[Thảo luận] Có cụ nào biết xe YARIS 30X - 0488 ko ạ?

namthieunam

Xe tăng
Dạ thưa các cụ! em muốn thưa với các cụ thế này ạ!
Mà có cụ 30X ... ở đây nữa thì tốt quá!
- Hôm nay em đi từ HN về HP trên QL5 thì gặp trường hợp cụ 30X xin vượt, ra tín hiệu bằng đèn và xinhan.
- Bản thân em đã nhận được tín hiệu, và e bật xinhan trái, ý muốn cụ chuyển vào làn trong đi (tức vượt phải) nhưng mất 1 quãng đường khá dài cụ này ko biết bằng mua ở chỗ nào mà cứ bám mít em, e thấy thái độ rõ ràng của cụ ấy!
Cho đến khi đến đoạn sửa đường, em mới bật xinhan phải vào làn trong đi, cụ vẫn sau mít em, lần này em vẫn để xinhan và đi làn trong cho cụ 30X vượt, khi cụ vượt được, cụ tỏ thái độ rõ ràng, biết em đi sau, cụ cố tình đi chậm lại ( ra điều tao tức rồi đấy) em vẫn bình tĩnh đi sau, cho tới khi đến ngã 4 NH 559, chỗ này hiểu rõ luôn cụ ý ít đi đường 5, và cũng chẳng biết mệ gì về luật GTDB cả, chỗ đó có mũi tên chỉ hướng rẽ trái, và mũi tên đi thẳng.
em đang đi sau mít cụ ấy, em bật xinhan chuyển sang làn 2 đi thẳng, cụ ý tức quá, cố tình vỉa xe em đang vượt, em tức mình ép lại cho...và thế là từ lúc đấy ko thấy cụ ấy đâu nữa...!
Em đăng bài này các cụ xem hộ e trường hợp của cụ ý đã đúng chưa ạ? hôm nay em hết sức bình tĩnh rồi các cụ à! mọi lần là em xuống xe, nói chuyện phải trái với các cụ như cụ 30X ngay đấy ạ!
đây là hình ảnh em chụp được khi cụ ấy cố tình đi chậm 1 đoạn khá dài...

haminh791

Xe máy
haha cụ chủ cao tay quá,đáng đời thg yaris.Mà xe nó là 30y mà cụ

Em thấy cụ ấy xin vựot thì cụ dạt vào cho người ta lên, mỗi thế là xong chuyện.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Cái lúc người ta xin vượt cụ xi-nhan phải chuyển làn cho người ta vượt có phải đỡ có cái topic này không.
Còn nói chuyện phải trái hay tay chân thì cũng chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu cụ ạ vì trên quốc lộ 5 bắt buộc phải tay bo thôi, gọi người thân thì hơi lâu..he..he.

hungbv

Xe buýt
Người ta xin vượt đúng luật, tại sao cụ không cho vượt. Cụ signal trái ép người ta phải vượt vào làn phải em thấy nó kiểu gì ấy.
Mà em thật, em không hiểu tại sao cụ lại thích dùng chân tay thế. Các cụ dạy rồi Một điều nhịn chín điều lành mà

dungce912

Xe điện
Cụ thấy dạt vào cho người ta vựot nó khó quá à, hay cụ học phải ông thầy dạy lái: kệ chúng nó khác tự tránh
Nếu ông yaris vượt bên phải bị xxx vịn
- cứng thì vẫn phải cãi nhau 15- 20p, thời gian lãng phí này đi được quãng đường 10- 20 km chứ ít đâu
- non thì mất vài lít, hoặc ăn biên bản thì vừa mất công mất việc mất tiền
Đường 5 còn chuyển làn vượt chứ pháp vân mới ức chế

congtuan89hp

Xe tải
Cụ chủ k đúng trc rồi.Người ta xin vượt, đủ điều kiện mà cụ k cho để cụ kia kiên nhẫn bám mít thì sau khi bị vượt sẽ bị đè mặt là đúng thôi. Phải em thì em ép cụ lâu rồi ạ (em fun tí).

tellme

Xe tăng
Ai đã từng bị dắt mũi kiểu này mới thấy khó chịu.
Em đi đường mà cứ thấy ai xin vượt là em cho vượt ngay khi đủ điều kiện an toàn dù em đang đi max tốc độ.
Thậm chí chẳng cần xin vượt mà em nhìn gương thấy đi nhanh hơn em, em cũng tự động đi vào làn trong.

huyhai

Xe buýt
Một điều nhịn là chín điều lành, cứ nhường nhịn nhau một chút chứ cái phố dài đường 5 này chẳng nói hay được đâu cụ ạ mua bằng cũng có mà bằng mua cũng vậy lại còn lũ chim lợn đầy ra nữa chứ. Em là em nhịn luôn đấy.

thanhsquin

Xe buýt
Cụ thấy dạt vào cho người ta vựot nó khó quá à, hay cụ học phải ông thầy dạy lái: kệ chúng nó khác tự tránh
Nếu ông yaris vượt bên phải bị xxx vịn
- cứng thì vẫn phải cãi nhau 15- 20p, thời gian lãng phí này đi được quãng đường 10- 20 km chứ ít đâu
- non thì mất vài lít, hoặc ăn biên bản thì vừa mất công mất việc mất tiền
Đường 5 còn chuyển làn vượt chứ pháp vân mới ức chế
Pháp Vân vẫn bình thường mà em

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chạy đường 5 bây giờ hầu hết các xe không quan tâm đến xe sau xin vượt đâu. Ai thích thì vượt phải thôi. Em đi đường này nhiều toàn gặp cảnh xin vượt mà coi như không biết :(

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em thật, Cụ nhường người ta vượt thì mất gì và 4rum đỡ tốn tài nguyên cho cái thớt này, xh đỡ một vụ tý tẩn nhau vô nghĩa. Em dị ứng với kiểu này, gồm cả mấy Cụ bảo tao đã chạy đủ tốc độ thì éo cho vượt nữa.
Tối T6 E về trên QL1 gặp một chú Matit cũng thế, em xi nhan, nháy đèn rồi đến mức còi, dọi pha bám mít cả đoạn vẫn ko nhúc nhích, thiếu văn hóa thế là cùng

orbitde

Xe tải
Dạ thưa các cụ! em muốn thưa với các cụ thế này ạ!
Mà có cụ 30X ... ở đây nữa thì tốt quá!
- Hôm nay em đi từ HN về HP trên QL5 thì gặp trường hợp cụ 30X xin vượt, ra tín hiệu bằng đèn và xinhan.
- Bản thân em đã nhận được tín hiệu, và e bật xinhan trái, ý muốn cụ chuyển vào làn trong đi (tức vượt phải) nhưng mất 1 quãng đường khá dài cụ này ko biết bằng mua ở chỗ nào mà cứ bám mít em, e thấy thái độ rõ ràng của cụ ấy!
Cho đến khi đến đoạn sửa đường, em mới bật xinhan phải vào làn trong đi, cụ vẫn sau mít em, lần này em vẫn để xinhan và đi làn trong cho cụ 30X vượt, khi cụ vượt được, cụ tỏ thái độ rõ ràng, biết em đi sau, cụ cố tình đi chậm lại ( ra điều tao tức rồi đấy) em vẫn bình tĩnh đi sau, cho tới khi đến ngã 4 NH 559, chỗ này hiểu rõ luôn cụ ý ít đi đường 5, và cũng chẳng biết mệ gì về luật GTDB cả, chỗ đó có mũi tên chỉ hướng rẽ trái, và mũi tên đi thẳng.
em đang đi sau mít cụ ấy, em bật xinhan chuyển sang làn 2 đi thẳng, cụ ý tức quá, cố tình vỉa xe em đang vượt, em tức mình ép lại cho...và thế là từ lúc đấy ko thấy cụ ấy đâu nữa...!
Em đăng bài này các cụ xem hộ e trường hợp của cụ ý đã đúng chưa ạ? hôm nay em hết sức bình tĩnh rồi các cụ à! mọi lần là em xuống xe, nói chuyện phải trái với các cụ như cụ 30X ngay đấy ạ!
đây là hình ảnh em chụp được khi cụ ấy cố tình đi chậm 1 đoạn khá dài...
phải bám sau những xe chạy như cụ chủ mới thấy bực mình đến thế nào, xin vượt đúng luật mà xe trước cứ chềnh ềnh ra.
em cũng hay đi đường 5, cũng gặp nhiều "cú đỉn" như cụ chủ, lại còn chạy "công" nữa,
đào tạo lái xe VN cho ra sản phẩm "văn hóa lái xe còi" thế đấy.
là em á, em cho phía sau vượt lên lâu rồi, nếu điều kiện thực tế và luật cho phép!

nhatminhsm

Xe buýt
Em đi xe nhiều lúc cũng ức chế vì cách đi kiểu cụ chủ,người ta xin vượt thì cụ đủ điều kiên an toàn là phải cho vượt chứ,cụ cứ cố bám làn làm gì..!

tunghtd

Xe tải
Em đúc kết rồi, cứ nhường nhịn là trên hết, đặc biệt khi đi đường trường, như vậy lại nhẹ đầu, đỡ phải suy nghĩ bực bội. Còn đội nào chân to máy khỏe cứ việc vít thôi, sai đúng đã có xxx giải quyết.

Hờ oa hoa

Xe tải
Không thấy cụ chủ nói đến lúc đầu cụ yaris xin vượt trái thì phía trước cụ chủ có chướng ngại vật gì không mà cụ lại không cho cụ ấy vượt?

Nếu là em em cho vượt tất, hơn thua nhau vài km trên đường có làm gì đâu các cụ nhỉ.

vanbui

Xe tăng
Em thì vướng phải trường hợp sáng qua đi đại lộ Thăng Long, làn ngoài cùng với tốc độ > 90km ( tối đa cho chạy 100km ) thì có 1 " ông " ( sau khi nhường đường, tụt xuống thì em nhìn mít không thấy logo OF nên cho phép em không gọi là " cụ " ợ ) bán tải cứ dí vào xxx em, đèn ( cả xi nhan & pha ) + còi inh ỏi.

Em giữ nguyên tốc độ > 90km ( không phải rùa bò gây cản trở người khác ) xi nhan trái vì liếc gương hậu thấy làn phải cũng có xe để " ông " ấy chuyển sang làn giữa mà vượt thì không, cứ giao phối - kết hợp " đèn , còi ". Ngứa xxx quá nên sau 2 lần xi nhan trái thì em cũng xi nhan phải :( , vào làn giữa cho " nó " vượt thì khi vượt cái là " nó " tạt đầu ngay :( !

Mẹ, cuối tuần đi cùng vợ , con xả xì trét mà gặp " con nhợn " này ( lời của F1 nhà em ) .... bực hết cả mình! Thôi thì " 1 điều nhịn là 9 điều lành " chứ cái thể loại đi " vừa ngu , vừa láo " mình dây vào cũng rách việc khi trong xe mình còn có phụ nữ & trẻ em & cũng mất cả 1 ngày đẹp zời, vui vẻ !

Đúng là ra đường bây giờ nhiều khi đi đúng mà cũng mệt ra phết, phỏng các cụ ! Thôi cứ rút kinh nguyệt là lần sau nếu " điều kiện kỹ thuật cho phép " làn trong mà không có xe thì cũng vào ngay, " tránh voi chả xấu mặt nào " ợ :) !!!

Chỉnh sửa cuối:

QAZ

Xe container
phải bám sau những xe chạy như cụ chủ mới thấy bực mình đến thế nào, xin vượt đúng luật mà xe trước cứ chềnh ềnh ra.
em cũng hay đi đường 5, cũng gặp nhiều "cú đỉn" như cụ chủ, lại còn chạy "công" nữa,
đào tạo lái xe VN cho ra sản phẩm "văn hóa lái xe còi" thế đấy.
là em á, em cho phía sau vượt lên lâu rồi, nếu điều kiện thực tế và luật cho phép!

Đấy là chưa gặp mấy con cẩu taxi gài bẫy, nó cừ lừ đừ chạy đàng trước, bác nào vượt phải lên là bị tít lại tội vượt phải, cãi được tội vượt phải thì nó quay sang bắt tội vượt không xi nhan.

Nếu người ta xin vượt thì nên cho vượt luôn, đừng gây khó khăn cho người khác làm gì.