Có ai từng thi sát hạch ở bãi Ngọc Hà (Chèm) không ạ?chỉ giáo em cái, giữa tháng này

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Giữa tháng em thi, thực hành thì em nghỉ suốt, lại gặp phải ku thầy mới koong dậy bọn em lớp đầu tiên, trẻ măng nên chẳng hướng dẫn gì cả, cứ như họ nhà hến ý, mà cuối buổi hôm nào cũng 1,5 -2 lít bồi dưỡng, đến lịch học, giáo án dậy ku ý cũng quên, bó tay luôn....
Bác nào hiểu rõ về bãi này cho em ít kinh nghiệm thi ạ!!
Hôm nọ em có thuê xe chíp trên đó đi được 2 vòng, thuê xe số 10 cũng gặp phải lão thầy dở hơi, hỏi, bảo thầy nhắc bài cũng không thèm nói nửa lời, thế mới điên, mà thỉnh thoảng bị hóc số, lại gọi thợ ra sửa, ông thợ sửa nói: nghe gọi điện biết ngay xe số 10 bị hỏng.....bó tay, vậy nên có ai thi hoặc thuê thì cố gắng tránh xe số 10 nhé....
Các bác cho em là khi thi có được chọn xe không ạ?

Fiatvuong

Xe tải
Giữa tháng em thi, thực hành thì em nghỉ suốt, lại gặp phải ku thầy mới koong dậy bọn em lớp đầu tiên, trẻ măng nên chẳng hướng dẫn gì cả, cứ như họ nhà hến ý, mà cuối buổi hôm nào cũng 1,5 -2 lít bồi dưỡng, đến lịch học, giáo án dậy ku ý cũng quên, bó tay luôn....
Bác nào hiểu rõ về bãi này cho em ít kinh nghiệm thi ạ!!
Hôm nọ em có thuê xe chíp trên đó đi được 2 vòng, thuê xe số 10 cũng gặp phải lão thầy dở hơi, hỏi, bảo thầy nhắc bài cũng không thèm nói nửa lời, thế mới điên, mà thỉnh thoảng bị hóc số, lại gọi thợ ra sửa, ông thợ sửa nói: nghe gọi điện biết ngay xe số 10 bị hỏng.....bó tay, vậy nên có ai thi hoặc thuê thì cố gắng tránh xe số 10 nhé....
Các bác cho em là khi thi có được chọn xe không ạ?
Bác ơi thi không được chọn xe đâu ạ!
Bác chỉ dùng cách là đằng nào mình vẫn phải dơ số để được gọi thi.Bác để ý thấy xe số 10 có người thi rồi thì hãy giơ số lên cho người ta gọi bác ah!

ga.quay

Xe tải
cụ học ở trường nào thế ạ? Thi ở Ngọc Hà thì cụ chọn xe thoải mái, chỉ tội phải chờ đợi thôi ạ :) Mà khi thuê xe chíp thì cụ nên phong bì thầy 50-100k thì thầy mới nhiệt tình được cụ à (b)

daitakyoc

Xe hơi
thứ nhất em vừa thi rồi hôm 24 / 9 có thể giúp . 2 khi thi có thể chọn xe không phải suy nghĩ , các thầy sát hạch xe là người của trung tâm em thuê xe không cần bồi dưỡng , lên xe chỉ chào hỏi thầy thôi . thực ra xe 10 mới hỏng lúc em thi không đi xe 10 nhưng lúc thuê thì có đi 1tiếng không sao . lúc thi các thầy gọi khoảng 10 >15 người một lần cầm số báo danh ngồi ghế đợi , mình lấy xe nào thì lấy . nhưng bác nên thuê 2tiếng một lần rủ thêm một người đi cùng cho đỡ chán tay khi tập . em cùng chú em cứ hai vòng lại đổi lái , đề 3 nên đỗ non một tý bên cánh lái có điểm đánh dấu để căn khi dừng đỗ . còn đi hàng đinh thì đi cửa thứ ba cho dễ căn , căn theo hàng cau 3 cây thẳng với tâm vô lăng là được . nói qua đây không được nhiều lắm không đủ ý bác thông cảm nhé .

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Đi thi trượt do tâm lý là chủ yếu, bác cứ thuê xe chíp vài ba tiếng là thạo ngay ấy mà.

Các vị trí căn và cách đi, lên sân trao đổi với mấy chú cùng lên tập dễ hơn và nhanh hơn.

thangnguyen

Xe máy
Bác thuê xe chíp và bồi dưỡng 50.000/1 giờ học, nhớ đưa ngay từ lúc lên xe ây.

mr_limo

Xe buýt
Hồi trước em thi xe số 10 ở bãi này đấy, 100/100, nhưng 1 năm roài.
Cứ bay nhiều thôi cụ à. Đã chơi là xe nào cũng phải chơi được tuốt, thế ra đường mới yên tâm.

FujiS5200

Xe điện
Trước khi thi, bác lên đó tập đôi vòng xe chip. Ngoài việc để quen xe, quen bãi, bác còn phải ghi nhớ những mốc, dấu trên bãi để căn xe trong khi thi. Khi tập, bác "biếu" thầy 50k là được chỉ bảo cho, còn như em lần đầu tiên không biết gì nên mặt họ cứ lì lì (chỉ muốn đập cho phát).

Àh quên. Nếu tập thì nên có ít nhất 1 buổi tập với xe chip có galangti yếu nhé. Nếu xe này đi ngon thì không ngán bất cứ chú nào. Lúc tập cứ nhăm nhăm xe tốt mà khi thi vô phúc vớ phải xe lởm là coi như toi. (Kinh nghiệm của bản thân em đó).

Chỉnh sửa cuối:

Goodmorning

Xe buýt
Em cũng muốn đú mấy câu: cụ hỏi các ở 4r này tư vấn nhưng cụ phải hỏi các cụ ấy đã thi cách đây bao lâu rồi,không là lệch :69: Ngày trước em thi thấy các thầy bảo nhìn cái cây lúc đi vào hàg đinh, em mới hỏi lại là thế có khi nào gió thổi thì cái cây nó đung đưa thì nhìn gì - thầy bảo không có gió đâu:P:21: Túm lại, em thấy cụ nên thuê xe 1 người thôi và bơm tiền thì chắc là có bảo bối ngay:69: Em thấy nếu cụ lái mới thì nên lưu ý mấy đoạn dừng đỗ đúng vạch, đề pa thì khi ra côn thật từ từ và nhớ đệm ga ngay không thì cái xe cũ đấy dễ xịt lắm... Lúc vào hàng đinh thì căn theo tim vô lăng mới chuẩn.........

nhala75

Xe hơi
Nếu cụ có thể lái sơ rồi tôi khuyên cụ nên tự mua giờ xe chip ( xe sat hạch nhé) mà tập , sẽ có giáo viên hướng dẫn cụ thự hiện tốt nhất bài thi thực hành

bachkhoak40

Xe điện
Cụ nên tập ban ngày nhé, tối tập ko hiệu quả đâu, lên xe chíp thì bồi dưỡng lần đầu 100k thôi, thầy sẽ chỉ bảo nhiệt tình cho ,sau đó xin thầy cái số đt, khi nào cần tập điện cho thầy để nhờ thầy mua vé hộ cũng được, sau đó là đi xe ông ấy tiếp luôn, đỡ phải tiền nữa.

Mr. Béo

Xe hơi
Cụ cứ yên tâm, chịu khó bỏ vài tiếng chạy xe chip là ok thôi. (b)
Cái bãi này từ xe cộ đến sân bãi cho đến thầy còn ngon gấp nhiều lần cái bãi trước em thi.

cocsku

Xe cút kít
Hồi trước em thi xe số 10 ở bãi này đấy, 100/100, nhưng 1 năm roài.
Cứ bay nhiều thôi cụ à. Đã chơi là xe nào cũng phải chơi được tuốt, thế ra đường mới yên tâm.
Trước em cũng thi con số 10 này đấy, nhưng thời đó không bị hỏng. Chỉ có tay lái hơi lệch. Nên để volang thẳng thì nó lại nhao trái một chút.

phongthanhauto

Xe buýt
Bây giờ làm dịch vụ chọn xe được kụ ạ, tầm 500k là ok.
Mấy chú học cùng em làm cái dịch vụ này, thuê xe chip + tổng ôn + sát hạch đều chạy 1 xe, kết quả 100/100.
Em mới thi ở đó xong, con số 2 lởm nhất nên tránh. Còn số 13 xe ngon mà không hiểu tại sao trượt nhiều (chắc tại số xấu:21:)

rainsea

Xe hơi
Tớ vừa thi ở Ngọc Hà hôm 18/9, kết quả 100 điểm. Một số vấn đề trao đổi với bạn:
I. Trước khi thi.
1. Nếu đi xe Chip tập mà kết quả không ổn định từ 90 điểm trở lên thì bạn cần thuê xe tập nhiều cho thành thục.
2. Không cần chọn xe tập, họ bố trí xe nào mình đi xe đó để ghi nhớ những ưu khuyết của từng xe Chip khi đi thi họ bố trí xe đó mình còn biết và tự tin hơn. Nhưng may mắn thì lấy các xe số từ 10 trở lên có đồng hồ vòng quay rất có ích khi Đề pa lên dốc.
3. Bồi dưỡng cho thầy hướng dẫn xe Chip cần đưa trước (50K cho 1 - 2 giờ thuê), mang cho thầy 1 chai nước khoáng, trên xe cần gợi chuyện và moi các thủ thuật khi đi trong sa hình.
4. Để thi sát hạch thành công yếu tố quan trọng nhất là tâm lý, trong lúc chờ ra xe thi nếu cảm thấy căng thẳng quá thì làm điếu thuốc ly caffee cho đỡ tâm lý, luôn tự nhủ: bình tĩnh là thi qua hết.
II. Vào bài thi:
1. Khi nhận xe thi, do khi thi 1 mình bạn 1 xe do vậy cần thực hiện các thao tác sau vừa là để lấy lại bình tĩnh và vừa giúp bạn dễ qua bài hơn: Chỉnh lại ghế ngồi cho thoải mái, chỉnh lại gương, thử ga, côn, phanh. Khi thấy ổn mới đánh xe ra vạch xuất phát.
2. Bài Đề pa lên dốc: Khó nhất của 10 bài thi là bài Đề pa lên dốc và bài lùi vào chuồng nhưng thường trượt ở bài Đề pa lên dốc hơn. Để qua bài này dễ dàng thì khi tập cần đỗ thật chuẩn (không đỗ non bị trừ 5 điểm). Khi thi thật thì đỗ non hơn khi tập 1 chút thì khả năng điểm tối đa rất cao và không sợ đỗ quá vạch (đỗ quá vạch cho xe về chuồng ngay). Khi đến điểm dừng côn, phanh cho xe dừng lại, kéo phanh tay và nhả từ từ phanh chân (tay vẫn giữ ở phanh tay). Chuyển sang chân ga nhấn ga, nếu có đồng hồ vòng quay thì khoảng 2000 - 3000, giữ nguyên chân ga, nhả từ từ chân côn khi nghe tiếng máy đã bám côn thì giữ nguyên chân côn, chân ga và nhả phanh tay từ từ khi xe có cảm giác nhích đi thì nhả hẳn phanh tay, giữ nguyên chân côn thêm ga vào là OK.
3. Bài qua Hàng đinh: Nên vào đường B thứ 2 dễ căn hơn, bắt đầu vào đi thật chậm, ngồi thẳng, căn cúc áo vào giữa của vệt vàng thứ 2 từ bên phải sang, sau đó căn 3 cây Cau phía trước thành đường thẳng (chỉ nhìn thấy 1 cây đầu tiên) giữ thẳng tay lái là OK.
4. Bài lùi chuồng: Quan trọng của bài này là cảm giác đánh lái khi lùi, có được cảm giác tốt chỉ có cách là học lùi thật nhiều, nếu lùi yếu thì thuê xe chỉ tập lùi (đi vòng tròn vào cả 4 chuồng). Khi thi nếu cảm thấy quá sát bên trái hoặc bên phải cần tiến lên chỉnh lái sau đó mới lùi lại, nếu cố lùi rất dễ bị trừ nhiều điểm (mỗi lần đè vạch hơi trừ 5 điểm, quá giờ trừ ít nhất 5 điểm). Sân Ngọc Hà thỉnh thoảng có lỗi, nhất là lỗi ở các chuồng khi lùi: Chuồng 2 (lỗi khi vào đúng chuồng xe vẫn báo: Bạn đã đi nhầm đường (trượt), Chuồng 4: khi lùi sát bên trái quá cảm biến báo kết thúc bài không báo, nếu lùi nữa lên hè (trượt). Phải tiến lên đánh sang phải 1 chút, lùi lại mới báo). Các trường hợp thi nếu có lỗi dẫn đến trượt cần dừng xe tại chỗ, chạy lên đài quan sát để báo, trung tâm sẽ xác định đúng lỗi thiết bị sẽ được thi lại.
5. Bài Tăng tốc: Bài này tuy dễ nhưng thực tế rất nhiều người bị trừ điểm ở bài này do tăng tốc không đạt tốc độ (từ 24km/h trở lên) hoặc vào nhầm số. Bạn cần lưu ý, không chủ quan khi tập và thi bài này.

Chúc bạn may mắn và thi đỗ!

mimy

Xe tải
bác nào xui phong bì cho thầy em vote - hết bây giờ
mình mất tiền thuê xe chứ có đi nhờ đâu mà bồi dưỡng.em đuổi 1 thằng can cái tội bố láo.hỏi nó k nói còn cà khịa chửi đểu.em bật cửa nhảy xuống nó hỏi đi đâu ?
em bảo tao vào phòng điều hành đòi tiền.tao là thượng đế mà mày dám chửi hả
nó bảo thôi cho xin lỗi .tại vì quen mồm đệm rồi ,qua chỗ bán hàng nó xuống mua cho em chai lavi lạnh và bao thuốc mời em hút mong em bỏ qua
hình như mấy bác phong bì cho thầy là đi xe chùa không phải bỏ tiền ra hả.chỉ cho em cách đi xe k mất tiền đi :77:

2chan3tat

Xe đạp
Bãi chèm đẹp nhất trong các bãi thi ở HN đó...em cá là bác k thể trượt đc vì trước khi thi tất cả các xe đều đc đi cân chỉnh lại hết ( kể cả chíp )...xe không đủ tiêu chuẩn ngta cũng ko mang vào cho thi đâu bác à
Chúc bác thi đỗ và nhớ (b) em nhá :D

ichbinminh

Xe buýt
1. Bác nào bảo chọn xe thi ở Ngọc Hà 500K đấy? Bác định phá giá thị trường sao? Nếu bác gặp chính chú ngồi chòi hôm thi thì chỉ 100K. Nếu đưa qua thầy xe chip thì 150K. (100K + 50K), đảm bảo bác thích đi xe nào cũng được.

2. Bác nào chê xe 10 là hơi bị dại nhé. Cái xe này vô lăng bị lệch nhìn tuy mất cảm tình nhưng mà côn, phanh + cái đánh dấu trên cánh cửa vô cùng chuẩn. Bác nào đi xe này mà trượt thì em thề là bác ấy không có khả năng đỗ ạ (b)

duyson_bacsy

Xe buýt
Kinh nghiệm thi xe chip là không nên mất bình tĩnh và vội vàng!
Cứ bò số 1 chậm thôi và đỡ côn!Khi đề pa lên dốc cần cho xe qua vạch vàng thật chậm rồi căn dấu trên xe ngang với dấu cạnh đường thi thì đạp phanh,sau đó kéo phanh tay cho xe không trôi!Rồi sau đó mới bắt đầu khởi hành,không ga to quá 4.000 vòng/phút sẽ bị trừ điểm!Các bài lùi chuồng và đi hình bò chậm thôi thì sẽ ko đè vạch.
Phần tăng tốc chuyển số thì bắt đầu báo bài thi chuyển số luôn và vù ga qua 2/3 đường thì đệm phanh giảm tốc độ dưới 20km/h để về lại số 1.
Nói chung cứ bình tĩnh tự tin kiểu gì cũng đỗ!(b)

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Cảm ơn các bác đã chỉ giáo...Em bận qua hôm nay mới online dc....

@ fiatvuong+daicakyoc: theo bác khi thi thì mình sẽ tự dơ số mình thích hay sao ạ?thế thì có thể tránh được xe mình không thích đúng không ạ?hôm nay em cũng căn theo hàng cau bác nói, quá chuẩn luôn, thanks bác :6:

@ga.quay+thangnguyen+fujis5200+goodmorning+bachkhoak40: Em học ở C500 bác ạ; hôm nay em nghe lời các bác 50k cho ông thầy đúng là nhiệt tình hẳn, hihi...nhưng khi em xin số đt thì ông ý cành cao kêu là để nghiên cứu đã. bó tay, không cho bác ạ thế mới đau, ông ý tên là Dương, xe số 13..

@mrlimo : hôm nay chú xe số 10 đang chạy lại phải mượn người đẩy vào gara bác ạ. hihi, :21:

@socsku : chắc trước xe này ngon, giờ hóc số các bác ạ, công nhận phanh và côn ngon lém...

@phongtanhauto: hơ hơ, hôm nay em chọn đúng con 13, công nhận xe ngon phết nhưng em toàn chết đề 3 thế mơi đau, ông thày nhiệt tình phết

@rainsea: thanks bác, bài của bác đã giúp em nhiều, hôm này làm y nhu của bác, toàn 95 điểm, nhưng dính 2 phát đề 3 quá 30s thày cho quay về đi lại, hihi

@30p3523 :chuẩn không cần chỉnh bác ạ, mình mất tiền cơ mà, em cũng muốn làm như bác lắm, nhưng qua sông phải lụy đò, dù mình mất tiền nhưng vẫn phải ngoan vì không ngoan đi giữa dòng nước lũ nó cho lật đò thì mình tèo, khi đó tiền mất tật mang, kệ *** chúng nó, em cứ chịu đựng đã sau khi xong việc của mình rồi sử lý sau, he he (quân tử 10 năm trả thù chưa muộn mà bác)công nhận cay thật...hihi

@2chan3tat: theo bác thì khi thi sẽ không xảy ra trường hợp gì ạ? được vậy thì tốt quá....

@ichbinminh: có vụ này hả bác?bác có biết xe nào ngon mà có thể bao từ khi tập đến khi thi đều đi một xe không ạ?cho em số đt và số xe với ạ....
chắc bac thi con số 10 lâu rồi, xe đó thì côn,phanh...ngon lắm, mỗi tội bị hóc số, hôm em thuê phải đẩy về gara, hôm nay có 2 ông thuê xe đó cũng tình trạng như em hôm nọ luôn....

Các bác nào biết thêm về bãi Ngọc hà cho em xin thêm ít kinh nghiệm ạ....(b)(b):6::6: