Có 5 tỷ nên mua chung cư hay gửi ngân hàng lấy lãi đi thuê chung cư ?

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
- PA1:Nếu bác an phận 100% thì mua chung cư vừa phải khoảng 2,5 tỏi, còn 2,5 tỏi bác gửi ngân hàng, hàng ngày đi làm có lương + lãi gửi ngân hàng thì cứ sống như vậy, như vậy và cuộc sống lại tích lũy tích lũy lên dần
- PA2: Nếu bác ưa đầu tư nho nhỏ thì cân đối tiền hơn chút nữa: mua chung cư khoảng 2 tỏi, đầu tư 1 tỏi (chơi chứng khoán, kinh doanh, buôn bán), còn 2 tỏi bác gửi ngân hàng, cuộc sống của bạn cũng dư giả, ổn định, có tí thi vị hồi hộp trong kinh doanh buôn bán cũng hay
PA3: Còn nếu bác thích kinh doanh, máu làm ăn và kiếm tiền thì tất nhiên là đi thuê nhà vài năm, còn lại dùng vốn kinh doanh: được thì 5 tỏi thành vài chục tỏi, không được thì 5 tỏi thành 1 vài củ
Đối với tôi: tôi sẽ chọn phương án 2.
hehe
thanks cụ đã tư vấn em quá nhiệt tình cả 3 PA

HoaDai

Xe buýt
Mua CH 2 3 tỏi. Còn lại đầu từ vào các khóa học, trại đại bàng gì gì đấy của diễn gia, luật sư Phạm Thành Long. Sau mấy khóa giàu lên ngay....Khà khà...

Duy128

[Tịch thu bằng lái]
Lấy 2 tỉ mua chung cư; 3 tỉ đi qhe chạy vào chân chủ tịch phường có nhiều đất
1 năm thu nhập 20 tỉ ; ko có phốt gì 5 năm hơn trăm tỷ
Về hữu vừa có biệt phủ vừa có chung

Hết

B.o.m

Xe máy
thuê nhà thôi cụ ơi, 10tr là đẹp nét căng rồi mua quá phí

Lão Long

Xe tăng
Theo các cụ nên bỏ ra 5 tỷ để mua chung cư hay bỏ ngân hàng gửi lấy lãi rồi đi thuê nhà khi nào có khoảng 10 - 20 tỷ thì mua nhà đất.

5 tỷ gửi ngân hàng năm cũng được mấy trăm dư sức thuê nhà hoặc chung cư ngon lành như em hiện tại thuê nhà cũng chỉ 10 triệu ở tha hồ rộng rãi nhưng nhà người ta.

Giờ lấy tiền đi mua chung cư thì nhà của mình nhưng sau vài chục năm sau lại tay trắng mà mua nhà đất 5 tỷ bánh không trôi hiện tại thì em vẫn gửi ngân hàng rồi đi thuê nhà.

Nhưng Mợ nhà em thì thích mua chung cư cho có xe có nhà em thì vẫn nghiêng gửi ngân hàng

Các cụ sành sỏi tư vấn em cái nha comment anh em giao lưu vui vẻ @@

Tuổi trẻ làm dc 5 tỷ mà còn phải suy nghĩ ntn em cũng chịu. Vấn đề của cụ có 2 trường hợp sau:

TH1: 5 tỷ là do được thừa kế, bán đất có được hay đại loại do vậy. Thu nhập của 2 vch ở mức trung bình. Vch cụ có thể mua căn nhà nhỏ nhỏ, hoặc cứ gửi tiền ngân hàng lấy lãi đi thuê nhà. Nhưng về lâu dài tiền có thể bị trượt giá.

TH2: 5 tỷ do vch làm ra được thì quá giỏi. Bỏ 2,5 tỷ mua cái chung cư ở ngon lành. Với mức thu nhập này ở đôi năm nữa bán cc hoặc cho thuê, mua Biệt thự ở cho sướng.

chuyenlv1

Xe đạp
đùa chứ em sẽ bỏ 1 tỏi ra mua ngay và luôn cụ ạ
bạn em nó mới khoe có hơn 7bit làm em thèm rỏ rãi, nó rủ em đầu tư cách đây 4-5 năm mà em ko chơi
hồi đó mà chơi thì giờ thành tỷ phú $ là rồi nhỉ

dandihome

Xe buýt
Số 8 - B2 Nhà phố TM 24h, Vạn Phúc, Hà Đông, HN
Website
dandihome.vn
hồi đó mà chơi thì giờ thành tỷ phú $ là rồi nhỉ
không nói trước được cụ ạ, chắc đời nó có số rồi
mấy thằng bạn em giờ toàn chạy bmw, merc để chở máy tính ....

chuyenlv1

Xe đạp
Tuổi trẻ làm dc 5 tỷ mà còn phải suy nghĩ ntn em cũng chịu. Vấn đề của cụ có 2 trường hợp sau:

TH1: 5 tỷ là do được thừa kế, bán đất có được hay đại loại do vậy. Thu nhập của 2 vch ở mức trung bình. Vch cụ có thể mua căn nhà nhỏ nhỏ, hoặc cứ gửi tiền ngân hàng lấy lãi đi thuê nhà. Nhưng về lâu dài tiền có thể bị trượt giá.

TH2: 5 tỷ do vch làm ra được thì quá giỏi. Bỏ 2,5 tỷ mua cái chung cư ở ngon lành. Với mức thu nhập này ở đôi năm nữa bán cc hoặc cho thuê, mua Biệt thự ở cho sướng.
Mình thấy đầu tư nghỉ dưỡng ven đô bây giờ khá hót, ví dụ như khu nghỉ dưỡng Sunny Garden Villa Hòa Bình

fiatcoi

Xe tăng
Theo các cụ nên bỏ ra 5 tỷ để mua chung cư hay bỏ ngân hàng gửi lấy lãi rồi đi thuê nhà khi nào có khoảng 10 - 20 tỷ thì mua nhà đất.

5 tỷ gửi ngân hàng năm cũng được mấy trăm dư sức thuê nhà hoặc chung cư ngon lành như em hiện tại thuê nhà cũng chỉ 10 triệu ở tha hồ rộng rãi nhưng nhà người ta.

Giờ lấy tiền đi mua chung cư thì nhà của mình nhưng sau vài chục năm sau lại tay trắng mà mua nhà đất 5 tỷ bánh không trôi hiện tại thì em vẫn gửi ngân hàng rồi đi thuê nhà.

Nhưng Mợ nhà em thì thích mua chung cư cho có xe có nhà em thì vẫn nghiêng gửi ngân hàng

Đầu tư bitcoin đi cụ

nhadattoday.net

Xe tải
Website
trieudoland.vn

Cụ dạy bán hàng online em tin chắc là cụ đủ tư duy để xử lý vấn đề này rồi :D

Xe gòng

Xe điện
túm lại ai nằm trên, ai trên thì theo người đó. Hỏi kiểu này thì giải quyết được vấn đề j!!!

yensuong

Xe điện
Em chẳng nhầm. Ngoài cái duyên kinh doanh ra cái gì cũng có thể thuê được hết cụ ơi, xin lỗi cụ, quan trọng gì đâu ạ :P
thuê mà cụ chẳng biết gì nó thịt cụ thôi @@
cái này thì chém gió hơi mạnh rồi . kinh doanh rất quan trọng chữ duyên
Thằng bạn em nó có cả trăm tỷ trong tay mà mù công nghệ luôn, ko cần biết intenet là gì :D

yensuong

Xe điện
Hihi cái này cụ dac nhầm to rồi, trong vòng 5 năm trở lại đay tiền lãi vnd vượt xa giá vàng và usd nhé. Năm 2011 vàng 49 tr cơ cụ ạ :), usd từ 2011 tới giờ tăng giá 15% so với vnd thôi. Đồng ý là so với giá cả , nhất là đất đai thì lãi thực của vnd hầu như ko có mấy, nhưng so với vàng, usd thì vẫn hơn ;).
So với mua đất thì vài năm trở lại đây gửi bank là hạ sách cụ ạ

GamudaLandVN

Xe máy

theo em đừng mua chung cư có tầm ấy cụ cứ gửi ngân hàng hoặc đầu tư món khác sinh lời hơn :)) gửi 5 tỷ 1 tháng cũng vài chục củ. có mua cụ chọn mua nhà đất khu hà đông thanh xuân ấy chả bao giờ lo mất giá

T.arc

Xe tải
E cũng đang có cần cc khoảng 3 tỏi, đang tính bán gửi tạm ngân hang. Cho thuê thì kô bằng lai bank.