu. Bây giờ lại có thêm bản 2 túi, đúng là chẳng biết đường nào mà lần. Đến là chịu với kiểu làm ăn của Ford Việt Nam.

bản 2 túi khí là ở trên volang và mặt trước của ghế phụ có chữ air bag, còn bản 7 túi khí thì cụ nhìn trên ghê lái và ghế phụ có hiển thị thêm 2 cái ở bên cạnh, và 2 cái nữa là ở chỗ khung chữ A cũng có nữa, còn 1 cái để bảo vệ đầu gối cho cụ, cứ chỗ nào có chữ air bag là có túi khí ở vị trí đó cụ nhé, còn trên hợp đồng thì có phân biệt bằng titanium Pack là bản 7 túi khí, còn N-Pack là bản 2 túi khí, hoặc ghi trực tiếp trên hợp đồng là bản 7 túi với 2 túi, cụ cẩn thận khéo bị lừa nhé, nếu cụ nào cần thông tin gì thì cứ alo cho em

maidanh

Xe đạp
Bác đt cho mình: 0903587865 nhé

Em nhớ trước đây có cụ Sale nào vào confirm là bản Titan chỉ có một loại 7 túi khí, trên Web của Ford bản Titan cũng chỉ có một loại, giá 681 triệu. Bây giờ lại có thêm bản 2 túi, đúng là chẳng biết đường nào mà lần. Đến là chịu với kiểu làm ăn của Ford Việt Nam.
Theo em ta nên có đánh giá khách quan một chút đối với chính sách bán hàng của Ford, có thể việc cắt giảm túi khí là để tăng thêm sự lựa chọn cho khách hàng, việc khách hàng muốn mua xe thì ngay khi chuẩn bị ký kết hợp đồng họ cũng đã phải hỏi kỹ đại lý những ưu đãi mà mình được hưởng cũng như những option cho xe của mình, không ai dại gì bỏ gần 700tr+ Các chi phí đăng ký khác cho một con xe khi ko biết tường tận những tính năng về hiệu suất cũng như an toàn của con xe đấy. Cá nhân gia đình em khi nghiên cứu về em ecosport này cũng đặt độ an toàn của chiếc xe lên đầu tiên và đại lý tư vấn cũng nói rõ về việc các bản khác nhau của em này có những bổ sung phụ kiện gồm những gì chứ không hề giấu diếm. Em thấy việc hỏi kỹ các đại lý về các vấn đề trên cũng chính là chứng tỏ mình là người tiêu dùng thông minh chứ không phải là một người tiêu dùng ngoan ngoãn như một số bác trên đây đã nói. Đôi ba thiển ý của em xin phép trình bày để các cụ phán xét.

PeterVu

Xe máy
Cụ phán chuẩn. Hãy luôn là người tiêu dùng thông minh. Nhưng nhiều lúc chấp nhận bỏ tiền ra rồi mà vẫn mang thêm cục tức vào người tổn thọ lắm cụ ah.
Theo em ta nên có đánh giá khách quan một chút đối với chính sách bán hàng của Ford, có thể việc cắt giảm túi khí là để tăng thêm sự lựa chọn cho khách hàng, việc khách hàng muốn mua xe thì ngay khi chuẩn bị ký kết hợp đồng họ cũng đã phải hỏi kỹ đại lý những ưu đãi mà mình được hưởng cũng như những option cho xe của mình, không ai dại gì bỏ gần 700tr+ Các chi phí đăng ký khác cho một con xe khi ko biết tường tận những tính năng về hiệu suất cũng như an toàn của con xe đấy. Cá nhân gia đình em khi nghiên cứu về em ecosport này cũng đặt độ an toàn của chiếc xe lên đầu tiên và đại lý tư vấn cũng nói rõ về việc các bản khác nhau của em này có những bổ sung phụ kiện gồm những gì chứ không hề giấu diếm. Em thấy việc hỏi kỹ các đại lý về các vấn đề trên cũng chính là chứng tỏ mình là người tiêu dùng thông minh chứ không phải là một người tiêu dùng ngoan ngoãn như một số bác trên đây đã nói. Đôi ba thiển ý của em xin phép trình bày để các cụ phán xét.

fordfiesta2013

Xe tăng
Cám ơn bạn, và xin thêm thông tin, mình đã báo
qua sale(Anh Trí phụ trách hợp đồng minh):
mình rất cần xe, từ hôm đầu tháng đã báo: nhà có 1 ngừoi anh ruột vào cấp cứu ở đa khoa, bản thân mỗi ngày cần đi chữa bệnh 150 km, và mẹ vợ hiện đang rất yếu ở quê( Duy xuyên), tới giơ: người đưa đi cấp cứu vừa an táng sangs nay, còn lại 2 việc kia cũng khẩn cấp, vậy mà xe có về mà mình k được nhận!
Trái tim đâu rồi trời!
Em xử lý vụ của cụ và mật thư cho cụ rồi. Cụ có phải là Huỳnh Văn Danh không ?

fordfiesta2013

Xe tăng

Titan chi có 7 túi khí thôi. Cụ công văn cho Ford Việt Nam yêu cầu giải thích cũng nhận câu trả lời giống hệt. Gọi đường dây nóng kiểm tra cùng một kết quả thôi

1800588888

txqna

Xe đạp
Cụ nào lăn tăn về mấy bản titan+ túi khí thì e bẩm như thế này ạ. Bản Titannium là full optinon: AT, 7 túi khí, ghế da, cửa sổ trời, hỗ trợ khơỉ hành ngang dốc, Syn. Còn lại là các bản Trend thôi ạ, cái này thì thêm tùy chọn, bớt optinon thì bớt tiền. Lúc trước e làm hợp đồng thì chỉ có 3 lựa chọn là Titanium, Trend At và MT, nay có lẽ ford thêm một tí để đa dạng sản phẩm cho các cụ chọn đó ạ

info01

Xe hơi
Website
1801.vn
Cụ nào lăn tăn về mấy bản titan+ túi khí thì e bẩm như thế này ạ. Bản Titannium là full optinon: AT, 7 túi khí, ghế da, cửa sổ trời, hỗ trợ khơỉ hành ngang dốc, Syn. Còn lại là các bản Trend thôi ạ, cái này thì thêm tùy chọn, bớt optinon thì bớt tiền. Lúc trước e làm hợp đồng thì chỉ có 3 lựa chọn là Titanium, Trend At và MT, nay có lẽ ford thêm một tí để đa dạng sản phẩm cho các cụ chọn đó ạ
E cũng được biết chỉ có 3 phiên bản thôi ạ, không có tùy biến giống các cụ nói đâu

VQN

Xe buýt
E cũng được biết chỉ có 3 phiên bản thôi ạ, không có tùy biến giống các cụ nói đâu
Hôm cháu đi coi xe để đặt được mấy bạn sale giới thiệu là Titanium chỉ có 1 phiên bản, Trend có 3 phiên bản gồm Trend MT, Trend AT 2 túi khí và Trend AT 7 túi khí.

info01

Xe hơi
Website
1801.vn
Hôm cháu đi coi xe để đặt được mấy bạn sale giới thiệu là Titanium chỉ có 1 phiên bản, Trend có 3 phiên bản gồm Trend MT, Trend AT 2 túi khí và Trend AT 7 túi khí.
Vâng, em đính chính lại:
1. Giá dành cho bản thấp nhất, số sàn, 2 túi khí là 598 triệu đồng.
2. Bản EcoSport 1.5MT nhưng 7 túi khí là 606 triệu đồng.
3. Bản 1.5AT cơ bản (2 túi khí) là 644 triệu.
4. Bản EcoSport 1.5AT có 7 túi khí là 652 triệu.
5. Bản cao cấp nhất EcoSport Titanium là 681 triệu đồng

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Bản 7 túi khí nhìn khác bản 2 mà cụ, ở cái ghế ngồi đằng trước bản 7 túi có 2 miếng trên vai ghế có ghi air bag gì đó. Lúc trước em định lấy bản Trend 7 túi khí, bên ford còn dọa em là sợ không bọc lại ghế da được vì chưa nắm rõ bọc có ảnh hưởng gì đến túi khí trên ghế không. Default của Titan là 7 túi chứ. Mà đã mua xe thì tiếng gì mấy củ cho túi khí, theo em cứ chơi bản 7 túi khí cho khỏi phải lăn tăn.
chuẩn ạ. Mua là phải phải đủ túi khí, túi khí này các bác có muốn độ ngoài cũng ko có đâu. :))

PeterVu

Xe máy
Em đang có thắc mắc có khi nào nhiều túi khí quá tự dưng nó bật cái nào đó ra ko nhỉ? Hay là tới lúc va chạm mà cái túi cần bật nó lại ko bật? Hoặc là đi 1 mình nó lại bật cả 7 túi? Cụ nào kinh nghiệm chỉ em với.
P/S: Em có thói quen cứ bực cái gì là đập mạnh vào vô lăng để xả xì trét. Túi nó có bật ko nhi?

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
Em đang có thắc mắc có khi nào nhiều túi khí quá tự dưng nó bật cái nào đó ra ko nhỉ? Hay là tới lúc va chạm mà cái túi cần bật nó lại ko bật? Hoặc là đi 1 mình nó lại bật cả 7 túi? Cụ nào kinh nghiệm chỉ em với.
P/S: Em có thói quen cứ bực cái gì là đập mạnh vào vô lăng để xả xì trét. Túi nó có bật ko nhi?
Cụ bực mình mà đập mạnh vào vô lăng để xả xì trét thì Ok vì điểm cảm biến ở bên ngoài xe. Nhưng cụ bực mình mà đâm vào đâu là túi khí bung thật đấy

BigBear

Xe hơi
Cụ trả lời chuẩn không cần chỉnh luôn rồi ợ.

Titan chi có 7 túi khí thôi. Cụ công văn cho Ford Việt Nam yêu cầu giải thích cũng nhận câu trả lời giống hệt. Gọi đường dây nóng kiểm tra cùng một kết quả thôi

1800588888

Cuoibeo

Xe đạp
Có cụ nào mua Trend 7 túi khí bọc ghế da chưa ạ? hôm e lấy xe có bảo bên hãng bọc ghế da nhưng hãng báo là trên 2 ghế trước có túi khí, sợ bọc vào thì bị ảnh hưởng. Các cụ có cao kiến nào chỉ e vs chứ ngồi ghế nỉ e sợ 1 thời gian nó ám mùi :(

dmdviet

Xe cút kít
Chúc CLB Ecosport ngày càng vững mạnh; đoàn kết bền lâu như truyền thống của nhà Ford!

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
cụ yên tâm đi cái này hàng nginf cái đầu của mỹ nó tính toán hết rồi. Ở vị trí nào nguy hiểm tới người ngồi trong xe thi vị trí đó túi khí sẽ đựoc tính toán để bung ra. Còn vụ cụ bực mình đập tay vô lăng thì cụ cứ đập tay đi, đừng dùng búa là được. Cảm biến phía trước thì nó nằm ở khung xe phía mũi xe nhé bác.

vinh113

Xe hơi
Ford đợt này ra em này quá hay. E rất kết cái thiết kế