[Funland] có cụ nào chữa khỏi hôi nách chưa?

minhhai985

Xe lăn
Cụ cẩn thận hết hôi nách vợ nó bỏ đấy :D

Dan du an

Xe cút kít
Hiện tại đối với cái này có một số phác đồ như sau:1. Phẫu thuật cắt hạch giao cảm. Khả năng hết là rất cao nhưng có nguy cơ là lại tăng tiết tuyến mồ hôi chỗ khác. Có mợ em đã gặp tăng tiết nhiều hơn ở vùng bím nên rất mùi và khó chịu. 2. Tiêm bottox làm liệt cơ dựng lông nên nó giảm tiết mồ hôi rõ rệt. Phương pháp này chỉ cần làm hai lần 1 lần tiêm rồi sau đó 6 tháng nhắc lại. Cái này làm đơn giản nhưng nó cũng có thủ thuật của nó để đạt hiệu quả từ 70-80%. Nếu không biết làm thì chỉ đạt được độ 30% thôi. Nếu làm cái này kết hợp với tắm xong lăn nách thì ổn hoàn toàn. 3. Bắn IPL/Laser làm thay đổi độ PH vùng nách. Phương pháp này em đang thử nghiệm thấy hiệu quả đạt 50% nhưng không đau không khó chịu gì cho khách hàng. Phải bắn tầm 5 buổi mỗi buổi cách nhau 1-2 tuần. Sau 5 buổi cũng giảm mùi đáng kể, lúc đó chỉ cần lăn nách loại bình thường là ổn. Còn phương pháp cuối cùng là bắn laser các điểm có lỗ chân lông để triệt tiêu nó tạo sẹo nhưng hiệu quả cũng không khác biệt so với các phương pháp trên. Tất nhiên cụ mợ nào bị nặng có thể phối hợp mấy phác đồ thì khả năng giảm tiết mồ hôi và giảm mùi là rất rõ rệt...

keeponlylove

Xe điện
Nhà e dùng nhiều loại rồi, mấy cái chai lăn phổ biến như Xmen, romano thì vứt đi. Đến loại cao hơn như xiliti gì cũng ko ăn thua. Và em chốt loại ngon, bổ rẻ nhất trái đất là lọ bột Trapha có 10k/1 lọ. Cụ thử dùng đi, cả nách, cả chân.
E như cụ :D

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
E bị một bên. Hnao quên ko dùng lăn nách là thấy mùi ngay

BinhLee

Xe tăng
chanh đơn giản mà hiệu quả, nước thì dùng làm gia vị còn vỏ thì xát vào nách dù có ra mồ hôi cũng không có mùi

nhanchauchau

Xe tăng
Theo em hiểu hôi nách bắt nguồn từ việc ra mồ hôi, sau đó vi khuẩn sinh sôi rồi phát sinh mùi.
Vậy để hết hôi nách triệt để, thứ nhất cắt tuyến mồ hôi ở nách. Thứ 2 bôi lăn nách.
Việc thứ nhất, cụ hỏi bv 108, làm thủ thuật chắc tầm 1, 2 h. Việc thứ 2, dùng lăn nách etiaxil, cực kì hiệu quả, mà chỉ cần 2 3 ngày lăn 1 lần, và bản thân cái lăn nách này nó k có mùi, k tạo ra thêm mùi trên cơ thể.

Bigmoto

Xe container
Đắn đo suy nghĩ mãi e mới dám lên đây hỏi các cụ, biết đâu em lại lại tìm được đúng thầy đúng thợ!
Số e hơi nhọ là bị tuyến mồ hôi dầu, mặc dù là chỉ bị khá nhẹ, nhưng mùa hè này thì khổ ghê lắm, em thì lại thích thể thao nên rất bất tiện, gần đây thấy trên các trang quang cáo, các trung tâm spa, ... quảng cáo chữa khỏi được bệnh này, em mạo muội lên đây hỏi có cụ nào cũng bị như em mà chữa dứt điểm được chưa thì cho em xin địa chỉ và phương pháp chữa trị, em xin đội ơn lắm lắm!
Có gì đâu, hàng ngày trước lúc tắm gội cụ lấy nước cốt chanh bôi vào, để khoảng 10ph rồi tắm. Hết ngay \m/
Nếu cụ làm việc hàng ngày ra mồ hồi nhiều thì sáng bôi vào, đảm bảo đầy mồ hôi cũng không có mùi.
Em cũng bị, nhưng nhờ cách này giờ hết rồi. Em bày nhiều người làm cũng hết.
Bản chất mồ hôi dầu không tránh được. Nhưng dùng nước chanh nó hạn chế vi khuẩn gây mùi hôi. Chẳng cần thuốc thang gì cho phức tạp.

chỉ xâu kim

Xe hơi
Theo em hiểu hôi nách bắt nguồn từ việc ra mồ hôi, sau đó vi khuẩn sinh sôi rồi phát sinh mùi.
Vậy để hết hôi nách triệt để, thứ nhất cắt tuyến mồ hôi ở nách. Thứ 2 bôi lăn nách.
Việc thứ nhất, cụ hỏi bv 108, làm thủ thuật chắc tầm 1, 2 h. Việc thứ 2, dùng lăn nách etiaxil, cực kì hiệu quả, mà chỉ cần 2 3 ngày lăn 1 lần, và bản thân cái lăn nách này nó k có mùi, k tạo ra thêm mùi trên cơ thể.
Đúng là do cơ thể tiết ra mồ hôi và vi khuẩn làm phát sinh mùi

có 1 phương pháp em áp dụng thấy cũng đỡ (phải thử nhiều lần mới tìm được đúng cái nó trị cho cơ thể mình)
- Không sử dụng xà phòng công nghiệp: lifeboy, camay,.....
- Tìm một loại xà phòng tinh dầu phù hợp: tranh sả, cà phê, mùi già...
- Tìm một loại sữa tắm phù hợp
- sau khi tắm xong, thì bôi tranh tươi
- mặc quần áo thì thêm chút nước hoa nhẹ nhẹ cho phù hợp
- nên tắm nhiều lần
Em thấy cũng giảm nhiều.

minhtuan_te

Xe tăng
Em cũng bị , em từng dùng các loại lọ năn lách nhưng có lẽ em bị dị ứng nên năn lâu hay bị ngứa nách nên ko dùng, mấy chục năm gần đây em hay dùng bôi quả chanh, mỗi lần bôi nước của quả chanh vào thì em hết mùi trong khoảng 5-7 ngày, sau đó em mới bôi lại. Cụ dừng thử xem sao, lại rẻ.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Em trước dùng lăn ố hết cả nách áo.
Mồ hôi nách ra rất nhiều. Mùi nặng.
Giờ em cạo nhẵn như cạo râu, cạo ria, đỡ hôi hẳn.
Trước em dùng lăn của Nivea ố lắm, giờ em dùng loại XMan.
Lão dùng loại này ko bị ố áo, nó là dạng gel rất tiện, em để trên xe một tuýp nhiều lúc dừng đèn đỏ tác chiến rẹc rẹc phát xong luôn.
Cụ tra tên nó là “gel khử mùi hôi nách nhật bản”. Khoảng ~200k.
cụ nhớ mua của đối tác hàng xách tay chuẩn nhé

xukute

Xe tăng
Em trước mùa hè là khổ lắm, hôi rình.
Sau dùng Etiaxil tuần 2 lần là hết hẳn.
Cụ ra hiệu thuốc mua loại Etiaxil xanh sử dụng là xong, đừng phí công laze hay thẩm mỹ gì.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Đắn đo suy nghĩ mãi e mới dám lên đây hỏi các cụ, biết đâu em lại lại tìm được đúng thầy đúng thợ!
Số e hơi nhọ là bị tuyến mồ hôi dầu, mặc dù là chỉ bị khá nhẹ, nhưng mùa hè này thì khổ ghê lắm, em thì lại thích thể thao nên rất bất tiện, gần đây thấy trên các trang quang cáo, các trung tâm spa, ... quảng cáo chữa khỏi được bệnh này, em mạo muội lên đây hỏi có cụ nào cũng bị như em mà chữa dứt điểm được chưa thì cho em xin địa chỉ và phương pháp chữa trị, em xin đội ơn lắm lắm!
Vào Việt Đức, họ tiểu phẫu triệt tuyến mồ hôi cánh là ok

Cuaoctom

Xe hơi
Cháu hóng về xử lý cho F1 15 tuổi lại là gái nữa đi học về là hôi trình. Cháu có mua thuốc cho bôi thì đỡ mà nàng ý lười bôi lắm có cách nào làm 1 lần hết luôn ko

DuongFort

Xe đạp
Cụ tìm Persirex. Loại này mùa đông dùng thì 1 tuần lăn 1 lần. Mùa hè thì 2-3 ngày 1 lần, k mùi, k ố. Tắm bình thường.