Chi hội CLB Ford EcoSport

Cris X Đức

Đi bộ
Mấy hôm nay hóng ngoài phố mà chả thấy em eco nào lượn lờ để ngắm nghía cả các cụ ạ. Vợ em thì tận cuối tháng này mới về. .(((

mtuankct

Xe đạp
Hôm trước em đi Hải Phòng, thấy một em EcoSport màu đỏ đâu bên đường, không biết có phải của cụ nào trong này không. Nhìn dáng ngon phết!

fordfiesta2013

Xe tăng
Trước cụ HNmember khuyên dùng ít rượu trắng đổ vào để tránh sơ hóa và chai cứng gạt nước, em thấy cũng ổn ạ. Tuy nhiên em có thói quen dùng chổi lông gà quét mỗi buổi sáng và chiều trước khi khởi hành, như vậy khi gạt nước sẽ giảm thiểu bụi bẩn trên kính làm mòn và mẻ lưỡi gạt, ngoài ra quét bụi thường xuyên sẽ đỡ phải rửa xe nhiều vì nhiều khi bụi phủ đầy xe, mưa sẽ làm dính bết đầy bụi bẩn, nếu xe không có bụi thì mưa cũng không làm bẩn xe mấy, trừ khi phi ngoài đường đất cát bắn lên. Nhiều cụ lười quét xe, lên xe xịt nước gạt kính thế là cả xe bụi dầy lên, trong mỗi vòng bán nguyệt phần kính lái được gạt, nhìn vừa buồn cười, vừa phải gạt rất nhiều mới có thể sạch bụi, chưa kể nhanh phải thay gạt, mà gạt của Ecosport chắc giống FFi, gạt rất đắt (hơn triệu 1 đôi), của em dùng gần 2 năm nay vẫn ngon, nhiều cụ dùng 6 tháng đến năm là phải thay, tốn ối xiền, gạt chính hãng thì đắt, hàng ngoài thì lởm.

Gạt nó là gạt mềm ngon hơn nhiều so với gạt cứng của Toyota mà cụ-> gạt êm và tuổi thọ cũng cao cụ ạ. Cụ mua gạt cứng thì cũng phải 1.4 triệu một đôi ở Toyota rồi. Trong khi gạt mềm ở Ford bán cả cần là 1 triệu. Cụ nào thay gạt mưa thì biết ngay trị giá của nó. Không so sánh mua được ngoài đâu. Cụ mua Bosch gạt cứng là 180K, gạt mềm 450 K

Chỉnh sửa cuối:

HaiLiberty

Xe tăng
E thấy con Eco màu hổ phách hay đỗ ở gần Toyota Thăng Long. Nhìn trông đẹp quá không biết của cụ nào nhà mình

fantasmaz

Đi bộ

Đây là 2 ảnh do em đột kích vào xưởng của Ford để chụp, theo lời bạn sale nói với em thì mầu nâu hổ phách và mầu ghi ánh thép không khác gì nhau các bác nhé.
Sau khi xem xét kỹ, em quyết định ... đổi sang màu trắng và chờ thêm 1 tháng nữa :D

nviet17

Xe đạp
Vòng tua gần 4000 thì 10l là phải, trả về 2000 thì đồng hồ lại báo 6l thôi
Mà em này vòng tua cao thế nhỉ, 120 cây chuối mà gần 4000, hay bác đang lút ga tăng tốc hộp số chuyển về số 5 nên nó thế, FFi 1.6 chạy 110 cây chuối vòng tua chưa đến 2500.
Em chụp nhiều ảnh về vụ test chồng 2 (vợ 2) của bà cả lắm. Có thời gian rảnh sẽ viết bài dài dài tổng kết đóng góp.
Về vòng tua thì lúc đó là đang test tốc độ tăng tốc từ 0 lên 120km rồi bấm nên vòng tua lên 4000. Dứt chân ga lên 1 cái là về 2800 nhưng vấn giữ đc trên 115.
Tại thời điểm tăng tốc thì đồng hồ nhiên liệu báo 15lít/100km ợ.

nobitanh

Xe đạp

Xe chạy gần 700 rồi, cơ bản hài lòng ở mức giá này các cụ ạ

mazda6.

Xe buýt
Bác chủ xe Ter vào đây chém gió nhé.
Em vẫn dùng nước vòi (nước máy Sông Đà, TDS=0,1g/l) đổ vào đầy bình nước rửa kính sau đó thêm dăm giọt sunlight, nếu nhiều quá trơn hơn nhưng lắm bọt: kết quả sau 5 năm phải thay bộ cần gạt nước gin (em thay năm ngoái), còn theo đường nước chảy xuống sàn toàn là nhựa, cũng chẳng thấy mọt miếc gì cả. Em không có khái niệm gì về việc mua nước rửa kính cả (thật là lạc hậu). Cái xe trước của em chỉ được dùng nước lã thôi, hồi ấy chưa có sunlight.
Cụ .. bói.. cũng tài thật... nhưng cụ mới ...sờ tới cái chân Ter của nhà cháu thôi... còn các chân khác nữa!!
Nhà cháu từ xưa đến nay chả biết thế nào là chém gió... nhưng nghĩ lại quả là có .. dại thật!! chuyện bé tý cũng phải tranh luận ....thôi thì cứ " do it in your way " cho nó nhẹ mình.

mazda6.

Xe buýt
[I nói:
PeterVu;19229398]Mạn phép hỏi cụ có tìm hiểu qua quá trình pha chế của các hàng rửa xe trước khi rửa không ah? Khu vực quanh chỗ em (thanh xuân) thì đến 70% là có omo ah. Xin lỗi cụ chứ omo để giặt quần áo, tiếp xúc trực tiếp với da người còn chả hề hấn gì, chỉ có 1 số trường hợp phản ứng trên da trẻ sơ sinh thoi, chẳng lẽ da cô vợ 2 to kềnh của cụ lại kém hơn trẻ sơ sinh ah mà phải lăn tăn là cần đồ chuyên dùng hay ko. Nói thực chứ mấy cái đồ chuyên dùng mà cụ nói chỉ giải quyết vấn đề tâm lý an toàn trong tiêu dùng thôi, chứ hiệu quả như nhau cả .
Đang nói chuyện oto cụ lại lôi xe đạp vào, tưởng nhớ một thời đã xa à ? Thời tiết đang nóng đọc comment của cụ e tưởng sắp có bão tới nơi vì độ chém đạt level max .[/I]
À!! Cụ ở ... Thanh... Xuân!!! Hồi xưa nhà cháu ở Bạch Mai Nhà cháu toàn thấy mấy bà bán phở không rửa bát khách ăn rồi mà lấy khăn khô lau ( bao nhiêu cái bát bẩn chung một cái khăn ) vậy mà có thấy ai chết đâu!!
Bây giờ nhà cháu ở trong Sài gòn khi rửa xe ( thường thì khách được mời vào phòng lạnh, uống nước đọc báo ) nhà cháu cũng có nhìn qua và thấy mấy em đó xịt bọt tuyết chuyên dùng để rửa, không thấy hòa omo cụ ạ!! Thôi mỗi vùng văn hóa rửa xe mỗi khác... ta cứ thích kiểu nào dùng kiểu đó cho nó nhẹ lòng cụ hỷ!!!!
Cụ nói nhà cháu tưởng nhớ thời đã xa cũng đúng... nhớ lại ... mấy bác ở quê vào mắng : " Chúng mày vẽ chuyện... ngày xưa tao .. ngồi ngoài đồng,, thải phần thừa sau khi tiêu hóa.. gió thổi hiu hiu.. đi xong lấy là chuối hay cục đất làm sạch .. mà đâu có thấy hư hại gì đâu??? Bây giờ.. vẽ chuyện bồn sứ, nước ấm làm sạch, thổi khí làm khô tự động....mà có thấy cái ... mít.. nó đẹp lên chỗ nào đâu?????" Nhà cháu nghe xong... cấm khẩu luôn... chả dám nói tiếng nào cụ ạ!!!!

Vu Hai Dang

Xe tải
Em mới mua i10 mà giờ cứ thấy tiếc tiếc ko chờ 1 thời gian nữa để cố mua con này, con này em nghĩ là hoàn hảo trong tầm tiền rồi.

mazda6.

Xe buýt
f[I nói:
antasmaz;19251998]

Đây là 2 ảnh do em đột kích vào xưởng của Ford để chụp, theo lời bạn sale nói với em thì mầu nâu hổ phách và mầu ghi ánh thép không khác gì nhau các bác nhé.
Sau khi xem xét kỹ, em quyết định ... đổi sang màu trắng và chờ thêm 1 tháng nữa :D[/I]
Ảnh cụ Fantasmaz chụp là bản Trend.. công nhận bản này cái Lazang ( Hay còn gọi là mâm ) thấy cứng cáp và thoáng đẹp hơn hẳn lazang bản Titanium !!! Không biết đặt hàng Bản Titanium nhưng yêu cầu lazang Trend có được không các cụ hỷ????

scorpiwolf

Xe hơi
Ảnh cụ Fantasmaz chụp là bản Trend.. công nhận bản này cái Lazang ( Hay còn gọi là mâm ) thấy cứng cáp và thoáng đẹp hơn hẳn lazang bản Titanium !!! Không biết đặt hàng Bản Titanium nhưng yêu cầu lazang Trend có được không các cụ hỷ????
Em đã từng thử hỏi như cụ mà hình như không được.

explore

Xe buýt
Cụ gì ở Bắc Giang lấy xe đã lâu làm một bài đánh giá toàn diện em nó xem như nào

lehai1122

Xe tải
Hôm qua điện ra đại lý hỏi nếu mua hôm nay thì bao giờ có xe, câu trả lời là đến tháng 10! Lúc nãy đọc trên mạng thì thấy có một con xe của Mit là Outlander Sport sắp nhập ở Nhật sắp về vào tháng 10. Tầm vóc nhỉnh hơn em EcoS một tí, rổ rá thấp hơn đám CRV, CX5. Tự dung thấy phấn khởi hẳn! Đến tháng 10 sẽ có rất nhiều lựa chọn! Em là em ứ thik cái kiểu ký HĐ xong ngồi ngóng xe về đâu các bác ợ. Em là em sẽ chờ đến lúc nào xe đầy trong cửa hàng và ra chọn lựa cho đình huỳnh! Còn các bạn sale thì tíu tít chung quanh offer các kiểu khuyến mại với những ngôn ngữ ngọt ngào nhất chứ không phải sang chảnh như bi h!

PeterVu

Xe máy
Không nhìn được phía sau. Nhưng sao phía đằng trước lại lắp biển vuông 2 hàng chữ hả cụ? Em tưởng biển đấy phải gắn vào mông em nó chứ.

Xe chạy gần 700 rồi, cơ bản hài lòng ở mức giá này các cụ ạ

mazda6.

Xe buýt
Hôm qua điện ra đại lý hỏi nếu mua hôm nay thì bao giờ có xe, câu trả lời là đến tháng 10! Lúc nãy đọc trên mạng thì thấy có một con xe của Mit là Outlander Sport sắp nhập ở Nhật sắp về vào tháng 10. Tầm vóc nhỉnh hơn em EcoS một tí, rổ rá thấp hơn đám CRV, CX5. Tự dung thấy phấn khởi hẳn! Đến tháng 10 sẽ có rất nhiều lựa chọn! Em là em ứ thik cái kiểu ký HĐ xong ngồi ngóng xe về đâu các bác ợ. Em là em sẽ chờ đến lúc nào xe đầy trong cửa hàng và ra chọn lựa cho đình huỳnh! Còn các bạn sale thì tíu tít chung quanh offer các kiểu khuyến mại với những ngôn ngữ ngọt ngào nhất chứ không phải sang chảnh như bi h!
Chuẩn!! Cụ ạ!!!:-bd:-bd:-bd

peroxide

Xe buýt
Em cũng vừa đặt cọc bé Ecosport trend 7 túi khí hôm thứ 5 tuần trước, sâu hẹn thích lấy lúc nào cũng được he he.

phuong pro

Xe tải
Em cũng vừa đặt cọc bé Ecosport trend 7 túi khí hôm thứ 5 tuần trước, sâu hẹn thích lấy lúc nào cũng được he he.
vâng cụ, bản trend thì có xe ngay, còn bản titanium thì phải đợi đến tháng mười rồi cụ ạ, có những đại lý ký nhiều thì tháng 11.

nobitanh

Xe đạp
Không nhìn được phía sau. Nhưng sao phía đằng trước lại lắp biển vuông 2 hàng chữ hả cụ? Em tưởng biển đấy phải gắn vào mông em nó chứ.
Cụ ơi, mông em nó mà lắp vuông thì thừa 1 nửa nên nhà cháu lắp vuông lên trước cụ ạ

PeterVu

Xe máy
Outlander máy 2.0 phải ko cụ? Con đấy về thuế má vào nhẹ cũng tầm 800KK.
Cụ ký sớm thì thường là được hỗ trợ giá và kmai từ hãng. Sau hết đợt ký thì chỉ được hỗ trợ từ đại lý thôi.