có bác nào biết giúp e với!em xin hậu tạ

Minhquy84

Xe hơi
E định mua con xe 7 chỗ cũ của 1 cty.
E định làm 2 phưong án:
1.E muốn sang tên e luôn.Thì nộp thuế TB thế nào(Hình như 6%)?hết nhiều tiền ko?
2.E định nhờ ông anh e đứng tên cty a ý mua.( coi như cty kia bán cho cty ông anh e)Như vậy sẽ ko cần sang tên e mà cũng ko bị bắt buộc phải sang tên khi cty kia bán cho e.
E làm cách này đc ko?Tên cty anh em mà em sử dụng liệu ra đường khi bị CA sờ đến thì có sao ko?

hoang204

Xe buýt
2.E định nhờ ông anh e đứng tên cty a ý mua.( coi như cty kia bán cho cty ông anh e)Như vậy sẽ ko cần sang tên e mà cũng ko bị bắt buộc phải sang tên khi cty kia bán cho e.
E làm cách này đc ko?Tên cty anh em mà em sử dụng liệu ra đường khi bị CA sờ đến thì có sao ko?
bác chỉ cần bằng B2 là OK, cứ chạy đến khi C.Ty của ông anh không hoạt động tiếp để chuyển sang Tổng Cty:) thì tính sau.:21:

tungford

Xe buýt
Công ty sang tên cho công ty cũng thuế trước bạ 6%,thế sao bác không sang tên bác cho lành ạ ?Sau này dễ bán hoặc khi công ty ông anh giải tán thì cũng không mất tiền sang tên lần nữa sang bác...???

Naviman

Xe tăng

3 gac

Xe tải
E định làm 2 phưong án:
1.E muốn sang tên e luôn.Thì nộp thuế TB thế nào(Hình như 6%)?hết nhiều tiền ko?
thích là cưới luôn cụ ah, miễn sao ng ta thách cưới rẻ là được, sang tên cụ đẹp hơn, để tên công ty cũng chẵng sao cả, miễn giấy tờ BH, ĐK ... hợp lệ là oki chúc cụ hạnh phúc

Minhquy84

Xe hơi
Công ty sang tên cho công ty cũng thuế trước bạ 6%,thế sao bác không sang tên bác cho lành ạ ?Sau này dễ bán hoặc khi công ty ông anh giải tán thì cũng không mất tiền sang tên lần nữa sang bác...???
e tưởng là sang tên cty ko mất thuế chứ .nếu mà mất thì e sang tên e luôn cho rồi.

Minhquy84

Xe hơi
thích là cưới luôn cụ ah, miễn sao ng ta thách cưới rẻ là được, sang tên cụ đẹp hơn, để tên công ty cũng chẵng sao cả, miễn giấy tờ BH, ĐK ... hợp lệ là oki chúc cụ hạnh phúc
nếu như cty kia bán xe cho e mà e ko sang tên để 1 thời gian mới sang tên là e bị phạt rùi :'(.
Hay E muốn làm giấy ủy quyền kocần sang tên nữa dc ko nhỉ?bác nào biết chỉ e.

Chỉnh sửa cuối:

RauChumchoe(.)

Xe hơi
nếu như cty kia bán xe cho e mà e ko sang tên để 1 thời gian mới sang tên là e bị phạt rùi :'(.
Hay E muốn làm giấy ủy quyền kocần sang tên nữa dc ko nhỉ?bác nào biết chỉ e.
em mua xe gần 1 năm nay cóc thèm sang tên đây này! cũng mua của công ty ! Nếu ra đường bị vịn thì bảo là lái xe cho cty kia ! Làm sao mà bị phạt???

Minhquy84

Xe hơi
em mua xe gần 1 năm nay cóc thèm sang tên đây này! cũng mua của công ty ! Nếu ra đường bị vịn thì bảo là lái xe cho cty kia ! Làm sao mà bị phạt???
Nếu ko sang tên mình khi mà cty kia bị phá sản thì sao?hay là cty đó có giấy bán cho mình là hợp pháp rồi ko sợ nữa.

tungcalo

Xe điện
Sang tên cho cá nhân hay công ty thì cũng 6% cụ ợ.
Nếu xxx cần giấy tờ xe thì của công ty kia hay của công ty ông anh cụ thì cũng như nhau.
Túm lại là nếu cụ định sang tên thì sang tên cho cụ.
Nếu không sang tên thì kệ, cứ để yên mà chạy