Có một Sầm Sơn rất khác - Tháng 4 - 2012.

BMW530d

Xe tăng
Chín tháng mài dao ba tháng chém.
Các cụ biết dao nó phải sắc như thế nào rồi. Em cũng nghĩ SS không thể thay đổi nhanh thế được. Ít nhất khi nào Rau Má nó to như .....Lá Sen. Biết vậy nhưng loanh quanh Hà Nội 1 - 200km có chỗ nào để cho F1 nhảy sóng được đâu. Đi 1 - 2 ngày chửi rồi cũng lại phải nghĩ đến "Rau má".

volume

Xe tăng
Chín tháng mài dao ba tháng chém.
Các cụ biết dao nó phải sắc như thế nào rồi. Em cũng nghĩ SS không thể thay đổi nhanh thế được. Ít nhất khi nào Rau Má nó to như .....Lá Sen. Biết vậy nhưng loanh quanh Hà Nội 1 - 200km có chỗ nào để cho F1 nhảy sóng được đâu. Đi 1 - 2 ngày chửi rồi cũng lại phải nghĩ đến "Rau má".
Thì em cũng như cụ :-q

HongHa

Xe điện
dịp 30/4 vừa rồi chắc chắn OF nhà mình có nhiều cụ vẫn đi, em biết có cụ Bigcom đi, để xem các cụ report xem thế nào, nếu ổn thì hè này cho VP đi Sầm Sơn vì thực ra Sầm Sơn gần và đông vui, sóng to; sáng thứ 6 đi chiều CN về vẫn thoải mái; Cửa lò thì đi Tầu hơi lích kích, năm ngoái VP em đi Hạ Long, riêng tiền mấy loại vé lên tầm 500k/người, năm nay lên kỳ quan thế giới còn tăng hơn;

Phuong-HP

Xe hơi
Em chả tin. Dính chém ở đây rồi thề không quay lại

cuky99

Xe buýt
Em mấy năm nay không đi SS rồi nhưng giờ vẫn sợ Hoa Thanh Quế

CôngNông

Xe điện
đầu mùa thế thôi vừa khai hội xong, tuần sau cụ lại vào xem ...

4X4=16

Xe điện
Đề nghị các cụ chém nghiêm túc, không phân biệt vùng miền. Cụ nào đi rồi thì vào comment ợ, hè này F1 thi xong em đi nghỉ tiếp ạ.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Gia đình em vừa đi SS về, cũng có 1 cảm nhận khá tốt về SS.
Hầu hết các quán đều niêm yết giá, dịch vụ cũng ổn, ăn sáng không phải mặc cả, phở 30k/bát, bánh cuốn 20k/suất
Tối ra biển ngồi ghế: 30k/ghế (tất cả ghế đều giá như nhau :)), nước dừa 30k/quả bổ luôn trước mặt.
Sáng dậy nhà em ra biển mua đồ hải sản về nhờ bếp KS làm, họ khá nhiệt tình, có quen biết tí nên không tính phí.
Em post ít ảnh trên IP, còn khá nhiều ảnh em để ở con máy ảnh du lịch chưa kịp copy vào máy tính.
Tắc đường từ thành phố xuống SS ngày 30/4

Buối tối đông nghịt người

F1 nhà em và F1 nhà bạn chuẩn bị ra biển

Hải sản

Chỉnh sửa cuối:

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Đúng là 1 lần bất tín, vạn sự bất tin.
Em cũng không dám khẳng định nó thay đổi về "bản chất con người" này nọ, mà chỉ là báo cáo lại những gì em được chứng kiến dịp này thôi.
Các cụ tin hay không thì tuỳ các cụ, nhưng đúng là những ai đã dính chưởng 1 lần thì mất hết tất cả thiện cảm.

Tuy nhiên một số cụ phát biểu nặng cảm tính quá. Lại còn bảo em quảng cáo cho SS, bảo em dân Thanh Hoá gốc này kia... Em xin khai em Hà Nội chính hiệu (cả nội lẫn ngoại) ạ. Chả hiểu thế nào em ơhưa bao giờ gặp phải tất cả những vấn đề mà một số cụ từng gặp với dân Thanh Hoá. Không những vậy đi khắp nơi, trong nam, ngoài bắc, miền trung... em chả bao giờ gặp rắc rối gì. Riêng SS cả chục lần rồi mà chả có chuyện gì. Hay cái số em nó "hanh thông" :)) Cũng có thể em giao tiếp "khéo" một chút.

Thiết nghĩ tất cả do mình cả thôi. Em rất niềm nở, hoà đồng, hay tếu, đùa vui và sẵn sàng chơi đẹp với bất cứ ai.
Nhiều khi tỏ ra phân biệt, đối xử quá, không ranh quá, cẩn thận quá, chi tiết quá người ta lại ghét.

Theo tìm hiểu, em được biết mỗi mùa bọn Sầm Sơn đón khoảng 2 triệu khách (trên sổ sách), chưa kể khách vãng lai, không đăng ký, thu ngân sách khoảng trên 1000 tỷ thì có nghĩa là vẫn đông khách đến với nó đấy. Và trong khoảng 2 triệu khách kia, bao nhiêu người bị chặt chém?

Tất nhiên về khoản dịch vụ thì không thể hoàn hảo được vì còn nặng tính chất địa phương nông thôn, tỉnh lẻ, dân trí chưa cao, chưa chuyên nghiệp.
Năm ngoái nhà em đi Hạ Long - Tuần Châu 4 ngày, thấy phong cách dịch vụ cũng chẳng hơn gì, thậm chí có chỗ chưa tốt tẹo nào(nói dối), giá cả cũng đắt đỏ.

Biết là mỗi người mỗi tính, mỗi lối sống, mỗi sở thích nhưng em nghĩ đã đi chơi nên dẹp bỏ thành kiến, nếu có gặp rắc rối nhỏ thì đừng vì tư cách "thượng đế" mà nên tỏ ra hoà đồng hơn, thân thiện hơn. Không thể mong dân Thanh hoá lịch lãm như dân HN, dịch vụ miền Bắc ân cần như dịch vụ trong Nam được.
Đến SS ta uốn 1 chút thành người dân SS thì có lẽ mình sẽ được chiều như VIP.

nguoitraixula

Xe tải
Đã 8 năm nay rồi mà cho đến bây giờ em vẫn chưa làm sao xóa được hết cảm giác vế SS , đúng như các cụ nói , có lẽ phải đợi thêm vài Bác nữa đi về rồi cho ý kiến thì may ra em mới an tâm phần nào , và thay đổi được "ấn tượng" của minh về SS

mount

Xe buýt
Gia đình em vừa đi SS về, cũng có 1 cảm nhận khá tốt về SS.
Hầu hết các quán đều niêm yết giá, dịch vụ cũng ổn, ăn sáng không phải mặc cả, phở 30k/bát, bánh cuốn 20k/suất
Tối ra biển ngồi ghế: 30k/ghế (tất cả ghế đều giá như nhau :)), nước dừa 30k/quả bổ luôn trước mặt.
Sáng dậy nhà em ra biển mua đồ hải sản về nhờ bếp KS làm, họ khá nhiệt tình, có quen biết tí nên không tính phí.
Em post ít ảnh trên IP, còn khá nhiều ảnh em để ở con máy ảnh du lịch chưa kịp copy vào máy tính.
Tắc đường từ thành phố xuống SS ngày 30/4

Buối tối đông nghịt người
Cụ không "khéo" bằng em rồi. Em ngồi ghế có 20K thôi đấy, ( 6 ghế 120K, có gọi thêm bia và mực nướng).

hattrickforyou

Xe đạp
Chủ thớt không quảng cáo đâu! Em cũng mới đi SS hum 29 về. Lúc mới xuống gần trạm thu phí Tào Xuyên đã nản vì bị tắc đường hơn 1h đồng hồ, sau khi thoát khỏi bắt đầu rẽ vào đường đi SS thấy đường xá đã được mở rộng hơn trước, đi rất thích. Đến nơi các dịch vụ+ăn uống giá rổ vừa phải, bãi tắm sạch sẽ. Nhưng đợt này là đúng dịp khai hội SS, không biết tháng sau sẽ như thế nào, nếu vẫn duy trì được thì SS thành điểm du lịch lý tưởng ở miền bắc.

Cw NAM

Xe máy
cạch...

sparkvan

Xe điện
Gaaus nhà em TH nhưng năm nay sơj ko dám về

ngcom

Xe tải
Ko biết chủ thớt có PR quá ko nhưng tôi chẳng tin, chẳng yêu SS lắm đâu, có tốt thực như thế tôi cũng chẳng dám đến đây. Dân Sầm Sơn thì dao thớt nổi tiếng đến cả dân Thanh Hóa còn sợ nữa là du khách

seadogs

Xe tăng
Thật như thế thì tốt quá, em sợ là vẻ bề ngoài thế thôi, cụ đi đến những nơi được nhà nước bảo kê nên mới yên bình như thế, các chỗ khác em không tin lắm

Otter

Xe hơi
volka cụ chủ, năm nay em sẽ thử đi SS xem như thế nào. 7 năm rồi em không giám đi SS mặc dù em cũng ở TH

mount

Xe buýt
Thật như thế thì tốt quá, em sợ là vẻ bề ngoài thế thôi, cụ đi đến những nơi được nhà nước bảo kê nên mới yên bình như thế, các chỗ khác em không tin lắm
Nhà em đi tự do cụ ạ. Lên cả núi, xuống cả biển... nhưng ít nhất em không thấy có hiện tượng như lâu nay vẫn nêu. Có thế em mới phải lập cái thớt này để các cụ thấy được "cái sự lạ" của SS... :))