[Funland] [CLIP] Đạp nhầm chân ga, nữ tài xế lao thẳng vào bố chồng khi ông đang mở cổng

leenamtuankorea

Xe tăng
Lái xe k sợ dốc cao, mà sợ nhất mấy cái gờ tầm 10-15cm ấy, nhả phanh máy yếu không bò vào được, đạp ga thì hay quá chớn.
Đặc biệt thói quen không thắt đai an toàn, ghế chỉnh không đúng, dễ bị lút ga khi người bị nẩy lên do cái bậc đấy.
Thế nên em thích xe máy khoẻ, nhả phanh tự bò đc.
Cụ nói chuẩn lắm. Lúc mới lái còn non tay, dính mấy cái gờ nhỏ nhỏ khi lùi hoặc đỗ xe hoặc đang dừng mà không gian chật hẹp hoặc vội cháu cũng vãi đái ra ấy. Thả thì nó éo bò, đạp nhẹ thì nó cũng ko đi đạp mạnh thì ối zời ơi....Phải luyện kĩ năng vừa đủ mớm ga cho bò qua nhưng lại phải nhanh chuyển chân phanh lại ngay ko thì vỡ mồm.

Dangminhquan

Xe điện
Đen thì chịu thôi.
Còn cụ nào xuống nhan cho xe thi tránh xa đầu và đít ra nhé.Nguy hiểm lắm.Mà không biết cách nhan chuẩn,nhan bằng mồm chứ không phải bằng tay thì tốt nhất để lái xe tự lái không lái xe lại bực mình.

Chỉnh sửa cuối:

pthk

Xe tăng
Cụ nói chuẩn lắm. Lúc mới lái còn non tay, dính mấy cái gờ nhỏ nhỏ khi lùi hoặc đỗ xe hoặc đang dừng mà không gian chật hẹp hoặc vội cháu cũng vãi đái ra ấy. Thả thì nó éo bò, đạp nhẹ thì nó cũng ko đi đạp mạnh thì ối zời ơi....Phải luyện kĩ năng vừa đủ mớm ga cho bò qua nhưng lại phải nhanh chuyển chân phanh lại ngay ko thì vỡ mồm.
Cho nên xe số sàn có mấy khi bị mắc chứng ĐIÊN như xe số tự động đâu :D

darthvader

Xe điện
Đi số sàn đường trường thích thật , giờ đi tự động không có cảm giác làm chủ xe nữa :D.
Xe số tự động mới đi cứ phải ra chỗ vắng người luyện cảm giác chân ga phanh 1 thời gian cho thành thục rồi hẵng đi ra đường đông, nhiều chướng ngại vật nhiều tính huống bất ngờ chân chưa có phản xạ là toi luôn ...một số người lười đốt cháy giai đoạn thành ra hỏng hết.

barca6996

Xe container
Lái xe k sợ dốc cao, mà sợ nhất mấy cái gờ tầm 10-15cm ấy, nhả phanh máy yếu không bò vào được, đạp ga thì hay quá chớn.
Đặc biệt thói quen không thắt đai an toàn, ghế chỉnh không đúng, dễ bị lút ga khi người bị nẩy lên do cái bậc đấy.
Đọc còm đủ để đánh giá trình lái

pthk

Xe tăng
Đi số sàn đường trường thích thật , giờ đi tự động không có cảm giác làm chủ xe nữa :D.
Xe số tự động mới đi cứ phải ra chỗ vắng người luyện cảm giác chân ga phanh 1 thời gian cho thành thục rồi hẵng đi ra đường đông, nhiều chướng ngại vật nhiều tính huống bất ngờ chân chưa có phản xạ là toi luôn ...một số người lười đốt cháy giai đoạn thành ra hỏng hết.
Em đang chạy // 2 SUV. 1 số tự động. 1 số sàn.
Em vẫn thích chạy con số sàn hơn vì cảm giác mình ngự trị hoàn toàn được nó :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Người đi ở cầu thang xuống không phải trẻ con đâu là người lớn đấy, nhìn dáng kia thì là phụ nữ cũng chạc độ 30 - 40 tuổi rồi, đi xuống còn đứng xem 1 lúc xong mới chạy lên như kiểu coi như không biết gì, không liên quan ý, chắc là giúp việc gia đình.

Mặc váy ngắn kiểu mini juyp tóc dài, dáng kiểu này không phải là trẻ con
Như con vong trong nhà

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Muốn nhấc được chân nhanh thì tư thế phải chuẩn cụ à, trong manual của hãng có vẽ hình tư thế ngồi ấy ạ.

halogelcar

Xe buýt
Em đoán là ông ck đang cho vk tập lái xe, bà vk lúc sát cổng định đạp phanh nhưng lại nhầm chân ga. Sau vụ này 100% bị cấm lái xe cho xem

pthk

Xe tăng
Đen thì chịu thôi.
Còn cụ nào xuống nhan cho xe thi tránh xa đầu và đít ra nhé.Nguy hiểm lắm.Mà không biết cách nhan chuẩn,nhan bằng mồm chứ không phải bằng tay thì tốt nhất để lái xe tự lái không lái xe lại bực mình.
Không phải vô cớ mà người xưa có câu Mồm Chó, Vó Ngựa để chỉ những chỗ cần phải tránh :D

boyboy1990

Xe điện
Cụ nào có vợ mới lái xe thì nên kiểm tra trình độ bằng bài lên vỉa hè có gờ vuông góc đầu tiên, cả tiến và lùi. Không trôi chảy tốt nhất ko cho lái xe ra đường.
Khối mợ và một số cụ đã cho xe xuống sông Tô Lịch vì ko thuộc bài này, cách đây lâu lâu cũng có một mợ Đại tá CA lùi xe qua gờ để xe vọt đi đâm chết người:

tellme

Xe tăng
Quả này thì số nào chả thế. Sao nhiều cụ nghĩ số sàn an toàn nhỉ, số nào mà giờ bay kém thì cũng như nhau.
Và kiểu đặt chân gót ở chân phanh, mũi ở chân ga thì khó nhầm hơn.

pthk

Xe tăng
Quả này thì số nào chả thế. Sao nhiều cụ nghĩ số sàn an toàn nhỉ, số nào mà giờ bay kém thì cũng như nhau.
Và kiểu đặt chân gót ở chân phanh, mũi ở chân ga thì khó nhầm hơn.
Em thấy xe số sàn nhờ có cái côn nên việc kiểm soát lực kéo dễ dàng hơn nhiều so với cái hộp số tự động
Hơn nữa, số má, côn không khéo, em đố cụ chạy được con xe số sàn đấy
Cụ nên biết là em đang chạy 2 xe cao cả số sàn lẫn số tự động và bắt đầu dùng ô tô từ 1991

hd-vt

Xe container
Xem clip như lại đạp nhầm chân ga. Như có tiếng nói đàn ông trong xe, chán mớ đời.