có 31K, Mua Civic or???

fansbmw

Xe tải
Bác ơi cố thêm tý làm con BIM 318 chạy rùi phê hơn nhiều

dell132

Xe máy
Nếu là em thì em làm Civic luôn, nhưng MT chứ không AT như bác trungng nói. E cũng thắc mắc sao bác chạy Mondeo rồi lại bán, đầu tư CK hả bác???

Maz6666

Xe buýt
bác làm con mzd6 mà đi, sướng lém

automobile

Xe hơi
hỏi mua Maz6 của Bác tróc mãi ko bán. Mà nói show cái TV cũng chẳng thấy đâu

Mr.Nup

Xe hơi
Hì, nhiều ý kiến quá, nhưng em không thấy bác nào hỏi lại xem mục đích chính mà bác Automobile mua xe là gì? Thực ra loại xe nào cũng hay cả (theo em), cái quan trọng là người mua cần cái gì. Mua SUV cũng tốt mà Sedan thì cũng hay. Em thì thường áp dụng công thức Nhu cầu + Ngân quỹ = Vợ hai để tính toán mấy cái vụ này. Ví dụ: nếu các bác thích xe cao, dễ quan sát đường thì có rất nhiều lựa chọn: Innova, Jolie, Escape, Everest, Highlander, Landcruiser, Pajero, Captiva, Terrious, Vitara... nhiều quá :) vậy thì thêm yếu tố nữa nào: Nhu cầu xe máy khoẻ để chạy off-road nếu cần. Vậy thì cần phải thêm yếu tố 4x4 vào nữa nào. Vậy thì chỉ còn mấy thằng: Escape, Everest, Landcruiser, Pajero, Ter, Vit... Vẫn còn nhiều, vậy thì thêm yếu tố nữa nhé: Nhu cầu đi lại cho cả gia đình 4 người (cả vợ cả và quí tử nữa), trong một số TH thì rủ thêm nhà thằng bạn đi cùng cái chơi. Vậy thì yêu cầu của tôi sẽ là: phải có 7 chỗ trở lện Cái này hay đây, chỉ còn có hai thằng là Everest 4x4 và Landcruiser thôi. Bây giờ thì có thể đưa giá tiền vào rồi đấy he he. Phần còn lại, tùy bác Automobile nhé :)