Thảo luận Có nên bán Matiz SE 2003 mua Chery QQ kô ợ?

chuột 74

Xe điện
nếu bác bán se thì :101:cho e nha.e đang tìm mua mãi mà kô được con nào ưng ý.0912151974

chuột 74

Xe điện
Tình hình là em đang có ý định bán Matiz SE 2003 đã độ nhiều thứ (vành đúc, đầu VCD, Màn hình, Loa súp, khóa tổng, Ghế da) đi để tậu 1 em Chery QQ của Trung quả vì em xem ảnh và thấy giới thiệu về Chery QQ cũng tốt.
Có bác nào biết và đi thử Chery QQ rồi cho ý kiến cái nhé!
nếu bác bán se thì :101:cho e nha.e đang tìm mua mãi mà kô được con nào ưng ý.0912151974:6:

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
hang tau ben vo doi :21::21::))bac ban not ca xe may xin di lam luon chiec lifan + chery QQ the la Ok :21::)):))chuc bac som mua dc xe ma minh yeu thix:69:

Tuanngoc12

Xe máy
Em doc bai cua cac bac khen che Chery qq3 deu co ca. Theo y kien rieng cua em. Neu xe matiz cua bac con ngon thi cu de ma di, chua nen doi. Con ve con Chery may voi tam gia 9900 USD la phu hop hon neu mua xe cu. Vi mua xe cu con tam cung tam 130 trieu, ma chua chac duoc con ung y. Them 60 trieu nua co xe moi, option nhu the la tam on so voi gia xe. Yen tam hon, do dau dau, vi duoc bao hanh 2 nam, xe moi co phan dam bao hon con da chay 6, 7 nam. Chery moi ra nen chua kiem chung duoc, chat luong kho noi. Nhung mau xe nay rat an khach tren the gioi va thuong hieu Chery o Trung Quoc la manh hon nhieu hang khac. Cac bac nen can nhac nhe. Em tuan nay len Ha Noi dich muc so thi, xem bao hanh, bao duong the nao, neu duoc em chien thu mot con xem sao.

Tuanngoc12

Xe máy
Em doc bai cua cac bac khen che Chery qq3 deu co ca. Theo y kien rieng cua em. Neu xe matiz cua bac con ngon thi cu de ma di, chua nen doi. Con ve con Chery may voi tam gia 9900 USD la phu hop hon neu mua xe cu. Vi mua xe cu con tam cung tam 130 trieu, ma chua chac duoc con ung y. Them 60 trieu nua co xe moi, option nhu the la tam on so voi gia xe. Yen tam hon, do dau dau, vi duoc bao hanh 2 nam, xe moi co phan dam bao hon con da chay 6, 7 nam. Chery moi ra nen chua kiem chung duoc, chat luong kho noi. Nhung mau xe nay rat an khach tren the gioi va thuong hieu Chery o Trung Quoc la manh hon nhieu hang khac. Cac bac nen can nhac nhe. Em tuan nay len Ha Noi dich muc so thi, xem bao hanh, bao duong the nao, neu duoc em chien thu mot con xem sao.

xe_hoi

Xe tải
Em không nói chuyện chính trị các bác ạ. Chỉ bàn về xe thôi.

Tàu khớ cũng có nhiều đàng bác ạ, Chery là hãng xe lớn nhất Trung Quốc, lại được chính phủ hỗ trợ. Thế đã bác nào chê xe Hoàng Long giường nằm chạy bác nam chưa ạ? Nó chính thị là Kinglong của Tàu đấy bác ạ.

Quả thật, nói về option thì QQ3 hơn hẳn matiz. Em nghĩ chỉ thua mỗi cái thương hiệu. Em nghe nói giá nó khoảng 10k gì đấy, chưa biết thế nào.

Em đã đi Tàu khứa, xe này bên ấy chạy rất nhiều, nghe đâu giá chỉ tầm 4 hay 5 k.
Hàng tàu khứa (hàng trung ương chính thống) không hề dỏm, chỉ có hàng Tàu nhập qua Việt Nam là dỏm thôi. Mà xe tải, xe buýt đang chạy đầy đường cả nước mình, xe Tàu khứa cũng nhiều lắm đấy.
không bác ạ,nếu nói về option thì chả xe nào bì đc TQ đâu ạ (nếu cùng tầm tiền) nhưng chủ yếu là options thì nhiều nhưng xe trung quốc độ bền kém,xe nhanh tã,thê thảm lắm ạ.như cái lifan 620i thì phải,option nhiều giá thấp nhưng e sợ cái mặt e nó đập vào kính rồi cái túi khí mới mở thì =,=
nói chung là có xe rồi thì bác đừng rước xe tàu làm gì,đi cho an tâm (c)

xe_hoi

Xe tải
mạng lag hay sao mà các bác sờ pham lắm thế....e bắt chước :69:

otovtv

Xe hơi
Theo ngu ý của e thì không nên để cái ý tưởng đó trong đầu của bác nữa - tẩy chay bọn tàu - bác mặc 10 cái áo đểu không bằng 1 cái áo xịn hơn đâu (mặc dù bằng tiền nhau)

Tuanngoc12

Xe máy
Bac nao da tung di QQ3, xin cho y kien ve uu diem, va nhuoc diem cua em nay di. Em xin cam on de con can nhac

Martit

Xe buýt
Bác chủ thớt tham khảo đánh giá này nhé?

Chào bác chủ thớt,

Trên diễn đàn OF có 1 bác ở Hải Phòng đã chạy con xe này được 1 thời gian rồi đấy. Bác theo đường Link này http://otofun.net/showthread.php?t=90451 hỏi thử bác Chuột Bạch đó xem tình hình chất lượng xe cộ thế nào và cảm nhận của bác Chuột Bạch đó xem có nên mua hay không rồi bác quyết định nhé cho chuẩn. Vì e thấy các góp ý của các bác trên thớt của bác toàn là những bác chưa trải nghiệm thực tế với loại xe này bao giờ nên cũng khó quyết định (có lẽ mọi người đã có ác cảm xấu với mấy đàn anh của Trung Của là Fairry và anh Lifan roài).

Chúc bác chủ thớt có những quyết định đúng đắn! (b) (b)

tony.nguyen

Xe tải
Theo em la ko nen

Bac biet thong tin cua my tay chay hang mao trach dong chua.neu MaTiz cua bac con dep thi ju ma dung thui.:))

me_xe

Xe đạp
Phương châm của em là "Nói không với Tung Của" ạ!

Em sợ bác mua xe Tung Của, vài hôm thì lưng bị ghẻ lở hết do nó tẩm chất gây ưng thu, chất độc hại vào nỉ bọc ghế! Các bác đọc báo thì nghe thấy rất nhiều điều liên quan đến chất lượng hàng của mấy anh TQ này chứ ạ!! Đáng răng bằng kem TQ còn bị ngộ độc chết! Sữa cho trẻ em gây sạn thận,...

Và mua đồ TQ thì nó có tiền để mua hoặc sx vũ khí đạn dược đánh chiếm nốt mấy quần đảo của ta thì ngư dân ta sống thế nào??????

abc_cad

Xe tăng
các pác đều khuyên không nên mua xe của thằng Tàu khựa. Em cũng vậy. nhìn mấy thằng xe Tàu này mới đi mà các roăng và đồ nhựa của nó trông chán không tả được. Như thằng Vinaxuki ấy.:mad:

abc_cad

Xe tăng
Chào bác chủ thớt,

Trên diễn đàn OF có 1 bác ở Hải Phòng đã chạy con xe này được 1 thời gian rồi đấy. Bác theo đường Link này http://otofun.net/showthread.php?t=90451 hỏi thử bác Chuột Bạch đó xem tình hình chất lượng xe cộ thế nào và cảm nhận của bác Chuột Bạch đó xem có nên mua hay không rồi bác quyết định nhé cho chuẩn. Vì e thấy các góp ý của các bác trên thớt của bác toàn là những bác chưa trải nghiệm thực tế với loại xe này bao giờ nên cũng khó quyết định (có lẽ mọi người đã có ác cảm xấu với mấy đàn anh của Trung Của là Fairry và anh Lifan roài).

Chúc bác chủ thớt có những quyết định đúng đắn! (b) (b)
pác đã nhìn thằng Fairry và Lifan ngoài đời chưa. Mới đi được vài tháng mà máy kêu như máy cày. khói om ti củ tỏi.
Nói không với Tàu khựa.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Matit với lại QQ thì cũng một ma nhà nó cả, thích cái nào cũng được, suy nghĩ nhiều làm gì cho nó mệt, để thời gian kiếm tiền mua con xe khác ngon hơn.

hhhhhh123

Xe đạp
SH+ hơn 1000 ôbama= ô tô, SH với ô tô đi cái nào thik hơn. Thằng Ấn Độ cho ra cái xe Tata NaNo 2500USD, chất lượng kém hơn con này là cái chắc, nhưng dân Ấn Độ vẫn đăng ký mua đầy ra đấy thôi. Theo em tùy theo khả năng từng người mà mua xe,dù j cũng là con ô tô mới, ngồi vẫn thik hơn xe máy!hehe(b)

BNN

Xe buýt
Tốt nhất là bác hỏi lái xe của taxi Sao mai. Các bác ấy chạy QQ308 toàn trên 30.000Km rồi sẽ có đánh giá chuẩn nhất.

Xetau_hp

Xe máy

vkg_2008

Xe máy
kụ mua thêm e QQ mà đi, kô fải lăn tăn, thích thì múc. Matiz thì kụ cũng cứ để mà đi. chỉ sợ lắm vợ quá kụ chiều kô nổi:21: