[Funland] Có cụ nào kiếm ăn bằng món này không?

dotcms

Xe tăng
Sức mạnh của giải pháp này đó là Hệ thống phần mềm đằng sau để tự động hóa giúp người dùng không phải làm thủ công và x20 lần hiệu năng/box20

minhdqtt

Xe hơi
Nhưng 1 quán phở thì được người ta kháo nhau rằng, quán đó ăn ngon, phải là số x chứ không phải số x+2 nhé, đừng nhầm. ;) kháo nhau, chính là một cách quảng cáo, và nó là 1 trong những thứ mà MKT phải làm. ;)
Rõ rồi đó, bản chất là nó vốn ngon hơn, nên người ta ăn 2 lần là có lựa chọn ngay. Còn cái sự kháo nhau chỉ là yếu tố nhỏ ảnh hưởng đến khách hàng mới. Còn nếu MKT cho khách đến ăn dở có khi còn phản tác dụng (kháo tiếp luôn)

Batman

Xe điện
Người OF
Rõ rồi đó, bản chất là nó vốn ngon hơn, nên người ta ăn 2 lần là có lựa chọn ngay. Còn cái sự kháo nhau chỉ là yếu tố nhỏ ảnh hưởng đến khách hàng mới. Còn nếu MKT cho khách đến ăn dở có khi còn phản tác dụng (kháo tiếp luôn)
Cụ chưa hiểu ý em, ông thớt nói Maketing, nhưng đếch biết gì về MKT cả.
MKT nó gồm nhiều thứ phải giải quyết hơn là việc ông thớt hiểu:
Marketing là tất cả các hoạt động để đưa sản phẩm hoặc dịch vụ từ nơi sản xuất đến tay người tiêu dùng, trong đó bao gồm nhiều hoạt động khác nhau, từ việc nghiên cứu thị trường, tìm hiểu nhu cầu khách hàng, phát triển sản phẩm hoặc dịch vụ, quảng bá, phân phối sản phẩm, nhằm vừa đáp ứng được nhu cầu, thu hút và giữ chân khách hàng, vừa đạt được các mục tiêu trong kinh doanh.

Opel Astra

Xe điện
Cụ chưa hiểu ý em, ông thớt nói Maketing, nhưng đếch biết gì về MKT cả.
MKT nó gồm nhiều thứ phải giải quyết hơn là việc ông thớt hiểu:
Êm có xem 1 bạn trên Tiktok.
Và thấy là, có vẻ họ kiếm được khá tiền từ Tiktok. Đủ để thuê 1 team làm các phần hậu kỳ, cứ tạm cho là rất pờ dồ.

Ngược lại, không rõ anh Tiktok kiếm tiền từ họ như thế nào, cái gọi là bán hàng và marketing của họ như thế nào. Vì êm thấy , clips của họ nói riêng và các clips khác nói chung (có lẽ thế), không có quảng cáo, không có gì cả.

Bác có giải ngố giùm êm được không? Thanh kiu bác.

Lifeway

Xe tải
Sức mạnh của giải pháp này đó là Hệ thống phần mềm đằng sau để tự động hóa giúp người dùng không phải làm thủ công và x20 lần hiệu năng/box20
Cụ bán mấy automation tools đấy à?

Nguyencong.xd

Xe hơi
món này lâu lắm rồi cụ, chỉ thêm mỏi tay nhức mắt

dotcms

Xe tăng
Ngon thế mà cụ định lên bày cho các cụ offer xơi cùng á. Cụ tốt bụng thật đấy
Không hẳn là ngon đâu cụ, thu nhập giờ không cao như hồi đầu đâu, vì nhiều chỗ họ đầu tư lớn, cạnh tranh giá ghê lắm

lta500

Xe buýt
Làm cái này có khó không cụ.
Em nhiều thời gian mà chưa biết làm gì ra tiền. :D

3077

Xe container
Ngon thế mà cụ định lên bày cho các cụ offer xơi cùng á. Cụ tốt bụng thật đấy
Lại có cụ ib xin hướng dẫn và cụ ấy sẽ tốt bụng giới thiệu sang tay trái bán tool cho =)). Mấy trò mmo này khi nào hết khách ng ta mới public để vợt gà, ngon thì giấu như mèo giấu mứt

chip_m

Xe buýt
MKT 0 đồng cho doanh nghiệp, nhưng cụ thể cái này nó có tính năng/ chức năng/ mục tiêu MKT gì vậy ah, cụ gạch mấy đầu dòng chia sẻ cho em với? Em đọc chả hiểu mô tê gì.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Êm có xem 1 bạn trên Tiktok.
Và thấy là, có vẻ họ kiếm được khá tiền từ Tiktok. Đủ để thuê 1 team làm các phần hậu kỳ, cứ tạm cho là rất pờ dồ.

Ngược lại, không rõ anh Tiktok kiếm tiền từ họ như thế nào, cái gọi là bán hàng và marketing của họ như thế nào. Vì êm thấy , clips của họ nói riêng và các clips khác nói chung (có lẽ thế), không có quảng cáo, không có gì cả.

Bác có giải ngố giùm êm được không? Thanh kiu bác.
Có quảng cáo lúc cụ vuốt, nhưng cụ có thể vuốt tiếp để bỏ qua
- thu tiền của content creator để đẩy view, xu hướng.
- thu tiền % từ tiktok shop

dotcms

Xe tăng
Lại có cụ ib xin hướng dẫn và cụ ấy sẽ tốt bụng giới thiệu sang tay trái bán tool cho =)). Mấy trò mmo này khi nào hết khách ng ta mới public để vợt gà, ngon thì giấu như mèo giấu mứt
Nếu cụ đủ thông minh thì đây là cơ hội để biết 1 cách làm mới, còn nếu cụ kém hoặc bị scam vài lần thì có thể nói đến cái gì mới hoặc làm ra tiền là cụ sẽ có phản ứng kiểu nghi ngờ như này. Em thì nghĩ các cụ ở đây về tuổi đời và vị trí xã hội cũng như hiểu biết hơn em nên em muốn chia sẻ và nêu quan điểm để tìm kiếm những tư duy tích cực hơn thôi.

Opel Astra

Xe điện
Có quảng cáo lúc cụ vuốt, nhưng cụ có thể vuốt tiếp để bỏ qua
- thu tiền của content creator để đẩy view, xu hướng.
- thu tiền % từ tiktok shop
Thực sự tôi xem các clips này và không thấy bất cứ 1 quảng cáo nào, bác ạ.
Vì vậy tôi mới hỏi.

Mô hình kiểu Youtube hay FaceBook thì đã đành.
Còn "thu tiền của content creator" thì hơi ngược: Tôi creat vài content, để kiếm tiền - kỳ vọng kiếm được tiền - vì Tiktok hứa sẽ trả tiền cho tôi qua từng view, chứ đâu phải để nộp tiền cho Tiktok, phải không ạ??!!

dotcms

Xe tăng
Thực sự tôi xem các clips này và không thấy bất cứ 1 quảng cáo nào, bác ạ.
Vì vậy tôi mới hỏi.

Mô hình kiểu Youtube hay FaceBook thì đã đành.
Còn "thu tiền của content creator" thì hơi ngược: Tôi creat vài content, để kiếm tiền - kỳ vọng kiếm được tiền - vì Tiktok hứa sẽ trả tiền cho tôi qua từng view, chứ đâu phải để nộp tiền cho Tiktok, phải không ạ??!!
Cụ quan sát rất đúng ạ, toptop tư duy phân phối qc khác fb và ytb 1 chút. Ngoài ra trả tiền cho end-user không chỉ có các nền tảng mà còn các bên thứ 3 khác nữa ạ