[Funland] Có Cụ nào biết về nhịn ăn thanh lọc cơ thể không ạ?

huytung

Xe buýt
8-| Nhà cháu đọc được cái này không biết thực hư ra sao lại mang lên đây hỏi cao nhân ạ:
Phương pháp nhịn ăn 12 ngày để chữa bệnh được BS. Đỗ Đức Ngọc chia sẻ như một phương pháp thanh lọc cơ thể có sự khác biệt và hiệu quả vượt trội hơn những phương pháp nhịn ăn khác.
Mỗi ngày tôi (Bác sĩ Ngọc) vẫn đi chữa bệnh cho các bệnh nhân ở các phòng mạch từ thiện từ chùa này sang chùa khác bằng xe đạp, thỉnh thoảng lại lấy nước ra uống, đến những bữa cơm, thấy người ta ăn cơm mình lại thèm, lại lấy nước ra uống… rồi cũng qua 1 ngày.

- Ngày thứ 1 uống 3 ly nước nước thay 3 chén cơm, đi tiểu nhiều hơn, đi đại tiện phân vẫn có lọn cục bình thường.

- Ngày thứ 2 đi phân vẫn có lọn cục mềm hơn, đi tiểu nhiều hơn.

- Ngày thứ 3 bắt đầu đi phân loãng 50% nước 50% phân.

- Ngày thứ 4 phân ra như tiêu chảy 70% nước 30% phân.

- Ngày thứ 5, buồn đi cầu là đi ngay tiêu ra nước ồ ạt nhiều nước hơn phân.

- Ngày thứ 6 mỗi lần đi đại tiện giống như mở một túi nước đổ ra 1 lần chảy ào ào là xong.

- Từ ngày thứ 6-8 đi tiểu nhiều hơn, đi đại tiện toàn ra nước trong, cơ thể không mệt mỏi, vẫn đi làm bình thường vui vẻ, nhưng cảm thấy thèm ăn.

- Ngày thứ 9 có điều kỳ lạ xảy ra. Tự nhiên tôi hơi đau lâm râm trong bụng và mắc đi đại tiện liền, chảy ra nước xối xả toàn là mầu đen như nước ống cống.

- Ngày thứ 10, tiêu chảy ra nước đen hơi lợn cợn.

- Ngày thứ 11 đi đại tiện 2-3 lần ra rất nhiều khoảng 2kg phân lầy nhầy, lung bùng, mầu đen có lẫn mỡ, bùi nhùi, giẻ rách, có xơ sợi. Tôi nghĩ đây chắc là mấy sợi rau muống ăn từ ngoài Bắc hồi di cư hay dưa giá khi mới vào miền Nam, nó dính vào thành ruột bị chất chanh làm tróc ra.

- Ngày thứ 12, uống vào một ly nước, là đi ngay ra một ly nước trong không có tí phân nào. Uống vào ly nào là ra ngay ly ấy. Trong bụng bao tử và ruột thật sạch, vách thành bao tử và ruột mỏng đi.

Ngày thứ 1-4 lên 2kg, từ ngày thứ 5-12 xuống mất 2kg, trong bụng hơi bào bọt muốn đòi ăn là vừa đúng hết hạn kỳ chấm dứt vào lúc 7 giờ tối.
Thùy link:
http://www.yan.vn/song-khoe-12-ngay-nhin-an-se-giup-thanh-loc-co-the-mot-cach-hoan-hao-28570.html

Hiện tại trong topic có 2 Mợ đang thực hiện và tiến hành truyền tai trực tiếp, các Cụ/Mợ hóng rồi ủng hộ nhé. Em đang chờ đến lúc giao mùa sẽ theo vì việc của Em hơi vất, sợ mùa Hè không chịu được nhiệt.
Ngày thứ 12
Cả đêm hôm qua em bận việc thức đến 6 giờ sáng rồi chợp mặt đến 9 rưỡi sáng lại dậy đi công việc. Lang thang đi bộ tầm 5-6 km Chiều về lại dọn dẹp nhà cửa và ngồi lướt mạng chém gió. Chả có cảm giác gì gọi là mệt chỉ mỏi mắt 1 tí do mất ngủ.
Báo cáo với các cụ vậy là em đã hoàn thành khóa nhịn ăn 12 ngày.
Cảm nhận về sức khỏe sau 12 ngày em thấy có cảm giác như cơ thể nhẹ nhõm thông thoáng hơn. Thật khó tả bằng lời các cụ ạ đúng là chỉ có người đã qua trải nghiệm thực tế mới hiểu được cảm giác của em bây giờ.o:-)o:-)o:-)
Và một điều vui nữa khi mình đủ bản lĩnh chiến tháng bản thân. :">:">:">
sau này nếu có điều kiện em cố gắng 1 năm làm được 1-2 lần thì tốt quá. Còn nước chanh mật ong em vẫn duy trì mỗi ngày 1 cốc trước khi ăn sáng.
Tổng kết lại sau 12 ngày giảm đúng 1 kg .
Em đã cố gắng hoạt động, làm việc nhiều hơn lúc bình thường để thử sức chịu đựng của cơ thể và lắng nghe những thay đổi nhỏ nhất của cơ thể
2-3 ngày đầu có cảm giác hơi đau đầu váng vất, không hiểu do thời tiết mấy hôm ấy lúc mưa lúc nắng hay do phản ứng thiếu ăn. Qua được mấy ngày đấy là cảm thấy dễ chịu, nhẹ nhàng kiểu gì ấy khó tả lắm :))
Tuy nhiên khi đầu thực hiện háo hức xem trong cơ thể mình còn tồn đọng nhiều đồ phế thải khônng cuối cùng thì càng chờ càng ... không thấy gì. Chắc là do em hay uống 1 loại chè giúp nhuận tràng hoặc cũng có thể gần 1 năm nay em đều đặn uống nước mật ong chanh ấm mỗi buổi sáng có lẽ vì thế nên bên trong em không có gì nhiều, 12 ngày em đi nặng có 3 lần vào ngày thứ 2,3,11 mỗi lần như mình ăn phải thức ăn độc thôi nhưng mỗi lần chỉ 1 ít.
Tuy cân nặng không giảm nhưng từ hôm đó tới nay có nhiều người bạn em đã suýt xoa: dạo này trông ngon thế.
Để em theo dõi sau đây mấy ngày khi không còn uống nước nhiều xem cơ thể có bị tọp đi không.
Trên đây là những cảm nhận của em. Còn quyết định theo hay không là quyền của các cụ. :30:

Em là người huyết áp thấp. Bình thường HA là 110/60. Cách khoảng 10 ngày trước khi nhịn ăn em mới bị ngất do tụt huyết áp.

Em cũng đăng kí thực hành thử theo phương pháp này và bắt đầu từ ngày hôm nay. Kết quả báo cáo theo từng ngày em sẽ để đến cuối ngày xem mình có thực hiện được như mợ congnongtau không. Chúc Mợ thành công

Chỉnh sửa cuối:

buonchuoi

Xe tăng
cụ nào chuột bạch xem nào ... em đang gầy muốn tăng cân lên chịu rồi

MIG35

Xe tải
Có khi thử, dạo này béo quá nặng nề lắm rồi.

MatizAT.SX

Xe buýt
Đọc e thấy ảo ảo, khó tin

gaubo

Xe tải
:-o Đã phải nhịn ăn,xong lại còn phải kiểm tra mứt sau khi ị xong ^:)^. Làm sao mà chịu nổi nhỉ :(

minxngu

Xe máy
Em đang low carb ngày thứ 26 mà bỏ theo cái này sau đó low carb lại thì sao nhỷ có cụ nào giải đáp giúp em.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cái này nhiều người đang thử... đang nghe ngóng xem kết quả thế nào???

vietran

Xe ba gác
Nhịn đến ngày thứ 2 tụt huyết áp chết toi nói gì mười mấy ngày.
Nói nhịn đến ngày thứ 8 vẫn không mệt mỏi thì quá chém bão nếu không phải thiền sư đắc đạo tu trên núi mấy chục năm.

Nhạc

Xe container
Thế làm luôn liều thuốc sổ chỉ uống orezol thì có được ko nhỉ hị hị. E thấy phải nhịn đói tổn thọ lắm :D

huytung

Xe buýt
Có một cách đơn giản hơn, các cụ/mợ có thể tham khảo:
http://www.webtretho.com/forum/f3268/phuong-phap-suc-ruot-thai-doc-to-555180/

Năm 2010 em đọc được topic này, cũng đã thử làm theo, nhưng được đúng 6 cốc đầu, rồi không đủ kiên nhẫn làm tiếp nên không thành công :(.
Cái này là trong ruột mợ nhỉ :) Cháu đọc thấy dễ thực hiện và đỡ nguy hiểm hơn nhưng tác dụng không sâu. Không biết trên này có cao nhân nào uống nước chanh 12 ngày chưa để Cháu học hỏi, bia rượu, thịt cá nhiều quá nên muốn thanh lọc cơ thể tí.

mgmc

Xe hơi
12 ngày chưa chứng kiến, còn 7 ngày chứng kiến rồi. Uống nc chanh trong 7 ngày liên tục. Cũng hpa mắt chóng mặt đấy. Cụ nào làm việc nặng ko chịu nổi đâu. Việc này là có thật các cụ ah, ko phải chém đâu. Cơ quan em mọi ng làm cũng nhiều rồi

i.m.u.s.m

Xe tăng
cụ nào thử cho em xin review vì em huyết áp thấp sợ thử xong đc 1 ngày thì nằm 3 ngày thôi ạ :-<

3sao

Xe điện
Thanh lọc oái oăm nhỉ :D

Anna_0305

Xe hơi
E mang cái này cho a bạn làm bs đọc, ông ấy cười như ma làm ạ

lechidung79

Xe tăng
Nghe cũng bùi tai nhỉ các cụ

Nino88

Xe container
Thứ nhất là:hạ huyết áp,ảnh hưởng tim mạch
thứ 2 :là hại não,vì máu kô bơm lên được
Thứ 3:là hại dạ dày,đã ko có gì vào bụng còn uống chanh
thứ 4:là hại cả đại tràng vì sau thời gian nhịn ăn vào lại ỉa *** tùm lum ko đúng qui hoặch sang cả viêm đại tràng là dễ hiểu?
còn một cơ số hại nữa,như mất cân bằng sinh lý v.v.v.
Em thì trưa ăn muộn đói hoa cả mắt,nói chả ra hơi,nhịn kiểu này thì chịu luôn!