[Funland] Có cụ nào ở OF bị trắng tay vì mua nhà Usilk City SĐTL không ạ?

scorp8x

Xe container
Cụ # có số làm quan nhỉ, chỗ ngon nhất anh ngồi khi nó lên đỉnh cao, anh rời thì nó xuống :D với logic này thì ko biết ông sếp nào ở BGT đầu quân Juve tương lai

Patriots

Xe lăn
Cụ # có số làm quan nhỉ, chỗ ngon nhất anh ngồi khi nó lên đỉnh cao, anh rời thì nó xuống :D với logic này thì ko biết ông sếp nào ở BGT đầu quân Juve tương lai
Phải nói cụ này có thiên thời, khi cụ ấy làm bên PVN giá dầu cao đỉnh điểm. Sau năm 2011 thì cũng giảm bớt, đến tầm này năm ngoái thì xuống quá. Giá thành hiện tại đang rất thấp.

Vova

Xe container
bài học thôi bác nhỉ?
Ối nhà lao đao, học phí hơi đắt cụ ạ. Nói chung xã hội nhà nhà đi buôn, từ bà bán xôi đến chị bán phở cũng có thể đánh cổ phiếu, buôn BĐS như ở Việt Nam mình thì đúng là phải chấp nhận trả giá thôi.

tommy2015

Xe tăng
Xin lỗi cháu éo hiểu chỗ xanh này lắm, ngân hàng không cho vay vốn thì nợ và lãi của éo ai? Hay đi vay XHT? Mà vay ở đó thì làm éo gì có trên BCTC.[/QUOT
Ngân hàng ko cho vay vốn là hiện tại còn nợ gốc và lãi vay là từ khi bắt đầu (tay ko bắt giặc mà cụ)

Patriots

Xe lăn
Ối nhà lao đao, học phí hơi đắt cụ ạ. Nói chung xã hội nhà nhà đi buôn, từ bà bán xôi đến chị bán phở cũng có thể đánh cổ phiếu, buôn BĐS như ở Việt Nam mình thì đúng là phải chấp nhận trả giá thôi.
Cái này chưa chắc đúng đâu cụ ạ, dân buôn có lãi là chốt, nhiều người mua có nhu cầu ở thực sự nên mới xa lầy.

VipLand

Xe buýt
có những thằng khi bị bắt về nhập kho trong túi chưa còn nổi 100k cu. vậy mà tham ô hàng chục tỏi. cho nên SDTL em dự bán đất cả khu văn khê, khu U city nên còn tiền. chắc cuối 2016 mới hết. mà các cụ mong nó bị bắt làm gì? Nó còn mong dc nhập kho hơn mình đấy. vào trong đó có công an bảo vê.... tù độ chục năm, ra lại thành người lương thiện ko nợ nần ai :))
có cụ gì bên NH vừa rồi cả chủ cả phó bị bắt, bà vợ giữ két ở nhà nhất định không chi 1 đồng. bà ấy bảo ông sống chục năm nữa là tèo, tiền đấy để cho con nó làm vốn. thế là xxx nó nhốt :D

Vova

Xe container
Cái này chưa chắc đúng đâu cụ ạ, dân buôn có lãi là chốt, nhiều người mua có nhu cầu ở thực sự nên mới xa lầy.
Cụ nói đúng đấy chứ. Ở post trước cháu cũng nói vậy khi thấy nhiều cụ chê trách người mua không hiểu biết về luật. Còn thực ra ở post sau cháu định nói là nhà mình tạm thời cái gì cũng không chuyên nghiệp. Đến cả dân môi giới BĐS cháu nghĩ cũng nhiều người không nắm chắc về luật. Ở nước ngoài nói chung mấy vụ mua bán nhà cửa là do agent với cả luật sư làm, gì thì gì cũng yên tâm hơn nhiều.

mrquy137

Xe hơi
ở nc ngoài thì nó cho ra bã từ lâu rồi cụ ạ, chỉ có ở mình mới thế thôi

Toonvn

Xe đạp
Các cụ NH sợ là phải rồi, nợ hơn 6k triệu triệu bây giờ cho vay thêm xong ạ. Sao không làm cái Bond như VIN hay HAG làm bên Sing nhỉ? Bond đâu cần thế chấp đâu.
Bond thì phải có uy tín hoặc dự án khả thi thì mới có ng mua chứ cụ

Patriots

Xe lăn
Bond thì phải có uy tín hoặc dự án khả thi thì mới có ng mua chứ cụ
Thì thằng này một thời đình đám có khác gì HAG hay VIN đâu cụ. Hai bọn kia bán Bond luôn từ ngày trước rồi. Quan trọng là thằng tham mưa và quan hệ với giới đầu tư nước ngoài từ ngày đó. Không phải dĩ nhiên mà Thủy về làm tổng ở VIN.

congbinhxuong

Xe buýt
Em có người quen dính ở đây, bị nó lùa phát cuối đóng full tiền tặng 30m2 sàn thương mại, quá đau. Giờ biết thằng mả mẹ nào mà đòi nữa. Con cháu cụ nào mà chơi ác quá.
Chủ tịch hay Tổng giám đốc công ty này là đ/c Dũng, con cụ Kiên, trước kia phụ trách Tổng Sông Đà (con rể bác tốt nghiệp lớp 10 thì phải)

chemotech

Xe điện
Chủ tịch hay Tổng giám đốc công ty này là đ/c Dũng, con cụ Kiên, trước kia phụ trách Tổng Sông Đà (con rể bác tốt nghiệp lớp 10 thì phải)
Bác Kiên tạch rồi, vả lại bác cũng chẳng tiếp tay gì cho ông con này nên cháu nghĩ không nên nhắc tới bác ấy. Quan trọng chắc thằng này nó tiêu hết rồi.

raumongtoi

Xe buýt
Thời gian gần đây, thị trường Bất động sản đang "xôn xao" trước sự "nợ nần chồng chất" và gần như kiệt quệ về ngân sách của Công ty cổ phần Sông Đà Thăng Long. Theo danh sách các doanh nghiệp nợ thuế được Bộ tài chính công bố ngày 20/7/2015 vừa qua, trên địa bàn Hà Nội, có 200 doanh nghiệp bị nêu tên với số tiền nợ thuế lên tới 4.672 tỷ đồng. Trong đó, Công ty cổ phần Sông Đà Thăng Long (mã chứng khoán STL) giữ vị trí quán quân với 375 tỷ đồng nợ thuế tính đến ngày 30/6/2015.

Đây là thông tin không quá bất ngờ khi năm 2014 công ty này lỗ ròng tới gần 1.000 tỷ đồng. Nợ phải trả của STL tính đến cuối năm 2014 đạt 6.429 tỷ đồng. Như vậy, khoản nợ thuế 375 tỷ đồng của STL chỉ chiếm một phần rất nhỏ trong các khoản nợ phải trả của công ty này. Sự thất bại của Sông Đà Thăng Long đã để lại một bài học lớn rất đáng suy ngẫm!

Tân Hoàng minh liệu có đi theo vết xe đổ của Sông Đà Thăng Long

Công ty Cổ phần Sông Đà Thăng Long, từ một doanh nghiệp có tiếng trên thị trường bất động sản Hà Nội với dự án khu đô thị Văn Khê (Hà Đông) và sau đó, cái tên Sông Đà Thăng Long tiếp tục khiến nhiều người phải ngưỡng mộ khi trở thành chủ đầu tư của dự án tổ hợp chung cư đẳng cấp Usilk City (Hà Đông, Hà Nội).

Với dự định sẽ biến Usilk City trở thành một Thành phố Trẻ, năng động, có môi trường sống phù hợp với tầng lớp có thu nhập cao và ổn định với các dịch vụ đời sống cao cấp, dự án đã nhanh chóng thu hút được sự chú ý của các nhà đầu tư. Những tưởng Usilk City sẽ trở thành lá bài chủ chốt để đưa bản kế hoạch tăng trưởng của Sông Đà Thăng Long trở thành hiện thực, nhưng ai ngờ hiện nay chính Sông Đà Thăng Long đang bị sa lầy ở con át chủ bài này.

Usilk City, “niềm kiêu hãnh” của Sông Đà Thăng Long hiện đang phải đối mặt với hàng loạt khiếu kiện của khách hàng do dự án chậm triển khai, có dấu hiệu chiếm dụng vốn của khách hàng. Cùng với đó là khủng hoảng nợ của Sông Đà Thăng Long đang khiến nhà đầu tư đặt câu hỏi: Vậy tiền huy động 100% của khách hàng, Sông Đà Thăng Long mang đi đâu?

Lý giải về việc dự án dự án “con cưng” Usilk City đang nằm “đắp chiếu”, vị Chủ tịch hội đồng quản trị Nguyễn Trí Dũng thừa nhận là do công ty đã đầu tư dàn trải khi phát triển các quỹ đất khác để kỳ vọng tương lai công ty còn hoành tráng hơn. Chính sự đầu tư dàn trải, lấy tiền của dự án này đi nuôi dự án khác đã nhanh chóng đưa Sông Đà Thăng Long từ đỉnh cao danh vọng đến tận cùng của sự bế tắc. Cùng với dự án Usilk City, hàng loạt dự án khác của công ty này như 3 dự án tại Nha Trang là Dragon Pia tại Khu đô thị biển An Viên, dự án khu đô thị mới Cồn Tân Lập, Dự án Chung cư cao cấp Uplaza... đến nay vẫn chưa biết khi nào mới hoàn thành?

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là nó làm cho nhiều người sống không bằng chết... ôi BDS

CONVEC

Xe tải
Thật đau xót, mịe chúng nó chỉ vì quá tham lam và ngu dốt cả hàng ngàn tỷ thu được lại ném vào các dự án khác ở SG, Huế, Đồng Nai rồi thị trường nó sập 1 phát quẫy đuôi thoát không kịp. Nó chỉ đầu tư khoanh lại khu Văn Khê thì đã thành tỷ phú rồi.

raumongtoi

Xe buýt
có điều này em thắc mắc mà chưa thấy bác nào giải thích : hàng ngàn tỷ của dân bỏ ra để mua bây giờ ko lấy được mà sao chả thấy ai lên tiếng gì ? toàn tiền tỉ chứ có phải củ khoai lá mít đâu .

chemotech

Xe điện
Thật đau xót, mịe chúng nó chỉ vì quá tham lam và ngu dốt cả hàng ngàn tỷ thu được lại ném vào các dự án khác ở SG, Huế, Đồng Nai rồi thị trường nó sập 1 phát quẫy đuôi thoát không kịp. Nó chỉ đầu tư khoanh lại khu Văn Khê thì đã thành tỷ phú rồi.
Cái này cụ nhầm, Dũng nó éo ngu một tý nào, có đứa nào ngu mà nó lừa hàng nghìn người? Tiền nó chuyển từ túi người khác sang túi nó, đầu tư dàn trải chỉ là cái bình phong. Ngu mà nó nghĩ ra được chiêu tặng sàn thương mại.

congbinhxuong

Xe buýt
Bác Kiên tạch rồi, vả lại bác cũng chẳng tiếp tay gì cho ông con này nên cháu nghĩ không nên nhắc tới bác ấy. Quan trọng chắc thằng này nó tiêu hết rồi.
Cách đây mấy năm khi trào lưu đang trên đỉnh, bác ấy khoe cần mấy ngàn tỏi để triển khai các DA của con bác em đã ngạc nhiên vì ko biết làm cách nào có thể vay đâu nhiều tiền như vậy.

Patriots

Xe lăn
Vay được 6000 tỷ rồi còn không làm nổi, chưa kể tiền khách hàng nộp vào khoảng 5000 tỷ mà không làm được thì vay nữa cũng chết thôi.