Có nên bỏ gương xe máy theo số đông?

hoa_su

Xe tải
Website
www.favn.vn
Em mà được làm luật thì em phải cải tổ lại cho dân được nhờ hai điều
1.Xe máy trong nội thành ko phải đội mũ bảo hiểm
2.Xe máy trong nội thành ko cần lắp gương
Em thề mà nước mình bầu cử đa Đ Ả N G như Mẽo thì có ai tự ứng cử và hứa với dân 2 điều trên thì ngay lập tức lên làm thủ tướng :-|
Can than doi Cu oi ko mai Cu lai chem che tren vnexpress trong muc phap luat day.

phọt mạnh

Xe hơi
Nhà sản xuất thì sản xuất ra xe và có trang bị gương thì
Không có cái gì là thừa đâu các cụ ạ.

classical

Xe hơi
Nhà sản xuất thì sản xuất ra xe và có trang bị gương thì
Không có cái gì là thừa đâu các cụ ạ.
Đi nhiều lúc cũng thấy vướng lắm cụ ạ! Đường HN xe thì đông, đường hẹp :D

xe sim sơn

Xe đạp
tình hình này em phải nắp gương vào thôi các bác ợ, nhìn thấy xe em có gương đảm bảo nhiều bác sợ vướng phải tránh xa :-|
em là em dị ứng với bác nào đi AB, đọc mấy vụ đứt chân vì ốp bô đã thấy hãi lắm rồi x-(
em quyết định ----->>> lắp gương =))

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
tình hình này em phải nắp gương vào thôi các bác ợ, nhìn thấy xe em có gương đảm bảo nhiều bác sợ vướng phải tránh xa :-|
em là em dị ứng với bác nào đi AB, đọc mấy vụ đứt chân vì ốp bô đã thấy hãi lắm rồi x-(
em quyết định ----->>> lắp gương =))
sáng kiến của cụ hay đấy, lắp gương cho cụ nào sợ xước xe lúc đi trên đường hay trong bãi gửi xe tránh xa xe mình ra, hehe, vote cho cụ phát

to.be

Xe buýt
không gương chả ảnh hưởng đến ai, nhưng cứ thích rẽ là rẽ, chả xi-nhan cũng chả quay đầu lại mà nhìn, cứ rẽ bừa, rẽ bất thình lình thì bị đâm cũng phải thôi. Đến lúc đấy thì ảnh hưởng tớ bố con, mẹ con nhiều thằng.
2 bánh tạt đầu 4 bánh thì là chuyện thường ngày, nhiều như số lần chớp măt, điều đấy là quá đúng rồi, chả sai gì cả.
Nói thì cũng nghĩ 1 tí rồi nói, hoặc cũng xem lại mồm của mình đi.

P/S: em cũng đi 2b không gương trong nội thành, vì lắp vào vướng vướng, đi xa lắp vào cho an toàn. Cứ làn 2b thì đi, chả dại tạt đầu 4b làm j cho khổ, sang đường vắng xe hoặc cách xa thì sang, không lại đợi, chậm tí còn hơn. Em sợ lắp gương từ hồi đi với thằng bạn, gương xe nó ngoắc vào gương cái 2b ngược chiều, thế là lăn ra đg, tí toi, giờ vẫn sợ sợ :-s

cụ lạ thật xi nhan , rẽ thì liên quan gì ko gương hả cụ
còn việc tạt đầu ô tô thì cần phải ko có gương mới tạt được đầu ô tô sao?

e thấy cụ nói chả liên quan gì tới cái gương...t
thích thì có gương nó vẫn tạt đầu ô tô ngon

thử hỏi xem hà nội có bao thằng tạt đầu ô tô...cụ bảo nhiều thì kẻ cho e coi đoạn nào hay tạt mai e ra quay clip hay là toàn thấy 2 bánh nằm chết vì mấy thằng 4b lái ẩu

báo bao vụ vì 4b cho 2b đi tàu 6 ván rồi vậy?

Chỉnh sửa cuối:

simmer

Xe hơi
Túm lại là ai ko thích lắp thì ko lắp - Ai thích lắp thì lắp 1 gương cầu bên trái là đủ rồi.Thế thôi.Đừng lắp hai gương zin theo xe, ảnh hưởng đến lưu thông của người khác okie :-bd

d4e

Xe buýt
Em thấy lạ là cái gương nó có ích như vậy sao nhiều người ruồng rẫy nó thế, bảo nó vướng víu nghe thật buồn cười, em chạy xe đủ cả 2 gương 10 năm nay rồi, cũng có lúc ngẫu hứng lượn lách đủ kiểu chả thấy vướng gì. Bảo là bỏ gương trông dáng xe khỏe, nghe chả có căn cứ gì.
Dân mình buồn cười nhất là khoản cứ thích làm trái với quy tắc và nghĩ thế là hawaii: xe máy bỏ gương (đẹp hơn à?), vắng CSGT thì bỏ mũ bảo hiểm (mũ bảo hiểm xấu lắm à?), đội mũ bảo hiểm cóc cần cài quai (vướng lắm sao?), ngã tư vắng thì vượt đèn đỏ (chờ có mấy giây chết khô à?), thấy thiên hạ chờ đèn đỏ phía trước thì nhảy lên vỉa hè để phi (giỏi đi xe địa hình à?)
Nói đến chuyện bỏ gương, em cú nhất là khoản mấy anh chị chạy trước chuyển làn hay sang đường cứ nháy xinhan lên là tạt (thậm chí ko thèm xinhan), ko gương lược gì cũng chả thèm ngoái lại nhìn, những thành phần đấy em mà đang đi 4B em phi cho phát

Chỉnh sửa cuối:

simmer

Xe hơi
Em thấy lạ là cái gương nó có ích như vậy sao nhiều người ruồng rẫy nó thế, bảo nó vướng víu nghe thật buồn cười, em chạy xe đủ cả 2 gương 10 năm nay rồi, cũng có lúc ngẫu hứng lượn lách đủ kiểu chả thấy vướng gì. Bảo là bỏ gương trông dáng xe khỏe, nghe chả có căn cứ gì.
Dân mình buồn cười nhất là khoản cứ thích làm trái với quy tắc và nghĩ thế là hawaii: xe máy bỏ gương (đẹp hơn à?), vắng CSGT thì bỏ mũ bảo hiểm (mũ bảo hiểm xấu lắm à?), đội mũ bảo hiểm cóc cần cài quai (vướng lắm sao?), ngã tư vắng thì vượt đèn đỏ (chờ có mấy giây chết khô à?), thấy thiên hạ chờ đèn đỏ phía trước thì nhảy lên vỉa hè để phi (giỏi đi xe địa hình à?)
Chắc chỉ có bác bảo xe có gương và đội mũ bảo hiểm đẹp :-| Ko leo vỉa hè thì mời bác tắm nắng và hít khói nhé..Em thề với bác mấy cái ngã tư cao điểm ở HN mà ko leo vỉa hè thì đợi tầm 5-7 lượt đèn đỏ rồi đi nhé :-| Chúc phổi bác hoạt động tốt giữa thành phố đông đúc này nhé :-bd

Chỉnh sửa cuối:

d4e

Xe buýt

Chắc chỉ có bác bảo xe có gương và đội mũ bảo hiểm đẹp :-| Ko leo vỉa hè thì mời bác tắm nắng và hít khói nhé..Em thề với bác mấy cái ngã tư cao điểm ở HN mà ko leo vỉa hè thì đợi tầm 5-7 lượt đèn đỏ rồi đi nhé :-| Chúc phổi bác hoạt động tốt giữa thành phố đông đúc này nhé :-bd
Bác đọc lại đi nhá, em ko bảo rằng có gương và đội mũ bảo hiểm đẹp, nhưng những thứ đó là có ích. Còn về chuyện leo vỉa hè để tránh tắc đường thì xin lỗi bác, em là người làm trong ngành giao thông được gần chục năm rồi, chưa có thứ giải pháp giảm ùn tắc nào như thế. Cá nhân em sẵn sàng đi vòng 3,4Km nữa để tránh tắc còn hơn cắm đầu vào chỗ tắc thường xuyên. Cảm ơn bác đã cho lời chúc, em cũng chúc bác như vậy!

simmer

Xe hơi
Còn trường hợp chỉ có một đường về nhà thì bác giải quyết ra sao :-?? Trong khi rất nhiều người leo vỉa hè và thoát được đèn đỏ, nếu đợi thì khoảng 5-7 lượt đèn đỏ mới đc đi giữa trời nắng, vài chiếc ô tô bus và xe con đang xả khói phía trước - Bác sẽ chọn cách giải quyết thế nào :-?? Đường phố thì bé, phân làn thì lộn loằng ngoằng hết cả - Em là em chỉ còn cách đối phó lại với các bác GTCC thôi bác ạ :-<

VD như nhà em ở Giám mà cơ quan lại ở Hà Đông - Bác chỉ cho em đường nào về nhà mà tránh được tắc đường và gần chục cái đèn đỏ (3,4 đèn đỏ cao điểm) ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

azkaban3000

Xe máy
Ông nào cũng cái tư tưởng chen lên 1 tí, leo lên vỉa một tí, đi không hàng ko lối thì sao mà chả tắc tịt mãi không ra. Ý thức kém thì đừng đổ lỗi cho cái này cái kia. Tuân thủ luật pháp là tôn trọng xã hội và chính mình thôi

xe sim sơn

Xe đạp
Túm lại là ai ko thích lắp thì ko lắp - Ai thích lắp thì lắp 1 gương cầu bên trái là đủ rồi.Thế thôi.Đừng lắp hai gương zin theo xe, ảnh hưởng đến lưu thông của người khác okie :-bd
em cứ lắp đầy đủ cả 2 bên ;;) bên có bên không, nửa nạc nửa mỡ :-| sida lắm bác ợ
mà lắp 2 gương cũng chả ảnh hưởng tới ai cả, em không đụng tới ai thì cũng chả ai đụng mình làm gì :|
có va quệt thì đừng đổ tội cho cái gương :P "tiên trách kỉ, hậu trách nhân" bác ợ !

simmer

Xe hơi
Cái gì đã đi vào tiềm thức của mình từ khi còn nhỏ đến giờ khó thay đổi lắm kụ ạ..Em tính hay nói thẳng nói thật nên các kụ đọc ko hài lòng nhưng các kụ ra đường xem bao nhiêu người thực hiện đúng những gì các kụ viết trên đây :-?? Đây là một diễn đàn ảo và mở để các kụ nói thật với lòng mình thôi mà - Các kụ có dám thề là từ khi biết đi xe đến giờ ko vi phạm lỗi nào ko :-bd

azkaban3000

Xe máy
Nói như thế khác gì bạn chỉ theo số đông, kô có chính kiến. Thấy mọi người tháo gương cho đẹp thì bạn cũng tháo, bây giờ mọi người tuân thủ như SG lắp hết vào thì sao. Biết sai thì sửa thôi. Như việc dừng đèn đỏ trước vạch vôi, trước khi mạnh tay phạt thì có mấy ai tuân thủ? Đỗ linh tinh vừa xấu lại vừa không có chỗ cho người đi bộ qua đường.

linhtau

Xe tải
thanh niên thì bỏ ra cho khỏe :))

phọt mạnh

Xe hơi
Đề phòng trời mưa, khi mặc áo mưa thì lúc rẽ có gương thì rất an toàn các cụ à.
Theo em thi không nên tháo gương.